ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกด้วยครับ คือเป็นชุดลำโพง + reciever ครับ  (อ่าน 2595 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
- ชุดแรก SOKEN ลำโพง 5 ตัว (ไม่มี SUB) มี reciever ที่ไม่มีภาคถอดรหัสเป็นแค่ power คุณภาพกลาง ๆ ครับ 7,990 บาท
- อีกชุด AJ ลำโพง 5 ตัว มี reicever เหมือนชุดข้างบน เสียงดีเลยครับ แต่ราคาพอกัน

1. น่าซื้อไม๊ครับ
2. แล้วซื้อตัวไหนดี ชุดแรกเสียงดีน้อยกว่าแต่ยี่ห้อน่าเชื่อ
ถือกว่า มี 0 ที่เชียงใหม่ ชุดหลังเสียงดีกว่าแต่ยี่ห้อไม่
ค่อยรู้จักกลัวใช้ไปซ่อมไป 0 เชียงใหม่ไม่มี ซ่อมทีก็
ต้องส่งกทม (คนขายบอก)

Bible
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ เม้ง

• Freshy
Re: ช่วยเลือกด้วยครับ คือเป็นชุดลำโพง + reciever ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2004, 03:36:45 PM »
ซื้อตัวที่เสียงดีกว่า และคุณชอบเสียงนั้น
ไม่มีศูนย์ไม่เป็นไรหรอกครับ ของมันไม่ได้เสียกันง่าย ๆ หรอก
หรือถ้าจะมีปัญหาผมว่าน่าจะเป็นเฉพาะตัว Receiver ซึ่งก็ตัวไม่ใหญ่ส่งมากรุงเทพได้สบายอยู่แล้ว
สำหรับลำโพงผมว่าถ้าคุณเล่นกับชุด Receiver ของเขา ยังไงๆ ก็ไม่น่าจะขาดหรือเสียหาย เพราะเขาจับคู่กันมาดีแล้ว
ที่จริงแล้วผมว่า 2 ยี่ห้อนี้ก็ไม่ได้ต่างอะไรกันมากครับ ชอบเสียงชุดไหนก็ซื้อได้เลย

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: ช่วยเลือกด้วยครับ คือเป็นชุดลำโพง + reciever ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2004, 09:18:23 PM »
ถ้าจะเล่น 5.1 Sub. เป็นสิ่งจำเป็นมากๆเลยนะครับ ขาดไม่ได้โดยเด็ดขาดครับผม....