ผู้เขียน หัวข้อ: Sunday Afternoon at Oui's Place  (อ่าน 141639 ครั้ง)

ออฟไลน์ Diy Project Seeker ©

Re: Sunday Afternoon at DIY Project Seeker's Place
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 2009, 09:18:58 PM »
Confirm ครับ จะมากันสักกี่โมงดีครับ ผมว่าถ้ามากันเร็วหน่อยมาช่วยกันตัดชิ้นส่วนหูฟังที่เหลือดีไหมครับ  ;) สักบ่าย 2 เป็นไงครับ  :) d_d d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน, 2009, 12:08:52 PM โดย DIY Project Seeker »

ออฟไลน์ oui

Re: Sunday Afternoon at DIY Project Seeker's Place
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2009, 11:56:45 AM »
Confirm ครับ จะมากันสักกี่โมงดีครับ ผมว่าถ้ามากันเร็วหน่อยมาช่วยกันตัดชิ้นส่วนหูฟังที่เหลือดีไหมครับ  ;) สักบ่าย 2 เป็นไงครับ  :) d_d d_d
ไปด้วยน่ะ จะตามไปช่วงบ่ายแก่ๆ พอดี BBQ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน, 2009, 12:08:33 PM โดย DIY Project Seeker »

« ตอบกลับ #362 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน, 2009, 12:54:25 PM »
ไปด้วยน่ะ จะตามไปช่วงบ่ายแก่ๆ พอดี BBQ  ;D ;D ;D

มาช่วยทำงานด้วยนะครับ  :) :drunk :drunk

ออฟไลน์ magneto

Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 09:00:18 AM »
Sunday Afternoon at DIY Project Seeker Place  ;D
สำหรับผมได้เลยนะครับ...พี่ๆ จะสะดวกกันมั้ยล่ะครับ อยากลองฟังไฟฟ้าสถิตย์ทั้งแบบครอบหูและฝาบ้านมานานแล้วอ่าครับ  c)

ออกซักเจ็ดโมงน่าจะทันนะครับพี่กล้า  ;D น่าจะทันก่อนบ่ายสอง (ไม่นับช่วงเวลาเติมคาบอนกับนิโคตินให้ปอด) ;D พี่อุ๋ยเอากระบะไปด้วยนะครับ เผื่อมีบางคนไม่ไหว ;D คงไม่เคยได้ยินอะจิฉายาแม็ก2แก้วนะ ;D(ครั้งนี้จะพยามไม่อ๊วกก่อนแก้วที่2ครับ  ;D ;D )

Re: Sunday Afternoon at Oui's Place
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 10:34:43 AM »
เดี๋ยวจะเตรียมยาโด๊ปไว้ให้ครับ หรือถ้าต้องการพวกยาหอม ยาดม ก็จะเตรียมไว้ให้ด้วยครับ  2f

มากี่โมงก็ได้ครับ ถ้าออก 9 นาฬิกาขี่มาเรื่อยๆผมคิดว่าไม่เกินเที่ยงน่าจะถึง มาทานข้าวเที่ยงด้วยกันเลยไหมครับ  ;)

ออฟไลน์ Lovetube

« ตอบกลับ #365 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 10:42:27 AM »
Sunday Afternoon at DIY Project Seeker Place  ;D
สำหรับผมได้เลยนะครับ...พี่ๆ จะสะดวกกันมั้ยล่ะครับ อยากลองฟังไฟฟ้าสถิตย์ทั้งแบบครอบหูและฝาบ้านมานานแล้วอ่าครับ  c)

ออกซักเจ็ดโมงน่าจะทันนะครับพี่กล้า  ;D น่าจะทันก่อนบ่ายสอง (ไม่นับช่วงเวลาเติมคาบอนกับนิโคตินให้ปอด) ;D พี่อุ๋ยเอากระบะไปด้วยนะครับ เผื่อมีบางคนไม่ไหว ;D คงไม่เคยได้ยินอะจิฉายาแม็ก2แก้วนะ ;D(ครั้งนี้จะพยามไม่อ๊วกก่อนแก้วที่2ครับ  ;D ;D )

แวะกินก๋วยเตี๋ยวแถว ตลิ่งชันก่อนก็ได้นะน้าแม็ก :whistling

« ตอบกลับ #366 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 06:00:09 PM »

แวะกินก๋วยเตี๋ยวแถว ตลิ่งชันก่อนก็ได้นะน้าแม็ก :whistling
พอข้ามไปฝั่งธนแล้วก็ได้แค่ปั่นตามคนอื่นเค้านะครับ ไปคนเดียวนี่คงหลงแน่ๆ :D  เตี๋ยวอะไรอะหร่อยหรือครับพี่  :)

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #367 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2009, 09:30:18 PM »

จะเอากระบะไปรับกลับ มีข้อแม้ห้ามอ๊วกใส่รถน่ะ ;D ;D ;D ยาโด๊ปบ้านคุณใหญ่แรงเอาการ ครั้งที่แล้วขากลับท่านทั้ง 2 แมคนีโต้กับเด็กหลอดแก้วเล่นหลับตลอดทาง แถมกรนเสียงดังอีกต่างหาก ;D ;D ;D ว่าแต่ไปบ่ายต้นๆหน่อยดีไหม จะได้ให้คุณใหญ่พาขี่จักรยานชมทุ่งด้วย เดี่ยวเอาหมอบคันใหม่ด้วย ทำไปทำมา 2เดือนได้หมอบมา 4 คัน จะบ้าตาย ต้องหารถเตรียมไว้กลัวขี่ไม่ทันแมคนีโต้ หนาวเมื่อไรออกรอบกลางคืนขี่ชมไฟหาของกิน ว่าแต่พรุ่งนี้เสาร์เจอกันที่เก่าเวลาพี่อุ๋ย (ไม่เอาอย่างเสาร์ที่แล้ว เล่นมาเที่ยงคืน)

« ตอบกลับ #368 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2009, 12:13:40 AM »
ดีเลยครับมาเร็วหน่อยเดี๋ยวพาขี่แถวนี้ มีอะไรน่าสนุกเหมือนกันนะ  ;)

ออฟไลน์ เด็กหลอดแก้ว

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
    • เด็กหลอดแก้ว
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2009, 12:48:47 AM »
ตอนนี้ผมรู้แค่ว่าไป ถ้าปั่นถึงเดอะมอลล์บางแคแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าวงแหวน ทีนี้ก็ตามแผนที่จากในเว็ปไปเรื่อยๆแหละครับ เข้าเว็ปไปโหลดแผนที่มาแล้วครับ แต่แม็คจะกล้าเสี่ยงกะผมมั้ยเนี่ย   2f

มากี่โมงก็ได้ครับ ถ้าออก 9 นาฬิกาขี่มาเรื่อยๆผมคิดว่าไม่เกินเที่ยงน่าจะถึง มาทานข้าวเที่ยงด้วยกันเลยไหมครับ  ;)

ออก 9 โมงก็อาจจะถึง บ่าย 2 ได้เหมือนกันครับ...ต้องเผื่อหลงไว้ด้วยครับ   2f  2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤศจิกายน, 2009, 01:13:12 AM โดย เด็กหลอดแก้ว »
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

« ตอบกลับ #370 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2009, 10:41:12 AM »
มากันเร็วหน่อยมาช่วยผมพันหม้อแปลงด้วย อยากให้เครื่อง CNC ได้ออกกำลังกายหน่อย  ;D

• *
  • DIY น้อยลง ความมั่นคงเพิ่มขึ้น!.
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2009, 04:54:09 PM »
ขออย่าให้วันพรุ่งนี้ฝนตกหนักอย่างวันนี้เรยเน๊าะครับ....แต่ถ้ามันตกจิง ทำไงดีอ่าครับ  :-\
ไอ้ที่เราว่าจะทำเนี่ย...สงสัยมันจะเป็น..แอมป์!..

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 2009, 06:35:59 PM »
แอบคุยอะไรกันครับ... :headphone

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 12:53:56 AM »
เช้าวันนี้ก็ออกเดินทางครับ ต่างคนต่างมากันจากที่พักของตัวเอง พี่ๆแต่ละท่าน ขับรถยนตร์กันมา น่าอิจฉาสุดๆเน๊าะ  B)  ส่วนผมกับแม็คนีโต้ ต้องปั่นกันยิกๆ โชคดีที่ฝนไม่ตกแต่แดดแรงจัง เรามีการปรับเปลี่ยนเส้นทางกันนิดหน่อยเพื่อหลบรถบรรทุกและเหล่าปาปารัสซี่  ;D (ถึงว่า...คนดังก็งี้แหละน๊า)   2f  2f

• *
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 01:04:24 AM »
แต่ผมกะแม็คนีโต้ ก็ไปถึงก่อนเป็นกลุ่มแรก ด้วยพลังจากบันไดแบริ่ง ดุมแบริ่ง ข้อเข่าและข้อเท้าแบริ่ง ซึ่งพอรวมๆกันก็ได้ความลื่นเพิ่มขึ้นมาอีกหลายเปอร์เซ็นต์อยู่ ต่อจากนั้นก็ตามมาด้วยพี่ เจมี่ กับคุณ Nicky_mc ต่อด้วย พี่อุ๋ยน้องปริ้นเตอร์ และ คุณtrens ตามมาด้วย พี่สุวรรณและพี่ไท  ;)
พูดคุยทักทายกันนิดหน่อยก็ขอทานอาหารอร่อยๆก่อนล่ะครับ  ;D ขอบคุณพี่ DIY Project Seeker ผู้เป็นเจ้าภาพไว้ด้วยครับ ทั้งอาหารและน้ำผลไม้หมักที่อร่อยมากจริงๆ เรียกว่าถ้าผมจะต้องปั่นกลับด้วยมีหวัง...ได้ปั่นขึ้นเกาะกลางถนนแน่ๆอ่า :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน, 2009, 11:54:59 AM โดย เด็กหลอดแก้ว »

• *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 01:12:33 AM »
หง่า....ถ่ายรูปหมู่กันซักเล็กน้อย..... ^-^

• *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 01:13:14 AM »
ตามมาด้วยการถ่ายรูปคู่.... K)

• *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 01:18:00 AM »
หลังจากนั้นก็เริ่มต้นฟังเสียงจากลำโพง Electrostatic กันล่ะครับ ผมมีภาพแค่ภาพเดียว เพราะอีกไม่กี่นาทีต่อมาผมก็ "หลับ" อย่างสบาย ก็อย่างว่าน่ะนะ ปั่นมาเหนื่อยๆนะ อาหารดีๆนะ น้ำผลไม้รสกลมกล่อม ต่อด้วยเพลงเย็นๆหู จากลำโพงที่ให้เสียงที่โปร่งสบายซะขนาดนั้น  :hehe

• *
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 01:22:02 AM »
ภาพที่เหลือและการ review เสียงจากลำโพง Electrostatic ให้เป็นหน้าที่ของผู้ที่ตื่นอยู่ในตอนนั้นเค้ามาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ...ส่วนผม..กว่าจะได้ถ่ายรูปกันอีกทีก็ตอนขาปั่นกลับบ้านกันเลยทีเดียว
.......ก็ผมบอกไว้แต่ต้นกระทู้แล้วไงว่า.......

หนาวจนริมฝีปากแตกแล้วครับเนี่ย....ได้ BBQ โรยพริกไทยดำมาเช็ดแผลริมฝีปากซะหน่อยนะ..แล้วตามด้วยแอลกอร์ฮอร์อ่อนๆมาฆ่าเชื้อซักนิดดูจะเริ่ดมาก  :headphone หุ หุ  d_d
ปั่นไปกันมั้ยครับพี่อุ๋ยกะแม็ค อิอิ  :headphone
ยังมะได้พูดถึงเรื่องแอมป์ไรเลยนะเนี่ย    2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน, 2009, 01:41:50 AM โดย เด็กหลอดแก้ว »

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #379 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 07:26:47 PM »
เช้าวันนี้ก็ออกเดินทางครับ ต่างคนต่างมากันจากที่พักของตัวเอง พี่ๆแต่ละท่าน ขับรถยนตร์กันมา น่าอิจฉาสุดๆเน๊าะ  B)  ส่วนผมกับแม็คนีโต้ ต้องปั่นกันยิกๆ โชคดีที่ฝนไม่ตกแต่แดดแรงจัง เรามีการปรับเปลี่ยนเส้นทางกันนิดหน่อยเพื่อหลบรถบรรทุกและเหล่าปาปารัสซี่  ;D (ถึงว่า...คนดังก็งี้แหละน๊า)   2f  2f
นับถือแมคนีโต้ กับเด็กหลอดแก้วมาก ขี่รถ :bicycleข้ามฝั่งกรุงเพพไปบ้านคุณใหญ่เลย แถมยังต้องเปลี่ยนเส้นทางหลบปาปารัสซี่อีก น้องเราคงดังมาก ;D ;D ว่าแต่เมืองไทยมีด้วยเหรอ เห็นมีแต่พวกชอบแอบถ่ายรูปมาแบคเมล์ชาวบ้าน ;D ;D
เมื่อวานสนุกมากครับ ต้องขอขอบคุณ คุณDIY Project Seeker  มากที่ให้การต้อนรับอย่างดี เครื่องเสียงดีๆ อาหารอร่อย โดยเฉพาะแกงประกาย ;D ;D
ทั้งงาน ถ่ายมาแค่รูปเดียว ;D ;D ....ในถุงเขียวมีอะไร? ? ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน, 2009, 08:13:14 AM โดย oui »

« ตอบกลับ #380 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 07:58:10 PM »
ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่อุตส่าห์เสียสละเวลามาเยี่ยมถึงบ้านนะครับ ถ้าต้อนรับไม่ดีต้องขอโทษด้วยนะครับ  :)

ที่อยากมาให้ดูคือลำโพงมันดังจริงๆแล้วนะครับ เสียงดีเสียงไม่ดีเดี๋ยวขอเวลามาปรับปรุงอีกทีครับ ผมจับประเด็นได้หลายๆอย่างแล้วครับ ต้องขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆสำหรับคำแนะนำครับ  d_d

จากนี้ไปผมขอเก็บตัวทำลำโพงให้ดีก่อนนะครับ ไว้เสร็จแล้วจะเชิญมาปาร์ตี้กันอีกทีครับ   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน, 2009, 08:00:18 PM โดย DIY Project Seeker »

ออฟไลน์ TOM

• Less is More
« ตอบกลับ #381 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 2009, 09:54:25 PM »
เสียงมันเป็นอย่างไรครับ  อยากฟังลำโพงจัง .............
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #382 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 01:52:49 PM »
ขอบคุณท่านเจ้าของบ้าน DIY Project Seeker และอีกหลายๆ ท่านครับ นานๆ ผมได้หนีเที่ยวกลางคืนทีนึง แถวนั้นผมไม่รู้จักทาง จะขี่จักรยานไป คงไปไม่ถึงครับ อาหารอร่อย บรรยากาศดี มีน้ำผลไม้สีแดงเข้มให้ลิ้มลอง เพลินเลยเรา    :)
ได้ฟังหูฟัง Electrostatic เต็มๆ แล้วชอบครับ เสียงโปร่งใส เนียนๆ มีรายละเอียดฟังสบายมากๆ... ถ้าตัวตั้งพื้นแก้ปัญหาได้จบ เสริมด้วยดอกวูฟเฟอร์อีกสักหน่อย  O0
หวังว่าคราวหน้าผมคงมีโอกาสได้ไปฟังอีกนะครับ... d_d

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 04:18:17 PM »
 :) โปร่งใสแบบนี้ผมก็ชอบครับ :)   ยิ่งถ้าได้แบบประตูบานใหญ่ๆไปฝากพ่อที่ต่างจังหวัดละก้อเรื่องอื่นไม่ต้องพูดถึงเลย  ;)

ขอบคุณคุณ ใหญ่ที่ตอนรับและเลี้ยงดูปูเสื่อเป็นอย่างดี อาหารอร่อยทุกอย่างเลยครับ เพลงก็เพราะ ลำโพงอิเล็กโตรฯให้ความเป็นดนตรีแบบธรรมชาติได้สูงมากครับ  :headphone :headphone

อ้างถึง
นับถือแมคนีโต้ กับเด็กหลอดแก้วมาก ขี่รถ ข้ามฝั่งกรุงเพพไปบ้านคุณใหญ่เลย

;D ไม่เท่าไหร่ครับพี่อุ๋ย วันรุ่งขึ้นตื่นเอาเที่ยงก็แค่ลางานหนึ่งวันเองครับ ;D

2f ขำแต่พี่กล้าตอนกลับหารองเท้าไม่เจอ (เหมือนไม่อยากจะกลับเลยเนอะ) 2f

« ตอบกลับ #384 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 04:23:16 PM »
เสียงมันเป็นอย่างไรครับ  อยากฟังลำโพงจัง .............

ต้องได้ฟังด้วยตัวเองครับพี่ต้อม  O0 O0

ออฟไลน์ oui

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 04:29:07 PM »
2f ขำแต่พี่กล้าตอนกลับหารองเท้าไม่เจอ (เหมือนไม่อยากจะกลับเลยเนอะ) 2f
เออ ช่าย รองเท้าคงกลิ่นแรงน่าดู ;D ;D แล้วตกลงแมคนีโต้ไปสนามหลวงต่อไหมคืนนั้น

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #386 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 08:41:34 PM »

ต้องได้ฟังด้วยตัวเองครับพี่ต้อม  O0 O0

ยิ่งอยากฟัง ............. :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

• *
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 09:39:33 PM »
แล้วตกลงแมคนีโต้ไปสนามหลวงต่อไหมคืนนั้น

ไม่ได้ไปครับพี่น้องงงงงง.... ;D

ยิ่งอยากฟัง ............. :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

เข้ามายืนยันเพื่อกระตุ้นต่อมอยากด้วยอีกคนครับ....
ต้องลองฟังดูเองครับพี่   ;D  ;D  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน, 2009, 09:47:02 PM โดย เด็กหลอดแก้ว »

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 09:47:23 PM »

ไว้มีโอกาสจะเชิญมาฟังอีกทีครับ ตอนนี้ยังไม่เรียบร้อยครับ  :)

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #389 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 10:20:18 PM »

ไว้มีโอกาสจะเชิญมาฟังอีกทีครับ ตอนนี้ยังไม่เรียบร้อยครับ  :)

ไปครับ ไป .............. :) :) :)

« ตอบกลับ #390 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2009, 11:46:37 PM »

ไปครับ ไป .............. :) :) :)

ทางผมพร้อมเมื่อไหร่จะเรียนเชิญอีกทีนะครับ  ;)

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #391 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 08:37:40 AM »

ทางผมพร้อมเมื่อไหร่จะเรียนเชิญอีกทีนะครับ  ;)

ไม่ต้องเรียนเชิญครับ  แค่บอก.... ว่างก็ไปแล้วครับ .............. :) :) :) :)

« ตอบกลับ #392 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 08:40:46 AM »
ขอบคุณมากๆค่ะ หูฟังก็เสียงดีมาก อาหารอร่อย ไวน์ก็เมาดีอ่า  :black_eye

ดริ๊งค์ไปกี่แก้วจ๊ะ ถึงว่าเมาดี... :drunk

« ตอบกลับ #393 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 12:00:59 PM »
ขอบคุณมากๆค่ะ หูฟังก็เสียงดีมาก อาหารอร่อย ไวน์ก็เมาดีอ่า  :black_eye

ดริ๊งค์ไปกี่แก้วจ๊ะ ถึงว่าเมาดี... :drunk

ผมก็นึกว่าน้องแกคอแข็ง เห็นดื่มไวน์เหมือนดื่มน้ำหวานเลย  2f ;D ;D

ออฟไลน์ Lovetube

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 01:34:53 PM »

เป็นเด็กเป็เล็ก หัดดื่มแล้ว เดี๋ยวตีก้นเลย เอามาให้พี่ดื่มแทนแล้วกัน  ;D ;D d_d d_d

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 03:25:14 PM »
ไปทีไรเสียงก็ดีทุกที   O0 (ตอนขวดที่สามไปแล้ว)  :drunk
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ Create_Lek

• Superstar..
  • DHT Crazy Club 2A3 45 PX-4 W205D
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 2009, 04:20:08 PM »
ไปทีไรเสียงก็ดีทุกที   O0 (ตอนขวดที่สามไปแล้ว)  :drunk
ถ้าขวดที่สาม เนี่ย เสียงดีคงไม่ใช่เพลงที่ฟังแล้วหล่ะ เจมี่   ;D
If you tell the truth,
you don’t have to remember anything.

***ข้อมูลส่วนตัวผมครับ***

ออฟไลน์ masterAT

• Super Star.
  • **
  • ส่งกำลังใจ
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 2009, 08:17:44 PM »

เที่ยวหน้าผมต้องกินน้ำองุ่นบ้างแล้วละ กินแต่แกงเสียงเป็นประกาย  :clap 2f
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2009, 06:17:57 PM »
ตกสำรวจอ่ะ อดไปเลย :cry2

ได้ฟังหูฟัง ในงานBAV ครับ ในงานเสียงแอมป์ตัวอื่นดังมาก

แต่มีแววดีทีเดียวครับ  พาเพื่อนที่ไม่ได้เล่นเครื่องไปด้วย

เพื่อนงงเลยมามันมีเสียงออกมาได้ด้วยเหรอ   ;D
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

« ตอบกลับ #399 เมื่อ: 01 ธันวาคม, 2009, 08:47:03 PM »

ได้ฟังหูฟัง ในงานBAV ครับ ในงานเสียงแอมป์ตัวอื่นดังมาก

แต่มีแววดีทีเดียวครับ  พาเพื่อนที่ไม่ได้เล่นเครื่องไปด้วย

เพื่อนงงเลยมามันมีเสียงออกมาได้ด้วยเหรอ   ;D

ขอโทษด้วยครับ ผมเกรงใจครับไม่ได้เรียกหลายคน บ้านผมไกลครับ ไว้ขอเวลาอีกสักพักเดี๋ยวพร้อมเมื่อใหร่จะนัดกันอีกทีนะครับ  :)

ออฟไลน์ Nicky_mc

« ตอบกลับ #400 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2009, 06:34:04 PM »

คุณ DIY Project Seeker ซุ่มทำ ลำโพง Electro Static เงียบหายไปเลย

ติดตามผลงานค่ะ  O0
Contact to Nicky_mc ^^

:bye1

Bit แมวกวักมือ totorobit มา join กัน   :victory

« ตอบกลับ #401 เมื่อ: 19 มกราคม, 2010, 09:25:19 AM »

ท่านไปด้วยหรือ ไม่ยักเจอ  ออผมไปวันสุดท้ายตอนบ่ายๆครับ :headphone