ผู้เขียน หัวข้อ: ถามยอดฮิต LG 42PC1RR กับการต่อ External Amp  (อ่าน 1454 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
ถามยอดฮิต LG 42PC1RR กับการต่อ External Amp
« เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2007, 09:20:11 PM »
พอดีผมต้องการต่อ Audio Out ของ TV ไปออก Amplifier เพราะบางทีรู้สึกเสียงที่ดูทีวีไม่ค่อยสะใจเท่าไหร่ ทีนี้ก็ต่อตามคู่มือแปะว่าต่ออกจากช่อง Vairable Audio Out ไปเข้าที่ Amp เสียงก็ออกนะครับ แต่มันเบามาก แถมยังเบาค่อยตามการเปลี่ยน Volume ของ TV อีกด้วย ทั้งๆที่คู่มือก็บอกว่า เมื่อต่อ External Amplifier ให้ปิดเสียงลำโพง ผมลองทั้งหรี้ Volume มันก็หรี่ตาม จะ Mute มันก็ Mute ตาม ไป Set Speaker Off มันก็ปิดตาม

เท่าที่ดูช่องออกข้างหลังมันมีแต่ AV1 Out กับ Variable Audio Out นี่ล่ะครับ ลองที่ Audio Out ก็ได้ผลเหมือนกัน

ใครใช้รุ่นนี้อยู่แล้วต่อแบบผม รบกวนตรวจดูทีครับ ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า หรือผม Set อะไรไม่ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม, 2007, 10:03:07 PM โดย โต้งกรุงเทพฯคร้าบ »
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-