ผู้เขียน หัวข้อ: Micro meeting ที่หาดใหญ่ ตอนรวมพลกันไปอัด USHER S520 คุณอบ  (อ่าน 76524 ครั้ง)

ออฟไลน์ อบ

Re: Micro meeting ที่หาดใหญ่ ตอนรวมพลกันไปอัด USHER S520 คุณอบ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 09 กันยายน, 2007, 06:14:17 PM »
อ้างถึง
ฟังอยู่แถวๆ สถานีขนส่งใก้ลเปิดท้าย  มาหาดใหญ่ยินดีต้อนรับทุกท่านคับ c)
อยู่ใกล้ๆบ้านแม่ผมเลย หลังอู่ญี่ปุน (ทุ่งเสา)
คุณ el36  อยู่หาดใหญ่หรือปล่าวคับ

ออฟไลน์ el36

• ทำเอง ก็ยิ้มไว้
  • ....บ้านนิบง....
Re: Micro meeting ที่หาดใหญ่ ตอนรวมพลกันไปอัด USHER S520 คุณอบ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 กันยายน, 2007, 06:01:11 PM »
อ้างถึง
ฟังอยู่แถวๆ สถานีขนส่งใก้ลเปิดท้าย  มาหาดใหญ่ยินดีต้อนรับทุกท่านคับ c)
อยู่ใกล้ๆบ้านแม่ผมเลย หลังอู่ญี่ปุน (ทุ่งเสา)

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 กันยายน, 2007, 10:46:40 AM »

ออฟไลน์ YOD

• MTC
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 09 กันยายน, 2007, 12:37:44 AM »
ไปฟังกันที่ไหนหรือครับ ผมพึ่งกลับจากหาดใหญ่ ช่วง4-5ทุ่มนี้เองครับ :)

ออฟไลน์ หาดใหญ่คลาสสิค

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 11:19:49 PM »
พรุ่งนี้เป็นรอบตัดเชือก ระหว่างเพลดแดง กับ หม้อแปลง ใครจะเข้ารอบ d_d :drunk :victory :victory

2f 2f 2f...พรุ่งนี้ผมจะไปกลับทันได้ดูใจ เจ้า6550 หรือเป่าเนี้ย  (( 

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 11:12:49 PM »
พรุ่งนี้เป็นรอบตัดเชือก ระหว่างเพลดแดง กับ หม้อแปลง ใครจะเข้ารอบ d_d :drunk :victory :victory

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 11:03:32 PM »
อ่าห้า O0...มันดีกว่าเดิมใช่ป่ะ :o....เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้ากลับมาทันจะลองเข้าไปฟังดูอีกทีคับ :victoryพี่ว่าป่ะคับ :whistling

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 10:58:45 PM »
คุณ หาดใหญ่คลาสสิค  c) c) ผ่านไป 3 ชม.แล้วความร้อนยังเท่าเดิมเพลดยังไม่แดงคับ....พรุ่งนี้จะลองปรับใหม่   ผมยังไม่เข้าใจว่าวอลุ่มยังต้องปรับไปที่ 1-2 โมงถึงเสียงจะออกชัด :headphone :victory

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 09:59:34 PM »
เพลด แดงอีกป่ะพี่  :black_eyeลองดูซัก 100 มิล ดิ รับรองสดใสซาบซ่า :cold

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 09:55:15 PM »
ตอนนี้กำลังอัดไบอัสใหม่ที่ 75 mA

:cold :cold :cold...เพ่ๆ...เดี๋ยวก็ฟิ้วววววววววววอีกหร้อก ;D ;D :shutup

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 08:49:17 PM »
แหมๆๆๆ  จะเอามะเขือใต้ มาเผาชนกับมะเขือเมืองเหนืองของpokkyman ที่นี่เหรอ   55555  ผมจะเตรียมเวทีไว้ให้ ว่าแต่ 6550 ของดูใต้ท้องและวงจรหน่อยสิครับ ที่ผ่านมาปัญหาภูเขาบังเส้นผมเท่านั้นเอง เผื่อเพื่อนๆจะช่วยกันได้โดยไม่ต้องยกมาไกล     

มะเขือใต้สู้ๆ :victoryตอนนี้กำลังอัดไบอัสใหม่ที่ 75 mA หม้อแปลงร้อนที่ 57 'c มือยังจับได้ทดลองไปประมาณ 2 ชม.ยังไม่มีกลิ่น  เสียงสดใสขึ้นคับ ต้องลองต่อไปมะเขือใต้ d_d :drunk

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 07:22:22 PM »
วันนั้น ลำโพง(แทนนอย :shutupเรียกถูกรึเป่าหว่า)ที่วางกะพื้นตัวยาวก็มะได้ฟังเหมือนกันนะพี่อบ รอบหน้าขอฟังหน่อยนะพี่ :whistling

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 07:17:42 PM »
แหมๆๆๆ  จะเอามะเขือใต้ มาเผาชนกับมะเขือเมืองเหนืองของpokkyman ที่นี่เหรอ  2f 55555  ผมจะเตรียมเวทีไว้ให้ ว่าแต่ 6550 ของดูใต้ท้องและวงจรหน่อยสิครับ ที่ผ่านมาปัญหาภูเขาบังเส้นผมเท่านั้นเอง เผื่อเพื่อนๆจะช่วยกันได้โดยไม่ต้องยกมาไกล Y]   

มะเขือใต้สู้ๆ :yahoo มะเขือใต้สู้ตาย :victory....เตรียมปี้บใว้หลายๆใบละกาน :shutup :black_eye ;D ;D

ออฟไลน์ el36

• ทำเอง ก็ยิ้มไว้
  • ....บ้านนิบง....
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 05:18:17 PM »
มาร่วมชมครับ c)

ออฟไลน์ Flures

• ชอบแสงสี
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 10:34:28 AM »
ลำโพง Epos ES14 ที่ผมเคยลองขับงายกว่าเสียงหนาๆ จะแตกต่างกับ ES11 ตัวเล็กกว่าแต่หาแอมป์ขับยากกว่าถ้าลงตัวแล้วเสียงจะเนียนมีรายละเอียด(ได้น้ำได้เนื้อ)ความเห็นของผมนะคับ  :headphone :yahoo
ลำโพงnorh 3 ใช้ดอกของ vifa ขนาด 3 นิ้วคับ คุณนกสีเหลือง

norh 3 ใช่รุ่นที่เดือยสีเงินหรือเปล่า
ผมว่าใช้ดอกของ tang band นะครับ

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • Super Star
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 08:36:53 AM »
SE 6550 มะเขือเผาจากหาดหย่ายยยยคับ 2f 2f 2f (((แต่บอกใว้กอ่นนะคับได้ข่าวแว่วๆมาว่าจะเอา เทงโก้ มาลงแทนตัวเดิมเลยอะขอบอก (()....เห็นพี่อบ ว่าจะยกไปชนกะ PP มะเขือเผาแห่งมุมซาบายอะ :black_eye

แหมๆๆๆ  จะเอามะเขือใต้ มาเผาชนกับมะเขือเมืองเหนืองของpokkyman ที่นี่เหรอ  2f 55555  ผมจะเตรียมเวทีไว้ให้ ว่าแต่ 6550 ของดูใต้ท้องและวงจรหน่อยสิครับ ที่ผ่านมาปัญหาภูเขาบังเส้นผมเท่านั้นเอง เผื่อเพื่อนๆจะช่วยกันได้โดยไม่ต้องยกมาไกล   Y]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน, 2007, 08:38:29 AM โดย Jamie »
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 กันยายน, 2007, 08:07:18 AM »
ลำโพง Epos ES14 ที่ผมเคยลองขับงายกว่าเสียงหนาๆ จะแตกต่างกับ ES11 ตัวเล็กกว่าแต่หาแอมป์ขับยากกว่าถ้าลงตัวแล้วเสียงจะเนียนมีรายละเอียด(ได้น้ำได้เนื้อ)ความเห็นของผมนะคับ  :headphone :yahoo
ลำโพงnorh 3 ใช้ดอกของ vifa ขนาด 3 นิ้วคับ คุณนกสีเหลือง

• **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 06:55:04 PM »
วันก่อนหม้อแปลงของพี่อบ ไหม้ไปรอบหนึ่งแล้วคับคุณคุ้ม :cold ไม่รู้รันกระแสสูงไปรึเปล่าเห็นว่าหม้อแปลงร้อนจี๋เลยแล้วก็ชั่วโมงถัดมาก็ ฟี้วววววววววววววว.... 2f :shutup  :black_eye ส่วนลูกถัดมาเกือบไปเหมือนกันตอนนั้นผมอยู่ฟังอยู่ด้วยคับ K] แต่ตอนนั้นอยู่ๆไฟลบที่ไบอัสกริดมันหายไปซะเฉยเลย :D

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 06:12:49 PM »
ขอทราบเหตุผล ของ """มะเขือเผาครับ """ .........(จุ๊ๆ  จะได้ช่วยกันหาแหล่ง ไว อา กร้า)
(ที่พุงของหม้อ(แปลง)  กระเพาะมันเล็กไป  หรือว่า หม้อ(แปลงไฟ) มันตัวย่อมไป  หรือไดรฟ์มันอ่อนแอ อะไรอย่างนี้)

กำลังจะลองเพนโธด ที่รันกระแสสูง เฉียดร้อยมิลลิแอ็มป์เช่นกัน จึงขอข้อมูลความรู้ ของท่านผู้มีประสบการณ์ครับ

ขอบคุณครับ

รู้สึกว่ามันไปอั้นอยู่ที่เอ้าพุทคับ :shutup....แบบว่าความดังมันไกล้เคียงกะ EL84 SE  2f ;D ((

อ๋ออย่างนี้นี่เอง  ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันครับ
6550
http://www.mclink.it/com/audiomatica/tubes/6550.htm

ถ้าต้องการให้มันทำงานเป็นปกติ  เสียงแจ๋วๆ
คงต้องรันกระแสเป็นร้อยมิลลิแอ็มป์กระมัง
หม้อแปลงคงต้องสั่งแบบ พิเศษ รับกระแสสูงสุด200mA เลยกระมังครับ (ขนาดใหญ่หน่อย40-50W)

เอาใจช่วยครับผม
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ KVA

• *
  • Do It Yourself if you can!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 05:54:10 PM »

เมื่อก่อนเคยใช้ ES11 อยู่เหมือนกัน เสียงถูกใจผมครับ ออกโทน Dark นิดๆพองาม ฟังเสียงเพลงผู้หญิงร้องแล้วมีเสน่ห์ดีครับ แต่ตอนนี้โดนเพื่อนสอยไปเมื่อห้าปีที่แล้วไปขอซื้อคืนไม่ยอมขาย สภาพกว่า 99% เสียดาย ๆ ๆ  N] แต่ถ้าจะเล่นตัว ES11 แนะนำให้หาขาตั้งแท้ๆของเค้ามาด้วยนะครับถึงจะได้ประสิทธิภาพเต็มที่ (หายากโค-ตะ-ระ) หรือไม่ก็หนีไปเล่น ES12 ไปเลย แต่ขอเตือนไว้นิด แอมป์หลอด SE ทั้วไปขับเจ้า ES11ไม่ถึงดวงดาวแน่ๆ  :giveupเคยเอา TS50.2 MkII มาขับก็ยังเห็นแค่ขอบสวรรค์ไกลๆ  :nononoสุดท้ายต้องไปหักคอเพื่อนเอา VTL PP 45watt Stereo สองตัวมาบริจเป็น Mono Block  :showoff :showoffได้ราวๆ 80 Watt ต่อข้างมาขับถึงจะเห็นนม เอ้ย!! เห็นน้ำเห็นเนื้อตัวจริงของน้องเค้า ที่เล่ามาน้อง ES11 เค้าก็ไม่ได้รับประทาน Watt มากมายขนาดนั้น แต่ผมมัน Over spec ไปเอง (แบบเอาสะใจไว้ก่อน  K] K]) 5555

ออฟไลน์ นกสีเหลือง

• *
  • I love Phuket
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 04:47:19 PM »
ผมใช้ 12B4A amp(~1.5watts) -ขับ Epos 14 ได้เสียงน่าพอใจ  ไม่แน่ใจว่า Epos 11 ความไวประมาณเท่าไหร่ครับ

คุณTOM ใช้ลำโพง Epos 14 อยู่เหรอครับ :clap   เป็นลำโพงอีกตัวที่ผมอยากได้ครับ 0)]

ใช่เลยครับ ผมเป็นรุ่นแรกๆที่ออกมา ไม่ใช่แบบ Bi-wire ไม่ผิด  (ตอนนั้นมารวมชุดได้ดีกับ LP12+ Ekos arm + VTL compact Mono + Audio research SP 9 mkII + Prephono COunterpoint SA2 + หัวเข็ม Vanddenhul MC10) แต่สภาพไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์  เพราะฝีมือผมเอง     แต่ก็ให้เสียงได้ดีมากๆๆ  ตัดสินใจอยู่นานหลังจากอ่านนิตยสารมาต่อเนื่องหลายฉบับ  ฟังได้หลายแนวและเสียงเบสก็กำลังดี สำหรับผมครับ  เรื่องมิติไม่ต้องห่วงครับ  เสียงสไตล์ลำโพงอังกฤษ  ไม่จัดจ้านมากเหมือนลำโพงอเมริกัน

มีสตางค์ยังยากได้อีกคู่เหมือนกันครับ  ถ้าไม่ Epos ES14  ก็คง ES11 นี่แหละครับ ..........
ใช่ครับ นานๆจะเห็นมือสองหลงมาสักที แล้ว Epos ES21 ละครับเคยฟังป่าวครับ เป็นไงมั่ง :help

ออฟไลน์ TOM

• Superstar...
  • Less is More
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 04:27:17 PM »
ผมใช้ 12B4A amp(~1.5watts) -ขับ Epos 14 ได้เสียงน่าพอใจ  ไม่แน่ใจว่า Epos 11 ความไวประมาณเท่าไหร่ครับ

คุณTOM ใช้ลำโพง Epos 14 อยู่เหรอครับ :clap   เป็นลำโพงอีกตัวที่ผมอยากได้ครับ 0)]

ใช่เลยครับ ผมเป็นรุ่นแรกๆที่ออกมา ไม่ใช่แบบ Bi-wire ไม่ผิด  (ตอนนั้นมารวมชุดได้ดีกับ LP12+ Ekos arm + VTL compact Mono + Audio research SP 9 mkII + Prephono COunterpoint SA2 + หัวเข็ม Vanddenhul MC10) แต่สภาพไม่ร้อยเปอร์เซ็นต์  เพราะฝีมือผมเอง     แต่ก็ให้เสียงได้ดีมากๆๆ  ตัดสินใจอยู่นานหลังจากอ่านนิตยสารมาต่อเนื่องหลายฉบับ  ฟังได้หลายแนวและเสียงเบสก็กำลังดี สำหรับผมครับ  เรื่องมิติไม่ต้องห่วงครับ  เสียงสไตล์ลำโพงอังกฤษ  ไม่จัดจ้านมากเหมือนลำโพงอเมริกัน

มีสตางค์ยังยากได้อีกคู่เหมือนกันครับ  ถ้าไม่ Epos ES14  ก็คง ES11 นี่แหละครับ ..........
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

ออฟไลน์ LOUIS

• Superstar..
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 04:05:32 PM »

ออฟไลน์ TOM

• Superstar...
  • Less is More
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 03:43:42 PM »
<a href="http://www.htg2.net/index.php?topic=45230.0/" target="_blank" > ข้อมูลนาย TOM (ฒอม)  ต้อม [/url]

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 03:39:43 PM »
ตกหล่นไปอีกคำตอบ...คุณนกสีเหลือง ลำโพง norh 3  เป็นลำโพงfull range ขับกับ 34.1 ฟังเพลงร้องหรือเพลงที่ชิ้นดนตรีไม่มากผมว่าในค่าตัวที่เท่าๆกันหาตัวจับยาก....ถ้ามาเที่ยวหาดใหญ่เชิญมาฟังได้ครับ :yahoo
อยากปายยย แต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ไปอ้ะครับ อืมม แต่ฟูลเรนจ์นี่มีข้อเสียตรงนี้จริงๆ พอฟังกับดนตรีมากชิ้นแล้วจะมั่ว แล้วพอจะทราบมั้ยครับ norh เค้าใช้ดอกของอะไรครับ :help

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 03:35:28 PM »
งานน่าสนุกมากครับ เสียดาย 6550SE ลองดูจุดการทำงานอีกทีนะครับ

หรือหลอดเบอร์นี้จะกลายเป็นอาถรรพ์ใหม่  :cold
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 03:22:09 PM »
ตกหล่นไปอีกคำตอบ...คุณนกสีเหลือง ลำโพง norh 3  เป็นลำโพงfull range ขับกับ 34.1 ฟังเพลงร้องหรือเพลงที่ชิ้นดนตรีไม่มากผมว่าในค่าตัวที่เท่าๆกันหาตัวจับยาก....ถ้ามาเที่ยวหาดใหญ่เชิญมาฟังได้ครับ :yahoo

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07 กันยายน, 2007, 09:58:53 AM »
สวัสดีคับเพื่อนๆและขอขอบคุณเพื่อนๆhtg2 หลายๆท่านที่ผมได้ปรึกษาและช่วยให้ความรู้การสร้าแอมป์หลอด  ตามผลงานที่ได้เห็น c) 
 ลำโพง ES - 11 ให้เสียงที่สมดุล  ไม่ว่าจะเป็นเสียงแหลม กลาง เบส จะไม่ลำหน้ากัน ฟังได้หลายแนว เพลงร้องเสียงจะออกใหญ่ๆ แต่ต้องใช้แอมป์ขับที่มีพลังสูงสักหน่อยแล้วจะถูกใจ
ส่วนลำโพง S-520 จะให้เสียงที่โปร่งๆกว่า ES-11 เสียงจะออกไปทางกลางแหลมมากกว่าและไม่กินกำลังขับ ลองใช้ 2A3, EL-86 ,EL-34 SE ขับได้สบาย :clap :drunk d_d

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นไปได้น่าจะลองเทียบกับพวก full range ดูด้วยนะครับอยากรู้ว่าผลเป็นไงถ้าเทียบกับลำโพงพวกนี้อ้ะครับ Y] Y]

ออฟไลน์ อบ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 08:13:09 PM »
สวัสดีคับเพื่อนๆและขอขอบคุณเพื่อนๆhtg2 หลายๆท่านที่ผมได้ปรึกษาและช่วยให้ความรู้การสร้าแอมป์หลอด  ตามผลงานที่ได้เห็น c) 
 ลำโพง ES - 11 ให้เสียงที่สมดุล  ไม่ว่าจะเป็นเสียงแหลม กลาง เบส จะไม่ลำหน้ากัน ฟังได้หลายแนว เพลงร้องเสียงจะออกใหญ่ๆ แต่ต้องใช้แอมป์ขับที่มีพลังสูงสักหน่อยแล้วจะถูกใจ
ส่วนลำโพง S-520 จะให้เสียงที่โปร่งๆกว่า ES-11 เสียงจะออกไปทางกลางแหลมมากกว่าและไม่กินกำลังขับ ลองใช้ 2A3, EL-86 ,EL-34 SE ขับได้สบาย :clap :drunk d_d

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 06:02:09 PM »
ขอทราบเหตุผล ของ """มะเขือเผาครับ """ .........(จุ๊ๆ  จะได้ช่วยกันหาแหล่ง ไว อา กร้า)
(ที่พุงของหม้อ(แปลง)  กระเพาะมันเล็กไป  หรือว่า หม้อ(แปลงไฟ) มันตัวย่อมไป  หรือไดรฟ์มันอ่อนแอ อะไรอย่างนี้)

กำลังจะลองเพนโธด ที่รันกระแสสูง เฉียดร้อยมิลลิแอ็มป์เช่นกัน จึงขอข้อมูลความรู้ ของท่านผู้มีประสบการณ์ครับ

ขอบคุณครับ

รู้สึกว่ามันไปอั้นอยู่ที่เอ้าพุทคับ :shutup....แบบว่าความดังมันไกล้เคียงกะ EL84 SE  2f ;D ((

ออฟไลน์ มะขาม

• So Calm
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 04:51:01 PM »
..เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ.... วันที่ได้ฟัง epos es11 +/- ไม่แน่ใจถูกรุ่นใหม วันนั้นได้ขับกับ power ของ magnet ครับ น่าจะเกิน 100watt ครับ เสียงดีมากๆ เนียน น่าฟังมาก เป็นลำโพงคู่หนึ่งที่ได้ฟังเเล้วชอบสุดๆ.....(ปรกติก็ไม่ค่อยได้ฟังลำโพงดีๆ :))........

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 03:57:11 PM »
SE 6550 มะเขือเผาจากหาดหย่ายยยยคับ 2f 2f 2f (((แต่บอกใว้กอ่นนะคับได้ข่าวแว่วๆมาว่าจะเอา เทงโก้ มาลงแทนตัวเดิมเลยอะขอบอก (()....เห็นพี่อบ ว่าจะยกไปชนกะ PP มะเขือเผาแห่งมุมซาบายอะ :black_eye

ขอบคุณครับ
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 03:38:01 PM »
ลำโพงกลองยาวนี่ของ norh

เสียงบอกผมไม่ถูกเหมือนกันครับคุณนกสีเหลือง ผมฟังมะออกกั๊บ K] K] K]...แต่ตัวมันสวยคับไม้กลึงทั้งแท่งเลย :whistling

ส่วน EPOS มะมีใครกล้าหือ 2f...ขับมะหว่ายยยจิง...ผมอยากฟังใจจะขาด เห็นพี่อบ บอกว่ามันขับยากมากเลย :yucky
แฮะๆน่าเสียดาย เมื่อหลายปีก่อน EPOS ดังมาก ผมยังอยากลองซื้อมือสองมาฟังดูเลยแต่ถ้าขับยากยังงี้คงต้องผ่านไปก่อนเหมือนกันครับ O0

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 02:16:14 PM »
ลำโพงกลองยาวนี่ของ norh

เสียงบอกผมไม่ถูกเหมือนกันครับคุณนกสีเหลือง ผมฟังมะออกกั๊บ K] K] K]...แต่ตัวมันสวยคับไม้กลึงทั้งแท่งเลย :whistling

ส่วน EPOS มะมีใครกล้าหือ 2f...ขับมะหว่ายยยจิง...ผมอยากฟังใจจะขาด เห็นพี่อบ บอกว่ามันขับยากมากเลย :yucky

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 02:08:16 PM »

ออฟไลน์ Aj

• *
  • Listen Music with Love
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 01:18:38 PM »
รูปแบบคล้ายกันเลยครับ กับ mini meeting ที่ ชลบุรี เลยครับ :showoff

http://www.htg2.net/index.php?topic=22836.0

มีการ โม commercial กันเห็นๆด้วยครับ  ;D ;D

3 Watt 2A3 O0 ตูมตามไม่เอาครับ N]
 :drunk

ออฟไลน์ harn

• ..ความแตกต่างคือความสวยงาม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 01:03:47 PM »
อ้างถึง
USHER S520  ขับยากใหม่ครับ
วันนั้นแอมป์ SE 2A3 ประมาณ  3 watt  ก็ขับได้ดีครับ แต่ให้ตูมตามแบบเพลงวัยรุ่น
คงต้องลองดูครับ

ออฟไลน์ Aj

• *
  • Listen Music with Love
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 12:56:03 PM »
ตามมากชมครับ ชอบ mini-meeting อย่างงี้ครับ  Y] :)

USHER S520  ขับยากใหม่ครับ ???
 d_d

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 12:37:48 PM »
เหลืออีกตัวครับ SE 34.1 ตัวนี้ก็ขับได้ดีครับเสีบงดีทีเดียวครับ
กับภาพใต้ท้องเครื่องSE 6550    C สวยจริงๆ ไม่รู้ยี่ห้ออะไรครับคุณอบ

สรุปส่วนมากก็ขับได้ดีครับเสียงก็เป็นไปตามเครื่องหรือหลอดเบอร์นั้นๆครับ เป็น PushPull ก็ไม่เลวครับ แต่ออกตัวก่อนครับเป็นความเห็นส่วนตัวประเภทฟังเพลงอะไรก็เพราะไปหมดครับรอให้คุณอบเจ้าของห้องมาตอบอีกทีครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 12:26:02 PM »
กับ SE PL86 หรือเปล่าไม่แน่ใจ ? ก็ขับได้เสียงพุ่งๆวัยรุ่นหน่อยๆครับตัวนี้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 12:17:34 PM »
อ้างถึง
อ้างถึง
โอ้ว เห็นแว่บๆ ลำโพงข้างขวาสุดใช่ EPOS ป่าวครับ เสียงเป็นไงมั่งอ้ะครับ

ลำโพงกลองยาวนี่ของ norh ป่าวครับ เสียงเป็นไงมั่งละครับ
โอ้...คุณนกสีเหลือง รู้จักหมดเลยเดี๋ยวโทรไปหาคุณอบมาตอบโดยด่วนครับ

ต่อครับ....ตามด้วยPP 6L6GC จับคู่กับ Pre 6dj8 ของคุณอบเข้ากันได้ดีอย่างกับ  C Oil เก่าๆ  กับ หลอดNos   ขับS520ได้  สบมยห เสียงทุ้มได้เลยฟังได้สนุกดี
ครับ//ภาพไต้ท้องPre 6dj8  อยู่ในกล่องUPS สวยมากครับคุณอบ c) :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2007, 12:21:46 PM โดย harn »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 12:05:44 PM »
ลำโพงกลองยาวนี่ของ norh ป่าวครับ เสียงเป็นไงมั่งละครับ :help

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 12:05:37 PM »
ขอคั่นรายการด้วยภาพวิชาการเดี๋ยวจะหาว่าฟังเพลงอย่างเดียว ;D  หามีวิชาการไม่ ภาพเครียดๆกับการถกปัญหาทางวิชาการระหว่างคุณอบ กับคุณหาดใหญ่คลาสสิค ครับ คงเป็นเรื่องกล่อง(ส่วนที่ทำยากที่สุดของการ DIY  (( )  กับวงจรลับสุดยอด  ที่องค์การนาช่าก็ยังอยากรู้ให้ได้แต่อย่าหวังเลย :nonono
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์, 2010, 10:48:47 AM โดย harn »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 11:54:00 AM »
อ้างถึง
โอ้ว เห็นแว่บๆ ลำโพงข้างขวาสุดใช่ EPOS ป่าวครับ เสียงเป็นไงมั่งอ้ะครับ
วันนี้ไม่ได้ใช้เลยครับใช้ s520 อย่างเดียวเดี๋ยวให้คุณอบมาตอบนะครับ
ตัวต่อไปก็  SE 2A3 ก็ขับได้สบายๆหวานพอได้ฮิฮิ  (ถ้าทางผมจะได้เสียตังค์ไปถอย520 อีกคู่)
แล้วก็ให้ดูลำโพงกลองยาวตัวเล็กเสียงดี ของคุณอบอีกตัว ลำโพงแกหลายตัวจริงๆ  :cold
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2007, 11:58:27 AM โดย harn »

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 11:45:00 AM »
ตัวแรกขับด้วย SE 6550 โอโห้.......................................ขับไม่ออกครับ 2f ;D  เพราะอะไรก็ต้องถามคุณอบกันละครับก็เป็นงงไปตามๆกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2007, 12:19:03 PM โดย harn »

ออฟไลน์ Flures

• ชอบแสงสี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 11:39:55 AM »
โอ้... อยากได้เจ้า S520 อยู่พอดี เสียงเป็นไงบ้างครับ
รายงานผลด้วยนะ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 11:35:03 AM »
รอชมอยู่ครับ อยากไปด้วยแต่ไกลอ้ะ :'(
โอ้ว เห็นแว่บๆ ลำโพงข้างขวาสุดใช่ EPOS ป่าวครับ เสียงเป็นไงมั่งอ้ะครับ :help
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2007, 11:44:02 AM โดย นกสีเหลือง »

Micro meeting ที่หาดใหญ่ ตอนรวมพลกันไปอัด USHER S520 คุณอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กันยายน, 2007, 11:32:44 AM »
เป็นMicro Meeting  เล็กๆครับเป็นครั้งที่ 2  แล้วครับ ครั้งแรกhttp://www.htg2.net/index.php?topic=20023.0 แค่  2  คนครั้งนีเพิ่มเป็น  3 คนครับ เริ่มจากเมื่อวันที่  4 ที่ผ่านมาคุณอบได้โทรมาบอกว่าได้ลำโพง USHER S520  มาใหม่ ถ้าว่างๆก็ไห้มาร่วมทดสอบเสียงด้วย งานนี้ไม่พลาดครับ โทรชวนคุณหมอมะขามมีธุระด่วนไม่ได้มาเลยมาเจอกันแค่ 3  คน มีคุณหาดใหญ่คลาสสิค อีกคน  ผมก็แบก  SE 2A3 กับ PP 6L6GC ไปร่วมอัดด้วยครับงานนี้อยากรู้ว่าแอมป์หลอดขับ USHER S520  ได้หรือไม่ครับ

ภาพรวมห้องฟังคุณอบครับ/และแผ่นที่ได้ฟังวันนั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน, 2007, 11:57:40 AM โดย harn »