ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่าง การ บัคกรี smd opamp ลงบน socket โดยตรงครับ  (อ่าน 2639 ครั้ง)

ออฟไลน์ Goda Takeshi

Re: ตัวอย่าง การ บัคกรี smd opamp ลงบน socket โดยตรงครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2007, 05:12:45 PM »
ข้างขวาสงสัยเป็นเส้นจากปืนยิงกาวครับ คงมาเลอะตอนที่ผมติดกาวยิดอุปกรณ์อื่นๆ

ออฟไลน์ wwongchan

Re: ตัวอย่าง การ บัคกรี smd opamp ลงบน socket โดยตรงครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2007, 04:01:41 PM »
ต้องอาศัยฝีมือ และปลายหัวแร้งที่แหลมมาก

ออฟไลน์ analoque

• Lifetime DIYer
  • Super Star
  • *
  • Pro fide ablectus - Chosen for fidelity
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2007, 03:55:31 PM »
ไอเดียดีครับ เดี๋ยวไปลองมั่ง  d_d  :headphone

ไอ้ด้านขวานั้นใช่ฝอยทองแดงรึเปล่าครับ  :cold
:headphone accipio conscientia propono molior partis liberum :headphone
analoque's project
analoque's download

ออฟไลน์ Goda Takeshi

ตัวอย่าง การ บัคกรี smd opamp ลงบน socket โดยตรงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2007, 01:32:01 PM »
ตามที่มีหลายท่าน pm มาถามผมเลย post รูปไว้ครับ

ใช้วิธีดัดขา opamp มันจะพอดีๆ ขาดนิดหน่อยๆที่ขาริมๆ ก็ใช้วิธิพาตะกั่วเอาครับ เวลาบัคกรีให้ใจเย็นๆ ทำทีละขา รอให้ chip เย็นแล้วค่อยทำไปเรี่อยๆครับ  :victory