ผู้เขียน หัวข้อ: ATI HD2004 PRO ต่อกับ LCD WVยังไงครับ  (อ่าน 1320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
ATI HD2004 PRO ต่อกับ LCD WVยังไงครับ
« เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2007, 05:23:22 PM »
เครื่องผม มี HD2004 PROอยู่มี PORT DVI/D-SUB อยู่ แต่จะต่อให้เล่น HD-DVD กับ LCDTV ยังไงครับ ต้องใช้สายอะไร ต่อจาก PORT DVI ได้เลยรึเปล่า แล้วเสียงจะมาด้วยมั้ย ขอคำแนะนำด้วยครับ ผมมือใหม่เพิ่งซื้อคอมตัวนี้มา 2 สัปดาห์เอง

pik    pukpik66@yahoo.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
Re: ATI HD2004 PRO ต่อกับ LCD WVยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2007, 10:34:47 PM »
ตอบแบบเท่าที่พบทราบนะครับ
ด้านภาพให้ต่อสัญญาณขาออกจาก DVI เข้า HDMI ที่ LCD TV โดยใช้สายแปลง DVI/HDMI
ส่วนเสียงให้ต่อแยกต่างหากครับ เพราะ DVI ไม่สามารถส่งสัญญาณเสียงได้ครับ

รายละเอียดการต่อ รอผุ้ชำนาญการมาแนะนำนะครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
Re: ATI HD2004 PRO ต่อกับ LCD WVยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2007, 08:58:58 AM »
ที่ LCDTV มีพอร์ตอะไรบ้างครับ

ถ้ามี DVI ก็ต่อ DVI ไปเลย ถ้ามีแต่ HDMI ก็ต้องใช้หัวแปลงงอย่างที่คุณ Teerapong ว่าไว้

ส่วนเสียงก็ต่อต่างหาก ถ้าเมนบอร์ดมีช่อง coax หรือ optic ก็ต่อไปเลยครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ