ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ  (อ่าน 213438 ครั้ง)

sama

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #720 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2007, 07:58:49 PM »
หนาวใจต่างหาก

ออฟไลน์ PINIJ

• Super Star.
  • **
  • vinyLPhile
    • PhooPheemKoff
Re: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #721 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2007, 08:49:15 PM »
เมื่อคืนผมคิดว่าจะไปร่วมด้วย ผมอ่านซื่อร้านในเวปคิดว่าจะจำได้ แต่พอไปถึงอาเขตุ เพื่อไปซื้อตัวให้แฟนเข้า กทม แล้วเกิดลืมซื่อร้าน เลยอดไป เห็นบรรยากาศแล้วเสียดายจัง  d_d :drunk จะไปขอบคุณเพื่อนในนี้ที่ขายหลอดไฟให้ในราคามิตรภาพ ว่าไฟรถสว่างดีมากๆ ครับ

และประทับใจในไมตรีของทุกท่าน ที่ได้พบและคุยกันในวันนั้นทุกท่านครับ O0 :whistling
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธันวาคม, 2007, 08:53:43 PM โดย PINIJ »
ข้อมูลส่วนตัว  http://phoopheem.multiply.com/ Thai Arabica Peaberry Coffee  กำลังพยายามปรับปรุงการคั่วกาแฟให้อร่อยที่สุดสำหรับตัวเองอยู่
MyFacebook  https://www.facebook.com/pinij.parnichwatra

playshop

« ตอบกลับ #722 เมื่อ: 09 ธันวาคม, 2007, 09:35:47 PM »
ยินดีต้อนรับครับ พี่PINIJ  ยังไงยังมีวันที่ 22/12/50 งานนับถอยหลังเข้าสู่ปี 2551 ล่วงหน้าและประชุมแผนงาน มีทติ้ง กพ 51 และงานครบรอบ คนรักหลอดภาคเหนือ
อายุครบ 1 ขวบด้วยครับ....(แป๊บเดียว 365 วันละ)  d_d d_d d_d d_d
และที่สำคัญ พรุ่งนี้ 10/12/50 งานรวมพลคน T-amp ภาคเหนือ ที่บ้านคุณเชียงใหม่ งานเริ่ม 9.30 AM ครับ คาดว่าจะรบกวนเจ้าของบ้านสักครึ่งวันครับ :headphone :headphone  สมาชิกท่านใดไม่ติดภาระกิจเรียนเชิญไปร่วมรับฟังกันนะครับ งานนี้ T-amp อย่างเดียวครับ.... d_d d_d d_d

rex

« ตอบกลับ #723 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 06:37:02 AM »
:cold ยินดีต้อนรับครับ  :showoff

ออฟไลน์ WIM

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #724 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 10:46:19 PM »
วันนี้ก็เรียบร้อยสำหรับมีตติงT-amp ผมตื่นเกือบไม่ทันโทรหาคุนหมิงปรากฎว่าไม่ตื่น เลยรีบรุดไปยังบ้านเกิดเหตนึกว่าจะสายปรากฏอีกครั้งว่าไปคนแรก คุณเชียงใหม่ยืนตาปรือๆงงๆอยู่หน้าบ้านทราบภายหลังว่ายังไม่ได้นอนไม่ทราบกลางคืนไปทำอะไรอยู่ บรรยากาศภายในห้องวอร์มของคุณเชียงใหม่ก่อน รูปล่างมารวมพลแล้วมีของคุณdynaman play458 และของคุณเชียงใหม่โดนทับอยู่ อะจึ๋ยๆ  :shutup :shutup
ส่วนไอ้ที่วางข้างๆลำโพงทางซ้ายมือเล็งๆไว้แล้วครับ ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ธันวาคม, 2007, 11:17:00 PM โดย WIM »
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #725 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 10:49:04 PM »
ใส้ในของคุณเชียงใหม่ดูดีมีสกุลมากๆ
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #726 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 10:51:40 PM »
ของคุณdynamanครับ โปรดสังเกตุขุมพลัง...55...ล้อเล่น มาแบบต้องต่อท่อน้ำเลี้ยง

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #727 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 10:55:39 PM »
การต่อท่อน้ำเลี้ยงจากของคุณplay458 ยังไม่พอไม่มีโวลลุ่มอีกต้องใช้ปรีมาร์คฯคลาสเอร้อนฉึ่งแต่เสียง O0

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #728 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 10:59:22 PM »
อันนี้ของพี่พริกไทยตามมาทีหลังครับ ดูโวลลุ่ม ถ่ายไว้เพราะวันนี้คุณเชียงใหม่เอามาแจกอีกยังต่อไม่เป็นเลย

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #729 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 11:03:12 PM »
อันนี้ครับที่นำมาแจกกัน ข้างล่างเป็นของเล่นใหม่ทวีตเตอร์เล็กกว่าจู๋แมวน้อยอีกเลยเรียกว่าจู๋หนูละกัน ปรากฏว่าได้เสียสตางค์สอยมาเรียบโร้ย...แต่ยังไม่จ่าย อิๆ เอาไว้ตอนเคาท์ดาวน์ละกัน ;D

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #730 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 11:06:53 PM »
สมาชิกที่มากันวันนี้ครับ พี่พงษ์มาตอนที่ผมจะกลับแล้ว ผมต้องกลับก่อนเพราะติดภาระกิจ.......ไม่ทราบว่ามีอะไรหลังจากนั้นบ้างมาเล่ากันต่อละกันครับ

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #731 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 2007, 11:13:19 PM »
ว่าเเล้วลืมอะไร ของเจ้าplay458ครับ ข้างในดูดีทีเดียว ส่วนข้างนอกอันที่ทับของคุณเชียงใหม่อยู่นั่นแหละครับ... ;D ;D

playshop

« ตอบกลับ #732 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2007, 09:14:05 PM »
หลังจาก อ.wim ต้องรีบไปงานภาระกิจ อื่น  เจ้าบ้าน คุณ เชียงใหม่ ได้โชว์ฝีมือทำข้าวซอย สูตรชาวเหนือแท้ ๆ ให้ได้ทานกัน อร่อยมากครับ ซัดกันไปไม่ต่ำกว่า 2 ชาม
งานนี้ อิ่มตา อิ่มหู อิ่มท้อง และก็ อิ่มใจ กับมิตรภาพและน้ำใจของเจ้าของบ้าน และ ความ มีใจ ของพี่ ๆ สมาชิกทุกท่านที่ไปร่วมงานครับ
สุดคุ้มกับ Tamp ครับ โดยเฉพาะ การ โมดิฟาย ของ อ.พริกไทย  O0 O0 ใช้เวลาน้อยมากในการทำ แต่ใช้หลักการทางทฤษฎีล้วน ๆ ครับ ทำให้ผมได้ แอมป์
เสียงดีในงบประมาณไม่มากไว้ใช้ อีก 1 ตัวครับ ต้องขอขอบคุณมากครับ....ถ้าอยากรู้ว่าโมยังไงต้องถาม อ.พริกไทยกันเองนะครับ ;D ;D ;D
ส่วนอีกเรื่องที่ถือว่าเป็นไฮไลท์ของงานคือ เรื่อง ไคโอ ครับ งานนี้มีมาให้ลองกัน 1 ชิ้น  คือ Fuse ครับ มันเป็นอะไรที่มหัศจรรย์มากครับ บอกได้คำเดียวว่า
อัพ อัพ มัน อัพ ขึ้นจริง ๆ (แต่ต้องเข้ากับ ซิสเต้มที่ตอบสนองด้วยนะครับ เพราะลองกับ ซิสเต้มธรรมดา มันไม่ อัพ ไม่อัพครับ :-\ :-\)
โดยรวม มีความสุขกับผลงานของตัวเอง และ ได้ ไบอัส จากงานของพี่ ๆ คอเดียวกัน มันได้อะไรให้กับชีวิตของตัวเองเยอะนะครับ
ขอบคุณ เจ้าบ้าน คุณ เชียงใหม่ และ ขอขอบคุณ ท่านสมาชิกที่มาร่วมงานทุกท่านนะครับ(ที่สละเวลามารวมตัวกันทั้ง ๆ ที่มีภาระกิจงานรออยู่กันทุกท่าน)
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2007, 09:18:47 PM โดย PLAY458 »

rex

« ตอบกลับ #733 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2007, 10:37:28 PM »
ยินดีต้อนรับ พี่ๆเพื่อนๆ ทุกท่านครับ เอาไว้ลำโพงตัวใหม่เสร็จ คงต้องเชิญ พี่ๆทุกท่านอีกรอบครับ
ยอมรับเสียง T-AMP ของพี่พริกไท ครับเสียงดีจริงๆ แถมถูกสไตส์ผมตรงลด อุปกรณ์ด้วย  O0 เสียงของคุณ PLAY458 ก็ไม่ธรรมดาเสียงกลอง เหมือนกลองปอยหลวง เสียงของ คุณไดนาแมนก็ดีมากครับ (ใช้ยาโด๊ป) เอาไว้ชุดของแต่ละท่านพร้อมเราค่อยเจอกันอีกทีครับ   ตอนนี้โปรเจก AMP คงทำอีก 2 - 3 ตัว และปรีแอมป์ รอเครื่องเล่นซีดีจากพี่ มะโนพงษ์ จะได้ทดลองทำดีทูเอตัวใหม่  และลำโพงที่ทดลองเสร็จแล้ว ESL (Electrostatic Loudspeaker) แต่จะสร้างให้ใหญ่ขึ้นครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม, 2007, 10:40:22 PM โดย เชียงใหม่ »

ออฟไลน์ พริกไทย

« ตอบกลับ #734 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 2007, 11:29:55 PM »
ขอ ขอบคุณ คุณเชียงใหม่ เจ้าภาพ งานนี้ ด้วยครับ ได้ฟัง system ดีๆ ได้อิ่มท้อง กับข้าวซอย รสชาติที่อร่อยมาก แล้วยังมี ของแถมของฝาก ติดมือ กลับบ้าน เพียบ งานนี้ พวกเรา ได้เห็นได้ ฟัง ศักยภาพของ เจ้า T amp แล้ว น่าสนใจครับ เราเคย ฟัง แต่ แอมป์ หลอด ซึ่ง เป็น อนาล็อก สุดๆ กับ แอมป์ ทรานซิสเตอร์ , เฟ็ต ซึ่งสไตล์ เสียงจะต่างจากหลอดพอควร แต่ เมื่อ มาฟัง เจ้า ดิจิตัล แอมป์ Tamp ตัวนี้ กลัย ให้ เสียงโดยรวม เข้าใกล้ แอมป์ หลอด มากทีเดียว น่าสนใจครับ
ข้อดีอีกข้อ ของ เจ้า Tamp คือ ประหยัดไฟ มาก เจ้าตัว ที่ผมใช้ กินไฟเฉลี่ย ประมาณ 7W ที่ระดับเสียงปานกลาง ถ้าใช้ฟังเพลง ประจำแทน system หลอดได้ น่าจะช่วยกัน รนรงค์ ภาวะโลกร้อนได้ เยอะ ผมเลยทำตัวถัง แอมป์ เป็น พลาสติก เลย เพราะ ตัวแอมป์ เกือบไม่ร้อน เลย
ผมให้คะแนน เด็มร้อย ครับ กับความสามารถ ต่อ ราคา ต่อพลังงานไฟฟ้า ที่ใช้ กับความสุข ในการฟังเพลงที่ได้รับ คุ้มค่า มาก
ต้อง ยกเครดิต ให้ คุณplay458 ครับ ที่ไป แสวงหา เจ้า tamp มาให้เล่น กัน
เจ้าฟิวส์ cryo ทำให้ ผม มองเทคในใลยี่ กับ ไสยศาสตร์  เริม แยกแยะ ยากขึ้น จริง ๆ แล้ว ไสยศาสตร์ ก็เป็น วิชาการที่ยังไม่ส่ามารถ อธิบาย ได้ด้วย ทฤษฎี ทางวิทยาศาสตร์ ที่มีองค์ความรู้ ในปัจจุบัน นี้ เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #735 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 12:20:04 AM »
กลับไปดูเรื่องการนำไฟฟ้าในโลหะแล้วพอจะเข้าใจผลของcryoโดยเฉพาะกับทางผ่านกระแส ทางที่ดีไปทำกับขั้วปลั๊กไฟและแจ็คต่างๆด้วยทำไว้ไม่เสียหายเสียแต่ตังค์ ดูแล้วพวกโลหะไม่ต้องคำนึงอะไรมากมันยืดหดตามอุณหภูมิได้ดีให้คุนหมิงลองดูเลยใส่ในลูกโป่งจุ่มเลยแล้วปล่อยให้แห้งไปเองดีกว่าทิ้งเปล่าๆแล้วเอามาลองฟังดูไม่ลองไม่รู้ครับ
สำหรับทีแอมป์เอาไว้2022มาแล้วเจอกันแน่นอนครับมันเล่นได้เยอะดีเสียงแนวชำแหละถูกใจกัดหูน้อยกว่าอ็อปแอมป์ มันมีพลัง รายละเอียดเยอะ แต่ไม่จัด นี่แหละที่ต้องการ แต่ยังไงก็ขอทดลองฟังจริงๆจังๆดูก่อน(ยังไม่แน่ใจเรื่องฮาร์โมนิค+แอมเบี๊ยนได้ฟังแค่ติ๊ดเดียวเองเสียดาย)เผื่อได้ช่วยแก้ปัญหาโลกร้อน.... :victory

• **
« ตอบกลับ #736 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 07:57:56 AM »
อ้างถึง
และลำโพงที่ทดลองเสร็จแล้ว ESL (Electrostatic Loudspeaker) แต่จะสร้างให้ใหญ่ขึ้นครับ
เป็นโปรเจคที่น่าสนใจมากละครับ ถ้ายากจะฟังได้เลยในตอนนี้ ยินดีต้อนรับชาวเมืองเหนือทุกท่านครับ ตอนนี้ผมมาเป็นคนลำพูนเต็มตัวแล้ว ช่วงนี้หลังห้าโมงเย็นยินดีต้อนรับมาทดลองฟัง ESL 63 ขับด้วย 211 SET Amp (DIY) ได้เลยครับ ผมอยู่แถวบ้านฮ่องกอม่วงอ่ะครับ
ข้อมูลส่วนตัว  http://phoopheem.multiply.com/ Thai Arabica Peaberry Coffee  กำลังพยายามปรับปรุงการคั่วกาแฟให้อร่อยที่สุดสำหรับตัวเองอยู่
MyFacebook  https://www.facebook.com/pinij.parnichwatra

playshop

« ตอบกลับ #737 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 08:17:35 AM »
อ้างถึง
และลำโพงที่ทดลองเสร็จแล้ว ESL (Electrostatic Loudspeaker) แต่จะสร้างให้ใหญ่ขึ้นครับ
เป็นโปรเจคที่น่าสนใจมากละครับ ถ้ายากจะฟังได้เลยในตอนนี้ ยินดีต้อนรับชาวเมืองเหนือทุกท่านครับ ตอนนี้ผมมาเป็นคนลำพูนเต็มตัวแล้ว ช่วงนี้หลังห้าโมงเย็นยินดีต้อนรับมาทดลองฟัง ESL 63 ขับด้วย 211 SET Amp (DIY) ได้เลยครับ ผมอยู่แถวบ้านฮ่องกอม่วงอ่ะครับ
หวัดดีครับ  :headphone :headphone
คาดว่าน่าจะมีโครงการ ไปเยี่ยมเยือน ห้องฟังของพี่ ๆ สมาชิกกันบ้างนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ PokkyMan

• *
« ตอบกลับ #738 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 08:41:15 AM »
อ้างถึง

อ้าวพี่ไปอยู่ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ ไม่กลับมากรุงเทพแล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #739 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 10:57:01 AM »
ตอนนี้ผมมาเป็นคนลำพูนเต็มตัวแล้ว ช่วงนี้หลังห้าโมงเย็นยินดีต้อนรับมาทดลองฟัง ESL 63 ขับด้วย 211 SET Amp (DIY) ได้เลยครับ ผมอยู่แถวบ้านฮ่องกอม่วงอ่ะครับ

อย่างนั้นก็ดีครับ เอาไว้ในอนาคตอันใกล้ ผมอาจจะไปสมทบที่ภาคเหนือด้วยอีกคนครับ

• **
« ตอบกลับ #740 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 05:57:55 PM »
พอดีแฟนเป็น จาวเหนือ ก็เลยย้ายตามแฟนมาอยู่เมืองเหนือตลอดไปเลยละครับ ขึ้นมาอยู่มาตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมาละครับ

เมืองเหนืออากาศดี คนใจดีน่ารักกันทุกคนครับ ผมชอบที่นี่มั๊กๆ รีบๆ ขึ้นมาอยู่เป็นเพื่อนกันครับ ก่อนที่ กทม จะต้องจ่ายค่าสูบน้ำลงทะเลรายปี กันอีกไม่กี่ปีข้างหน้า!!

หากจะจัดมิสติ่งเล็กๆ กับลำโพง ESL ที่ขับค่อนข้างจะยากสักหน่อย เพื่อเป็นการเช็คความพร้อมว่าแอมป์ได้วัตต์ถึงหรือยัง? ที่บ้านผมก่อนวันดวนครั้งใหญ่ก็เชิญได้เลยนะครับ

d_d :drunk

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #741 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 2007, 07:46:34 PM »
พอดีแฟนเป็น จาวเหนือ ก็เลยย้ายตามแฟนมาอยู่เมืองเหนือตลอดไปเลยละครับ ขึ้นมาอยู่มาตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมาละครับ

เมืองเหนืออากาศดี คนใจดีน่ารักกันทุกคนครับ ผมชอบที่นี่มั๊กๆ รีบๆ ขึ้นมาอยู่เป็นเพื่อนกันครับ ก่อนที่ กทม จะต้องจ่ายค่าสูบน้ำลงทะเลรายปี กันอีกไม่กี่ปีข้างหน้า!!

หากจะจัดมิสติ่งเล็กๆ กับลำโพง ESL ที่ขับค่อนข้างจะยากสักหน่อย เพื่อเป็นการเช็คความพร้อมว่าแอมป์ได้วัตต์ถึงหรือยัง? ที่บ้านผมก่อนวันดวนครั้งใหญ่ก็เชิญได้เลยนะครับ

d_d :drunk

น่าเสียดายนะครับ ผมขึ้นมาเหนือก่อนเมื่อ 5 เดือนที่แล้ว ( มา 22 มกราคม 50 ย้ายกลับด่วน เมื่อวันที่  9 กรกฎาคม 50 )  (มาอยู่ที่อำเภอเวียงหนองล่อง จ. ลำพูน) ต้องรีบกลับบ้านด้วยเหตุแห่งลูกชายครับ ถ้าเขาจบปีนี้ (2550)  ผมคงไม่กลับแน่ ๆ ครับ พอดีเขาติดอีก 1-2 วิชา ต้องเลื่อนไปรับปริญญาปีหน้า (เรียนวิศวกรรมคอมฯ ม. สุรนารี) ทำให้ผมต้องรับบากใจ เพราะแม่บ้านเขาลาออกจากงานแล้ว เตรียมพากันไปตั้งรกรากที่จังหวัดลำพูนกัน นี้ผมต้องเริ่มต้นใหม่อีกแล้วครับ วิ่งกลับไปที่ภาคเหนืออีกครั้ง ยังไม่รู้ว่าจะได้ที่ลำพูน หรือ ลำปาง

น่าเสียดายนะครับ อยู่ใกล้ ๆ กัน เวลาต่างกัน ไม่กี่เดือน

« ตอบกลับ #742 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2007, 08:20:58 AM »
กลับไปดูเรื่องการนำไฟฟ้าในโลหะแล้วพอจะเข้าใจผลของcryoโดยเฉพาะกับทางผ่านกระแส ทางที่ดีไปทำกับขั้วปลั๊กไฟและแจ็คต่างๆด้วยทำไว้ไม่เสียหายเสียแต่ตังค์ ดูแล้วพวกโลหะไม่ต้องคำนึงอะไรมากมันยืดหดตามอุณหภูมิได้ดีให้คุนหมิงลองดูเลยใส่ในลูกโป่งจุ่มเลยแล้วปล่อยให้แห้งไปเองดีกว่าทิ้งเปล่าๆแล้วเอามาลองฟังดูไม่ลองไม่รู้ครับ
สำหรับทีแอมป์เอาไว้2022มาแล้วเจอกันแน่นอนครับมันเล่นได้เยอะดีเสียงแนวชำแหละถูกใจกัดหูน้อยกว่าอ็อปแอมป์ มันมีพลัง รายละเอียดเยอะ แต่ไม่จัด นี่แหละที่ต้องการ แต่ยังไงก็ขอทดลองฟังจริงๆจังๆดูก่อน(ยังไม่แน่ใจเรื่องฮาร์โมนิค+แอมเบี๊ยนได้ฟังแค่ติ๊ดเดียวเองเสียดาย)เผื่อได้ช่วยแก้ปัญหาโลกร้อน.... :victory
อิ อิ ผม หมายถึง cyro fuse ที่มีการทดลองว่า ระหว่างการใส่เข้าไปในวงจร กับ การต่อตรง การมี fuse พ่วงในวงจร ให้ เสียงปรุงแต่ง ดีขึ้น ตรงนี้ ผมอธิบายไม่ได้ ว่า ทำไม :kicking  :kicking  คุณ wim คิดออก นัด  d_d  d_d  d_d แล้วอธิบายให้หน่อย

« ตอบกลับ #743 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2007, 08:24:18 AM »
ยินดีต้อนรับ คุณ PINIJ มาเป็น จาวเหนือ ครับ ครั้งหน้า ถ้ามี meeting เชิญด้วยนะครับ จะได้พบปะ แลกเปลี่ยนทัศนะกัน ถ้าคุณ PINIJ พร้อม ผมก็อยากไปเยี่ยม ลองฟัง เจ้า ESL เหมือนกัน ครับ

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #744 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2007, 11:55:33 AM »
อิ อิ ผม หมายถึง cyro fuse ที่มีการทดลองว่า ระหว่างการใส่เข้าไปในวงจร กับ การต่อตรง การมี fuse พ่วงในวงจร ให้ เสียงปรุงแต่ง ดีขึ้น ตรงนี้ ผมอธิบายไม่ได้ ว่า ทำไม :kicking  :kicking  คุณ wim คิดออก นัด  d_d  d_d  d_d แล้วอธิบายให้หน่อย

ก็ลองเอาลวดทองแดงไปcryoแล้วต่อแทนฟิวส์ดูว่าให้ผลเหมือนกันหรือไม่ แล้วการต่อตรงที่ทดลองกันทำอย่างไรครับไม่ใช่เอาปากคีบคีบนะครับมันไม่แน่นมีนอยส์แน่นอนเพราะเป็นไฟสูงรายละเอียดด้านหลังๆหายหมด ต้องเอาสายไฟบัดกรีกับกระบอกฟิวส์เก่าๆเเล้วเสียบแทนดูจะได้ไม่มีเงื่อนไขอื่นๆมาไบอัส ทุกจุดที่เป็นทางผ่านสามารถเป็นฟิลเตอร์ได้หมด ถ้าหากให้คิดเอาง่ายๆในตอนนี้ cryo fuse ก็เหมือนฟิลเตอร์อันหนึ่งที่ทำตัวเหมือนคอนดิชันเนอร์คอยจัดระเบียบจังหวะการไหลของอิเล็กตรอนที่ผ่านตัวมันไม่ให้ฟุ้งกระจัดกระจาย(เปรียบเทียบได้กับแสงเลเซอร์) เนื่องจากฟิวส์เป็นหนึ่งในทางผ่านให้ครบวงจรผลนี้จึงมีผลกระทบทั้งหมดทั้งวงจรไฟ อันนี้ผมคิดเหมาเอาคร่าวๆคนเดียวโดยอิงทฤษฎีนิดหน่อยแต่ความจริงที่เกิดขึ้นจริงๆอาจมีอะไรมากกว่านี้ก็ได้ ต้องลงลึกในทฤษฎีเทอร์โมไดนามิกส์ของของเเข็งซึ่งผมได้คืนท่านอาจารย์ไปหมดแล้ว ;D ;D อย่างเช่นสารบางชนิดที่อุณหภูมิต่ำมากๆ(-198'Cในไนโตรเจนเหลว)จะกลายเป็นซุปเปอร์คอนดัคเตอร์ ส่วนปรอทจะเป็นที่4เคลวิน(ในฮีเลียมเหลว)

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #745 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2007, 12:14:37 PM »
อ้างถึง

น่าสนใจครับ ESL 63 ไม่ได้ยินเสียงมานานมากเเล้ว แต่ยังจำน้ำเสียงได้อยู่ลางๆ :headphone :headphone

• **
« ตอบกลับ #746 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2007, 12:52:20 PM »
เรียนเชิญ จาวเหนือทุกท่านครับ พรุ่งนี้ผมคงจะว่างละครับ PM นัดแนะกันได้เลยครับ d_d

ESL ที่ผมรู้จักและเคยฟังอยู่สามหรือสี่ยี่ห้อ แต่ละยี่ห้อเสียงไม่คล้ายกันเลย แม้แต่ยี่ห้อเดียว

ของ QUAD ที่ผมเคยฟังเป็นรุ่นแรกสุด  SEL 57 Stacked (ใช้ลำโพงข้างละสองวางเทินซ้อนกัน รวมเป็นสี่ตัวแบบสะเตอร์ริโอ) ประทับใจผมมั๊กๆ แต่พอเอาออกเหลือข้างละตัวมันก็หมดแรงฟังไม่มัน เสียงมันก็ต่างจาก  QUAD ESL 63 (รุ่นปัจจุบัน  ESL 2805 ทำตามแบบรุ่นนี้ครับ) ปีหน้าผมกะว่าจะเอาตัวที่บ้านเมืองใต้อีกคู่หนึ่งขึ้นมา Stacked กันคงจะฟังมันกว่านี้ ก็หวังว่าเสียงมันคงยิ่งใหญ่มากขึ้นแบบรุ่นพี่  ESL 57

ก็อยากจะฟังของคุณเชียงใหม่ว่าจะออกมาเป็นแบบไหน? เสร็จเมื่อไรบอกด้วยครับ แต่ขอแนะนำให้ทำหลายตัวเอามา  Stacked มันถึงจะฟังได้สะใจละครับ (ตอนนี้ก๋วน QUAD ESL ใน กทม กำลังจะสั่งแผ่น Mira เข้ามาถ้าสนใจจะสั่งด้วยพร้อมกันก็ได้เลยนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม, 2007, 09:31:14 PM โดย PINIJ »

rex

« ตอบกลับ #747 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 2007, 10:07:55 PM »
เรียนเชิญ จาวเหนือทุกท่านครับ พรุ่งนี้ผมคงจะว่างละครับ PM นัดแนะกันได้เลยครับ d_d

ESL ที่ผมรู้จักและเคยฟังอยู่สามหรือสี่ยี่ห้อ แต่ละยี่ห้อเสียงไม่คล้ายกันเลย แม้แต่ยี่ห้อเดียว

ของ QUAD ที่ผมเคยฟังเป็นรุ่นแรกสุด  SEL 57 Stacked (ใช้ลำโพงข้างละสองวางเทินซ้อนกัน รวมเป็นสี่ตัวแบบสะเตอร์ริโอ) ประทับใจผมมั๊กๆ แต่พอเอาออกเหลือข้างละตัวมันก็หมดแรงฟังไม่มัน เสียงมันก็ต่างจาก  QUAD ESL 63 (รุ่นปัจจุบัน  ESL 2805 ทำตามแบบรุ่นนี้ครับ) ปีหน้าผมกะว่าจะเอาตัวที่บ้านเมืองใต้อีกคู่หนึ่งขึ้นมา Stacked กันคงจะฟังมันกว่านี้ ก็หวังว่าเสียงมันคงยิ่งใหญ่มากขึ้นแบบรุ่นพี่  ESL 57

ก็อยากจะฟังของคุณเชียงใหม่ว่าจะออกมาเป็นแบบไหน? เสร็จเมื่อไรบอกด้วยครับ แต่ขอแนะนำให้ทำหลายตัวเอามา  Stacked มันถึงจะฟังได้สะใจละครับ (ตอนนี้ก๋วน QUAD ESL ใน กทม กำลังจะสั่งแผ่น Mira เข้ามาถ้าสนใจจะสั่งด้วยพร้อมกันก็ได้เลยนะครับ)

สวัสดีครับ

ของผมยังไม่ได้ฟังง่ายๆหรอกครับ กำลังทุ่มเททำตัวนี้อยู่ครับ ESL ต้องรอไปอีกระยะหนึ่งครับ

ปล.เงินหมดครับ

ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #748 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 09:57:55 AM »
ซาลาเปา...แจ่มจริงๆ แต่ตู้ยังไม่หุ้มผิวนี่ขี้เหร่จัง... ;D ;D
ESL ต้องทำตัวประมาณประตูบ้านดีมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ หมอต๊อบ

« ตอบกลับ #749 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 10:10:38 AM »

สวัสดีครับ

ของผมยังไม่ได้ฟังง่ายๆหรอกครับ กำลังทุ่มเททำตัวนี้อยู่ครับ ESL ต้องรอไปอีกระยะหนึ่งครับ

ปล.เงินหมดครับ

ขอขอบคุณครับ
ลำโพงคู่นี้จะตั้งชื่ออะไร เห็นมี รำมะนา - สะบัดไชย - ตะโพน ยังเหลืออีกชือ มโหระทึก ครับ
ที่ยู่ติดต่อได้
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #750 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 12:00:56 PM »
เหลือกลองเพลอีกอัน... ;D

playshop

« ตอบกลับ #751 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 02:12:43 PM »
ชื่อ ลำโพง ปอยหลวง ก็ได้ครับ จะได้เข้ากับ TA2020 รุ่นงาน ปอยหลวง ของผม อิอิอิอิ ;D ;D ;D

playshop

« ตอบกลับ #752 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 02:36:52 PM »
แต่น่าจะชื่อ เปิงมาง นะครับ  แนวเสียงน่าจะ เน้น ลึก ๆ ลับ ๆ หนัก ๆ นะครับ  ;D ;D ;D

rex

« ตอบกลับ #753 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 02:46:32 PM »
แต่น่าจะชื่อ เปิงมาง นะครับ  แนวเสียงน่าจะ เน้น ลึก ๆ ลับ ๆ หนัก ๆ นะครับ  ;D ;D ;D

ถูกต้องนะครับ ทายใจผมถูกจริงๆครับ เพราะโครงงานนี้เริ่มก่อสร้างเมื่อ 2 ปี ก่อนเปลี่ยนมาหลายเวอร์ชั่นแล้ว เพิ่งจะมาลงตัวให้ เวอร์ชั่นนี้ครับ

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #754 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 2007, 03:08:59 PM »
เปิงมางผมก็คิดไว้เหมือนกันชื่อมันได้อารมณ์ดี เเต่กลัวมีผีสิงเหมือนในหนัง :bat

« ตอบกลับ #755 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 2007, 11:53:20 PM »
วันนี้ เงียบ กัน จัง  :yahoo   :yahoo

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #756 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 12:35:12 AM »
เสาร์อาทิตย์ทีไรเงียบทุกทีเลย  วันนี้ไปเลือกตั้งมาแล้วบ้านเมืองไม่รู้มันจะเป็นยังไงต่อไป ถ้าไม่มีกลุ่มผลประโยชน์ใหม่ เก่า และโบราณ ต่างๆเหล่านี้คงไม่วุ่นวาย สงสารในหลวงจัง

• **
« ตอบกลับ #757 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 09:16:15 AM »
เห็นบอกว่ามันเงียบๆ ผมเลยเอารูปลำโพง ESL 63 Stacked กันแล้วเท่าบานประตูตามที่คุณ Wim บอก เพื่อมากระตุ้นคุณเชียงใหม่ให้ลุยต่อไป อย่างเพิ่งหยุดละครับ  และรูปข้างล่างคือ ESL 63 ของผมที่จะเอาขึ้นมา Stack กันที่เมืองเหนือเพิ่มให้มันมีพลังมากขึ้นไปอีกแบบการยกกำลังสองละครับ

playshop

« ตอบกลับ #758 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 04:56:43 PM »
ในที่สุด 6080 ของผมก็ร้องเพลงได้แล้วครับ

playshop

« ตอบกลับ #759 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 05:04:14 PM »
ลองแบบกระสือ ๆ ไปพลาง ๆ ก่อนครับ งานนี้ต้องขอบคุณ พี่ ๆ สมาชิกที่มาช่วยหาข้อผิดพลาดของผมเองครับ (ใส่ R ผิดค่าครับ)
ขอบคุณ อ.wim คุณdynaman ที่เป็นคนหาเจอความผิดพลาดของผมครับ คุณ เชียงใหม่ ที่คอยบอกทาง โทรศัพท์ ว่ามีจุดผิดพลาด แต่ผมหาไม่เจอด้วยไม่รอบคอบครับ
ขอบคุณ พี่ หมอต๊อบ ที่มานั่ง เป็นกำลังใจให้จน ร้องเพลงได้ครับ  งานนี้ ต้องยอมรับความผิดพลาดทั้งหมดเองครับ ถ้าไม่ได้ พี่ ๆ สมาชิกมาช่วยดู คงยังงมโข่งอยู่ที่เดิมละครับ  สรุป ด้วยความใจร้อน อยากฟังทำให้เกิดข้อผิดพลาดครับ   ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #760 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 07:40:29 PM »
เสียงเป็น ไง บ้าง รายงาน ด้วย

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #761 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 10:37:58 PM »
6080PPทำไว้ฟังที่โต๊ะทำงานน่าจะเวิร์คสุดๆเห็นว่าขับไททันอะตอมเขย่าแข้งเขย่าขาตามได้เลย(ใส่ไข่เพิ่มให้) ให้เจ้าตัวมาเล่าเองได้อารมณ์กว่า อิ อิ  ;D ;D

คุณPINIJครับ...เห็นแล้วอยากไปฟังสแต็คESL63จริงๆ คงได้มีโอกาสไปเยี่ยมชมสักครั้งครับ รอสมาชิกพร้อมเมื่อไหร่คงได้ยกกันไป :drive1

playshop

« ตอบกลับ #762 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 10:39:08 PM »
สวัสดีครับ พี่ พริกไทย
พละกำลังใช้ได้ดีทีเดียวครับสมกับเป็น PP  ต่อเป็น อินทีเกตโดยไม่ต้องใช้ปรีช่วย แหล่งโปรแกรม ใช้ Ipod ตัวเล็ก ให้เสียงออกมาครบครับ เบส กลาง แหลม
คงต้องเบรินท์สักพักแล้วค่อยจูนด์ครับ...พรุ่งนี้จะลอง เอา อีก 2 คู่ ที่ได้มาจาก คุณ JAMIE มาลองเสียงดูครับ อีกงานคืองานแท่นครับ น่าจะ ป๋าจี๊ด อีกตามเคยละครับ
ส่วนหม้อแปลง OPT กำลัง คิดอยู่ว่าจะลองของ สำนักไหนดีครับ ตอนนี้ใช้ แสงทอง 6K ไปพลาง ๆก่อนครับ อ้อ อีกอย่าง พรุ่งนี้จะลอง ต่อ FB ดูครับว่าจะให้เสียงแบบไหน...
ส่วนงาน เค้าท์ดาวน์ล่วงหน้า + ประชุมการจัดงานมีทติ้ง กพ.51 เป็นวันศุกร์ ที่ 21/12/50 ท่านสมาชิกจะสะดวกไหมครับ เพราะสมาชิกบางท่าน ติดภาระกิจวันเสาร์อีกอย่างเค้าห้ามขาย LLGGHH ในวันที่ 22/12/50 ด้วยครับ ขอความคิดเห็นจากท่านสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

playshop

« ตอบกลับ #763 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2007, 10:54:30 PM »
6080PPทำไว้ฟังที่โต๊ะทำงานน่าจะเวิร์คสุดๆเห็นว่าขับไททันอะตอมเขย่าแข้งเขย่าขาตามได้เลย(ใส่ไข่เพิ่มให้) ให้เจ้าตัวมาเล่าเองได้อารมณ์กว่า อิ อิ  ;D ;D
 ;D ;D ;D
คิดถูกจริง ๆ ครับที่ยกเจ้า TYTON  ไปใช้ที่ร้านมันเข้ากับแอมป์หลอดได้ดีจริง ๆ ครับ ได้ยินครั้งแรกนี่โห... O0 คิดว่าถ้าไม่กินพื้นที่จนมากเกินไปคงจะใช้เป็น ซิสเต้มไว้ฟังที่ทำงานสักระยะหนึ่งครับ....จะได้ไว้ต้อนรับ พี่ ๆ สมาชิกที่แวะเวียนมาเที่ยวด้วยครับ... ;D ;D ตอนนี้มีไฟ ไปทำ 365 วัน 300 B ต่อแล้วครับ :showoff :showoff   อิอิอิ :headphone :headphone

satanathat

« ตอบกลับ #764 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2007, 06:23:23 AM »
สวัสดีครับ พี่ พริกไทย
พละกำลังใช้ได้ดีทีเดียวครับสมกับเป็น PP  ต่อเป็น อินทีเกตโดยไม่ต้องใช้ปรีช่วย แหล่งโปรแกรม ใช้ Ipod ตัวเล็ก ให้เสียงออกมาครบครับ เบส กลาง แหลม
คงต้องเบรินท์สักพักแล้วค่อยจูนด์ครับ...พรุ่งนี้จะลอง เอา อีก 2 คู่ ที่ได้มาจาก คุณ JAMIE มาลองเสียงดูครับ อีกงานคืองานแท่นครับ น่าจะ ป๋าจี๊ด อีกตามเคยละครับ
ส่วนหม้อแปลง OPT กำลัง คิดอยู่ว่าจะลองของ สำนักไหนดีครับ ตอนนี้ใช้ แสงทอง 6K ไปพลาง ๆก่อนครับ อ้อ อีกอย่าง พรุ่งนี้จะลอง ต่อ FB ดูครับว่าจะให้เสียงแบบไหน...
ส่วนงาน เค้าท์ดาวน์ล่วงหน้า + ประชุมการจัดงานมีทติ้ง กพ.51 เป็นวันศุกร์ ที่ 21/12/50 ท่านสมาชิกจะสะดวกไหมครับ เพราะสมาชิกบางท่าน ติดภาระกิจวันเสาร์อีกอย่างเค้าห้ามขาย LLGGHH ในวันที่ 22/12/50 ด้วยครับ ขอความคิดเห็นจากท่านสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

เค้าท์ดาวน์ล่วงหน้า + ประชุมการจัดงานมีทติ้ง กพ.51 เป็นวันศุกร์ ที่ วันที่ 22/12/50 ok ครับ 1เสียง c)

• **
« ตอบกลับ #765 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2007, 07:42:25 AM »

คุณPINIJครับ...เห็นแล้วอยากไปฟังสแต็คESL63จริงๆ คงได้มีโอกาสไปเยี่ยมชมสักครั้งครับ รอสมาชิกพร้อมเมื่อไหร่คงได้ยกกันไป :drive1

ผมคิดว่าจะลงไปรับแฟนจาก กทม ขึ้นมาอยู่ด้วยที่เมืองเหนือในวันศุกร์ ผมอาจเลื่อนวันลงไปรับจะไปเจอพวกเราก็แล้วกันส์ d_d :drunk

ยินดีต้อนรับคุณ WIM ครับ ถ้าว่างเข้ามาฟังคนเดียวก็ยินดีต้อนรับครับ การเสต็กคงเป็นปีหน้าถึงจะได้ฟังกันครับ มันจะทำให้เสียงที่ดูแรงน้อยเพิ่มขึ้นขึ้นในความคิดผมว่ามากกว่าสองเท่า อาจได้ถึงสี่เท่าละครับ ใครมีลำโพงเหมือนกันลองทำดูนะครับ แล้วจะบอกว่าลำโพงราคาล้านที่เคยได้ยินนั้น เสียงจากมิดเบสขึ้นไปของเราลำโพงเล็กๆ ก็ทำได้ดีไม่แพ้เขาเลยละ ผมเคยฟัง Quad ESL 57 Stacked มากลับไม่ Stacked มันคนละเรื่องกันเลยละครับ ปีหน้าคิดว่าจะยก Focus FS 68 Stacked ขึ้นมาทั้งชุดจากบ้านที่ อยุธยาเช่นกันละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม, 2007, 07:58:27 AM โดย PINIJ »

playshop

« ตอบกลับ #766 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2007, 05:49:06 PM »
รอแท่น 6080 ตอนนี้ฟังแบบนี้ไปพลาง ๆ ครับ (แต่มันอยู่บนโต๊ะทำงานนี่  :sweatdrop :sweatdrop อุ่น ๆ ดีครับ)

playshop

« ตอบกลับ #767 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2007, 05:53:45 PM »
สถานที่ประชุมจะใช้ที่เดิมหรือเปลี่ยนที่ใหม่ครับ...รบกวนท่านสมาชิกร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับ....เหลืออีกแค่ 4 วันเองถ้าไม่ประชุมกันก่อนกลัวว่าเดือนหน้าจะติดภาระกิจกันยาวนะครับ... d_d d_d d_d d_d

rex

« ตอบกลับ #768 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2007, 12:14:15 AM »
6080 น่าจะจับมาขนาน แล้วจับมาทำ ผลักดัน อีกที ;D

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2007, 12:33:17 AM »
ตกลงเห็นด้วย21นี้ที่เก่าเวลาเดิมเลยครับ c) คุณPLAY458รีบๆมาหน่อยเดี๋ยวดึกเกิน ตอนเช้าวันเสาร์ต้องขับรถไปเชียงรายครับ...  :victory

เชิญทุกท่านเลยนะครับ รวมทั้งทิดสึกใหม่ด้วย   ;D

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2007, 12:35:10 AM »
6080 น่าจะจับมาขนาน แล้วจับมาทำ ผลักดัน อีกที ;D
มันหาmatch quad ยากนา...ไม่งั้นก็ไบอัสของใครของมันเลยเหมือน8หลอด

« ตอบกลับ #771 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2007, 10:48:18 AM »
สถานที่ประชุมจะใช้ที่เดิมหรือเปลี่ยนที่ใหม่ครับ...รบกวนท่านสมาชิกร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยครับ....เหลืออีกแค่ 4 วันเองถ้าไม่ประชุมกันก่อนกลัวว่าเดือนหน้าจะติดภาระกิจกันยาวนะครับ... d_d d_d d_d d_d
ตกลงเห็นด้วย21นี้ที่เก่าเวลาเดิมเลยครับ c) คุณPLAY458รีบๆมาหน่อยเดี๋ยวดึกเกิน ตอนเช้าวันเสาร์ต้องขับรถไปเชียงรายครับ...  :victory

เชิญทุกท่านเลยนะครับ รวมทั้งทิดสึกใหม่ด้วย   ;D

เสียดาย....อาจไปไม่ทัน ช่วงนี้ ติวเข้ม นศพ. เตรียมสอบ National License  16.30 - 20.00 น. ทุกวัน จนถึง 30 ธค 50 จะพยายาม ซิ่งไปให้ทัน 22.30 :cc_scooter :boat :plane
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม, 2007, 10:50:03 AM โดย หมอต๊อบ »
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2007, 12:38:01 PM »
29-30-31 ผมว่างตลอดครับว่าจะนอนอยู่บ้าน

playshop

« ตอบกลับ #773 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2007, 04:45:26 PM »
29-30-31 ผมว่างตลอดครับว่าจะนอนอยู่บ้าน
ว่างแล้ว ก็อย่าลืม ผลิตผลงานออกมาโชว์ก่อนงาน กพ.51ด้วยนะครับ.... :showoff :showoff

ออฟไลน์ หลอดหัวแหลม

« ตอบกลับ #774 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 10:16:19 AM »
ขอสูมาเต๊อะทุกท่านครับ
มาแล้วครับพ่อแม่พี่น้องครับ

ออฟไลน์ หลอดหัวแหลม

« ตอบกลับ #775 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 10:33:58 AM »
ขอสูมาเต๊อะทุกท่านครับ พี่น้อง DIY ภาคเหนือครับ เห็นทุกท่านคึกคักกันมากน่าสนุกจริงๆครับ ช่วงนี้งานผมเบามือลงไปบ้างแล้วครับคิดถึงทุกๆท่านจริงๆครับ
ก่อนอื่นผมอยากให้ท่านใช้โอกาสพบปะกันวันที่ 21/12/50 นี้หาแกนนำภาคเหนือแทนผมด้วยก็ดีครับ เพราะผมบกพร่องจริงๆ ไม่สามารถเป็นประธานที่ดีได้เกือบครึ่งปีที่ไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมเลยครับ แต่หลังจากพ้นเดือน มค. ไปแล้วคิดว่าจะมีเวลามากขึ้นครับ และหากจะให้ผมเสนอตอนนี้คือ
1. ผมจะลาออกจากการเป็นกรรมการตัวแทนภาคเหนือต่อคุณดาวเหนือ หากทุกท่านไม่ขัดข้องครับ
2. ผมเสนอให้สมาชิกภาคเหนือหาตัวแทนใหม่ และแจ้งไปยัง กรรมการทุกภาคและ webmasterเพื่อเปลี่ยนตัวแทนครับ
3. นอกจากกรรมการตัวแทนภาคเหนือแล้ว ประธานกลุ่มภาคเหนือที่เคยรับหน้าที่ก็ควรเป็นไปตามกันด้วยครับ ผมเสนอว่าหลายๆท่านมีความเหมาะสมมากๆ ไม่ว่าจะเป็นคุณ เชียงใหม่ หมอต๊อบ อ.วิม คุณ sotus อ.สิงห์คำ คุณนพดล ฯลฯ    โปรดเห็นใจผมด้วยครับ ด้วยภารกิจจริงๆ แต่ผมรักทุกท่านนะครับ

« ตอบกลับ #776 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 11:33:02 AM »
ยินดีต้อนรับครับ  :clap เชิญร่วมกรู๊ปบายที่บ้านกับดอย ศุกร์นี้ครับ :drunk d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 2007, 12:51:40 PM โดย หมอต๊อบ »

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 11:56:41 AM »
มาแล้ว...คิดถึงจังเลย  วันศุกร์นี้แวะมาให้ได้นะครับ

:kicking :kicking :kicking

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • *
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 02:07:42 PM »
กลับมาแล้วเช่นกันครับ ได้บุญมาเพียบเลยครับ และอาจมีโปรเจคมาให้ช่วยกันทำแล้วนำไปถวายวัดนะครับ จะได้บุญด้วยกัน

กลับมาแล้วตอนนี้กำลังนั่งตรวจ ข้อมูลที่ scan ไว้และกำลังเรียงให้สวยงามครับ

ขอสูมาเต๊อะทุกท่านครับ พี่น้อง DIY ภาคเหนือครับ เห็นทุกท่านคึกคักกันมากน่าสนุกจริงๆครับ ช่วงนี้งานผมเบามือลงไปบ้างแล้วครับคิดถึงทุกๆท่านจริงๆครับ
ก่อนอื่นผมอยากให้ท่านใช้โอกาสพบปะกันวันที่ 21/12/50 นี้หาแกนนำภาคเหนือแทนผมด้วยก็ดีครับ เพราะผมบกพร่องจริงๆ ไม่สามารถเป็นประธานที่ดีได้เกือบครึ่งปีที่ไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมเลยครับ แต่หลังจากพ้นเดือน มค. ไปแล้วคิดว่าจะมีเวลามากขึ้นครับ และหากจะให้ผมเสนอตอนนี้คือ
1. ผมจะลาออกจากการเป็นกรรมการตัวแทนภาคเหนือต่อคุณดาวเหนือ หากทุกท่านไม่ขัดข้องครับ
2. ผมเสนอให้สมาชิกภาคเหนือหาตัวแทนใหม่ และแจ้งไปยัง กรรมการทุกภาคและ webmasterเพื่อเปลี่ยนตัวแทนครับ
3. นอกจากกรรมการตัวแทนภาคเหนือแล้ว ประธานกลุ่มภาคเหนือที่เคยรับหน้าที่ก็ควรเป็นไปตามกันด้วยครับ ผมเสนอว่าหลายๆท่านมีความเหมาะสมมากๆ ไม่ว่าจะเป็นคุณ เชียงใหม่ หมอต๊อบ อ.วิม คุณ sotus อ.สิงห์คำ คุณนพดล ฯลฯ    โปรดเห็นใจผมด้วยครับ ด้วยภารกิจจริงๆ แต่ผมรักทุกท่านนะครับ
แล้วแอมป์ 811 เสร็จยังครับ 
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 02:33:43 PM »
กลับมาแล้วเช่นกันครับ ได้บุญมาเพียบเลยครับ และอาจมีโปรเจคมาให้ช่วยกันทำแล้วนำไปถวายวัดนะครับ จะได้บุญด้วยกัน

กลับมาพร้อมกับบุญที่ยิ่งใหญ่เลยนะ  สำหรับโปรเจคเพื่อทำบุญการกุศลนี่ยินดีช่วยเต็มที่เลยครับ มีอะไรบ้างเดี๋ยวคุยกันวันศุกร์เน้อ...