ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องครับ.......แผนที่ทางอากาศ 3 มิติ ให้ลองฟรี  (อ่าน 7634 ครั้ง)

ออฟไลน์ SnoopDog

• Freshy
  • Love Me! Feed Me! & Never Leave Me!
ใครสนใจเชิญไปโหลดได้เลยครับ เค้าให้ทดลองใช้ฟรี 7 วัน โดยดาวโหลดตัวโปรแกรมแล้ว Install ลงเครื่อง แล้วก็ลงทะเบียนโดยใช้อีเมลของเรานะครับ (ของ hotmail รู้สึกไม่ได้นะครับ ผมใช้ yahoo ได้ครับ) แล้วเค้าจะส่ง key ไปที่เมลเราก็เอาไปใส่ที่ล็อกอิน ก็เข้าไปใช้งานได้ ง่ายๆครับ

การใช้งานตัวโปรแกรมก็ไม่ยากครับ ใช้เมาส์คลิกซูมแหละครับ

แผนที่นี้ถ่ายจากดาวเทียม ดูได้ทั่วโลกครับ ซุมเข้าไปเห็นได้ชัดเจนมากครับ ระดับ 500 เมตรเหนือพิ้นดินเลย แต่ Trial Version นี้มันจะไม่เห็นทุกที่นะครับ ที่จะซูมลงไปได้สุดๆ จะได้บางประเทศ บางจังหวัดครับ อย่างของไทยเรา นี้ กทม.ซูมได้ไม่สุดครับ แต่เชียงใหม่ได้สุดๆครับ

http://www.keyhole.com/

ลองไปดูกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน, 2004, 10:21:45 PM โดย Yanni »

• Freshy
  • Love Me! Feed Me! & Never Leave Me!
Re: นอกเรื่องครับ.......แผนที่ทางอากาศ 3 มิติ ให้ลองฟรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2004, 10:03:37 PM »
รูปที่เห็นในโปรแกรมจะชัดกว่านี้ครับเป็นภาพขนาด 1024 X 1024 เลยครับ แต่นี้ต้องบีบไฟล์ลงครับ

อันนี้เป็นเมืองเชียงหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน, 2004, 10:24:27 PM โดย Yanni »

• Freshy
Re: นอกเรื่องครับ.......แผนที่ทางอากาศ 3 มิติ ให้ลองฟรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 2004, 10:05:20 PM »
อันนี้ซูมเข้าไปอีกครับ คือวงแดงที่ผมวงไว้ในรูปข้างบนนั่นแหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน, 2004, 10:08:14 PM โดย Yanni »

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2004, 09:15:46 AM »
ลองแล้วครับ ดูแผ่นที่กรุงเทพได้ไม่หมดครับ มันเป็นฝ้าๆ ซูมเข้าไปก็ไม่เห็น จะไปเห็นแถบพระประแดง สมุทรปราการโน่นแน่ะครับ

;D เห็นบ้านผมที่สมุทรปราการด้วยอ่ะ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ