ผู้เขียน หัวข้อ: Download เพลง  (อ่าน 1769 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Download เพลง
« เมื่อ: 04 กันยายน, 2007, 11:21:56 AM »
ปัจจุบันนี้เห็นมีเวบที่ให้จ่ายเงินดาวโหลดเพลงที่ชอบมาฟังจำนวนมาก  ผมไม่เคยใช้ช่องทางนี้มาก่อน จึงอยากทราบจากท่านที่มีประสบการณ์ว่า ถ้าจะดาวโหลดเพลงจากเวบมาลงแผ่น  คุณภาพเสียงที่ได้จะดีเท่ากับแผ่น CD ที่มีขายทั่วไปหรือเปล่าครับ

ปอ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: Download เพลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กันยายน, 2007, 11:24:30 AM »
ไม่เท่าแน่นอนครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ Excel

Re: Download เพลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กันยายน, 2007, 11:43:07 AM »
ไม่เท่าแน่ๆครับ
MP3 เนี่ย บีบอัดมากครับ(ต่อให้เป็นแบบ320Kbpsก็ตาม)  ถ้าฟังกับลำโพงดีดี รับรองฟังออกครับ.
ส่วนไฟล์ Flac ที่บอกว่า Lossless คือเรียกว่าแทบไม่มีการบีบอัด  ก็ดีกว่าMP3 ครับ เรียกว่าใกล้เคียงของจริงมากๆ แต่ก็เล่นได้เฉพาะSourceบางประเภท.
ส่วนไฟล์ที่ก๊อบมาเพื่อไรท์ลงแผ่นเลย(ก๊อบมาเพียวๆเป็นไฟล์Image)  ก็อยู่ที่แผ่นที่เอามาไรท์และหัวเขียนซีดีอีกครับ. (แผ่นดีดีต้องประมาณยี่ห้อ Verbatim ขึ้นไปครับ)

ดาวโหลดจากเว็บ เรียกว่าเอามาลองฟังดูครับ.  ถ้าชอบแล้ว แนะนำให้ซื้อของแท้ครับ.  ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียงมาก ผมว่าดาวโหลดมาฟังก็ประหยัดดีครับ. (ผมเองก็ดาวโหลดเยอะแยะครับ ซื้อมาฟังจริงๆไม่ถึงสิบเปอร์เซ็นเลยครับ  ;) แต่อย่างว่าครับ ผมฟังเพลงญี่ปุ่น จะไปซื้อญี่ปุ่นทั้งหมดก็คงไม่ไหวครับ)

09/09/07 Haru At Home
Photo by Excel, Haru's Daddy