ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟล์ .ts ใช้อะไรตัดต่อได้บ้างครับ  (อ่าน 7362 ครั้ง)

ออฟไลน์ cus_snowa

• **
Re: ไฟล์ .ts ใช้อะไรตัดต่อได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิถุนายน, 2010, 10:13:42 AM »
มารอท่านผู้รู้ครับ

ออฟไลน์ KTK

Re: ไฟล์ .ts ใช้อะไรตัดต่อได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2005, 01:12:23 PM »
จะเอาไฟล์ ts มาตัดผมไม่ทราบเหมือนกันว่าใช้โปรแกรมอะไรตัดได้บ้าง ลองsearchดูสิครับ

ส่วนจะเอาไฟล์มาต่อกันนั้น ต่อได้ครับ แต่คุณภาพของภาพที่ได้จะตกลงไปพอสมควรเลยครับ แถมยังต้องใช้เวลานานด้วย สรุปแล้วเอามาต่อไม่คุ้มครับ

ลอง search หาพวกนี้ดูสิครับ

ht joiner
ht splitter

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ไฟล์ .ts ใช้อะไรตัดต่อได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2005, 07:23:38 AM »
คือไฟล์บางอันขนาดใหญ่เกินกว่าจะลง DVD-R ได้ ก็อยากจะตัดมันให้เล็กลง จะได้เผาลงแผ่นได้
ส่วนบางอันก็เป็นขนาดเล็กๆ แต่รวมกันแล้วไม่เกิน 4.7 GB ก็อยากเอามาต่อให้เป็นอันเดียว จะได้เล่นต่อเนื่องไม่สะดุด

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Bobby
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...