ผู้เขียน หัวข้อ: แผ่นนี้ผมชอบจังครับ เป็นดีวีดีเพลงครับ ชื่อ " Celtic Woman "  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
แผ่นนี้ผมชอบจังครับ   เพิ่งได้มาไม่กี่วันแต่ดูหลายรอบแล้ว  เป็นดีวีดีเพลงครับ  ชื่อ "  Celtic  Woman "   จะใช้คำว่าแนะนำแผ่น   ประสบการณ์ก็ยังน้อยอยู่  เอาเป็นบอกว่าผมชอบดีกว่า   ลองหามาฟังดูนะครับ   ฟังจากซีดีก็งั้นๆ   ไม่ค่อยชอบเท่าไร   แต่พอดูจากดีวีดี   เพราะ + มันกว่ากันเยอะเลย   เป็นแผ่นที่ฟังเพราะหู  ดูสบายตา  ( กับนักร้องสาว ) ไม่แห้งแล้งเหมือนดูนักร้องชายครับ   อ้อ !  ซื้อจาก Cap. ครับ  ใครชอบความถี่ต่ำคงไม่ผิดหวัง   มีมาเป็นระลอกๆให้ครึ้มใจเล่น

ปรัศนีย์
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ผมก็ชอบครับ

โดยเฉพาะเพลง May it be ...

:)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ SURASAK

ผมก็ชอบแผ่นนี้ครับ, เพลง May It Be ร้องได้เหมือน Enya มากเลยครับ, นักร้องระดับมืออาชีพทั้งนั้นเลยครับ.

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
เพ่กรอบครับ แล้วภาพดีมั้ยครับ ถ้าเทียบกับแผ่นป๋า Phil เรื่องภาพสู้ได้มั้ยครับ เป็น Widescreen ด้วยใช่มั้ยครับ แล้วที่มีนี่โซน 3 หรือ โซน 1 กันครับ ???
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

• *
ตอบแทนคุณ Golf นะครับ   มีทั้งโซน 1 และ 3 ครับ   สำหรับโซน 1 เป็น wide screen  โซน 3 ไม่รู้ครับ  คุณภาพของเสียงก็ดีครับ แต่ภาพไม่ดีเท่าไหร่  น่าจะทำได้ดีกว่านี้   แต่คุ้มที่จะมีเอาไว้ฟังแบบสบายๆครับ

ปรัศนีย์
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ขอบคุณมากครับ คุณปรัศนีย์ :notworthy
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Prasert

คุณตั้งไข่ ลองซื้อโซน 3 มาดูยังครับ อยากรู้แค่ว่า แผ่นนี้ Anamorphic widescreen ?

ยังไม่ได้ซื้อเลยครับพี่ Prasert :black_eye ลืมไปเลย แต่ผมว่า ถ้าผมซื้อคงเอา Zone 1 ไปเลยครับ ไม่ต้องมานั่งคิดมากหลังซื้อ แต่ยังไม่รู้ว่าจะซื้อดีหรือเปล่า ตอนนี้บ้านั่งดู The Eagles อยู่ครับ :secret

ออฟไลน์ Prasert

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nattanov

ผมไปซื้อแผ่นผี Celtic Woman: Live at Slane Castle, Ireland มา ดู+ฟังไป 3 รอบ
ก็ขับไปซื้อ Zone 1 ที่ Cap มาทันที ไพเราะมาก ๆ ซื้อ concert อันแรกที่แนะนำกันมาด้วย
แผ่นนี้แนะนำอย่างยิ่ง เสียงร้องหวานกังวาล เวทีกลางแจ้ง (courtyard ของปราสาท) + Orchestra เต็มวง + grand piano
บรรยากาสสวยสุด ๆ จริง ๆ

• *
ตั้งแต่ซื้อมา ดูทุกวันครับสำหรับแผ่นหลังนี่   เพิ่งจะมาห่างๆก็ช่วงนี้   งานทำได้ดีกว่าชุดแรก  ยิ่งได้ Hayley มาเสริมทัพ  ยิ่งแจ๋ว  เสียงเธอใสมากๆ  แต่คราวหน้าก่อนออกเวที  อย่าลืมส่องกระจกดูขี้ฟันก่อนนะจ๊ะหนูจ๋า   

ปรัศนีย์

ออฟไลน์ BIGBOY

ผมก้อชอมมาก โดยเฉพาะเพลงของน้องตุ้ยนุ้ย เสียงใสมากฟังแล้วไม่อยากกลับไปฟังบรรดาดารานางแบบหลายคนที่หารายได้พิเศษโดยการมาตะเบงอไรไม่รู้ให้เราๆฟังกัน แล้งพยายามบอกว่าร้องเพลง

ออฟไลน์ ice_berger77

ผมก็เป็นอีกหนึ่งแฟนของน้องตุ้ยนุ้ยเหมือนกันครับเสียงเธอเพราะมากๆเลยครับ :headphone :headphone :headphone :headphone
เลยเก็บไว้ทั้ง 2ชุด ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ไปได้แผ่น CD มาเพิ่มอีกครับ

ออฟไลน์ p_poo

• รักเครื่องเสียง แต่ต้องไม่ลืมดูกระเป๋าตังค์ตัวเอง
เพลงเดียวกันเลยน้ากอร์ฟ หุหุ ;D