ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อทีวีจอใหญ่ตัวใหม่ CRT ยังเป็นทางเลือกที่ดีไหมหากเน้นดูทีวี แนะนำรุ่นยี่ห้อ  (อ่าน 2477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
จะซื้อทีวีจอใหญ่ตัวใหม่ เอาอะไรดี plasma,lcd หรือ CRT ยังเป็นทางเลือกที่ดีไหมหากเน้นดูทีวีครับ

คือ จะเอามาแทนโปรเจคเตอร์โซนี่ตัวเก่า แต่เน้นดูทีวีเป็นหลัก เลยคิดว่า CRT ยังเป็นทางเลือกที่ดีอยู่ไหมครับ

หากเลือก CRT จอใหญ่สุดที่หาได้ 34 นิ้วใช่ไหมครับ ช่วยแนะนำ รุ่น ยี่ห้อ ราคาด้วยครับ

คงมองแค่ Panasonic , Sony และ Phillips น่ะครับ ชอบภาพสีสันสดใส และทนทานด้วยครับ

mr_spurs
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
เลือกระหว่าง Panasonic กับ Toshiba เอารุ่นท๊อปละกันจะรับ high def ได้  แล้วก็หา DVD player ที่ upscale ปล่อยไฮเดฟทาง component มาต่อ  Sony ก็พอไหวแต่รุ่นท๊อป ๆ ท่านไม่ทำแล้วมั้ง

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
Toshiba  ครับจอแก้วสุดยอดทนทาน สีดีแม้ยังไม่ปรับ white balance O0