ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว + คำถามเกี่ยวกับสายลำโพง  (อ่าน 1152 ครั้ง)

ออฟไลน์ Book1980

แนะนำตัว + คำถามเกี่ยวกับสายลำโพง
« เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2007, 04:07:54 PM »
ก่อนอื่นก็แนะนำตัวก่อนเลยนะครับ 
ชื่อ บุ๊ค ครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก board นี้ได้ไม่นาน  รวมถึงเพิ่งเริ่มเล่นเครื่องเสียงด้วย  แบบว่า มือใหม่สุดๆ
ตอนนี้อยู่ NYC, อเมกา ครับ คงกลับเมืองไทยไม่เกินซักสองเดือนนี้แหละ  ยังไงกลับไปเมืองไทยแล้วอาจได้รู้จักพวกพี่ๆมากขึ้น

เพิ่งซื้อ Denon 2807 ไป ตอนนี้ต่อกับ ชุดลำโพง 7.1 ของ Harman อยู่ ( HKTS 14 + HKS 4 ) เอาใว้ดูหนัง พอดีไปฟัง ฺB&W 601 s3 บ้านเพื่อนมา แล้วเกิดกิเลส อยากได้บ้าง  เลยว่าจะไปสอยมาซักคู่ (US$  450) เอามาต่อฟังเพลง ทีนี้ก็ต้องหาสายลำโพงอีก  ปัญหาก็คือ พวกพี่ๆจัดงบให้กับสายลำโพงกันยังไงอ่ะครับ
หรือยังไง ช่วยแนะนำสายลำโพงให้ ชุดนี้ด้วยนะครับ
 แล้วสายเส้นนี้เป็นไงครับ เจอใน ebay  http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&ih=020&sspagename=STRK%3AMEWA%3AIT&viewitem=&item=300126402290&rd=1&rd=1
ถ้าเหมาะ  ราคาควรไม่เกินซักเท่าไหร่ดีครับ

บุ๊ค