ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งกลับจากนอก  (อ่าน 1094 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
พึ่งกลับจากนอก
« เมื่อ: 02 กรกฎาคม, 2007, 09:08:12 AM »
ผมพึ่งงกลับจากนอก พม่า[ ท่าขี้เหล็ก> ไปพบ แผ่น DVD อุปรากรเรื่อง."Thais" นี้เข้าดีใจจนมือไม้สั่น เลยเหมาหมดร้าน [ร้านเหลือเพียง '2 แผ่น > อุปรากรเรื่อง "Thais " ของ Massenet นี้ เป็นอุปรากรที่ไม่ค่อยดังนัก ไม่ค่อยมีการแสดงผมอยากดูมานานแล้วแต่หาไม่ได้ แต่เพลงเอกในเรื่องดังระเบิดก้องโลกรู้จักกันดีเล่นกันแพร่หลาย อัด CD กันเยอะมาก โน๊ตThe Meditation from Thais ผมก็ได้ copy จากชมรมคนรักดนตรีมาหัดเล่น ตอนองศ์ที 3 ท้ายๆเรื่อง การแสดงประกอบเพลง The Meditation from "Thais " แสดงได้สุดยอดจริงฯครับ และผมยังไปได้ Violin concerto ของ Mozart ครบชุด No.1-5 และSonata No.1-10 ครบชุดของ Beethoven รวม 2แผ่น Solo violin โดย Anne-Sophie Mutter ยอดเยี่ยม ครับ ท่าขี้เหล็กเป็นสวรรค์ของคนรักดนตรี มีแผ่นเยอะมาก [ราคาถูก เท่าก๊วยเตี๋ยวชามพิเศษ 1ชาม ต่อ 1 แผ่นเท่านั้น > จึงรายงานเพื่อทราบ

กมล ลำปาง  kamolt2001@gmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...