ผู้เขียน หัวข้อ: AVR1306s กับลำโพงDenon ชุดราคา 19900 เสียงไม่ได้เรืองเลย มีวีธีแก้มั้ยครับ  (อ่าน 2287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
รบกวนถามหน่อยครับ ผมซื้อเครืองเสียง DENON AVR1306s มาพร้อมลำโพง 5.1 DENON ขอบอกครับเสียงไม่ได้เรืองเลย หรือว่าผมปรับไม่เป็นเพราะดูหนังนี่ไม่ได้เรืองเลย ซื้อมาที่ปิยนัส ตึกคอมศรีราชา ไม่ทราบว่าที่นั่นมีบริการไม่พอใจสินค้าแล้วเปลี่ยนของได้มั้ยครับ หงุดหงินกะชุดนี้มาก หรือว่าต้องทำใจเพระราคามันไม่แพงเป็นของรุ่นเล็กของ DENON  ครับ

sira             tuk_038@hotmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • Total likes: 0
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
 ;) ก่อนที่จะตัดสินใจว่าเสียงดีหรือไม่ลองค่อยๆศึกษาก่อนครับ ว่าเรา Setup อะไรผิดไปหรือเปล่า สภาพของห้องที่ฟังไม่เหมาะสมหรือเปล่า ผมว่าคุณภาพของเสียงคงไม่ถึงกับไม่ได้เรื่องนะครับ เพราะไม่งั้นคุณคงไม่ตัดสินใจเสียเงินหมื่นซื้อมาจากร้านแน่เลยครับ ที่ว่าไม่ดีคือมันไม่ดีตั้งแต่ที่ร้าน หรือว่าพอมาที่บ้านเสียงมันต่างกันฟ้ากับดินล่ะครับ

ของพวกนี้ผมว่าไม่มีเรื่องเสียงแย่หรอกครับ ลองอธิบายรายละเอียดอีกนิด ว่านอกจาก AVR แล้วอุปกรณ์ตัวอื่นๆ มีอะไรบ้าง ลำโพง สาย เครื่องเล่น DVD, CD แม้แต่แผ่นที่ฟัง แนวเพลงที่ชอบ มีผลกับคุณภาพ

8)ทั้งหมดครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-