ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ  (อ่าน 212263 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอต๊อบ

Re: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 02:36:21 PM »
กลับมาแล้วเช่นกันครับ ได้บุญมาเพียบเลยครับ และอาจมีโปรเจคมาให้ช่วยกันทำแล้วนำไปถวายวัดนะครับ จะได้บุญด้วยกัน

กลับมาแล้วตอนนี้กำลังนั่งตรวจ ข้อมูลที่ scan ไว้และกำลังเรียงให้สวยงามครับ

เอกสารหลงอยู่ที่ผม 2 แผ่น
300B หน้าแรก ของดร.วีระศักดิ์
EL84se ของ อาจารย์มด หน้าลายปริ้นท์
จะสแกนไปให้วันศุกร์ (ถ้าไปทัน กรณีไปไม่ทันให้ไปรับที่ร้าน PLAY485 )
ที่ยู่ติดต่อได้
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

ออฟไลน์ sotus

• มีเรื่องถามชมพู่
  • Super Star
  • *
Re: ขอเชิญรวมงาน มิทนิค (meeting+ picnic)ภาคเหนือครับ
« ตอบกลับ #781 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 02:45:16 PM »
กลับมาแล้วเช่นกันครับ ได้บุญมาเพียบเลยครับ และอาจมีโปรเจคมาให้ช่วยกันทำแล้วนำไปถวายวัดนะครับ จะได้บุญด้วยกัน

กลับมาแล้วตอนนี้กำลังนั่งตรวจ ข้อมูลที่ scan ไว้และกำลังเรียงให้สวยงามครับ

EL84se ของ อาจารย์มด หน้าลายปริ้นท์
จะสแกนไปให้วันศุกร์ (ถ้าไปทัน กรณีไปไม่ทันให้ไปรับที่ร้าน PLAY485 )
ก็ว่ามันหายไปไหน      :yahoo :yahoo                เมื่อคืนนั่งดูก็นึกว่าตัวเองทำหาย แต่รู้สึกว่าจะได้มาไม่ครบในบางบทความนะครับตอนนี้กำลังเช็คอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 2007, 02:49:21 PM โดย sotus »
อยากรู้จักผมตาม link เลย
http://www.htg2.net/index.php?topic=54264.0

« ตอบกลับ #782 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 03:02:36 PM »
 [/quote]

[/quote]
ก็ว่ามันหายไปไหน      :yahoo :yahoo                เมื่อคืนนั่งดูก็นึกว่าตัวเองทำหาย แต่รู้สึกว่าจะได้มาไม่ครบในบางบทความนะครับตอนนี้กำลังเช็คอยู่
[/quote]
จะมี 2 หรือ 3 บทความที่หายไป เนื่องจากหนังสือบางเล่มหายตอนน้ำท่วมบ้านเชียงใหม่ เท่าที่จำได้ เป็นของ ดร.วีระศักดิ์ Poweramp 1 Linestag amp ของอาจารย์มดที่หาย Pre-phono 6DJ8,solitstas amp
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 2007, 03:13:57 PM โดย หมอต๊อบ »
http://www.htg2.net/index.php?topic=45521.0

rex

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 05:02:16 PM »
ขอสูมาเต๊อะทุกท่านครับ พี่น้อง DIY ภาคเหนือครับ เห็นทุกท่านคึกคักกันมากน่าสนุกจริงๆครับ ช่วงนี้งานผมเบามือลงไปบ้างแล้วครับคิดถึงทุกๆท่านจริงๆครับ
ก่อนอื่นผมอยากให้ท่านใช้โอกาสพบปะกันวันที่ 21/12/50 นี้หาแกนนำภาคเหนือแทนผมด้วยก็ดีครับ เพราะผมบกพร่องจริงๆ ไม่สามารถเป็นประธานที่ดีได้เกือบครึ่งปีที่ไม่ได้เข้าร่วมกิจกรรมเลยครับ แต่หลังจากพ้นเดือน มค. ไปแล้วคิดว่าจะมีเวลามากขึ้นครับ และหากจะให้ผมเสนอตอนนี้คือ
1. ผมจะลาออกจากการเป็นกรรมการตัวแทนภาคเหนือต่อคุณดาวเหนือ หากทุกท่านไม่ขัดข้องครับ
2. ผมเสนอให้สมาชิกภาคเหนือหาตัวแทนใหม่ และแจ้งไปยัง กรรมการทุกภาคและ webmasterเพื่อเปลี่ยนตัวแทนครับ
3. นอกจากกรรมการตัวแทนภาคเหนือแล้ว ประธานกลุ่มภาคเหนือที่เคยรับหน้าที่ก็ควรเป็นไปตามกันด้วยครับ ผมเสนอว่าหลายๆท่านมีความเหมาะสมมากๆ ไม่ว่าจะเป็นคุณ เชียงใหม่ หมอต๊อบ อ.วิม คุณ sotus อ.สิงห์คำ คุณนพดล ฯลฯ    โปรดเห็นใจผมด้วยครับ ด้วยภารกิจจริงๆ แต่ผมรักทุกท่านนะครับ

สวัสดีครับ

เรื่องอื่นไม่สน เอาเป็นว่า ตำแหน่งไม่ต้องเปลี่ยนแปลง นะครับ เอาไว้ ปี 2551 พี่ หลอดหัวแหลม ค่อยปฏิบัติ หน้าที่ต่อแล้วกันครับ ถือว่าเป็นการลาพัก ร้อนแล้วกันครับ

ปล.ยินดีต้อนรับ ทิศ sotus ครับ

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #784 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 07:37:31 PM »
ชาวโคราชได้ฤกธิ์เดินทางในวันศุกร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2551 ช่วงเวลาตี  3-4 นาฬิกา ไปพักที่อำเภอลี้ จังหวัดลำพูนในวันเสาร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 ถ้าจัดงานวันอาทิตย์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551 ยิ่งเหมาะเลยครับ และช่วงวันที่ 11-15 กุมภาพันธ์ 2551 เป็นวันลายาวครับ ยังไงถ้าอยู่ในช่วงวันลาพัก ก็มีโอกาสได้ไปร่วมงานด้วยครับ

playshop

« ตอบกลับ #785 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 09:36:25 PM »
สวัสดีครับ
เรื่องอื่นไม่สน เอาเป็นว่า ตำแหน่งไม่ต้องเปลี่ยนแปลง นะครับ เอาไว้ ปี 2551 พี่ หลอดหัวแหลม ค่อยปฏิบัติ หน้าที่ต่อแล้วกันครับ ถือว่าเป็นการลาพัก ร้อนแล้วกันครับ
ปล.ยินดีต้อนรับ ทิศ sotus ครับ
[/quote]
เห็นด้วย กับคุณ เชียงใหม่ อีก 1 เสียงนะครับ ให้พี่หลอดหัวแหลม ที่ผ่านมาถือว่าลาพัก ร้อน 2551 ค่อยกลับมาปฏิบัติหน้าที่นะครับ  c) c) c) ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ท่านประธาน  :clap :clap :clap
 d_d d_d d_d d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม, 2007, 10:45:31 PM โดย PLAY458 »

satanathat

« ตอบกลับ #786 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2007, 09:57:48 PM »
เห็นด้วย กับคุณ เชียงใหม่ ครับ ให้พี่หลอดหัวแหลม ปฏิบัติหน้าที่ประธาน  ต่อครับ c)

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 12:27:01 AM »
1. ผมจะลาออกจากการเป็นกรรมการตัวแทนภาคเหนือต่อคุณดาวเหนือ หากทุกท่านไม่ขัดข้องครับ

ผมขัดข้องครับ พี่แหลมเป็นต่อเลยไม่ให้ลาออก อิๆ  ;D ;D

อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #788 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 12:32:34 AM »
ชาวโคราชได้ฤกธิ์เดินทางในวันศุกร์ที่ 8 กุมภาพันธ์ 2551 ช่วงเวลาตี  3-4 นาฬิกา ไปพักที่อำเภอลี้ จังหวัดลำพูนในวันเสาร์ที่ 9 กุมภาพันธ์ 2551 ถ้าจัดงานวันอาทิตย์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551 ยิ่งเหมาะเลยครับ และช่วงวันที่ 11-15 กุมภาพันธ์ 2551 เป็นวันลายาวครับ ยังไงถ้าอยู่ในช่วงวันลาพัก ก็มีโอกาสได้ไปร่วมงานด้วยครับ

มีโอกาสเป็นไปได้ครับเดี๋ยวคงจะคุยกันในวันมะรืนนี้ครับ :wiggle
อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

« ตอบกลับ #789 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 08:30:02 AM »
สวัสดีครับ
ปล.ยินดีต้อนรับ ทิด sotus ครับ
เห็นด้วย กับคุณ เชียงใหม่ อีก 1 เสียงนะครับ ให้พี่หลอดหัวแหลม ที่ผ่านมาถือว่าลาพัก ร้อน 2551 ค่อยกลับมาปฏิบัติหน้าที่นะครับ  c) c) c) ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ท่านประธาน  :clap :clap :clap
 d_d d_d d_d d_d
[/quote]

ไหนๆก็เป็นแล้วเป็นต่อไปครับ (หายไปหลายเดือนไปได้ หลอดอะไรดีมาเยอะไหม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม, 2007, 09:41:44 AM โดย หมอต๊อบ »

ออฟไลน์ mcat

• ข้อมูลส่วนตัว
« ตอบกลับ #790 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 09:31:52 AM »
เห็นด้วยกับความคิดคุณเชียงใหม่ครับ สนับสนุนหนึ่งเสียง พลังเงียบ c) c)

:'(ว่าแต่ผมมีสิทธิไหมเนี่ย อิ อิ
0แปด71เก้า33สี่หนึ่งเจ็ด
http://www.htg2.net/index.php?topic=83862.0
เครื่องเสียงมีหลายยี่ห้อ ทำไมไม่ได้ขายดีแค่ยี่ห้อเดียว มันแปลว่าเมืองไทยมีอนาคต

rex

« ตอบกลับ #791 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 09:42:52 AM »
เห็นด้วยกับความคิดคุณเชียงใหม่ครับ สนับสนุนหนึ่งเสียง พลังเงียบ c) c)

:'(ว่าแต่ผมมีสิทธิไหมเนี่ย อิ อิ

ผมยอมรับว่า พลังเงียบมีพลังครับ แต่เงียบตอนเค้า นัดมิทนิค เนี้ยต้องแก้ตัวด้วยนะครับ  เป็นอะไรไม่รู้พอเลือกตั้งเือกเหมือนกันทุกที อิอิ

« ตอบกลับ #792 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 07:52:07 PM »
เอ้...จะผิดมารยาทหรือเปล่าครับเนี้ย  คนเดียวเป็นสมาชิก 2 ภาคเลย ถ้าไม่ผิด ก็ขอโวทเพิ่มอีก 1 เสียง ครับ ให้ ท่านอาจารย์หลอดหัวแหลม เป็นประธานต่อไปครับ  :)

ออฟไลน์ พริกไทย

« ตอบกลับ #793 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 08:34:07 PM »
อ.หลอดหัวแหลม เป็น หนึ่งใน ผู้ก่อตั้ง ผลักดัน ใน ชมรม DIY ก้าวหน้า ด้วย ภาระ หน้าที่ ต้องห่างเหิน พวกเรา ไปบ้าง แต่ ก็ น่าจะดีใจ นะครับ ที่ ผลงาน ต่อยอด จาก ที่ เป็น ประธาน จากการ meeting ที่บ้าน อ. หลอดหัวแหลม ได้ ต่อยอด ผลิดอก ออกใบ จนทุกวันนี้  ผมขอออกความเห็น บ้างนะครับ

« ตอบกลับ #794 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 08:42:55 PM »
ต่อ ครับ เผลอ ไปกด แทป แล้ว enter เลย โพสต์ ไปเลย
1. ผมว่า ทุกคนใน ชมรม อยากให้ พี่ ดำรง ตำแหน่ง ต่อครับ อย่างน้อย ก็ ต้องครบวาระ
2. การที่ พี่ไม่ได้ มาร่วม กิจกรรม ทุกคนทราบดี ถืงสาเหตุ จำเป็น
3. การที่ชมรม เดินหน้า ไปได้ แสดงว่า ทุกคน เข้าใจ และร่วมกัน ผลักดัน กิจกรรม แม้ พี่จะไม่ว่างก็ตาม
4. การเป็นชาว DY ก็ เป็น หลักสากลอยู่แล้ว ว่า ทุกคน จะใช้เวลา ว่างมา พัฒนา สิ่งที่ตัวเอง รัก เมื่อ พี่ไม่มีเวลา ก็ไม่ได้ หมายความว่า พี่ไม่มีคุณสมบัติที่เหมาะสมในการเป็น นัก DIY หรื่อเป็น ประธาน DIY
5. ประการสำคัญ พี่ได้รับ ฉันทามติ ในการรับ ตำแหน่ง ถ้าจะออก ก็ต้องได้รับ ฉันทามติ เช่นกัน เท่าที่ผม มองดูใน กลุ่ม ถ้าจะยาก ครับ

« ตอบกลับ #795 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2007, 08:52:48 PM »
คุณ Dynaman Turntable ยังไม่ได้ ปรับให้ครับ ตัองรอวันอาทิตย์ เพราะ ต้องทำกลางวันครับ สว่างหน่อย

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #796 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 01:58:53 AM »
เย็นวันศุกร์พรุ่งนี้ใครไปมั่งเนี่ย
คุณPLAY458อย่าลืมCDที่ว่านะ :headphone   
คุณเชียงใหม่เดี๋ยวเอาจู๋หนูไปคืนให้(ไม่มีปัญญาดูแลครับ) :'(

satanathat

« ตอบกลับ #797 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 05:57:50 AM »
คุณ Dynaman Turntable ยังไม่ได้ ปรับให้ครับ ตัองรอวันอาทิตย์ เพราะ ต้องทำกลางวันครับ สว่างหน่อย
ได้เลยครับไม่รีบครับ :) 
ส่วนเย็นวันศุกรนี้ผมไปแน่นอนครับ   d_d

sama

« ตอบกลับ #798 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 07:37:11 AM »
ได้เลยครับไม่รีบครับ :) 
ส่วนเย็นวันศุกรนี้ผมไปแน่นอนครับ   d_d
เอา ขวดสีขาวไปด้วยนะ จะได้นั่งหลับเป็นเพื่อนกัน

ออฟไลน์ PINIJ

• Super Star.
  • **
  • vinyLPhile
    • PhooPheemKoff
« ตอบกลับ #799 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 07:58:11 AM »
คงกลับกุ๊ปบายไม่ทันซะแล้วครับ เมื่อวานเจ้านายเรียกตัวให้ลงไป กทม คงจะกลับเมืองเหนือพรุ่งนี้ ต้องเป็นมิสติ่งครั้งหน้าละครับ d_d d_d :cry2
ข้อมูลส่วนตัว  http://phoopheem.multiply.com/ Thai Arabica Peaberry Coffee  กำลังพยายามปรับปรุงการคั่วกาแฟให้อร่อยที่สุดสำหรับตัวเองอยู่
MyFacebook  https://www.facebook.com/pinij.parnichwatra

rex

« ตอบกลับ #800 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 08:09:37 AM »
สวัสดีครับ

meeting วันนี้ยังไม่ให้คำตอบนะครับ เพิ่งทำลำโพงเสร็จยังไม่ได้นอนเลยครับ

ออฟไลน์ หลอดหัวแหลม

« ตอบกลับ #801 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 08:23:31 AM »
 :cry2 ซาบซึ้งครับ สมาชิกทุกท่านครับ ผมขอบคุณจริงๆสำหรับทุกท่านที่จะให้ผมอยู่เป็นประธานต่อ แต่ผมยังยืนยันในความคิดเดิมครับ ผมดีใจที่วันนี้ DIY ภาคเหนือเติบโตและมีกิจกรรมในแนวหน้าไม่น้อยหน้าภาคใดๆ แต่เป็นผลงานทุกท่านครับ วันศุกร์นี้จะเข้าร่วมพบปะกับสมาชิกทุกท่านครับ  d_d

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 08:33:31 AM »
สวัสดีครับ

meeting วันนี้ยังไม่ให้คำตอบนะครับ เพิ่งทำลำโพงเสร็จยังไม่ได้นอนเลยครับ

รับนอน ซะ แล้ว ตื่น สี่โมงเย็น ไปมิตติ้ง ทันถมเถ ไป

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #803 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2007, 03:02:47 PM »
สวัสดีครับ

อ้าวๆ...ได้ไง...

playshop

« ตอบกลับ #804 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2007, 02:04:04 AM »
เสร็จเรียบร้อยไปด้วยดีครับกับงาน กรุ๊ปบาย+ร่วมประชุมการจัดงานมีทติ้ง กพ 51
ต้องขอขอบคุณท่านสมาชิกคนรักหลอดภาคเหนือทุกท่านนะครับ ที่ให้เกียรติมาร่วมงานกันเช่นทุกครั้ง
โดยเฉพาะ ท่านประธานคนเดิม (ตามฉันทามติ) พี่หลอดหัวแหลม ที่เข้ามาสู่ประเพณี กรุ๊ปบาย กันแล้ว(เป็นไงบ้างครับกับบรรยากาศแบบพี่ ๆ น้อง ๆ ) d_d d_d
งานนี้ ครื้นเคลงกันเช่นเดิมครับ(อาจจะมีบางท่านที่มากกว่าเดิมขึ้นเรื่อย ๆ ละครับ อิอิอ ;D ;D)สาระความรู้ มีให้เก็บกลับบ้านไปคิดและทดลองเช่นทุกครั้งครับ
มีโครงการ กรุ๊ปบาย จริง ๆกันทั้งอุปกรณ์ และ โครงงานใหม่ ๆ อีกแล้วครับ  :clap :clap เดี๋ยว พี่สมาชิกเจ้าของโครงการคงมาชี้แจงกันเองครับ เรื่องประชุมการจัดงานมีข้อสรุปเรื่อง วันเวลาแล้วครับ แผนการจัดงาน คร่าว ๆ อุปกรณ์ ซิสเต้มส์ทดสอบ อาหารเครื่องดื่ม วิชาการ เหลือแค่นำมารวมกันครับ   เดี๋ยวผู้อาวุโสคงมาชี้แจงครับ :headphone :headphone สำหรับผมความรู้สึกในการไปกรุ๊ปบายแต่ละครั้งนั้น...มันเหมือนเราไปฟังซิสเต้มส์ของสมาชิกแต่ละท่านนะครับ...พวกเราเหมือนเครื่องเสียงที่ให้เสียงแนวเดียวกัน...เหมือนเป็นแอมป์หลอดแบบเดียวกัน แต่ต่างเบอร์ และ ต่างกันที่ วิถีการสร้างสรรนะครับ ต่างกรรม ต่างที่มา แต่พอมารวม ๆ กันแล้ว กลับ ให้เสียงที่...มหัศจรรย์มาก ๆ ....มันเป็นการอยู่ร่วมกันอย่างแบ่งปันและช่วยเหลือกันจริง ๆ ครับ ไม่มี อีโก้ ไม่มี มากกว่า น้อยกว่า เราดีกว่า เค้าแย่กว่า ให้ด้วยใจ รับด้วยใจ พวก พี่ ๆ เป็นเครื่องเสียงที่สุดยอดมากครับ ดีใจมากครับ ที่ได้มาร่วมกลุ่ม กับพวก พี่ๆ  O0 O0 ปีนี้จะหมดลงแล้ว...ปีใหม่ก็จะมาเยือนแล้ว บางคนยังจมอยู่กับความคิดแบบเดิม ๆ เดินย้อนไปย้อนมากับเรื่องเก่า ๆ เรียนเชิญ ก้าวข้ามไปรับ อะไรใหม่ ๆ พร้อมกันในวันขึ้นปีใหม่ 2551 ด้วยกันนะครับ.....ขอให้สมาชิกทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง
สุข สมหวัง และ มีพลังใจในการก้าวข้ามเรื่องเลวร้าย ต่าง ๆ ของชีวิตทุกท่าน นะครับ สวัสดี ปีใหม่ 2551 ล่วงหน้าทุกท่านนะครับ....play458  d_d d_d d_d d_d

ปล.เขียนตอนเพลตแดงครับ.... :xmas :xmas ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #805 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2007, 10:00:55 AM »
สรุปงานมีทติ้งเมื่อคืน ม่วนกันแต๊ๆ ความสนุก มิตรภาพ มิตรสหาย น้ำใจและการแบ่งปัน ยังอบอวลครับ ผลการประชุมดังนี้ครับ
1. 2f ประธานแพ้ประชามติ ก็เป็นประธานต่อครับ
2. มติ d_d นัดพบ ชุมชนคนรักหลอดภาคเหนือ ครั้งที่ 1/2551 ในวันอาทิตย์ที่ 10 เดือนกุมภาพันธ์ 2551 สถานที่ บ้านอาจารย์สิงห์คำ พี่ใหญ่ของพวกเราครับ
กิจกรรมหลักๆ
2.1สาระวิชาการ  เคล็ดไม่ลับกับเครื่องเล่นแผ่นเสียง โดย คุณพริกไทย จะนำเสนอแง่มุมการใช้งาน ประกอบการสาธิต ในการเล่นแผ่นดำครับ มือใหม่มือเก่าโปรดฟังอีกครั้ง งานนี้ห้ามพลาด
2.2 เครื่องดนตรี แสดงสด
2.3 ผลงานเครื่องเสียงหลอดปี 2551 ของสมาชิก ใครยังไม่มีรีบปั่นชิ้นงานครับ
2.4 ฝ่ายอาหารเครื่องดื่ม : คุณ sotus , หลอดหัวแหลม
พิธีกร :   ผู้ดำเนินรายการจัดลำดับ :คุณ play458 คุณ sotus และ คุณwim
ผู้จัด system อุปกรณ์ทดสอบ : คุณ เชียงใหม่, คุณหนุ่ย คุณพริกไทย
  ทราบว่าจะมี DIY จากสายโคราชมาเยือนเมืองเหนือด้วย (คิดถึงพี่มุมคนรักหลอดจังเลยครับ) c) :clap สำหรับประธานขอไปสั่งหม้อแปลงก่อนครับเดี๋ยวไม่ทันงาน  ;D

« ตอบกลับ #806 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2007, 10:13:13 AM »
เดี๋ยวจะเอาไปลงกระทู้ใหม่ในหน้า meeting นะครับทุกท่านตามไปที่กระทู้ใหม่ สำหรับงานรวมพล 1/2551 นะครับ

« ตอบกลับ #807 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2007, 03:58:31 PM »
สรุปงานมีทติ้งเมื่อคืน ม่วนกันแต๊ๆ ความสนุก มิตรภาพ มิตรสหาย น้ำใจและการแบ่งปัน ยังอบอวลครับ ผลการประชุมดังนี้ครับ
1. 2f ประธานแพ้ประชามติ ก็เป็นประธานต่อครับ
2. มติ d_d นัดพบ ชุมชนคนรักหลอดภาคเหนือ ครั้งที่ 1/2551 ในวันอาทิตย์ที่ 10 เดือนกุมภาพันธ์ 2551 สถานที่ บ้านอาจารย์สิงห์คำ พี่ใหญ่ของพวกเราครับ
2.1สาระวิชาการ  เคล็ดไม่ลับกับเครื่องเล่นแผ่นเสียง โดย คุณพริกไทย จะนำเสนอแง่มุมการใช้งาน ประกอบการสาธิต ในการเล่นแผ่นดำครับ มือใหม่มือเก่าโปรดฟังอีกครั้ง งานนี้ห้ามพลาด
2.3 ผลงานเครื่องเสียงหลอดปี 2551 ของสมาชิก ใครยังไม่มีรีบปั่นชิ้นงานครับ
2.4 ฝ่ายอาหารเครื่องดื่ม : คุณ sotus , หลอดหัวแหลม
พิธีกร :   ผู้ดำเนินรายการจัดลำดับ :คุณ play458 คุณ sotus และ คุณwim
ผู้จัด system อุปกรณ์ทดสอบ : คุณ เชียงใหม่, คุณหนุ่ย คุณพริกไทย
  ทราบว่าจะมี DIY จากสายโคราชมาเยือนเมืองเหนือด้วย (คิดถึงพี่มุมคนรักหลอดจังเลยครับ) c) :clap สำหรับประธานขอไปสั่งหม้อแปลงก่อนครับเดี๋ยวไม่ทันงาน  ;D

วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551  c)   c)   c)  ไปแน่นอนครับ ส่วนเครื่องที่จะนำไปสมทบ ว่าจะเอา ยักษ์ ๆ ไปครับ พูดถึงอาจารย์สิงห์คำ  ไม่ทราบว่ากลับถึงบ้านหรือยังครับ เงียบไปเลย  :)   :)

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #808 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2007, 08:22:50 PM »
เพิ่งกลับมาจากเชียงรายครับ...ดูน้องนกที่ทะเลสาบเชียงแสน...งานในปีใหม่นี้ยังไม่ได้เริ่มเลยคงต้องรีบแล้วครับ  ขอบคุณพี่มุมมากๆนะครับสำหรับของฝากจากโคราช  ปีหน้าคงได้เจอพี่แน่ๆอยากฟังแอมป์ยักษ์ๆมั่งเผื่อมีแรงฮึด :kicking เพื่อนๆพี่ๆน้องๆก็ขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าด้วยละกันครับ :kickingเผื่อไม่ได้เข้าเน็ตกันตอนปีใหม่ ผมไม่ได้ไปไหนคงเฝ้าบอร์ดอยู่คนเดียว... :whistling

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #809 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 2007, 08:32:04 PM »
ไปเจอกันในกระทู้มีตติงต่อนะครับ  ว่าจะสั่งจองขั้วลำโพงพี่พริกไทยไหงเงียบไปเลย...

« ตอบกลับ #810 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2007, 02:45:24 PM »
เพิ่งกลับมาจากเชียงรายครับ...ดูน้องนกที่ทะเลสาบเชียงแสน...งานในปีใหม่นี้ยังไม่ได้เริ่มเลยคงต้องรีบแล้วครับ  ขอบคุณพี่มุมมากๆนะครับสำหรับของฝากจากโคราช  ปีหน้าคงได้เจอพี่แน่ๆอยากฟังแอมป์ยักษ์ๆมั่งเผื่อมีแรงฮึด :kicking เพื่อนๆพี่ๆน้องๆก็ขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าด้วยละกันครับ :kickingเผื่อไม่ได้เข้าเน็ตกันตอนปีใหม่ ผมไม่ได้ไปไหนคงเฝ้าบอร์ดอยู่คนเดียว... :whistling

สวัสดีพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน ครับ

ช่วงนี้ใกล้จะถึงปีใหม่แล้ว ปีใหม่นี้ไม่มีอะไรให้ นอกจากพร " ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง และขอให้มีสตังค์เหลือใช้ จะได้มีสตังค์ซื้ออุปกรณ์ DIY ได้เยอะ ๆ ครับ อยากได้ 300b 2A3 845 211 ก็ขอให้สมปรารถนาครับ "

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #811 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2007, 03:04:07 PM »
 :meeting :meeting :meeting :drummer :guitarist :xmasขอบคุณคร้าบ.... :xmas :groovy :guitarist :drummer :meeting :meeting :meeting

« ตอบกลับ #812 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2007, 07:50:09 PM »
ปีใหม่ 2551 เราคงจะมีอะไร ดี ๆ  อีกเยอะครับ  :groovy ถ้าเราช่วยกันคิด ช่วยกันทำครับ  :)  ผลงานในปีหน้า อย่างน้อย ๆ ของผม มีหลอดที่ยากร้องเพลงอีกระมาณ 4-5 หลอด  :cc_scooter :groovy  :guitarist ก็ขอให้พี่น้องชาวภาคเหนือ ช่วยกันผลิตผลงาน ออกมาก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ PINIJ

• Super Star.
  • **
  • vinyLPhile
    • PhooPheemKoff
« ตอบกลับ #813 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2007, 08:34:10 PM »

วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551  c)   c)   c)  ไปแน่นอนครับ ส่วนเครื่องที่จะนำไปสมทบ ว่าจะเอา ยักษ์ ๆ ไปครับ พูดถึงอาจารย์สิงห์คำ  ไม่ทราบว่ากลับถึงบ้านหรือยังครับ เงียบไปเลย  :)   :)

ดีครับที่พี่มุมฯ เอาแอมป์ยักษ์ขึ้นมาเมืองเหนือ  ผมกำลังหาแอมป์หลอดที่กำลังถึงๆ มาขับ QUAD  ESL 63 ให้ฟังเพลงคลาสสิกได้เต็มที่สะใจเท่าแอมป์ทานซิสเตอร์ที่เคยใช้ (QUAD 606 แต่มันมีข้อที่ผมยังไม่ชอบใจคือเสียงไม่ใช่แบบหลอด ผมมีโครงการ 6550 PP หวังไว้ 80-100W อุปกรณ์ทุกอย่างครบ แต่ยังไม่มีเวลาเลยละครับ) ตอนนี้ใช้ 211 SET Amp 20W ฟังไปก่อน ก็ใช้ได้ดีดีแค่ฟังเพลงร้องและแจ็สเท่านั้น

หากพี่มีเวลาและอยากจะแวะเข้ามาเยี่่ยมเยียนก็เชิญนะครับ หรือจะแวะมาพักนอนคุยกันสักคืนก็ยินดีครับ เห็นเคยบอกว่าจะมาเป็นคนลำพูน จะมาปักหลักอยู่แถวๆ ตำบลไหนครับ? d_d
ข้อมูลส่วนตัว  http://phoopheem.multiply.com/ Thai Arabica Peaberry Coffee  กำลังพยายามปรับปรุงการคั่วกาแฟให้อร่อยที่สุดสำหรับตัวเองอยู่
MyFacebook  https://www.facebook.com/pinij.parnichwatra

« ตอบกลับ #814 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2007, 05:39:07 PM »

สวัสดีพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน ครับ

ช่วงนี้ใกล้จะถึงปีใหม่แล้ว ปีใหม่นี้ไม่มีอะไรให้ นอกจากพร " ขอให้ทุกท่านมีสุขภาพที่แข็งแรง และขอให้มีสตังค์เหลือใช้ จะได้มีสตังค์ซื้ออุปกรณ์ DIY ได้เยอะ ๆ ครับ อยากได้ 300b 2A3 845 211 ก็ขอให้สมปรารถนาครับ "
:groovy หวัดดีปีใหม่ครับ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ ปีหน้าขอให้ 300B ตกใส่กรุผมซักคู่ครับก็พอครับ :whistling

« ตอบกลับ #815 เมื่อ: 08 มกราคม, 2008, 12:33:24 AM »

ดีครับที่พี่มุมฯ เอาแอมป์ยักษ์ขึ้นมาเมืองเหนือ  ผมกำลังหาแอมป์หลอดที่กำลังถึงๆ มาขับ QUAD  ESL 63 ให้ฟังเพลงคลาสสิกได้เต็มที่สะใจเท่าแอมป์ทานซิสเตอร์ที่เคยใช้ (QUAD 606 แต่มันมีข้อที่ผมยังไม่ชอบใจคือเสียงไม่ใช่แบบหลอด ผมมีโครงการ 6550 PP หวังไว้ 80-100W อุปกรณ์ทุกอย่างครบ แต่ยังไม่มีเวลาเลยละครับ) ตอนนี้ใช้ 211 SET Amp 20W ฟังไปก่อน ก็ใช้ได้ดีดีแค่ฟังเพลงร้องและแจ็สเท่านั้น

หากพี่มีเวลาและอยากจะแวะเข้ามาเยี่่ยมเยียนก็เชิญนะครับ หรือจะแวะมาพักนอนคุยกันสักคืนก็ยินดีครับ เห็นเคยบอกว่าจะมาเป็นคนลำพูน จะมาปักหลักอยู่แถวๆ ตำบลไหนครับ? d_d

สวัสดีปีใหม่ทุก ๆ ท่านครับ ไม่ได้ขึ้นเวฟหลายวัน เพราะช่วงใกล้ปีใหม่งานเยอะมาก ๆ แถมหลังปีใหม่อีก กลับถึงบ้านแทปสลบ เพราะเจอญาติ ๆ เพื่อน ๆ มารอที่บ้าน

5-6 วัน  :drunk   :drunk ตื่นเช้าถ้าเป่าลมตามด่านตรวจต่าง ๆ รับรองเกิน 200 ครับ

ทีแรกว่าจะเอายักษ์ ๆ ไป ครับ คงหมดหวังแล้วครับ เพราะคุณแม่บ้านให้เอารถเก๋งของเธอไป พร้อมสมาชิกอีก 5 คน จ๋อยเลยเรา เธออนุญาตให้ผมเอาเครื่องใส่รถเก๋ง

ได้แค่เครื่องเบา ๆ ที่สุด เท่านั้นครับ เพราะเจ้ายักษ์แต่ละเครื่องแบกน้ำหนักประมาณ 30-40 กก./เครื่อง

« ตอบกลับ #816 เมื่อ: 08 มกราคม, 2008, 07:49:06 AM »
สวัสดีปีใหม่ ครับ พี่มุม มาร่วม  งาน ก็ เยี่ยม แล้วครับ ทางเชียงใหม่ คิดถึง ครับ อย่างไร 10 กุมภา พบกันนะครับ เครื่อง ยักษ์ ไว้ พี่ ย้าย คลังแสง มาทางเหนือ แล้ว ค่อย ไปบุกคลังแสงพี่  อีกที ครับ

« ตอบกลับ #817 เมื่อ: 10 มกราคม, 2008, 07:33:04 PM »
สวัสดีปีใหม่ ครับ พี่มุม มาร่วม  งาน ก็ เยี่ยม แล้วครับ ทางเชียงใหม่ คิดถึง ครับ อย่างไร 10 กุมภา พบกันนะครับ เครื่อง ยักษ์ ไว้ พี่ ย้าย คลังแสง มาทางเหนือ แล้ว ค่อย ไปบุกคลังแสงพี่  อีกที ครับ

เศร้าเลยครับ  ดู ๆ แล้วผมไม่สามารถไปร่วมงานภาคเหนือแน่นนอนแล้วครับ เพราะในวันอาทิตย์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551 เป็นวันเลือกตั้งนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา ซึ่งลาออก และต้องเตรียมงานเลือกตั้ง สมาชิกวุฒิสภาฯ ซึ่งจะหมดวาระในเดือนกุมภาพันธ์ 2551 เช่นกัน แถมปิดท้ายด้วยเลือกตั้ง สจ. อีก โอ้ย...อะไรกันนักกันหนา ประเทศไทยมีแต่การเลือกตั้ง ผานเงินภาษีของเราไปไม่อีกไม่รู้เท่าไร  แบบนี้คนไทยไม่จนกันตายหรือครับ  :cry2   :cry2

« ตอบกลับ #818 เมื่อ: 11 มกราคม, 2008, 09:18:35 AM »
 :cry2 :cry2 :cry2 ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวทางเหนือจะยกพลขึ้นโคราชก็ได้  เอาเป็นว่าเดี๋ยวจะวางแผนกับเพื่อนๆจัดงาน รวมพลคนรักหลอดเหนือปะทะอีสานดีกว่า :secret

« ตอบกลับ #819 เมื่อ: 11 มกราคม, 2008, 10:20:18 AM »
:cry2 :cry2 :cry2 ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวทางเหนือจะยกพลขึ้นโคราชก็ได้  เอาเป็นว่าเดี๋ยวจะวางแผนกับเพื่อนๆจัดงาน รวมพลคนรักหลอดเหนือปะทะอีสานดีกว่า :secret

ผมโชคไม่ค่อยดีครับ  K]  K] ปีที่แล้วจะจัดงานที่โคราชก็ต้องเลื่อนไปไม่มีกำหนด  ปีใหม่ตั้งใจหวังว่าจะลาพักผ่อนเพื่อไปร่วมงานทางภาคเหนือ ที่เชียงใหม่ ก็แห้วอีก  :cry2   :cry2

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Superstar...
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: 11 มกราคม, 2008, 10:25:56 AM »
    ผมโชคไม่ค่อยดีครับ  K]  K] ปีที่แล้วจะจัดงานที่โคราชก็ต้องเลื่อนไปไม่มีกำหนด  ปีใหม่ตั้งใจหวังว่าจะลาพักผ่อนเพื่อไปร่วมงานทางภาคเหนือ ที่เชียงใหม่ ก็แห้วอีก  :cry2   :cry2
มาบางแสน ชลบุรี ก็ได้ครับพี่ เราจัดมินิมิตติ้งกันทุก 2 เดือนครับ
เดือนนี้วันที่ 19 ม.ค. 51 ครั้งหน้า คงเป็นกลางเดือนมีนาครับ
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

« ตอบกลับ #821 เมื่อ: 11 มกราคม, 2008, 10:37:55 AM »
มาบางแสน ชลบุรี ก็ได้ครับพี่ เราจัดมินิมิตติ้งกันทุก 2 เดือนครับ
เดือนนี้วันที่ 19 ม.ค. 51 ครั้งหน้า คงเป็นกลางเดือนมีนาครับ

วันอาทิตย์ที่ 20 มกราคม 2551 ที่บ้านพี่จัดงานแต่งงานหลานสาวที่บ้านอีก  :cry2   :cry2...  ดู ดู๋... ดู ดู๋ ...ทำไมต้องเป็นแบบ.....ทำไม่ต้องเป็นแบบนี้  :shutup   :shutup 

ออฟไลน์ WIM

• *
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: 13 มกราคม, 2008, 02:54:05 PM »
เศร้าเลยครับ  ดู ๆ แล้วผมไม่สามารถไปร่วมงานภาคเหนือแน่นนอนแล้วครับ เพราะในวันอาทิตย์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2551 เป็นวันเลือกตั้งนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา ซึ่งลาออก และต้องเตรียมงานเลือกตั้ง สมาชิกวุฒิสภาฯ ซึ่งจะหมดวาระในเดือนกุมภาพันธ์ 2551 เช่นกัน แถมปิดท้ายด้วยเลือกตั้ง สจ. อีก โอ้ย...อะไรกันนักกันหนา ประเทศไทยมีแต่การเลือกตั้ง ผานเงินภาษีของเราไปไม่อีกไม่รู้เท่าไร  แบบนี้คนไทยไม่จนกันตายหรือครับ  :cry2   :cry2
    วันอาทิตย์ที่ 20 มกราคม 2551 ที่บ้านพี่จัดงานแต่งงานหลานสาวที่บ้านอีก  :cry2   :cry2...  ดู ดู๋... ดู ดู๋ ...ทำไมต้องเป็นแบบ.....ทำไม่ต้องเป็นแบบนี้  :shutup   :shutup 

ไม่เป็นไรครับพี่ วันข้างหน้ายังมีอีกเยอะ 10ปีแก้แค้นยังไม่สาย หากมีโอกาสซักวันคงได้แจมกันครับ... :drunk