ผู้เขียน หัวข้อ: Sunday Afternoon at Oui's Place  (อ่าน 135225 ครั้ง)

ออฟไลน์ magneto

• Super Star
  • *
Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 09:02:15 PM »
อ้างถึง
   เนื้อหาดีๆกำลังจะเปลี่ยนไป เพราะอีตา แม็คนี่โต้ผู้นี้นี่เอง...ตอบสักหน่อย...ถ้าลบเหลี่ยมให้น้อยลงจนกลายเป็นทรงกลม มักจะเห็นเป็นสีฟ้า มีเรือใบลอยอยู่ข้างใน...
ด้วยความบังเอิญที่ผมเองก็งงเหมือนคุณใหญ่นะครับ เลยต้องรบกวนพี่อุ๋ยช่วยชี้แจง  ;D ;D

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 09:14:06 PM »

:think1 :think1  เนื้อหาดีๆกำลังจะเปลี่ยนไป เพราะอีตา แม็คนี่โต้ผู้นี้นี่เอง...ตอบสักหน่อย...ถ้าลบเหลี่ยมให้น้อยลงจนกลายเป็นทรงกลม มักจะเห็นเป็นสีฟ้า มีเรือใบลอยอยู่ข้างใน...
ก็ยังอุตส่าห์ตอบเค้าจนได้น่ะนะ..คนเรา K)....ตาคนนั้นก็ช่างถาม :nono..เฮ้อ...สมกันจิงจิ๊ง :nonono
มีเรือใบลอยอยู่ข้างใน...เอาจนได้ O0
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

• *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 10:14:50 PM »
ตอบสักหน่อย...ถ้าลบเหลี่ยมให้น้อยลงจนกลายเป็นทรงกลม มักจะเห็นเป็นสีฟ้า มีเรือใบลอยอยู่ข้างใน...

ยิ่งงงเข้าไปใหญ่  :D :D :D :D :D

chuckschuldiner

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 10:28:19 PM »
ผมนึกไปถึงนมกระป๋องตราเรือใบอ่ะ.. :smashed :smashed

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 12:08:45 AM »
 :D :D :D หมายถึงทีมบอลเรือใบสีฟ้า ฮะ ต้องใช่เหลี่ยมเหลา... :shutup :shutup :shutup

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 09:31:30 AM »
หารูปการ compose แบบ Golden Ratio มาให้ดู เผื่อจะงง :D :D :Dน้อยลงครับ

• *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 10:31:00 AM »
หมายความว่าถ้าจัดรูปแบบตามกฎนี้แล้วภาพที่ได้จะมีความสวยงามมากขึ้นเหรอครับ  ;) เริ่มเข้าใจขึ้นนิดนึงแล้ว  ^-^

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 01:06:53 PM »
อ้างถึง
ก็ยังอุตส่าห์ตอบเค้าจนได้น่ะนะ..คนเรา ....ตาคนนั้นก็ช่างถาม ..เฮ้อ...สมกันจิงจิ๊ง 
มีเรือใบลอยอยู่ข้างใน...เอาจนได้

ด้วยความสงใสจริงๆครับพี่ จะคิดเองก็คิดไม่ออก เอ...แล้วเรือใบอยู่ข้างในกี่ลำน๊า.....(ไม่ได้กวนแต่คิดไม่ออกจริงๆ  (( )

อ้างถึง
หมายถึงทีมบอลเรือใบสีฟ้า ฮะ ต้องใช่เหลี่ยมเหลา...  :shutup :shutup :shutup
เหลี่ยมอยู่ข้างนอก..จะเข้ามาเหลาหอยข้างในนะคงยาก  :shutup :shutup :shutup

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 01:14:15 PM »
ไม่ได้กวนแต่คิดไม่ออกจริงๆ  (( )
:nonono มาดูแบบแปลนที่บ้านผมก็ได้ครับ กะลังออกแบบแท่นอยู่พอดีเลย  ^-^
แล้วหม้อแปลงไม่ไหร่จะแวะมาเอานิ...วันนี้มาได้ถึงหัวค่ำน๊า ผมออกเดินทาง 3 ทุ่มครับ
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

• *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 01:30:44 PM »
อ้างถึง
วันนี้มาได้ถึงหัวค่ำน๊า ผมออกเดินทาง 3 ทุ่มครับ

ออกเดินทางอีกแล้วเหรอพี่  ไปไหนเอ่ย....ตจว..อีกแน่ๆเลย  อย่าลืมใส่เสื้อหนาๆนะครับพี่  :cold เพราะที่โน้นคงหนาวน่าดู  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ yoss

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 2007, 11:13:15 PM »
หารูปการ compose แบบ Golden Ratio มาให้ดู เผื่อจะงง :D :D :Dน้อยลงครับ

Web นี้มีคนถ่ายรูปหลายคนนะครับ ว่างๆเอามาเขียนลงอีกนะครับอยากศึกษา ผมถ่ายรูปมาก็นาน ตั้งแต่ใช้ Film(กล้องตัวแรก Nikon F2) จนปัจจุบันใช้ Digital ก็ยังไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ ตอนนี้เริ่มหมดมุขจะถ่ายแล้วไม่รู้เป็นกันบ้างหรือเปล่า อาการหมดมุขถ่ายรูป คือบางครั้งกล้องอยู่กับมือสภาพแวดล้อมก็น่าถ่ายแต่ไม่รู้จะถ่ายอะไร

***(เขาว่าเรื่องเสียเงินของผู้ชายก็มีอยู่ไม่กี่อย่าง รถ กล้อง เครื่องเสียง .... ไม่รู้จริงเปล่า แต่ของผม 2 อย่างหลัง)
****งดซื้อหลอดชั่วคราว งดเข้าอีเบย์****
http://www.htg2.net/index.php?topic=43623.0

http://myoss.multiply.com/

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2007, 04:38:12 AM »

***(เขาว่าเรื่องเสียเงินของผู้ชายก็มีอยู่ไม่กี่อย่าง รถ กล้อง เครื่องเสียง .... ไม่รู้จริงเปล่า แต่ของผม 2 อย่างหลัง)

เรื่องเสียเงินของผมก็ตรงที่คุณ yoss ได้ .... ไว้นั่นแหละครับ  ;D

• *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2007, 09:12:57 AM »
อ้างถึง
เรื่องเสียเงินของผมก็ตรงที่คุณ yoss ได้ .... ไว้นั่นแหละครับ   ;D

:think1 :think1 ทำไมของผมมีเยอะกว่า ต้องซื้อข้าวกิน ต้องเช่าที่พัก ต้องซื้อยาเมื่อเวลาไม่สบาย ต้องซื้อเสื้อผ้าด้วย  :cry2 ผมสิ้นเปลืองไปหรือปล่าวเนี๊ยะ   ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 2007, 01:16:35 PM »
:think1 :think1 ทำไมของผมมีเยอะกว่า ต้องซื้อข้าวกิน ต้องเช่าที่พัก ต้องซื้อยาเมื่อเวลาไม่สบาย ต้องซื้อเสื้อผ้าด้วย  :cry2 ผมสิ้นเปลืองไปหรือปล่าวเนี๊ยะ   ;D ;D ;D

อันนั้นอยู่ในส่วนของปัจจัย 4 ซึ่งเราไม่นับครับ เราจะเริ่มนับในปัจจัยที่ 5 ขึ้นไปครับ  :nonono สมถะจิงจิ๊ง..พ่อคู๊ณขี้สงสัย
ป.ล. หาโช๊คเท่ห์ๆให้หน่อยจิ  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กรกฎาคม, 2007, 01:18:52 PM โดย เด็กหลอดแก้ว »

• *
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 08:54:36 AM »
แบบไหนดีครับที่เรียกว่าเท่ห์

ออฟไลน์ .Beetle.

• *
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 09:10:36 AM »
ป.ล. หาโช๊คเท่ห์ๆให้หน่อยจิ  :P

โช๊คเท่ห์ๆ ดีๆนี่ต้อง โช๊คแก็ส ปรับ แข็ง-อ่อน ได้หลายระดับครับ
เช่น KONI , Bilstien ..SACH.. ;D

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

• *
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 09:28:56 AM »
อ้างถึง
โช๊คเท่ห์ๆ ดีๆนี่ต้อง โช๊คแก็ส ปรับ แข็ง-อ่อน ได้หลายระดับครับ
เช่น KONI , Bilstien ..SACH..

:headphone ใช่เลยๆ  โช๊คลมก็เท่ห์ดี นุ่มดีนะ  ;D  ;D   ;D

ออฟไลน์ masterAT

• **
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 09:35:11 AM »
อ้างถึง
เช่น KONI , Bilstien ..SACH..

:headphone ใช่เลยๆ  โช๊คลมก็เท่ห์ดี นุ่มดีนะ  ;D  ;D   ;D

เอาว่า อยากรู้ว่า  EL95 ดังหรือยังครับ  ;D
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 09:52:34 AM »
เอาว่า อยากรู้ว่า  EL95 ดังหรือยังครับ  ;D

ดังพอควรนะครับ เพราะเห็นมีคนทำหลายคนอยู่... 2f  :black_eye

ออฟไลน์ Lovetube

• **
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 11:30:48 AM »

ดังพอควรนะครับ เพราะเห็นมีคนทำหลายคนอยู่... 2f  :black_eye

ตกลงมีเสียงดังหรือชื่อเสียงดังกันแน่ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 12:53:06 PM »

เช่น KONI , Bilstien ..SACH.. ;D

ผมใช้ Ohlins แบบ Upside Down
 ^-^ ^-^

• *
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 03:14:57 PM »
อ้างถึง
เอาว่า อยากรู้ว่า  EL95 ดังหรือยังครับ 

ของผมยังไม่เริ่มเลยครับ พี่สุวรรณต้องถามคุณ   DIY Project Seeker ก่อนครับ เพราะยังไงๆเครื่องคุณ DIY Project Seeker เสร็จก่อนของผมเป็นแน่ครับ  :)

• *
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 04:34:29 PM »
อ้างถึง
เอาว่า อยากรู้ว่า  EL95 ดังหรือยังครับ 

ของผมยังไม่เริ่มเลยครับ พี่สุวรรณต้องถามคุณ   DIY Project Seeker ก่อนครับ เพราะยังไงๆเครื่องคุณ DIY Project Seeker เสร็จก่อนของผมเป็นแน่ครับ  :)
ยังมะได้ทำใช่ม๊า...สวีทโบนก็เหมือนกันใช่ม๊า.... ;D

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 07:03:18 PM »
น้องเด็กหลอดแก้ว อย่าพูดดังไปครับ .... ผมบาดเจ็บไปด้วย  :disguise2 <<< หน้าเหมือนพี่สิงห์แฮะ

ออฟไลน์ สิงห์

• *
  • ชื่อสิงห์ ชอบกินช้าง
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 07:09:06 PM »
:disguise2 <<< หน้าเหมือนพี่สิงห์แฮะ

อืออ....  ได้โลโก้ใหม่แระ .....   ยิ่งดูก็ยิ่งเหมือน  ;D

:disguise2
สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

• *
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 09:36:56 PM »
อ้างถึง

ของผมลงอุปกรณ์เสร็จแล้วแต่ยังไม่มีหม้อแปลงกับโช็คเลยครับ  :'(

• *
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 01:19:43 PM »
อ้างถึง
ป.ล. หาโช๊คเท่ห์ๆให้หน่อยจิ 

วัดได้ 5.13  เฮนรี่  พอใช้ได้ไหมครับ น่าจะประมาณ 80-100 มิลิแอมป์
นัมเบอร์ที่ตัวเขียนไว้ว่า   A-12.8000  น่าจะเป็นของนอกนะครับ
เพราะมันอยู่นอกกล่องมานาน ฝุ่นเขลอะเลยครับ   ;D ;D ;D

ขนาดตัว
สูง 58 ม.ม. กว้าง 50 ม.ม. หนา 21.5 ม.ม (แบบตัวยืนก็เท่ห์ดีนะครับ)

ถ้าจะใช้กับ SE 6aq5  ผมว่าเอาอยู่ครับ  :)

หมายเหตุ....ถ้าจะเอาไปใช้ต้องจองด่วนนะครับพี่ ไม่งั้นอด .... :headphone

• **
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 01:40:15 PM »
อ้างถึง
ป.ล. หาโช๊คเท่ห์ๆให้หน่อยจิ 

วัดได้ 5.13  เฮนรี่  พอใช้ได้ไหมครับ น่าจะประมาณ 80-100 มิลิแอมป์
นัมเบอร์ที่ตัวเขียนไว้ว่า   A-12.8000  น่าจะเป็นของนอกนะครับ
เพราะมันอยู่นอกกล่องมานาน ฝุ่นเขลอะเลยครับ   ;D ;D ;D

ขนาดตัว
สูง 58 ม.ม. กว้าง 50 ม.ม. หนา 21.5 ม.ม (แบบตัวยืนก็เท่ห์ดีนะครับ)

ถ้าจะใช้กับ SE 6aq5  ผมว่าเอาอยู่ครับ  :)

หมายเหตุ....ถ้าจะเอาไปใช้ต้องจองด่วนนะครับพี่ ไม่งั้นอด .... :headphone

หาเผื่อบ้างจิ อยากได้แบบ ซีคอร์ ที่เคลือบ ช็อคโกแล็ต ทั้งลูกเลยอะครับ ซัก 5H/100mA ก็พอครับ ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ  2f

อ้อ ใครเห็น น้อง ACDC บ้าง ผมต้องการตัวด่วน  :secret
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

• *
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 05:20:09 PM »
อ้างถึง
หาเผื่อบ้างจิ อยากได้แบบ ซีคอร์ ที่เคลือบ ช็อคโกแล็ต ทั้งลูกเลยอะครับ ซัก 5H/100mA ก็พอครับ ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ 

อ้อ ใครเห็น น้อง ACDC บ้าง ผมต้องการตัวด่วน
แบบเคลือบช๊อกโกแล๊ต หายากน่าดูครับ มีแต่แบบธรรมดาครับ ให้พี่เด็กหลอดแก้วไปใช้ก่อน เพราะผมเคยหักคอหม้อแปลง 5K มา เลยต้องชดใช้ด้วยโช๊คให้ท่านพี่เด็กหลอดแก้วไปก่อนครับ  :headphone

ส่วนน้อง ACDC ไม่ได้เจอกันตั้งแต่มิตติ้งบ้านพี่อุ๋ยแล้วครับ พี่ลองโทรไปยังครับ  :) 

• *
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 06:27:43 PM »
อ้างถึง
หาเผื่อบ้างจิ อยากได้แบบ ซีคอร์ ที่เคลือบ ช็อคโกแล็ต ทั้งลูกเลยอะครับ ซัก 5H/100mA ก็พอครับ ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ 

อ้อ ใครเห็น น้อง ACDC บ้าง ผมต้องการตัวด่วน
แบบเคลือบช๊อกโกแล๊ต หายากน่าดูครับ มีแต่แบบธรรมดาครับ ให้พี่เด็กหลอดแก้วไปใช้ก่อน เพราะผมเคยหักคอหม้อแปลง 5K มา เลยต้องชดใช้ด้วยโช๊คให้ท่านพี่เด็กหลอดแก้วไปก่อนครับ  :headphone

ส่วนน้อง ACDC ไม่ได้เจอกันตั้งแต่มิตติ้งบ้านพี่อุ๋ยแล้วครับ พี่ลองโทรไปยังครับ  :) 

แหะๆ มี Choke เผื่อผมบ้างเป่าคับ

• *
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 06:51:37 PM »
จะไปค้นดูให้ครับคุณใหญ่  :headphone

เอาไว้ทำ el95 ใช่ไหมครับ  :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กรกฎาคม, 2007, 06:55:32 PM โดย magneto »

« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 07:27:07 PM »
โห... น้อง magneto ท่าทางจะมีทรัพยากรแยะ เอาไว้ขอแบ่งมาใช้บ้างนะครับ อยากได้เหมือนกัน... :headphone 

ออฟไลน์ WiChai

« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 09:24:03 PM »
จะไปค้นดูให้ครับคุณใหญ่  :headphone

เห็นทีต้องลองแวะไปค้นคลังแสงของคุณ TOOL ซักวัน

chuckschuldiner

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 19 กรกฎาคม, 2007, 09:58:44 PM »
มารายงานตัวเเล้วครับพี่ :hehe อิอิ (ช่วงนี้งานหนักครับเลยโผล่ๆหายๆ ;D)

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 08:20:14 AM »
อ้างถึง
โห... น้อง magneto ท่าทางจะมีทรัพยากรแยะ เอาไว้ขอแบ่งมาใช้บ้างนะครับ อยากได้เหมือนกัน...  :headphone

:headphone ไปตั้งบู๊ทที่งานเลยดีไหมครับพี่ไท......จริงๆแล้วไม่ได้มีอะไรมากไปกว่าใครเลยครับ เพียงแค่สั่งมาแล้วยังไม่ได้ใช้ พอไม่มีตังค์กินข้าว ก็เลยให้สมาชิกท่านอื่นๆช่วยแบ่งเบาครับ  :)

อ้างถึง
เห็นทีต้องลองแวะไปค้นคลังแสงของคุณ TOOL ซักวัน
มาพร้อมคุณ cobra เช้าวันอาทิตย์นี้เลยนะครับ  ;D

อ้างถึง
มารายงานตัวเเล้วครับพี่  อิอิ (ช่วงนี้งานหนักครับเลยโผล่ๆหายๆ )
ยังดีที่ไม่เหมือนพี่เด็กหลอดแก้วครับ โผล่แต่ในเวป ไม่เชื่อคอยดูงาน มิ๊ตติ้งปีนี้พี่เค้าจะหายตัวไปอย่างลึกลับ (ได้ข่าวแว่วๆว่าจะเข้าวัด) ;D

« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 11:46:59 AM »
เอาไปตั้งขายในงานก็ดีครับ งานนี้มีเพื่อนๆ ขนไปขายตรึมแหงๆ ... เผื่อผมยกลังแผ่นเสียงไปแจมบ้าง แหะ แหะ  :whistling

• *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 11:51:10 AM »

คุณ Tool เค้าเป็นคนรอบคอบครับ :sweatdrop..คือ..เค้าจะไม่เก็บของไว้ที่เดียวครับ.. เพราะง่ายแก่การติดตาม  41_3 และอาจจะไม่สะดวกต่อการกระจายของของเขาครับ  :busted_cop ต้องค่อยๆ  :cc_scooter ตามสะกดรอยไปครับว่าเดินไปทางไหนบ้าง ;D

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 11:56:09 AM »
เมื่อคืนต้องขอโทษพี่สิงห์ด้วยนะครับ...เพราะผมแอบจิ๊กช้างที่พี่ฝากพี่อุ๋ยไว้ไปเชือกนึง เอาไปฉลองลำโพงคู่ใหม่ของผมที่พี่อุ๋ยพึ่งทำตู้ลงให้ครับ ตู้พี่อุ๋ยคำนวนเองที่ปริมาตร 6.8 ลิตร O0 ลงตัวพอดิบพอดีกะลำโพงเลยครับ  :clap ตกแต่งผิวเสร็จจะรีบถ่ายรูปประกอบคำบรรยายครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กรกฎาคม, 2007, 10:10:13 AM โดย เด็กหลอดแก้ว »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 12:27:34 PM »
เมื่อคืนต้องขอโทษพี่สิงห์ด้วยนะครับ...เพราะผมแอบจิ๊กช้างที่พี่ฝากพี่อุ๋ยไว้ไปเชือกนึง เอาไปฉลองลำโพงคู่ใหม่ของผมที่พี่อุ๋ยพึ่งทำตู้ลงให้ครับ ตู้พี่อุ๋ยคำนวนเองที่ปริมาตร 6.5 ลิตร O0 ลงตัวพอดิบพอดีกะลำโพงเลยครับ  :clap ตกแต่งผิวเสร็จจะรีบถ่ายรูปประกอบคำบรรยายครับ  :)
พี่สิงห์ ครับ ช้าง 1 เชือก ไฮเดน... 1ป๋อง เจ้าเด้กหลอดแก้ว คนเดียวเลย จดไว้แล้ว... (มาถึงเปิดตู้เย็นบอกพี่สิงหฝากอะไรไว้บ้าง... (() เมื่อวาน ฉลองลำโพงที่หลายคน ดูแคลน ถึงกับอึ้ง เสียงดีจิงจริง ชวนให้ ตา แมคนีโต้ มา ช่วงนี้ดันเล่นตัว ดันไม่มา(ติด ญ มั่ง) หรือมั่วแต่ซ่อนคลังแสงหาคลังแสง... เลยอดฟังเลย... :headphone

• *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 12:41:22 PM »
เจ้านี่แหละครับ ที่เป็นตัวการให้ผมขโมยช้างของพี่สิงห์... 2f  2f  2f

• **
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 12:55:39 PM »
มารายงานตัวเเล้วครับพี่ :hehe อิอิ (ช่วงนี้งานหนักครับเลยโผล่ๆหายๆ ;D)

วันไหนว่างแวะมารับ ข้าวของไปด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 01:33:17 PM »
อ้างถึง
ชวนให้ ตา แมคนีโต้ มา ช่วงนี้ดันเล่นตัว ดันไม่มา(ติด ญ มั่ง) หรือมั่วแต่ซ่อนคลังแสงหาคลังแสง... เลยอดฟังเลย...

พี่ดูที่หัวกระทู้ซิครับ ยังบอกว่าเป็นวันอาทิตย์เลย ที่หลังพี่ต้องนัดวันอาทิตย์ ถึงจะมาลงกระทู้นี้ได้ (เดียวเข้าข่ายบิดเบือนข้อมูลข่าวสาร)ต้องโดนปรับเป็นลาบเป็ดยโสธร 1 อิ่มเลยนาคร้าบ... :headphone

อ้างถึง
เจ้านี่แหละครับ ที่เป็นตัวการให้ผมขโมยช้างของพี่สิงห์...  2f 2f 2f
:drunk  นั่นแน่...ที่บอกว่าลำโพงเสียงเพราะเหลือเกิน  ที่แท้เพราะเมานี่เอง    ;D

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 01:52:13 PM »
อ้างถึง
ชวนให้ ตา แมคนีโต้ มา ช่วงนี้ดันเล่นตัว ดันไม่มา(ติด ญ มั่ง) หรือมั่วแต่ซ่อนคลังแสงหาคลังแสง... เลยอดฟังเลย...

พี่ดูที่หัวกระทู้ซิครับ ยังบอกว่าเป็นวันอาทิตย์เลย ที่หลังพี่ต้องนัดวันอาทิตย์ ถึงจะมาลงกระทู้นี้ได้ (เดียวเข้าข่ายบิดเบือนข้อมูลข่าวสาร)ต้องโดนปรับเป็นลาบเป็ดยโสธร 1 อิ่มเลยนาคร้าบ... :headphone

เออ.จริงด้วย...เด็กหลอดแก้ว คราวหลังถ้าไม่ใช่วันอาทิตย์ ไม่ต้องนัด ตา แมคนีโต้แล้ว c) c) (เพราะเราจะ post แต่ กระทู้นี้)...ประหยัดค่าโทรศัพท์ไปอีก...

อ้างถึง
:drunk  นั่นแน่...ที่บอกว่าลำโพงเสียงเพราะเหลือเกิน  ที่แท้เพราะเมานี่เอง    ;D
เด็กหลอดแก้ว เมาช้างพี่สิงห์ oui เมา coke...

• *
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 02:06:30 PM »
เดี๋ยวเปิดกระทู้ Friday Afternoon at Oui's Place สำรองไว้อีกอันดีกว่า  ;D
ที่จิง น่าจะมีห้อง Thai DIY Chat room ไว้ซักห้องเลยเน๊าะ  :whistling
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม, 2007, 02:08:09 PM โดย เด็กหลอดแก้ว »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 02:17:00 PM »
ที่จิง น่าจะมีห้อง Thai DIY Chat room ไว้ซักห้องเลยเน๊าะ  :whistling
ถ้ามีไม่ต้องทำมาหากินกันพอดี มั่วแต่ chat  :disguise2(แอบใช้โลโก้พี่สิงห์ :()

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 04:36:34 PM »
อ้างถึง
ที่จิง น่าจะมีห้อง Thai DIY Chat room ไว้ซักห้องเลยเน๊าะ   :whistling
เก็บกดหรือพี่เลยต้องหาที่ระบาย  ;D         :cheer (โลโก้พี่เด็กหลอดแก้วเมื่อคืนอยู่สองคนพี่อุ๋ย ส่วนพี่อุ๋ยเมาโค๊ก  :drunk )
:pray  พี่อุ๋ยครับวันที่ 28 ติดรถไปด้วยนะครับ
 ;D   อย่างน้อยมีไขผึ้งเป็นตัวประกันแล๊ะ  2 ตัว  ;D

ว่าแต่ลำโพงเสียงดีจริงหรือครับ  

งั้นคงต้องนำไปให้เพื่อนสมาชิกฟังในงานแล้ว...ละครับพี่ :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กรกฎาคม, 2007, 04:38:07 PM โดย magneto »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #286 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 04:37:17 PM »

ว่าแต่ลำโพงเสียงดีจริงหรือครับ   

ตอนฟังคงต้องเมาก่อนครับ.... ทำเป็นอยากฟัง... :shutup คงอีกนานกว่าจะได้ฟังครับ เด็กหลอดแก้วจะเอาไปลงทุนต่อ..(แต่งหล่อ)

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 05:50:50 PM »
เมื่อคืนต้องขอโทษพี่สิงห์ด้วยนะครับ...เพราะผมแอบจิ๊กช้างที่พี่ฝากพี่อุ๋ยไว้ไปเชือกนึง

หม้ายเปนราย..... 
แต่ว่าแค่ขวดเดียวเมาแล้วเหรอ   :nono

สังคมจะดีได้ หากทุกคนอยู่ภายใต้กฏเกณฑ์

• *
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 06:13:47 PM »
อ้างถึง
หม้ายเปนราย..... 
แต่ว่าแค่ขวดเดียวเมาแล้วเหรอ   :disguise2

ที่เมานะเพราะเผลอไปหยิบแก้วพี่อุ๋ยครับ พี่สิงห์   ;D

:) เรื่องงานมิตติ้ง ติดขัดอะไรบ้างไหมครับพี่(เผื่อขาดเด็กยกของ  ;D ;D ;D)

• *
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 06:19:06 PM »
โอ้โห มีอะไรหนุกๆ ม่ายเห็นเรียกบ้างเลย  ???

• *
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 06:28:05 PM »
คุณใหญ่มาพอดี

หาโช๊คไว้เผื่อคุณใหญ่แล้วนะครับ ตัวไม่ใหญ่มาก ใช้ได้กับ EL95 ครับ  :headphone

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 06:38:42 PM »
โอ้โห มีอะไรหนุกๆ ม่ายเห็นเรียกบ้างเลย  ???

ไม่มีอะไรหนุกดอกครับ บ้างคนเรียกยังไม่มาเลย คือว่า เด็กหลอดแก้ว มีภาระต้องมาเอาของที่oui ไปฝากภรรยาครับ พี่แก่เล่นโทรมา 1 ทุ้ม บอกอยู่บ้านหรือเปล่ากำลังจะเข้ามาอะครับ 
คุณใหญ่มาพอดี

หาโช๊คไว้เผื่อคุณใหญ่แล้วนะครับ ตัวไม่ใหญ่มาก ใช้ได้กับ EL95 ครับ  :headphone
โช๊ค คุณใหญ่ เอามาฝากไว้เด็กหลอดแก้วเลยครับคุณ แมคนีโต้ เผื่อวันธรรมดาเจอจะได้เอาไปให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม, 2007, 09:27:27 AM โดย oui »

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 07:25:48 PM »
อ้างถึง
โช๊ค คุณใหญ่ เอามาฝากไว้เด็กหลอดแก้วเลยครับคุณ แมคนีโต้ เผื่อวันธรรมดาเจอจะได้เอาไปให้ครับ

กลัวครับ  อาทิตย์หน้าพี่เด็กหลอดแก้วจะเข้าวัด ถ้า พี่แกหลงรสพระธรรมขึ้นมาละครับ  ??? N] :nonono  เอาเป็นว่าฝากพี่อุ๋ยง่ายกว่าครับ  ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 07:55:58 PM »
ขอบคุณคุณ Magneto มากๆครับสำหรับ choke  เอาไว้ให้ตอนเจอกันเส่าร์หน้าก็ได้ครับ ไม่รีบ ตอนนี้โปรเจกดองอยู่เพียบ ไม่รู้จะทำอะไรก่อนดี  :D

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 08:14:52 PM »
 :)  ครับ จะเก็บไว้ให้วันเสาร์หน้านะครับ  :headphone

อึมแล้วไปกันกี่โมงครับวันเสาร์ ถ้าหลังเที่ยงก็เยี่ยมเลยครับ ผมจะได้ไม่ต้องลางาน  :)

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2007, 08:24:57 PM »
:)  ครับ จะเก็บไว้ให้วันเสาร์หน้านะครับ  :headphone

อึมแล้วไปกันกี่โมงครับวันเสาร์ ถ้าหลังเที่ยงก็เยี่ยมเลยครับ ผมจะได้ไม่ต้องลางาน  :)

หลังเที่ยงแน่นอนครับ   ;)

• *
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2007, 09:15:29 PM »
วันนี้แวะมาบ้านพี่อุ๋ยอีกรอบ เลยสอยช้าง (ที่เหลือ) ของพี่สิงห์ซะเรย ขอโทษอีกครั้งนะคร๊าบบบบ ตาคนข้างๆก็มีส่วนด้วยคับ... 2f

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2007, 07:33:19 AM »
วันนี้แวะมาบ้านพี่อุ๋ยอีกรอบ เลยสอยช้าง (ที่เหลือ) ของพี่สิงห์ซะเรย

ผมมีเก็บไว้เยอะขนาดนั้นเชียวเลยเหรอ.....   ???

« ตอบกลับ #298 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2007, 08:53:11 AM »
สนใจไอ้ตรงที่มีการ zenเซ่อ ภาพ นี่ล่ะครับ มานคืออะไร... K)

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2007, 10:00:30 AM »
ช่วงนี้ต้องอยู่บ้านติวเข้มให้ลูกชายสอบ mid term ไม่งั้นจะขอไปจิบเบียร์ด้วย  :'( :'(