ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกอะไรดีครับ Plasma 42" LGTimemachine หรือ Pana ตัวใหม่  (อ่าน 2570 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
พอดีญาติผมจะซื้อวันอาทตย์นี้แล้วครับ ใช้งานหลักๆเป็น UBC เพิ่งซื้อ LCD 32" ไปไม่ประทับใจ คราวนี้เลยมาทาง Plasma น่ะครับ
เค้าดูอยู่สองตัวราคาใกล้กันและ Spec ภาพคล้ายๆกัน่ะครับแต่เค้าไม่รู้ว่ารุ่นอะไร

1. LG ตัวที่มี HD น่ะครับ res. 1024*768 (ไม่ทราบมีกี่รุ่น) ประมาณ 54,xxx
2. Pana ตัวใหม่ 42" น่าจะรุ่นล่าสุดที่เป็น 1024*768 ประมาณ 50,xxx

สองตัวนี้ในด้านภาพ มครได้เปลี่ยนเสียเปรียบหรือเปล่าครับ แต่ Funtion เรื่องการ record ของ LG ค่อนข้างน่าสนใจกับเค้าน่ะครับ เพราะอยากอัดการ์ตูนของหลานตอนทำการบ้านเอาไว้ดูทีหลัง

และอีกอันคือเห็นบางคนบอกราคาตัว LG นี้แค่ 36,xxx เองทำไมต่างกันจังเลยครับ ร้านที่พี่ผมเจอเป็นร้านค้าใน emporium ที่ชอบมี Promotion ลดราคาของที่จะตกรุ่นน่ะครับ แต่ดูราคาแล้วโหดจัง พี่ผมเค้าไม่ค่อยซื้อที่อื่นน่ะครับ แต่ถ้ามีแนะนำที่อื่นราคาดีกว่านี้ ยิ่งดีเลยครับ

รบกวนด้วยครับผม :help
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ johnny_kk

Re: เลือกอะไรดีครับ Plasma 42" LGTimemachine หรือ Pana ตัวใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 03:32:07 PM »
LG ตัวนี้ถูกกว่า Pana แน่นอนครับ แต่ตอนนี้ Pana แถม Home theater ด้วย ถ้าเป็นผมเลือก pana อ่ะ

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
Re: เลือกอะไรดีครับ Plasma 42" LGTimemachine หรือ Pana ตัวใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 2007, 09:25:40 PM »
 :)ถ้าเป็นผมเลือก LG 42PC1RRที่มี HDD ครับ เพราะราคาที่มีผู้ซื้อได้ที่ 36000 น่าจะเป็นราคาที่ hot ที่สุดตอนนี้แล้ว ตอนนี้หลายๆคนผิดหวังจาก LCD กลับมาเล่น Plasma กันเยอะ เหตุผลเพราะว่าดู ทีวี กับ ดีวีดีได้ดีกว่า ^-^
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 2007, 11:30:45 AM »
ลองโทรติดต่อที่นี่ซิคร๊าบบบ!!!!
http://www.smtv.co.th/index.php?page=category&category=23&scat=58

แหะ...แหะ...ผมก้อนิยมใช้พลาสม่าทีวี เหมือนกัน....อิอิ