ผู้เขียน หัวข้อ: bose 901  (อ่าน 2384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
bose 901
« เมื่อ: 04 มิถุนายน, 2007, 08:29:58 PM »
อยากมีเครื่องเสียงไว้ฟังเพลงและร้องคาราโอกะ โดยมีbose 901 เป็นหลักอยากถามดังนี้ครับ
1จะใช้ power อะไรดีครับงบประมาณ 50000
2 หรือจะใช้ avr ดีครับ
3 สายลำโพง และสายอื่นๆ งบ 20000

noi     xanalin@thaimail

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
  • Total likes: 0
Re: bose 901
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มิถุนายน, 2007, 05:20:46 AM »
งบประมาณมีอยู่พอควรเลยครับ  โบส 901 เอามาร้องคาราโอเกะ พอไหวครับแต่เนื่องจากรุ่นนี้จะมีกล่องอีควอไลเซอร์ต่างหากดังนั้นบางทีจะใช้กับAVR อาจไม่ค่อยเหมาะนักเพราะสัญญาณที่ป้อนกลับจากกล่องอาจไม่เหมาะกับ AVR บางรุ่น  หากเลือกของไทย เพาเวอร์แอมป์ของMagnet กับปรีของเขาน่าจะอยู่ในงบนี้  สายลำโพง  901 เลือกใช้สายลำโพงที่ไม่ใหญ่มากนัก เนื่องจากต้องร้อยผ่านขาตั้งทั้งขั้วลำโพงก็จะค่อนข้างเล็ก  พวกสเตจไวร์DUO แบบนี้ก็โอเคแล้ว  ส่วนสายสัญญาณเลือกแอมป์ก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกทีครับ