ผู้เขียน หัวข้อ: Panasonic DVD DMR-E85H ไม่ทราบน่าใช้มั้ยครับ สินสยามนำมาลดราคา เหลือ 24990  (อ่าน 2630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
Hardisc 80GB.   
1 อัดลง DVD Ram ได้ แต่ DVD RW ไม่ได้  ขอทราบความแตกต่างของ DVD Ram และ DVD RW ด้วยครับ
2 ไม่มีช่องต่อ DV Terminal (IEEE1394)
ไม่ทราบมีผลมั้ยครับถ้าต้องการอัดข้อมูลจาก Camcorder
3 Camcorder ของผมเป็น NTSC ไม่ทราบอัดลง DVD จะมีปัญหามั้ยครับ

coolsek
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ลองดูที่กระทู้นี้ด้วยครับ http://htg2.com/index.php?topic=156.0

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
 ;) ความจริง DVD record ของพานา ออกมาแล้วหลายรุ่น เป็นยี่ห้อแรกๆเลยที่นำ DVD record เข้ามา รุ่นที่ผมชอบที่สุดน่าจะเป็น รุ่น E100H  ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 49,900 มีทั้ง  i-link HDD ครบเครื่อง ตังเครื่อง made in Japan แต่ราคาก้อยังคงสูงอยู่ มาต่อที่คำถามเลยครับ

1  DVD ของพานา จะทำ format DVD ram เป็นหลัก แต่ก้อสามารถ write ลงแผ่น DVD-R ได้ ส่วน Ram กับ RW ตามสเปกบอกว่า  Ram สามารถ write และ delete ได้ถึง 1000 ครั้ง ส่วน RW จะได้ประมาณ 100 ครั้ง เท่าที่เคยลอง  write ลงแผ่น ram มีความรู้สึกเป็นการส่วนตัวว่า ภาพดีกว่า แผ่น RW

2  พยามยามเลือกช่อง input ให้ครบ โดยเฉพาะ  i-link ซึ่งจะเหมาะมากกับกล้อง Mini DV  พานา 2 รุ่นที่ออกใหม่ มี  hdd แต่ กลับไม่มี i-link ให้ ถือว่าเป็นข้อด้อยอย่างมาก หรืออาจจะต่อทาง ช่อง analog ได้เช่นกัน แต่ถ้าต่อผ่าน  i-link น่าจะดีกว่าพอควร

3  Write ได้อยู่แล้วไม่มีปัญหา
S.10 - ten -ten - S.10