ผู้เขียน หัวข้อ: **********ช่วยด้วยครับ ก่อนที่ AMP ผมจะพัง********  (อ่าน 6723 ครั้ง)

ออฟไลน์ lekhakul

• *
Re: **********ช่วยด้วยครับ ก่อนที่ AMP ผมจะพัง********
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 เมษายน, 2008, 01:16:08 AM »
แนะนำลองดู  Pure Sine 1000 ของ Clef audio คุณภาพสากล ราคาไทย ๆ ผมใช้กับ integrated amp. ก็ติดอั้นเพียงเล็กน้อย อย่างอื่นดีไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
Re: **********ช่วยด้วยครับ ก่อนที่ AMP ผมจะพัง********
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 2007, 04:45:26 PM »
ซื้อมาใช้เถอะครับ ไม่มีผลเสียกับเครื่องเสียงแต่อย่างใดในทางเทคนิค ดีซะอีกช่วยทำให้เครื่องเสียงแพงๆเราปลอดภัย

ที่บอกว่า ไม่ควรใช้กับแอมเพราะว่า ใช้แล้วเสียงมักจะด้อยลง ในบางชุดครับ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ Martian

• Freshy
**********ช่วยด้วยครับ ก่อนที่ AMP ผมจะพัง********
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2007, 09:11:12 AM »
ปกติบ้านผมไฟตกบ่อยมาก อยากขอคำแนะนำว่า ผมใช้ Integrated ของ Accuphase อยู่ เคยได้ยินว่า ไม่ควรใช้ Stabilizer กับ Amp แล้วผมจะป้องกัน Amp ผมจากการที่ไฟตกไฟกระชากอย่างไรได้บ้างครับ มีเครื่องป้องกันแบบอื่นหรือไม่ ขอบคุณครับ