ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting day Korat  (อ่าน 154849 ครั้ง)

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
Re: Meeting day Korat
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 07:58:46 AM »
สวัสดีครับ

งานนี้เท่าแจ้งมาประมาณ 10 กว่าท่าน เฉพาะต่างจังหวัด สมาชิกหลายท่านติดภารกิจฯ (อ้างว่าอย่างนั้น) รวม ๆ กับสมาชิกโคราช รวมแล้วไม่ถึง 30 คน

K]   K]   ผมว่าผมกำหนดวันดีแล้วน่า งานนี้ ข้าวของเตรียมไว้ทุกอย่างตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ห้องให้ช่างมาทาสีใหม่  ปรับจูนกันยุ้งไปหมด เฉพาะขนของออกจากห้อง ร่วม 2 วัน ใช้คน ร่วม 5 คน เสียค่าเหล้าไปหลายกลม

ที่สำคัญได้ขอยืมบัตรเครดิตแม่บ้านไปสั่งของใช้ไม้สอยที่ โลตัส (เพราะบัตรของผมถูกสั่งใช้ชั่วคราว เนื่องจากเอาสตังค์ไปซื้ออุกรณ์ตบแต่งห้อง จนเกินงบบัตรฯ ) โต๊ะเก่าอี้ยืมของอำเภอมาใช้ 

งานแบบนี้เจ้าภาพก่อย  K]   ครับ และรู้สึกไม่ค่อยจะดีด้วย  :cry2   :cry2   ครับ

« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 08:23:44 AM »
สวัสดีครับ

งานนี้เท่าที่แจ้งมาประมาณ 10 กว่าท่าน เฉพาะต่างจังหวัด สมาชิกหลายท่านติดภารกิจฯ (อ้างว่าอย่างนั้น) รวม ๆ กับสมาชิกโคราช รวมแล้วไม่ถึง 30 คน

K]   K]   ผมว่าผมกำหนดวันดีแล้วน่า งานนี้ ข้าวของเตรียมไว้ทุกอย่างตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว ห้องให้ช่างมาทาสีใหม่  ปรับจูนกันยุ้งไปหมด เฉพาะขนของออกจากห้อง ร่วม 2 วัน ใช้คน ร่วม 5 คน เสียค่าเหล้าไปหลายกลม

ที่สำคัญได้ขอยืมบัตรเครดิตแม่บ้านไปสั่งของใช้ไม้สอยที่ โลตัส (เพราะบัตรของผมถูกสั่งใช้ชั่วคราว เนื่องจากเอาสตังค์ไปซื้ออุกรณ์ตบแต่งห้อง จนเกินงบบัตรฯ ) โต๊ะเก่าอี้ยืมของอำเภอมาใช้ 

งานแบบนี้เจ้าภาพก่อย  K]   ครับ และรู้สึกไม่ค่อยจะดีด้วย  :cry2   :cry2   ครับ

จากที่กล่าวมาแล้วข้างต้นผมในฐานะเจ้าภาพ และ.....

" เพื่อให้เกิดความรู้รักสามัคคีในการทำงานร่วมกัน "

ผมขอเลื่อนงานออกไปโดยไม่มีกำหนด

และ  ขออภัยทุก ๆ ท่านอย่างยิ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม, 2007, 12:24:30 PM โดย มุมคนรักหลอด »

ออฟไลน์ prepiag

« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 09:03:10 AM »

GAME  OVER

ออฟไลน์ papaone

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 09:44:57 AM »
สวัสดีครับ

งานนี้เท่าแจ้งมาประมาณ 10 กว่าท่าน เฉพาะต่างจังหวัด สมาชิกหลายท่านติดภารกิจฯ (อ้างว่าอย่างนั้น) รวม ๆ กับสมาชิกโคราช รวมแล้วไม่ถึง 30 คน

จากที่กล่าวมาแล้วข้างต้นผมในฐานะเจ้าภาพ และ.....

" เพื่อให้เกิดความรู้รักสามัคคีในการงานร่วมกัน "

ผมขอเลื่อนงานออกไปโดยไม่มีกำหนด

และ  ขออภัยทุก ๆ ท่านอย่างยิ่งครับ

ว้า...เสียดายจังเลยครับ
...........................................

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• Super Star.
  • **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 09:46:43 AM »
อ๊าว อ้าว
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ krupohn

• *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 01:04:53 PM »
 :( หงอยเลยเรา  ตรงใกล้เคียงเลือก ส.ส. พอดีนะครับ เพื่อน ๆ คงติดภารกิจเยอะ  เราวางผังงานไว้ก่อน แต่เค้ากำหนดวันใกล้เคียงกับเราทีหลังเรา  เอาว่า  ต่อไปไม่ต้องมีบัตรผ่านนะพี่นะ  ใครลงทะเบียนคนแรก เอา 2A3 RCA 1Plate '50 ไปเลย 1 คู่  ที่เหลือใครมาลงทะเบียน จะได้จับสลาก   845 Amper  หยั่งงี้ จะมีใครโดดร่มมั้ยเนี่ย  :headphone

ออฟไลน์ hs3ggb

« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 01:26:38 PM »
ตกลงงานนี้งดใช่ไหมครับ  :cry2 :cry2 :cry2

ออฟไลน์ Somtick

• อนุลักษณ์ของเก่า(หลอดสูญญากาศ)
  • **
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 03:59:38 PM »
สรุปว่างานนี้เลื่อนไปไม่มีกำหนดใช่ไหมครับ ยังว่าผมโทรไปหาพี่มุมคนรักหลอดไม่รับโทรศัพท์เลยครับ.... :cry2  :cry2   
ข้อความส่วนตัว ===> http://www.htg2.net/index.php?topic=16461.0

ออฟไลน์ wmm

• ไม่มีความจนในหมู่คนขยัน
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2007, 09:10:41 AM »
 :cry2 :cry2 แล้วผมจะเอาDynaco st70ไปให้ใครช่วยดูให้ได้ครับ :cry2 :cry2

วางแผนออกจากบ้านได้แล้ว :black_eye ทำดีตั้งนานกว่าใบอนุมัติจะผ่าน :cry2

ตกลงเลื่อนจริงๆใช่มั๊ยครับ

« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2007, 11:58:42 AM »

:cry2 :cry2 แล้วผมจะเอาDynaco st70ไปให้ใครช่วยดูให้ได้ครับ :cry2 :cry2

วางแผนออกจากบ้านได้แล้ว :black_eye ทำดีตั้งนานกว่าใบอนุมัติจะผ่าน :cry2

ตกลงเลื่อนจริงๆใช่มั๊ยครับ

แม้งาน Meeting day Korat จะเลื่อนออกไปไม่มีกำหนด  :bye1   :bye1

แต่บ้านผมก็ยินดีต้อนรับพี่ ๆ น้อง ๆ ที่มาเยี่ยมตามปกตินะครับ  :)   :)

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2007, 01:45:01 PM »
พี่มุมอย่าเพิ่งหมดแรงเสียก่อนนะครับ ผมว่าไหนๆก็เตรียมงานมาเยอะเเล้ว ก็เป็นแบบมินิๆก็ได้ครับ เอาเป็นแบบมาพบปะเยี่ยมเยียนกันอย่างพี่มุมว่ามาก็เข้าท่าดีนะครับ  :victory :victory
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2007, 02:18:24 PM »
พี่มุมอย่าเพิ่งหมดแรงเสียก่อนนะครับ ผมว่าไหนๆก็เตรียมงานมาเยอะเเล้ว ก็เป็นแบบมินิๆก็ได้ครับ เอาเป็นแบบมาพบปะเยี่ยมเยียนกันอย่างพี่มุมว่ามาก็เข้าท่าดีนะครับ  :victory :victory

ขอบคุณครับ  ที่ช่วยเตือนสติ  :)  :)

ตอนนี้คงต้องขอพักทุกสิ่งทุกอย่างเอาไว้ก่อนครับ เพราะหยุด 3 วัน คงต้องขนของกลับเข้าห้องคืน ทั้งหมด ตอนนี้กระจัดกระจาย ไปทั่วบ้าน  ห้องเก็บของไม่พอใส่  ต่อไปคงหาอุปกรณ์ลำบาก เหนื่อยเป็นระรอกสองครับ ที่เห็นใจมากที่สุดคือ แม่บ้านครับ เขาตั้งใจช่วยงานนี้อย่างเต็มที่ ช่วยจัดสถานที่ ไปซื้อของที่ห้างโลตัส มาเตรียมพร้อม และที่สำคัญเขาไปติดต่อคนทำอาหารและคนมาช่วยงานร่วม ๆ 10 คน ก็เลยปรึกษากันเมื่อคืนนี้ว่า ผู้ที่จะมาช่วยงานทั้งแม่ครัว คนเสริบฯ และอื่น ๆ ที่จะมาช่วยงาน เพื่อไม่ให้เขาเสียกำลังใจ ในวันอาทิตย์ที่ 9 ธันวาคม 50 จะทำอาหารเลี้ยงเขาครับ

« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2007, 06:54:46 PM »
ตอนนี้อาจารย์สิงห์คำ เดินทางจากเชียงใหม่ถึงโคราชเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จะมาคุยด้วยในวันเสาร์ที่ 8 ธ.ค. 50 ตอนบ่าย ๆ และถือโอกาสมาเที่ยว ซีเกมส์ด้วย 
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ Tube Collector

• **
  • มีความสุข ในการที่จะเป็นผู้ให้
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 01:03:23 AM »
ผมคงไม่ได้ไปแล้ว แม่ยายพึ่งเสียเมื่อตอนหนึ่งทุ่ม อายุรวม 96 ปี คงจะต้องรุ่นเรื่องที่วัดทั้งอาทิตย์ครับ
ชีวิตนี้ต้องเรียนรู้ไม่รู้จบ พร้อมที่จะยอมรับความเห็นของผู้อื่น 
ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง พร้อมที่จะให้โดยไม่มีความหวังใดๆ
ใช้ชีวิตอย่างเรียบง่าย  ทำงานหนัก และมีความรับผิดชอบต่อตัว
เองและผู้อื่น เมื่อนั้นความสุขจะอยู่กับ เราตลอดเวลา และตลอดไป
และอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วย

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Superstar...
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 07:47:15 AM »
ผมคงไม่ได้ไปแล้ว แม่ยายพึ่งเสียเมื่อตอนหนึ่งทุ่ม อายุรวม 96 ปี คงจะต้องรุ่นเรื่องที่วัดทั้งอาทิตย์ครับ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 09:15:07 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ Charoen.P

• **
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 09:20:59 AM »
ตอนนี้อาจารย์สิงห์คำ เดินทางจากเชียงใหม่ถึงโคราชเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จะมาคุยด้วยในวันเสาร์ที่ 8 ธ.ค. 50 ตอนบ่าย ๆ และถือโอกาสมาเที่ยว ซีเกมส์ด้วย 
ยินดีต้อนรับครับ

เมื่อคืนนี้ เวลา 19.00 น. ผมก็อยู่โคราช คิดสองจิตสองใจ จะลงไปพักค้างคืนกับพี่มุมฯ เพื่อรอร่วมงาน และช่วยจัดห้องฟังเพลงเตรียมต้อนรับเพื่อนๆ ผมเกิดเปลี่ยนใจจ่ายค่าโดยสารเพิ่มเดินทางถึงอุดรฯ นี่นอนเพิ่งตื่นเพราะเหนื่อยจากการปั่นจักรยานมากๆ  (7 วัน 800 กม.)  ไม่เป็นไรครับ พร้อมเมื่อไหร่ค่อยคุยกันใหม่ แต่คราวนี้ก็ดีเหมือนกันเป็นการกระตุ้นให้เพื่อนเร่วม DIY เครื่องใหม่ๆ ออกมาฟังมาเล่นกัน ผมเองจะได้ทำ EL84 ให้เสร็จซะทีครับ

และขอแสดงความเสียใจกัยพี่ Tube Collector ด้วยครับ

« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 10:09:58 AM »
เมื่อคืนนี้ เวลา 19.00 น. ผมก็อยู่โคราช คิดสองจิตสองใจ จะลงไปพักค้างคืนกับพี่มุมฯ เพื่อรอร่วมงาน และช่วยจัดห้องฟังเพลงเตรียมต้อนรับเพื่อนๆ ผมเกิดเปลี่ยนใจจ่ายค่าโดยสารเพิ่มเดินทางถึงอุดรฯ นี่นอนเพิ่งตื่นเพราะเหนื่อยจากการปั่นจักรยานมากๆ  (7 วัน 800 กม.)  ไม่เป็นไรครับ พร้อมเมื่อไหร่ค่อยคุยกันใหม่ แต่คราวนี้ก็ดีเหมือนกันเป็นการกระตุ้นให้เพื่อนเร่วม DIY เครื่องใหม่ๆ ออกมาฟังมาเล่นกัน ผมเองจะได้ทำ EL84 ให้เสร็จซะทีครับ

[/quote]

ไม่น่าเลยครับ น่าจะโทรหาผมเมื่อคืนนี้ผมจูนเครื่องและห้องกว่าจะเสร็จก็ร่วม ๆ  5 ทุ่ม ตอนนี้เข้าที่เข้าทางดีเหมือนเดิมแล้ว

ออฟไลน์ Jamie

• ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ
  • *
  • จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ และคนรู้ใจ
    • TDA CLUB
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 11:10:13 AM »

เสียใจด้วยครับพี
จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ(ไม่ใช่ รู้ทัน)

www.thaidiyaudio.net

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์

• **
« ตอบกลับ #259 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 01:11:35 PM »
   ไม่น่าเลยครับ น่าจะโทรหาผมเมื่อคืนนี้ผมจูนเครื่องและห้องกว่าจะเสร็จก็ร่วม ๆ  5 ทุ่ม ตอนนี้เข้าที่เข้าทางดีเหมือนเดิมแล้ว

คิดถึงเมียอย่างแรง และจะกลับไปฉลองวันเกิดกับเมียครับ (8 ธ.ค.) :wiggle :wiggle :wiggle

« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 07:23:17 PM »

คิดถึงเมียอย่างแรง และจะกลับไปฉลองวันเกิดกับเมียครับ (8 ธ.ค.) :wiggle :wiggle :wiggle

อย่างนั้นวันอาทิตย์ที่ 9 ธ.ค.50 ก็..........เหมือน ๆ กัน..........แซวเล่น   :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม, 2007, 07:26:16 PM โดย มุมคนรักหลอด »

ออฟไลน์ Tube Collector

• **
  • มีความสุข ในการที่จะเป็นผู้ให้
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2007, 11:37:53 PM »
กลับมาถึงบ้านแล้ว ขอบคุณครับ สำหรับความกรุณาแสดงความเสียใจเรื่องแม่ยายผม จากเพื่อนๆ  เป็นการตัดสินใจอย่างมากเมื่อหลายวันก่อนเรื่องแม่ยายเพราะทางครอบครับภรรยามีแต่หมอทั้งพี่น้อง ลูกหลาน หลานเขย
หลานสะใภ้ อาจารย์หมอ  หมอฟัน เมื่อกระเพาะ อาม้า ทะลุเฃื่อมต่อกับลำใส้ใหญ่ หลานสาวจะเป็นคนผ่าเอง แต่ภ้าผ่าแล้ว ต้องทานอาหารและขับถ่ายทางสายยาง ตกลงคิดว่าจะโหดร้ายมากไปสำหรับคนอายุ 96
และไม่แน่ใจว่าจะฟื้นจากยาสลบหรือเปล่าวเลยไม่ผ่า  พอวันพฤหัส  ภรรยาผมกลับจากอิหร่านพอดี ไตก็เลยวาย   อาม้าคงรอลูกสาวคนเล็กกลับมา  นี้คือ ความจริงของชีวิต  พยายามถนอมชีวิตตอนที่มีชีวิตอยู่เถิดครับ

วันเดียวกันเย็นนี้ผมมีงานเลื้ยงรุ่นมัธยมปลาย สิบปีจัดครั้งนึง  พึ่งรู้เมื่อวันพุธ  จัดมาสี่ครั้งถึงคราวนี้จากวัดก็มาต่อที่ร้านอาหารในโรงแรม   เขาเริ่มแต่เย็นแต่ผมตามไปที่หลัง  มีเพิ่อนหลายคนไม่มีโอกาศจะได้มาอีกแล้ว
เมื่อมีชีวิตอยู่  ถนอมความรักที่คนอยู่รอบรอบตัวให้มากๆ  หนังม้วนเก่ายังดูใหม่ได้ เวลาซื้อคืนกลับไม่ได้  บางครั้งความสุขที่เราคิดก็เหมือนภาพลองตาที่เราสร้างมาเอง    เชื่อผมเถิดครับความรักที่ก่อด้วยเวลายาวนานมีค่ามากกว่าเกียรติยศชื่อเสียงที่เราหลอกตัวเอง

รักกันให้มากๆเถิดครับ
ชีวิตนี้ต้องเรียนรู้ไม่รู้จบ พร้อมที่จะยอมรับความเห็นของผู้อื่น 
ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง พร้อมที่จะให้โดยไม่มีความหวังใดๆ
ใช้ชีวิตอย่างเรียบง่าย  ทำงานหนัก และมีความรับผิดชอบต่อตัว
เองและผู้อื่น เมื่อนั้นความสุขจะอยู่กับ เราตลอดเวลา และตลอดไป
และอย่าลืมรักษาสุขภาพด้วย

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2007, 02:54:53 AM »
กลับจากทำงานเมื่อค่อนคืนครับ
เมื่อใครสักคนที่เรารักจากไป
ชีวิตก็ไม่เหมือนเดิมแล้วครับ
ถ้าผ่านความทุกช์ยากลำบากมาได้
ความชื่นบานเล็กน้อยก็จะยิ่งใหญ่
เสียใจอย่างลึกซึ้งสำหรับการสูญเสีย
ยินดีเล็กๆ ที่ตัวเรายังหายใจได้ครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

• **
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2007, 01:51:41 PM »
ขณะที่ยังมีชีวิตอยู่ อยากทำอะไรก็ทำ ทำในสิ่งที่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นหรือสัตว์โลก มีน้ำใจต่อกัน รักกันให้มากๆ ยิ้มเข้าไว้ และอย่าลืมออกกำลังให้ทุกๆ วันนะครับ

« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2007, 11:16:19 PM »
ชีวิตของเราสั้นนักครับ เราไม่ควรประมาท  วันนี้เรายังหายใจอยู่  แล้ววันพรุ่งนี้ล่ะ  เราจะตื่นจากที่นอนหรือไม่  เกิด เจ็บ แก่ ตาย เป็นวัฏจักรของชีวิต ไม่มีใครหลีกเลี่ยงได้  สิ่งที่เหลือไว้คือ ความดีครับ

ออฟไลน์ magneto

• *
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 08:35:19 PM »
ขณะที่ยังมีชีวิตอยู่ อยากทำอะไรก็ทำ ทำในสิ่งที่ไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นหรือสัตว์โลก มีน้ำใจต่อกัน รักกันให้มากๆ ยิ้มเข้าไว้ และอย่าลืมออกกำลังให้ทุกๆ วันนะครับ

:headphone รูปนี้คุณ Charoen.P แมนมากเลยครับ เข้ากับธรรมชาติแป๊ะเลย   O0

« ตอบกลับ #266 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 08:56:15 PM »

:headphone รูปนี้คุณ Charoen.P แมนมากเลยครับ เข้ากับธรรมชาติแป๊ะเลย   O0

ผมดูสีหน้าคุณ  Charoen.P ตั้งแต่แรกแล้วคูณ Charoen.P  มีความมุ่งมั่นสูงมากเลยครับ สิ่งที่คุณ Charoen.P ทำได้ (ขี่จักรยานเป็นระยะทางกว่า ๆ 800 กม.)  ผมคงทำไม่ได้ เอาแค่ขี่จักรยานไปตลาดก็หอบแฮ๊ก ๆ แล้ว  :(  :(

• **
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 08 มกราคม, 2008, 12:46:49 PM »
ขอบคุณครับ ที่ชม (เขินจัง) :P :P :P

ช่วงหลังๆ ผมเห็นประโยชน์การออกกำลังกาย ร่างกายเราพัฒนาความแข็งแรง ความต้านทานต่อโรคทั่วไป เช่น ไข้หวัด ภูมืแพ้ ได้มากขึ้น ร่างกายแข็งแรงขึ้นเยอะ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมทดสอบร่างกายดู โดยการปั่นจักรยานไม่หยุดพัก ได้ระยะทางรวม 70 กม. (หยุดเฉพาะตอนติดไฟแดงช่วงออกจากบ้านและช่วงกลับบ้าน..............บ้านอยู่ในเมือง....555)  ซึ่งเมื่อก่อนอย่างมากแค่ 30 กม. ต้องหยุดพัก 10-15 นาที

ผลที่ได้ มีกำลังที่จะ DIY งานที่เรารักเราชอบได้อีกยาวนาน (คิดว่าอย่างนั้น) และกำลังจะเดินตามรอยพี่มุม ตามเส้นทาง SAKUMA