ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ  (อ่าน 224507 ครั้ง)

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
จากที่คุยใน
http://www.htg2.net/index.php?topic=20441.msg257108#msg257108
ผมเลยขอย้ายมาตั้งกระทู้ใหม่ละกัน
ขอเชิญสมาชิกและผู้สนทุกท่านที่สนไปรวมงาน มิทนิค กับชาว diy ภาคเเหนือ วันที่ 29 กันยายน 2550  

เจ้าภาพ : คุณ wim
ระยเวลา: 2 วัน 1 คืน
สถานที่ : หอดูดาวสิรินธร บนดอยสุเทพ มีเครื่องขยาย โปรเจ็กเตอร์ จอ และคอมพร้อม

สิ่งที่ต้องแจ้งข้อมูลลงทะเบียนทางเน็ต
-จำนวนสมาชิกในครอบครัวที่จะไปร่วมงาน
-ค้างคืนหรือไม่ (มีบ้านพักให้ เตรียมเครื่องนอนปิกนิกด้วย มีที่กางเต้นท์ถ้าชอบธรรมชาติ )
-ผลงานที่จะ present

ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมรอให้คุณ wim หรือผู้ที่เข้าประชุมกันที่ร้านกาแฟวาวี มาบอก
สรุป
ขณะนี้มีผู้ลงทะเบียนไปรวมงานดังนี้

1.play458 และ แม่บ้าน รวม 2 คน
ผลงาน   1.300B SE new version (กำลังผ่าตัดครับ  )    
            2.6BQ5 guitaramp  (รอลงอุปกรณ์ครับ  )
            3.pre 6sn7   (กำลังจัดสร้างครับ  )

2. คุนหมิง+ผู้ติดตาม รวม 2 คน
ผลงาน...1. ปรี phono กลายพันธุ์ E180F ไม่ทราบสังกัด
           2. ...........กำลังพิจารณณา..............
           ค้างคืน.

3. หมอต๊อบ +ผู้ติดตาม รวม 2 คน
ผลงาน   1. Prepentrod 3ew6 =  1
           2. Powe EL86se       = 1
           3. ลำโพงกระเป๋าหิ้ว ความไว 92 db 1 คู่
           4. Vodka rusia 1*น้ำตาลทรายแดง 1/2 Kg.สำหรับอุ่นเครื่อง

4. dynaman รวม 1 คน
ผลงาน 1. Pre Ecc84srpp
         2. Power dynaco st70 modify driver bord
         3. gordons london dry gin 43%vol 1 liter  

5. db_cat รวม 1 คน
ผลงาน  1. 2a3se  dri ด้วย srpp 6sl7
          2. pre 6dj8

6. เชียงใหม่ + เพื่อนดีไอวายมาจาก พิษณุโลก + โคราช  รวม 3 คน
ผลงาน ?????????????????????????????????????????????
          ค้างคืน.

7. พริกไทย  ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2 รวม 4 คน
ผลงาน 1. 2A3 direct coupling
         2. pre????????????????

8.sotus  รวม 1 คน
ผลงาน 1.ebc33+ubl21 with choke load ตอนนี้ปรับปรุงไปหลายอย่าง เสียงไม่เหมือนที่ได้ฟังกันในครั้งก่อน เพื่อมีใครอยากฟังอีก
         2.20ew7 direct coupling drived with ecc84 ........กำลังพันหม้อแปลงเพาเวอร์อยู่
         3.pre ???????????? ทำไปแล้วหลายเบอร์(เบอร์ไม่นิยม) แต่เสียงยังไม่ถูกใจ ตอนนี้กำลังดู ef22 อยู่
         4.ของแถม el42+ubc81 se amp ............. ถ้าเสร็จทัน

9.คุ้ม รวม 1 คน
ผลงาน 1. ปรี6DJ8 ในร่างของModify FP5

10. wim +คนออก visa รวม 2 คน
ผลงาน 1. แอมป์เก้าอี้ 6GF7A SE ตัวเดียวโดดๆ
          ค้างคืน

ปล.อย่าลืมแบกลำโพงไปด้วยเดี๋ยวจะมีแต่แอมป์ไม่มีลำโพงฟังกัน

special request from พี่พริกไทย : เจ้าภาพจัด นักศึกษา หรือ เจ้าหน้าที่ เป็น พี่เลี้ยง เด็ก สำหรับ แนะนำ การดูดาว ผ่านกล้อง ให้ความรู้ เรื่อง ดาราศาสตร์ เบี้องต้น ยินดี จ่าย ค่าตอบแทนให้ ครับ ในกรณีนี้ ถ้ามีใคร นำ เด็ก ขึ้น มาด้วยขอ ลงทะเบียน แจ้งด้วยครับ ถ้าใคร แชร์ค่า ตอบแทน ก็ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2007, 11:04:00 PM โดย sotus »
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ หมอต๊อบ

Re: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 04:00:45 PM »
เป็นการทดสอบลำโพงห้องประชุมหอดูดาวไปในตัว ว่ามีคุณภาพพอที่จะรับ Vaccuum tube amplifierของกลุ่ม DIY ภาคเหนือ (เชียงใหม่) ได้ไหม :showoff
ที่ยู่ติดต่อได้
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

ออฟไลน์ คุนหมิง

• หลงรักหลอด
Re: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 05:35:37 PM »
ตกลงมีผม(คุนหมิง) กับ คุณเชียงใหม่ ค้างคืน เท่านั้นเหรอครับ สงสัยต้องเตรียมเสบียงเยอะหน่อยกว่าเหงา

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 05:50:59 PM »
ตกลงมีผม(คุนหมิง) กับ คุณเชียงใหม่ ค้างคืน เท่านั้นเหรอครับ สงสัยต้องเตรียมเสบียงเยอะหน่อยกว่าเหงา
ของผมต้องดูปริมาณความเข้มข้นของน้ำแดง น้ำขาวและน้ำเขียว d_d :drunk d_d :drunk d_d :drunk d_d :drunk ในเลือดก่อนถ้าเยอะก็นอนค้างคืน  :giveup :giveup :giveup :giveup  ถ้าไม่เยอะก็กลับดึกประมาณตี 3 รอดูดาว แต่ไม่แน่ดาวอาจจะขึ้นตั้งแต่บายสามโมงเย็นก็เป็นไปได้ :D :D :D :D :D
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 06:24:29 PM »
ทุกท่านที่ขึ้นไปไม่มีชั่วคราวครับ.. :clap ต้องคอยฉุด dynaman ไว้ ได้ข่าว่าจะแอบหนีลงมาก่อน งานนี้มีทั้ง Dry Gin vodka น้ำสีรัย .. d_d ใครลงมาได้เยี่ยม.. c) ก่อนถึงวันจริง โปรดเตรียมร่างกายทุกๆท่านให้พร้อม จะมีบันทึกใครหนีกลับ,หลับก่อนเพื่อทำสถิติ.. :showoff

งานนี้อาจารย์ WIM Visa จะผ่านไหมเนี่ย.. :welcomeani
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2007, 06:38:24 PM โดย หมอต๊อบ »
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

satanathat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 06:32:56 PM »
ทุกท่านที่ขึ้นไปไม่มีชั่วคราวครับ.. :clap ต้องคอยฉุด dynaman ไว้ ได้ข่าว่าจะแอบหนีลงมาก่อน งานนี้มีทั้ง Dry Gin vodka น้ำสีรัย .. d_d ใครลงมาได้เยี่ยม.. c)

:)คงไม่หนีแล้วครับ ผ.ญ.ท.บ ให้ visa แล้ว Dry Gin + vodka คงหนีไม่ไหวแน่  d_d  :drunk  :drive1

sama

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 07:22:13 PM »
ยืนยันครับแต่กี่คนยังไม่รู้ครับ  กางเต๊นท์อย่างเดียวถ้าฝนไม่ตก  แต่ถ้าฝนตกก็กระโดด นอนในรถแทนครับ อาหารเตรียมเองครับผมทานไม่เหมือนชาวบ้านเขา    เดี๋ยวจะเป็นภาระของกลุ่ม  เนื่องจากเข้าพรรษาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2007, 07:25:20 PM โดย manopongs »

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 09:00:36 PM »
        4. Vodka rusia 1*น้ำตาลทรายแดง 1/2 Kg.สำหรับอุ่นเครื่อง

เตรียมอย่างไรครับ น่าสนใจ เคยแต่ดองพริกครับ  ;)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

sama

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 09:17:32 PM »
บะหมี่สำเร็จรูป ครับ กับน้ำปานะ

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 09:26:06 PM »
ช่วงนี้อากาศที่โน่นเป็นอย่างไรบ้างครับ วานบอก  :help
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 10:23:13 PM »
ทุกท่านที่ขึ้นไปไม่มีชั่วคราวครับ.. :clap ต้องคอยฉุด dynaman ไว้ ได้ข่าว่าจะแอบหนีลงมาก่อน งานนี้มีทั้ง Dry Gin vodka น้ำสีรัย .. d_d ใครลงมาได้เยี่ยม.. c) ก่อนถึงวันจริง โปรดเตรียมร่างกายทุกๆท่านให้พร้อม จะมีบันทึกใครหนีกลับ,หลับก่อนเพื่อทำสถิติ.. :showoff

งานนี้อาจารย์ WIM Visa จะผ่านไหมเนี่ย.. :welcomeani
หากไม่มีธุระอะไรก็อยากให้อยู่คุยกันนานๆครับ ของผมไม่ต้องห่วงครับพาคนออกวีซ่าไปด้วย ไปต่อวีซ่ากันบนหอดูดาวเลย  ;D ;D

ยืนยันครับแต่กี่คนยังไม่รู้ครับ  กางเต๊นท์อย่างเดียวถ้าฝนไม่ตก  แต่ถ้าฝนตกก็กระโดด นอนในรถแทนครับ อาหารเตรียมเองครับผมทานไม่เหมือนชาวบ้านเขา    เดี๋ยวจะเป็นภาระของกลุ่ม  เนื่องจากเข้าพรรษาครับ
ไม่ต้องห่วงครับข้างบนมีห้องครัวด้วยอาหารก็แจมๆกันไป ส่วนที่นอนมีเพียบไม่ต้องไปนอนบนรถ ฝนตกก็วิ่งเข้าร่ม ไม่แน่ใจเหมือนกันเรื่องฝนเพราะยังไม่ถึงหน้าหนาว

ช่วงนี้อากาศที่โน่นเป็นอย่างไรบ้างครับ วานบอก  :help
ที่เชียงใหม่ยังมีฝนประปรายครับ บนหอดูดาวกลางวันเย็นสบายอาจได้ลุยเมฆด้วยในช่วงนี้ กลางคืนค่อนข้างหนาวให้เตรียมเสื้อหนาๆไปด้วยก็ดีครับ

เตรียมอย่างไรครับ น่าสนใจ เคยแต่ดองพริกครับ  ;)
เพิ่งสังเกตเห็น พี่หมอต็อบเตรียมยังไงเนี่ยอย่างงี้ต้องไม่พลาดชิม แล้วจะมาบรรยายให้ฟังครับคุณAnalogLism ว่าแต่ไม่มาแจมกันบ้างหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2007, 10:34:03 PM โดย WIM »
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 10:27:41 PM »
วุ้ย..ลืมลงทะเบียน
-เข้าร่วม2คน
-ค้างคืนแหงๆ
-แอมป์เก้าอี้ 6GF7A SE ตัวเดียวโดดๆ
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 11:08:31 PM »
ช่วงนี้ก็เป็นแบบที่คุณ wim บอกแหละครับ คาดว่าช่วงวันงานบรรยากาศน่าจะกำลังดีเป็นช่วงปลายฝนต้นหนาว  :cold :cold :cold :cold
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2007, 11:10:06 PM โดย sotus »

ออฟไลน์ .Beetle.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 11:27:57 PM »

บรรยากาศน่าไปมากๆเลยครับ
คุณAmadeus ไปด้วยกันไหมครับ K)

...Love...at...first...Tube.....

ข้อมูลส่วนตัวครับ>> http://www.htg2.net/index.php?topic=11877.0

ออฟไลน์ คุนหมิง

• หลงรักหลอด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กันยายน, 2007, 11:47:06 PM »
special request from พี่พริกไทย : เจ้าภาพจัด นักศึกษา หรือ เจ้าหน้าที่ เป็น พี่เลี้ยง เด็ก สำหรับ แนะนำ การดูดาว ผ่านกล้อง ให้ความรู้ เรื่อง ดาราศาสตร์ เบี้องต้น ยินดี จ่าย ค่าตอบแทนให้ ครับ ในกรณีนี้ ถ้ามีใคร นำ เด็ก ขึ้น มาด้วยขอ ลงทะเบียน แจ้งด้วยครับ ถ้าใคร แชร์ค่า ตอบแทน ก็ยินดีครับ

แต่เรื่องดูนก ผมจัดให้ได้

ออฟไลน์ Amadeus

• Was wollen Sie damit sagen?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 12:09:30 AM »

คุณAmadeus ไปด้วยกันไหมครับ K)

O0 O0 O0
OSK115_DIY ปี2 .....ดร็อปเรียนก่อนนะ
จันทร์เจ้าขา              ขอซาวด์แรงแรง
ขอหลอดแพงแพง        ใส่แอมป์ของข้า
ขอซีขออาร์               ให้แอมป์ข้าที
ขอชั้นดีดี                  ให้แอมป์ข้าตั้ง
ขอแผ่นสองลัง            ให้แอมป์ข้าลอง...

satanathat

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 06:07:03 AM »

O0 ดูนก ที่ไหนเหรอครับ อย่าบอกนะว่านกเขาคู่รัก  :D

playshop

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 08:35:47 AM »
ขออนุญาตอัพเดตผลงานนะครับ... d_d d_d
ปรี6sn7ร้องเพลงแล้วครับ...รอจูนด์เสียงอีกเล็กน้อยครับ..
ปล.no hum  no geeeeeeee...ครับ
ขอบคุณ...คุณ เชียงใหม่ สำหรับ วงจรของแท้ ทั้งคำแนะนำ และข้อมูล อุปกรณ์ ครับ
ขอบคุณ..ป๋า จี๊ด สำหรับหม้อแปลงทรงกลมที่หายาก...

playshop

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 08:38:46 AM »
แนวเสียงต้องขอลองฟังสักพักนะครับ....แต่คงยังห่างชั้นตัวจริง
หลาย ๆ ขุมครับ...ด้วยเกรดอุปกรณ์ที่ (กาตังค์)จำกัดครับ :headphone :headphone

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 09:15:52 AM »
  :drunk Vodka 1 short 60 cc ผสมน้ำตาลทรายแดง 1 ช้อนชา + มะนาวสไลด์บาง เทลงแก้วน้ำแข็ง ออนซ์เดอะร๊อก ยกดื่ม  (ใครชอบโซดา, Tonic เติมได้ ) d_d

:drunk Gordon dry gin 30 cc เทลงในแก้วน้ำแข็ง +Tonic +grynadin 1 cc มะนาวสไลด์บาง (ใครชอบโซดา, Tonic เติมได้ )(เหมาะสำหรับสุภาพสตรี)  d_d

คุณ Analoglism สนใจเชิญที่เชียงใหม่นะครับ เข้ากับบรรยากาศดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2007, 08:38:07 AM โดย หมอต๊อบ »

ออฟไลน์ AnalogLism

• Admin
  • Super Star.
  • ชมรมคนชอบหาเรื่อง
    • blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 10:02:47 AM »
  :drunk Vodka 1 short 60 cc ผสมน้ำตาลทรายแดง 1 ช้อนชา + มะนาวสไลด์บาง เทลงแก้วน้ำแข็ง ออนซ์เดอะร๊อก ยกดื่ม  (ใครชอบโซดา, Tonic เติมได้ ) d_d

:drunk Gordon dry gin 30 cc เทลงในแก้วน้ำแข็ง +Tonic +grynadin 1 cc มะนาวสไลด์บาง (เหมาะสำหรับสุภาพสตรี)  d_d

คุณ Analoglism สนใจเชิญที่เชียงใหม่นะครับ เข้ากับบรรยากาศดี

ขอบคุณคับ ไปไม่ได้ครับ ลูกยังเล็กครับ  :)
แต่หน้าหนาวนี่เยี่ยมเลยครับ เคยไปนอนอินทนนท์ก่อนนอนกินเตกีร่า กับว็อดกา สักตีสามต้องตื่นขึ้นมากินใหม่ เพราะเหล้าหมดฤทธิ์แล้วมันหนาวสุดๆ  :)
blog kaponk :: เว็บบล๊อกของคนอยากเล่า เขียนกันเรื่องเบาๆ ประสาคนชอบฟังเพลง

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 10:24:33 AM »
ขออนุญาตอัพเดตผลงานนะครับ... d_d d_d
ปรี6sn7ร้องเพลงแล้วครับ...รอจูนด์เสียงอีกเล็กน้อยครับ..
ปล.no hum  no geeeeeeee...ครับ
ขอบคุณ...คุณ เชียงใหม่ สำหรับ วงจรของแท้ ทั้งคำแนะนำ และข้อมูล อุปกรณ์ ครับ
ขอบคุณ..ป๋า จี๊ด สำหรับหม้อแปลงทรงกลมที่หายาก...

เสือปืนไวอีกแล้ว...ฟิตจริงๆ  :showoff :showoff :showoff
ยังไปแฮ็บหม้อแปลงป๋าจี๊ดมาได้อีก.... O0 O0 O0

oui.

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 กันยายน, 2007, 12:02:12 PM »

อยากไปครับ แต่ติดหลายงานเลยช่วงนี้  น่าอิจฉาจริง ๆ  :cry2 :cry2

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 กันยายน, 2007, 09:42:20 AM »
ทำไมเงียบจังเลย ขอเรียนเชิญผู้สนใจและมีเครื่องเสียงในหัวใจทุกท่านนะครับ

แนวเสียงต้องขอลองฟังสักพักนะครับ....แต่คงยังห่างชั้นตัวจริง
หลาย ๆ ขุมครับ...ด้วยเกรดอุปกรณ์ที่ (กาตังค์)จำกัดครับ :headphone :headphone

ได้ที่ยัง เทียบกับT1000 เป็นไงบ้างครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 กันยายน, 2007, 02:21:10 PM »
ทำไมเงียบจังเลย ขอเรียนเชิญผู้สนใจและมีเครื่องเสียงในหัวใจทุกท่านนะครับ

กำลังเร่ง Project.กลัวไม่ทัน :help

ออฟไลน์ xthaix

• Superstar...
  • Total likes: 1
  • *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 กันยายน, 2007, 05:47:40 PM »

อิจฉาหนุ่มๆ เว้ย ไปกันได้ไม่มีติดขัด....  :cry2

O0 O0 O0

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 กันยายน, 2007, 08:40:52 PM »

O0 O0 O0
อิจฉาหนุ่มๆ เว้ย ไปกันได้ไม่มีติดขัด....  :cry2

หากมีเวล้า...มาเยี่ยมบ้านนา..บ้างเน้อพี่เน้อ...  :headphone :headphone :headphone

playshop

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 กันยายน, 2007, 11:40:14 PM »
ได้ที่ยัง เทียบกับT1000 เป็นไงบ้างครับ

T1000....ผมยังทำไม่ได้ใกล้เคียงตัวที่เค้าทำขายเลยครับ.....ถ้าเป็นตัวที่ผมทำเปรียบเทียบกันเองระหว่าง T1000 กับ 6SN7(ที่ผมทำนะ)
T1000...สู้ไม่ได้ทุกกรณีครับ...6SN7ให้รายละเอียดได้ดีกว่ามากครับ....ทั้งเสียงเบสที่ไม่ต้องใช้ sub ตัวเก่งเข้าช่วยเลยครับ....กลางแหลมที่เป็นตัวเด่นของเครื่องหลอดก็ไม่ได้หล่นหายไปเพียงแต่ยังต้องปรับปรุงเรื่องปลายๆเสียงอีกพอสมควรครับเหมือนมันไม่สุดไงก็ไม่รู้ครับ... :headphone :headphoneตัวนี้คิดว่าทำแล้วคุ้มค่ามากครับกะจะจูนด์ให้ดีไว้เป็นปรีประจำบ้านเลยครับ O0 O0....

rex

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 12:07:35 AM »

T1000....ผมยังทำไม่ได้ใกล้เคียงตัวที่เค้าทำขายเลยครับ.....ถ้าเป็นตัวที่ผมทำเปรียบเทียบกันเองระหว่าง T1000 กับ 6SN7(ที่ผมทำนะ)
T1000...สู้ไม่ได้ทุกกรณีครับ...6SN7ให้รายละเอียดได้ดีกว่ามากครับ....ทั้งเสียงเบสที่ไม่ต้องใช้ sub ตัวเก่งเข้าช่วยเลยครับ....กลางแหลมที่เป็นตัวเด่นของเครื่องหลอดก็ไม่ได้หล่นหายไปเพียงแต่ยังต้องปรับปรุงเรื่องปลายๆเสียงอีกพอสมควรครับเหมือนมันไม่สุดไงก็ไม่รู้ครับ... :headphone :headphoneตัวนี้คิดว่าทำแล้วคุ้มค่ามากครับกะจะจูนด์ให้ดีไว้เป็นปรีประจำบ้านเลยครับ O0 O0....

ทำกล่องให้สวยๆ แล้วเปลี่ยนตัวนี้ในภาคจ่ายไฟก็ เพียงพอ แล้วครับ (ใช้ 3 ตัว)

ออฟไลน์ LOUIS

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 04:29:47 AM »
เห็นบรรยากาศแล้วอยากไปอยู่เชียงใหม่จัง  O0

ยิ่งช่วนนี้ระยองกำลังจะสร้างโรงไฟฟ้ายิ่งไม่น่าอยู่เข้าไปใหญ่เลย  :cry2

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 08:29:51 AM »
  c[/b][/color] มีกรู๊ปบายไหม กำลังทำ 6SN7 ไม่รู้ว่าจะทันงานนี้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2007, 08:32:28 AM โดย หมอต๊อบ »

playshop

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 08:38:49 AM »
ทำกล่องให้สวยๆ แล้วเปลี่ยนตัวนี้ในภาคจ่ายไฟก็ เพียงพอ แล้วครับ (ใช้ 3 ตัว)
ขอบคุณครับ... :showoff :showoff
C รุ่นนี้หาได้ที่ร้านไหนบ้างครับ....หรือต้องสั่งนอก :o :o
แล้วค่าตัวแพงไหมครับ... :cold :cold
 :drive1 :drive1 :drive1
เห็นว่า วันที่ 15/09/50 จะสรุปงานกันนี่ครับ....เวลา - สถานที่ ๆจะไปประชุมกัน มุมไหนรบกวนแจ้งข่าวด้วยนะครับ c) c)

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 08:42:52 AM »

อิจฉาหนุ่มๆ เว้ย ไปกันได้ไม่มีติดขัด...

ต้องขออนุญาตเป็นครั้งๆไป..ครับ c)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2007, 09:08:32 AM โดย หมอต๊อบ »

playshop

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 08:43:42 AM »
  c[/b][/color] มีกรู๊ปบายไหม กำลังทำ 6SN7 ไม่รู้ว่าจะทันงานนี้หรือเปล่า
กรุ๊ปบาย ตัวไหนครับ พี่หมอ... :D :D ;D ;D
หรือตัวนี้ครับ.. d_d d_d :drunk :drunk

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 09:07:54 AM »
ขอบคุณครับ... :showoff :showoff
C รุ่นนี้หาได้ที่ร้านไหนบ้างครับ....หรือต้องสั่งนอก :o :o
แล้วค่าตัวแพงไหมครับ... :cold :cold
เห็นว่า วันที่ 15/09/50 จะสรุปงานกันนี่ครับ....เวลา - สถานที่ ๆจะไปประชุมกัน มุมไหนรบกวนแจ้งข่าวด้วยนะครับ c) c)

C เห็นที่ร้านอมรมีเยอะ (ของจีนเรียนแบบ) K)  คงที่เดิมเดินทางสดวก จะได้ไม่หลงทาง ..555  :drive1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2007, 09:39:12 AM โดย หมอต๊อบ »

rex

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 10:40:59 AM »

http://www.madisound.com/catalog/product_info.php?manufacturers_id=152&products_id=733&osCsid=9c9cdd14df973584fbced585656a6120

เดี่ยวผมโมให้พี่แถวๆบ้านแล้วจะรายงานครับ

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 11:58:34 AM »
น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมงานด้วยครับ คิดถึงมิตรภาพเก่า ๆ  แล้ว  ยากจะลืมครับ (  :drive1 ขับรถหลงกลางเมืองเชียง เกือบ ๆ 2 ชั่ว กว่าจะหาทางออกได้ )

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 12:38:36 PM »
น่าเสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมงานด้วยครับ คิดถึงมิตรภาพเก่า ๆ  แล้ว  ยากจะลืมครับ (  :drive1 ขับรถหลงกลางเมืองเชียง เกือบ ๆ 2 ชั่ว กว่าจะหาทางออกได้ )
เสียดายเหมือนกันครับว่าจะให้มาเล็คเชอร์เรื่องหม้อแปลงเอาท์พุทอยู่เชียว พี่ไปอยู่ซะไกลเลย  :cry2 :cry2

ออฟไลน์ Aj

• *
  • Listen Music with Love
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 12:50:02 PM »
อยากแจมด้วยจังครับ แต่อยู่ไกลอ่ะ  :cry2

จากคนเชียงใหม่ที่อยู่ชลบุรี  d_d d_d

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 01:04:49 PM »
อยากแจมด้วยจังครับ แต่อยู่ไกลอ่ะ  :cry2

จากคนเชียงใหม่ที่อยู่ชลบุรี  d_d d_d
เออเนาะ..ผมคนนครปฐมมาอยู่เชียงใหม่ เดือนหน้าจะไปชลบุรี2-3วันครับ 2f

เห็นบรรยากาศแล้วอยากไปอยู่เชียงใหม่จัง  O0

ยิ่งช่วนนี้ระยองกำลังจะสร้างโรงไฟฟ้ายิ่งไม่น่าอยู่เข้าไปใหญ่เลย  :cry2
หาเวลามาเที่ยวหน้าหนาวครับ แล้วแวะมาแจมกันได้...เดือนหน้าก็ไประยองด้วย1วันครับ 2f 2f

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 01:10:43 PM »

http://www.madisound.com/catalog/product_info.php?manufacturers_id=152&products_id=733&osCsid=9c9cdd14df973584fbced585656a6120

เดี่ยวผมโมให้พี่แถวๆบ้านแล้วจะรายงานครับ

สงกะสัยต้องเปิดโปรเจ็กใหม่ซะแล้ว อุปกรณ์ก็มีครบแล้ว ขาดแต่ความขยัน เอาไว้ฟังเสียงในงานก่อนละกัน พี่หมอต๊อบจะgbแผ่นปรินท์ใช่ป่ะครับ

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Superstar...
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 01:12:24 PM »
เออเนาะ..ผมคนนครปฐมมาอยู่เชียงใหม่ เดือนหน้าจะไปชลบุรี2-3วันครับ 2f

มาชลบุรีอย่าลืมแวะสำนักบ้านบนเนินด้วยนะครับ
เจ้าสำนักฝากเชิญครับ d_d d_d d_d
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 01:21:24 PM »

มาชลบุรีอย่าลืมแวะสำนักบ้านบนเนินด้วยนะครับ
เจ้าสำนักฝากเชิญครับ d_d d_d d_d
อยากไปเยี่ยมจังเลยครับแต่สงสัยได้แค่ วนๆรอบเนิน ไม่รู้แว่ปได้ป่าว... ;D

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 01:26:28 PM »

เลื่อนไบอัสให้ใกล้ๆเพลตแดง เสียงจะใสปิ๊ง....แต่หลอด.... ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 03:05:21 PM »

เลื่อนไบอัสให้ใกล้ๆเพลตแดง เสียงจะใสปิ๊ง....แต่หลอด.... ;D ;D ;D

ขอยลโฉมหน้า T 1000 หน้าตาเป็นอย่างไร.. :lady :lady
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2007, 03:09:56 PM โดย หมอต๊อบ »

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 03:29:55 PM »

เลยครับเอาแค่ใกล้ๆแต่อย่าให้แดง เสียงจะใสปิ๊งพอดีครับ และถนอมหลอดให้อยู่กับเราได้นานขึ้น

ออฟไลน์ pride

• พ่อค้า & ซาเล้ง
    • www.pridediyjunk.com
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 05:14:10 PM »
ใคร่ไปขนาด กึ๋ดเติงหาสมัยก่อน เฮียนตีนดอย บ่มีอะหยังเยี๊ยะขึ้นไปกินเหล้านอนบนดอย  d_d
welcomeani" border="0 <a href="http://www.pridediyjunk.com/catalog/index.php?language=TH" >www.pridediyjunk.com [/url]

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 07:20:08 PM »

งานครั้งที่แล้วที่เชียงใหม่ สนุกมาก ๆ ครับ ทำกันไป ซ่อมกันไป ฟังกันไป เรียกได้ว่า วงใครวงเผือก ก็ว่าได้ครับ  ไม่ทราบว่างานครั้งนี้จะมีการจับสลากหลอด อุปกรณ์

ทำแอมป์กันอีกหรือเปล่าครับ  คราวที่แล้วผมจัดชุดปรีเอาไปงานร่วมด้วย  ไม่ทราบว่าท่านใดจับสลากได้  อย่าลืมทำปรีไปฟังด้วยนะครับ    ผมจะรอฟัง  งานในครั้งนี้คิด

ในใจ ว่าจะจัด ชุดแอมป์ SE amp ไปร่วมงานด้วย    d_d   d_d 

playshop

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 11:49:28 PM »
ขอยลโฉมหน้า T 1000 หน้าตาเป็นอย่างไร.. :lady :lady
ประมาณนี้นะครับ...พี่หมอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2007, 11:55:03 PM โดย PLAY458 »

playshop

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 13 กันยายน, 2007, 11:59:34 PM »
ปรี 6sn7 อัพเกรดครั้งที่ 1 ครับ... :showoff :showoff
NO CHOKE...ครับ
ยังใจไม่ถึง... :black_eye :black_eyeเรื่องเพลตแดงครับ... :-* :-*ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ...ทั้งสองท่าน :headphone :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 2007, 12:03:44 AM โดย PLAY458 »

ออฟไลน์ พริกไทย

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 12:36:04 AM »
ใคร่ไปขนาด กึ๋ดเติงหาสมัยก่อน เฮียนตีนดอย บ่มีอะหยังเยี๊ยะขึ้นไปกินเหล้านอนบนดอย  d_d
เตื้อนี้ ปิ๊กบ้าน เซาะหาบรรยากาศ เก่า ๆ โตย กะ

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 01:37:20 AM »

งานครั้งที่แล้วที่เชียงใหม่ สนุกมาก ๆ ครับ ทำกันไป ซ่อมกันไป ฟังกันไป เรียกได้ว่า วงใครวงเผือก ก็ว่าได้ครับ  ไม่ทราบว่างานครั้งนี้จะมีการจับสลากหลอด อุปกรณ์

ทำแอมป์กันอีกหรือเปล่าครับ  คราวที่แล้วผมจัดชุดปรีเอาไปงานร่วมด้วย  ไม่ทราบว่าท่านใดจับสลากได้  อย่าลืมทำปรีไปฟังด้วยนะครับ    ผมจะรอฟัง  งานในครั้งนี้คิด

ในใจ ว่าจะจัด ชุดแอมป์ SE amp ไปร่วมงานด้วย    d_d   d_d 
วงใครวงเผือก
มุกนี้ผมคิดอยู่พักนึงพี่..กว่าจะตามทัน ;D ;D

อ่านดูช่วงท้ายๆไม่แน่ใจตกลงพี่จะมาใช่ป่ะครับเนี่ย c) c) c)

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 07:23:44 AM »
เดี๋ยวชวนน้องเมียก่อน ถ้าน้องเมียว่างจะรีบลงทะเบียนเลย    0)]
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

ออฟไลน์ krupohn

• *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 07:58:46 AM »
เดี๋ยวชวนน้องเมียก่อน ถ้าน้องเมียว่างจะรีบลงทะเบียนเลย    0)]

;D จริงนะครับ  มีน้องเมียเป็นบรุษแท้ก็ดีไปอย่างนิ  ช่วยขับรถ  อีกอย่างช่วยเราคานน้ำหนักเรื่องเครื่องเสียงกับเมาของเรีย  2f  2f

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 09:00:33 AM »

ในใจ ว่าจะจัด ชุดแอมป์ SE amp ไปร่วมงานด้วย    d_d   d_d 
วงใครวงเผือก
มุกนี้ผมคิดอยู่พักนึงพี่..กว่าจะตามทัน ;D ;D

อ่านดูช่วงท้ายๆไม่แน่ใจตกลงพี่จะมาใช่ป่ะครับเนี่ย c) c) c)

งานนี้เล่นเอาคุณมุมคนรักหลอดใจเด็ด ขนาดจะบึ่งรถจากโคราชมาเชียงใหม่ เพื่อร่วมงาน นับถือครับ... :victory :giveup

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 2007, 10:07:33 AM โดย หมอต๊อบ »

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 10:37:26 AM »
อีกครั้งครับใกล้วันแล้ว...
เชิญร่วมลงทะเบียนไปงาน มีทนิค 29  กันยา 2550  เพื่อเตรียม....ข้าวปลาอาหาร....เครื่องดื่มและสถานที่ให้เหมาะสมครับ
....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 2007, 10:41:06 AM โดย WIM »

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 10:55:09 AM »

O0 ดูนก ที่ไหนเหรอครับ อย่าบอกนะว่านกเขาคู่รัก  :D
ผมถามเด็กๆและสมาชิกแล้วติดสอบกันหมดเลย (ผมก็ติดคุมสอบวันที่29เช้า) สงสัยผมต้องลุยเองครับไม่มีปัญหา ทั้งดูดาวดูนกได้หมดงานนี้ จะขันคูหรือไม่ขันได้รู้กันครับ ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 11:12:09 AM »
ผมถามเด็กๆและสมาชิกแล้วติดสอบกันหมดเลย (ผมก็ติดคุมสอบวันที่29เช้า) สงสัยผมต้องลุยเองครับไม่มีปัญหา ทั้งดูดาวดูนกได้หมดงานนี้ จะขันคูหรือไม่ขันได้รู้กันครับ ;D ;D ;D
[/quote]

ว้า...เลยไม่ได้ดูเด็ก  :)   :)  โชคไม่เข้าข้างผมแล้วล่ะครับ วันที่ 29 ก.ย. 50 นี้ ต้องไปงานพระราชทางเพลิงศพญาติ ที่ กทม. เลยจะไปนัดชุมนุมเล็ก ๆ ที่ กทม. ครับ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 12:08:40 PM »
ชวนอ้าย pokkyman กับ อ้าย masrterAT มาด้วยครับ วันนั้นที่คุยกันที่ร้านมุมสบายฯ เห็นว่าจะนั่งเครื่อง ทอ. มากันสองคน 8) ถ้ามาอย่าลืมเอาแอมป์ มะเขือเผา กับ el95 se มาตวยเน้อ อยากฟัง

ออฟไลน์ WIM

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 14 กันยายน, 2007, 02:32:57 PM »

ว้า...เลยไม่ได้ดูเด็ก  :)   :)  โชคไม่เข้าข้างผมแล้วล่ะครับ วันที่ 29 ก.ย. 50 นี้ ต้องไปงานพระราชทางเพลิงศพญาติ ที่ กทม. เลยจะไปนัดชุมนุมเล็ก ๆ ที่ กทม. ครับ
ว้า...เลยไม่ได้ดูเด็ก  ----->อั้นแน่เป็นซะอย่างงั้นพี่เรา.... ;D
น่าเสียดายครับไม่เป็นไรโอกาสหน้าคงได้มีโอกาสพบปะสังสรรค์ครับ ( :headphoneอยากฟัง805 :headphone)