ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนี้อยู่ ที่ มุกดาหาร 1080p เท่านั้น  (อ่าน 280901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Puccainlao

Re: ห้องนี้อยู่ ที่ มุกดาหาร 1080p เท่านั้น
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2011, 10:42:20 PM »
ผมมีสาย Matrix ยาว 1.5 ใหม่เอี่ยมซื้อจากคุณเอ๋ ยังไม่เคยใช้  Y]
 คุณ Pucca สนใจไม๊ครับ  :secret
ขายไม่แพง  O0

pm มาได้เลยครับ พี่วินัย ครับผมใช้แค่ 1m นะ ของพี่นี่เกินมา .5 หรือครับ อิอิอิ พูดเล่นนะครับ
ท่านจะขยับไปไหน ครับsilver อีกคนหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม, 2011, 10:45:29 PM โดย Puccainlao »

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
Re: ห้องนี้อยู่ ที่ มุกดาหาร 1080p เท่านั้น
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2011, 06:15:01 PM »
ผมมีสาย Matrix ยาว 1.5 ใหม่เอี่ยมซื้อจากคุณเอ๋ ยังไม่เคยใช้  Y]
 คุณ Pucca สนใจไม๊ครับ  :secret
ขายไม่แพง  O0

ออฟไลน์ Luthien Tinuviel

« ตอบกลับ #942 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2011, 04:21:34 PM »
เอาอันนี้ matix คู่ละ 22000 ต้องใช้ 3 คู่ 66000บาท น่าจะเหมาะกับเครื่อง ไม่เว่อร์เกิน
และน่าจะจบได้ และพอสมควรแล้ว เพราะเห็นบอกว่าเสียงจะแตกต่างจากแบบราคาหลักพันจนรู้สึกได้(ใช่ป่ะ)

แต่ถ้าจะเอาราคาเรือนแสน(silver) คิดว่าเกินไปแล้วล่ะ แพงเกิน ราคาไม่สมดุลกะเครื่อง(มันเท่าๆกะเครื่องละ สายน่าจะถูกกว่าเครื่องใช่ป่าว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม, 2011, 04:40:14 PM โดย Luthien Tinuviel »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2011, 03:06:06 PM »
ใช้ matrix ไปเลยครับ อย่าให้คาใจ เสียงแตกต่างกันเยอะครับ ฟังเพลงดีกว่ามากด้วย
เอ๋
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #940 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2011, 02:02:41 PM »
พี่ปุ๊กค่าจัดหนักอีกแล้วนะครับเนี่ย  Y] :headphone :headphone d_d d_d :drunk

ผมได้ ครบมีแต่ไล่จ่ายตั้ง เอา5508 ของห้างครับKKhifi จัดมา ครับ และsetup ให้ด้วย

เสียงนั้นต่างออกไปแต่ยังแข็ง คมๆ จัดๆ อยู่ แต่ ฝีมหือsetup นี่ ยอมรับเลย ว่ารอบนี้ คุณสมชายทำได้ ดีมาก ครับ ดี จริงๆ

แต่เรื่องสายนี่ซิยังคิดไม่ออกจะทำไงดี

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #939 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2011, 03:36:09 PM »
พี่ปุ๊กค่าจัดหนักอีกแล้วนะครับเนี่ย  Y] :headphone :headphone d_d d_d :drunk

« ตอบกลับ #938 เมื่อ: 12 มีนาคม, 2011, 02:30:20 PM »
ยัง ครับ
5508
ผม กะว่าจะสั่งอยู่ครับกับคุณ rakk นั้นแหละครับ
Matrixแพงนะครับคุณนัชเล่น silver เลยหรือครับ
Matrixก็หมื่นแล้ว 5เส้นก็ 5หมื่นกว่านะครับ
สิ่งที่ผมกังวลนี่แหละครับ ระบบเสียง จะเสียหนักแต่อยู่กว่ากว่าระบบภาพ
ผม ยังตะนิดตะนิดกับ Matrixเพระา มันดู อึดอืดๆ ยังไงแน่หนานุ่มนะไม่เถียงครับ เหมือนขาดกระชับกระเแฉงลงไปจากเจอกับcarzyแต่dtails เยอะมาก เยอะจริงๆ ดีกว่าbetter หลายเท่าตัว ยิ่ง ดนตรีประกอบนะครับ ฮืม ถุกใจมากครับ
มันน่าฟังลอยเด่นมากครับ
แต่เล่นpre/proนี่power ถึงๆ นี่ รัก m&k ขึ้นมากและสุดใจเลยถึงSUBจะบางก็เถอะ ผมดุ2012 แต่กะว่าพรุ่งนี้จะลองใหม่กับMatrix+wowดูว่าเป็นไงอีกที ครับ

แต่ถูกใจwow ผมว่าพอจ่ายนะ matrixยังคาใจและ แพงแต่ท่านแนะ Sliver นี่ผมไปไม่ถึงครับไปๆมาสายจะแพงกว่าpre/proซะอีกนะครับแต่จริงๆนะ มันอะไรแบบน้นแหละ รู้ตั้งแต่ต้นครับว่าเจอแน่นอน คาสาย จริงๆไม่เชื่อก็ต้องเชื่อผมเคยพูดหลายทีแล้วครับ เรื่องค่าสาย
ผมว่าเสียง ที่ได้จากสาย สายเปลี่ยนไป เนื้อเสียงเปลี่ยนแต่บุคคลิคเสียงอยู่ที่ลำโพง+ กำลังกับการขับอยู่ที่amp ครับ
ไปนอนก่อนครับ พรุ่งนี้จะลองใหม่อีกที

ตอนนี้โดนคุณแม่ยึด DUNE PRIMEดูหนังจีนชุด แต่ผมกลับมีความสุขเห็นท่านติดและชอบใจจัดให้อย่าช้า
คิดว่าไม่นานผมคงได้ซื้อHD media boxมาเพิ่มแน่ อีกอย่างเบื่อ ขนาดท่านอยากดูแต่เกรงใจอะไรลุกตัวเอง สั่งมาได้เลย กลัว ผมยกออกยกเข้าห้องท่านแม่กับห้องรับแขกนี่
ยังไม่ ยาก เลย แต่เห็นท่านก็อยากดูผมจัดให้ได้แหละ ถามตลอดแล้วลูกจะดูอะไร ไอดีมีอีกกล่อง ของพี่ผมขายให้ HDX1000 เอามาให้check FW
ผมรอเครื่องมันมีแบบ2HDMI ก่อน และเป็น3D ด้วยเผื่อจะมีหนัง3Dมาให้load ดูนะครับ รอๆๆ

« ตอบกลับ #937 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2011, 08:40:29 AM »
5508 ครับ 

พี่วิรุฬ ครับ คิดมาก นะ เข้ากทม หวังว่าจะได้โอกาศ กราบสวัสดีพี่ท่าน นะครับ

• kjit
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2011, 06:02:42 AM »
สรุป  ล่าสุดไปลงที่   ปรีตัวไหนครับ 

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2011, 01:12:12 AM »
ขอบคุณ ครับ คุณหนึ่ง คนหนึ่ง happy กับ 886 อยู่ก็น่าจะโอเคนิครับ
เพราะ แนวที่เราเล่นคือแยก ภาพกับเสียงออกจากกันโดยเด็ดขาด อยู่แล้วการ เปลี่ยน ปรี นั้น ถ้าไม่ขยับไปไกลๆ แรงๆ ผมว่าไม่เท่าหรนะครับ
ผมเองฟังจากน้ำเสียงและ ประสบการณ์ที่คุณเล่าให้ฟัง

แต่แน่นอน 885 นั้นคุ้มประหยัด ก็ว่าได้
แต่เอาสดใหม่เผื่อๆ ก็ใช่ 5508

ผมยังคิดไม่ตกจะเอาไว้หรือจะเอาใหม่ อยู่ที่งบและ ความชอบแล้วครับ

ผมเข้าใจว่าเสียงไม่หนีกันเท่าไหร่ 885 ถือว่าแรก 5508 ถือว่าล่าสุด ต่างกัน 885    886   5507    5508 
4 รุ่นเลยครับ ราคาก็ต่างกัน 4 หมื่นด้วยเช่นกัน

พี่วิรุฬขอบคุณ ครับ อิอิอิอ

ขอบคุณผมเรื่องอะไรอ่ะ งง  :think1
 อ้อ รู้แล้ว เรื่องที่ผมจะส่งคุณหนึ่งไปช่วยเซีทเสียงที่ห้องคุณปุ๊คค่าใช่ไหมครับ เอาจริงเหรอ  :headphone

เอา อาาา รายยยย  :think1

ขอบคุณทุกเสียงทุกคำตอบที่เข้ามาครับพี่วิรุฬ คิดไปได้อิอิอิคุณหนึ่งไม่ครับไม่เอาอะไร ครับ

ล้อเล่นครับ มา กทม. เมื่อไหร่ขอเป็นเจ้าภาพเลี้ยงขอโทษอีกสักครั้งนะครับ (ต้องร้องเพลงของน้า มาช่า "ผิดไปแล้ว ผิดไปแล้ว แต่ยังยืนยัน ว่าฉันไม่ได้ตั้งใจ ......")  :bowdown

« ตอบกลับ #934 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2011, 11:53:14 PM »
ขอบคุณ ครับ คุณหนึ่ง คนหนึ่ง happy กับ 886 อยู่ก็น่าจะโอเคนิครับ
เพราะ แนวที่เราเล่นคือแยก ภาพกับเสียงออกจากกันโดยเด็ดขาด อยู่แล้วการ เปลี่ยน ปรี นั้น ถ้าไม่ขยับไปไกลๆ แรงๆ ผมว่าไม่เท่าหรนะครับ
ผมเองฟังจากน้ำเสียงและ ประสบการณ์ที่คุณเล่าให้ฟัง

แต่แน่นอน 885 นั้นคุ้มประหยัด ก็ว่าได้

ผมยังคิดไม่ตกจะเอาไว้หรือจะเอาใหม่ อยู่ที่งบและ ความชอบแล้วครับ

ผมเข้าใจว่าเสียงไม่หนีกันเท่าไหร่ 885 ถือว่าแรก 5508 ถือว่าล่าสุด ต่างกัน 885    886   5507    5508 
4 รุ่นเลยครับ ราคาก็ต่างกัน 4 หมื่นด้วยเช่นกัน

ขอบคุณผมเรื่องอะไรอ่ะ งง  :think1
 อ้อ รู้แล้ว เรื่องที่ผมจะส่งคุณหนึ่งไปช่วยเซีทเสียงที่ห้องคุณปุ๊คค่าใช่ไหมครับ เอาจริงเหรอ  :headphone

ขอบคุณทุกเสียงทุกคำตอบที่เข้ามาครับพี่วิรุฬ คิดไปได้อิอิอิ

คุณหนึ่งไม่ครับไม่เอาอะไร ครับ

ท่านakshippingครับD2V ราคาไม่ใช่ 70000หมื่นนะ ครับ2แสน เลยนะครับ ผมไม่เอาละครับรู้ว่าดีกว่ามากมายนักแต่จัดหนัก กลัวจะตายก่อนได้ใช้ครับ
อิอิอิ

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2011, 04:09:11 PM »
pucca...เอา 5508  หรือว่าตัวสูงกว่านี้   ไม่งั้นจะคาใจ.... :victory :victory

(อย่าให้คาใจ...ยืมแก๊งก์ กปห.มาใช้... 2f 2fd_d d_d   Y]

ถ้างั้นจัด ANTHEM D2V เลยครคับ

จัดหนักทีเดียวเสียวดี .... เสียงดีไปนานครับ

ที่สำคัญต่างจากน้องออนแบบชัดเจน ลองแล้วครับทิ้ง 886 ไกลครับ

ภาพแจ่มขึ้นด้วยครับ เห็นคุณ BEER ก็ใคยช้กับ CARRY เหมือนกันครับ

ลองสอบถามดู"ด้ จะได้ไม่คาใจ :clap :clap :clap :clap

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #932 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2011, 03:52:05 PM »

« ตอบกลับ #931 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2011, 12:11:01 AM »

ออฟไลน์ ยง101

« ตอบกลับ #930 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2011, 08:44:54 PM »
pucca...เอา 5508  หรือว่าตัวสูงกว่านี้   ไม่งั้นจะคาใจ.... :victory :victory

(อย่าให้คาใจ...ยืมแก๊งก์ กปห.มาใช้... 2f 2fd_d d_d   Y]

« ตอบกลับ #929 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2011, 08:58:04 AM »

• kjit
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2011, 05:11:30 AM »
ยินดีด้วย ที่แก้ปัญหาตกครับพี่  :headphone

Pre 886 ผม โมสุดๆๆ สนป่าว.......พูดเล่นนะพี่  ;D

นัท ช่วยพี่เค้าหาหน่อยดิ  :)
แฆมหนึ่งโยนให้คนดน้นคนนี้ ตัวนั่นล่ะเข้าไปช่วยคุณปุ๊คค่าเขาหน่อยดิ  :headphone

แบบนี้เค้าเรียกว่ารักกันไม่จริง  สละให้ พี่ผู้กล้าเค้าหน่อย   ฮิอิอ

เดี้ยวสวันจันทร์จะส่งสายไปให้ลองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม, 2011, 05:53:28 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

« ตอบกลับ #927 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2011, 10:51:00 PM »
ยินดีด้วย ที่แก้ปัญหาตกครับพี่  :headphone

Pre 886 ผม โมสุดๆๆ สนป่าว.......พูดเล่นนะพี่  ;D

แหมหนึ่งโยนให้คนโน้นคนนี้ ตัวนั่นล่ะเข้าไปช่วยคุณปุ๊คค่าเขาหน่อยดิ  :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม, 2011, 08:10:29 AM โดย champ143 »

« ตอบกลับ #926 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2011, 08:48:06 PM »

« ตอบกลับ #925 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2011, 03:12:36 PM »
มาแล้ว อาจารย์หมายมา

สรุปเป็นไปตามที่ว่ากัน ทุกอย่างอั้นที่ปรี ถุก เหยียบไว้ตรงนั้น แต่ไม่คิดว่าจะต่างกันมากโคตร ประมาณ นั้น ครับ

เอาcary 7.250 ไว้ แน่นอน ครับ และก็โดนซูนะมิ ไหลถ่วมห้องด้วยเสียงที่ไหลมาเช่นกันครับ ตอนแรก ใช้803+7.250 เปลี่ยนแค่สายไฟสาย ก็ยังไม่เท่าไหร่คือฮืมกระชับแน่นอน ตัวตนเป็นมากๆ แต่ทำไมต้องเพิ่มตั้งอีกแหละ ต่างจริงๆม่ถึง15% จากช่วงสั้นๆ แต่ความกระจ้างความเป็นตัวตนที่เหมือนจับต้องได้มากขึ้นเห็นๆ แต่ก็ยังนั้นแหละ ฮืม อะไรกัน แน่

พอเปลี่ยนเป็น pre/pro 885 ไฟ110 นะครับ  กับcary ที่นี่ กระจุยการจายเต็มห้องครับ ไม่เคยได้ยินความกระชับ กระฉับกระเฉง detailsมาดีพอใจ มิติรู้สึกได้ว่ายังไงยังไงพอใจครับ  ความล่องลอยของบรรยากาศเสียง อันนี้M&K  คือM&K เทพฟื้นมา เลยงานนี้  ในหนัง ชอบตรงนี้แหละ กดlike และtrack และ share เลยครับ เพราะ ขอชมว่างานนี้ ความล่องลอยบรรยาศเสียงในหนังนั้นมันต้องให้ M&Kทำให้ จริงๆ  นุ่มเนียบอาจจะไม่ชัดเจนเพราะ ลำโพงเป็น monitor วะอย่างนั้น แต่ตรงไปตรงมาดี
อันหนึ่งผมยกให้cary ไปเลย  สะอาดแต่สดไปนิดๆ  details จับต้องได้ happy  ที่สำคัญเปิดM&K ที่หุบที่อั้น ในมิติ (ผมขอแยก ว่าคนละส่วนกับ ควารล่องลอยของบรรยากาศเสียง  กับ มิติ เสียง และตำแหน่งของบรรยากาศ  อันนี้ จะเป็นเรื่องมิติผมพอใจ อาจจะไม่สามารถ เทียบเท่าอย่างTheil หรือ Uhser หรือ b&w และอื่นที่เป็นลำโพงตั้งพื้น ใหญ่ๆได้เลย )แต่ที่สะใจผมคือbass ที่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าM&K ใน R/C/L ช้างหน้า มีเสียงและทำได้ นะ มีมากขนาดนี้แต่จะให้สุภาพๆ แว๊วๆ แนวผู้ดีๆ แต่ไหน ดุได้แบบนี้แต่แอบสะใจครับ  อย่างที่ผมคิดว่าจะได้จากcaryผมไม่ค่อยได้ยิน อันนี้ขอพูดตรงๆ นะ  นะsystem ผมเพราะ ลำโพงหรือเปล่าครับคุณเอ๋ คุณ จิต  :help :help

สิ่งที่ผมอยากได้เพิ่มจากชุดนี้ถ้าเป็นไปได้
คือความหนาของเสียงอีกสักนิดเพราะชอบไม่ใช่ไม่มีแต่ชอบออกอวบนิดๆ  ณ วันนี้ นะครับ อยากได้sound stage ที่ใหญ่ ๆลึก แต่มี
คืนนี้จะลองหนังแนวอื่นๆบ้าง
ผมจะลองดูว่า M&Kจะให้และควบคุ่ม sound stage ที่ผม คิดไว้ ได้ดีแค่ไหนในเมื่อทุกอย่างเป็นแบบนี้ แค่subไม่ใช่ชุด SUBไม่ใช่ชุด150จริงๆก็ตามที

คงสู้Plinusกับลำโพง ใหญ่อย่างพี่ๆ ในนี้ไม่ได้แน่นอน แต่ขอแค่1-3ก็พอครับเฉพาะเรื่อง Sound Stageและควบคุ่มวง เวลาสร้างเสียงแบบวงดนตรีหลายชิ้น ให้อยู่กับที่และมีตำแหน่งแน่นอน  ไม่มั่วหรือไม่ถึง อย่างที่avr ทำๆกันอยู่  :'(
แต่แค่นี้คือสุดทางที่ผมอยากได้แล้วแหละ สำหรับห้องจนาดนี้งบแค่นี้

แต่ฟังเพลงไม่ไหวเลยครับ :yucky :cry2 :cry2 คือเป็น 2ch แย่เลย แต่พอฟังแบบบาดๆไปๆมาได้ครับ  ครับ แต่พอ all Ch stereo ก็ดีขึ้นมาหน่อยครับ

ปล สายเป็น  better cable balance  ครับอีก ต้องเสียตังจ่ายเพิ่มอีก แหละ แต่อันนี้แน่นอนรู้อยู่แล้ว ๕ุ่ประมาณ 3-4พันใช้3 คู่
สรุป แล้วข้อจำกัดอยุ่ที่ 803 ครับ ขอบคุณ av ที่ให้ลอง

ตัวไหน  pre 885 vs 5508 เน้นที่คุณภาพเสียง เท่านั้น ครับ เพราะ HDMI ผมเข้าแค่เสียงภาพไม่ผ่านภาพมีHDMI ต่อตรงไปที่จออยู่แล้ว
ผมกำลังคิดอยู่ ถ้า 885 มือ2 ให้ได้ราคา30000 หรือไม่ จะคุ้มค่ามาก หรือมั๊ย  ผมใช้แค่ทำถอดระหัสเสียงและคุ่มระบบเท่านั้นfeature หรือ fuction อื่นๆ ที่มีใน885 คงใช้ไม่ได้หมด
แต่ 885 ไฟ110 ตอนปล่อยก็ยาก อาจจะไม่ได้เลย ด้วย
ประหยัด ไป ร่วม40000 ไม่แคร์ว่าเป็นมือ2 ไม่แค่ว่าไฟ 110 ราคานี้จะwork มั๊ย ในช่วงอายุ2-3ปี ต่อจากนี้ไป

หรือกัดฟันไปเล่น5508 ที่ราคา 70000 แล้วจะต่างกันมากแค่ไหน อาจจะดีกว่าไม่ถึง10%  กับ ส่วนต่างที่ต้องจ่ายอีกราวๆ 40000 บาท
ตัวนี้ใหม่กว่าเสียงกลางได้ยินว่าดีขึ้น สดกว่ารองรับ สิ่งใหม่ แต่ถามว่าได้ใช้มั๊ย ไม่ได้ใช้เลย
3D ก็คงยังไม่ได้ใช้ เพราะ ไม่คิดว่าจะได้เล่นในวันนี้ หรือเร็วๆ นี้ แน่นอน
network ต่างๆ ก็ไม่ได้ใช้ zone2 หรือ อะไรต่อมิอะไร ก็ไม่ได้ ใช้อยู่ดี
แต่ได้ใจว่าใหม่ สด ไฟ220 ที่ถูกต้อง ตอนเปลี่อยจะจ่ายกว่า

ไม่โม อะไรทั้งคู่ ครับ
ณ วันนี้ที่ลองตอนเช้าถูกใจ และ พอใจเป็นที่สุด เห็นบอกว่าsubผม ให้เสียงโปร่งไม่มีแรง ไม่มีอะไร ปะทะ แต่ ณ วันนี้พอใจที่สุดแล้วกับsub ที่เป็นอยู่ อันนี้เพิ่มไม่ยาก รอไปยาวๆได้เลย ครับ

ใครใช้ pre/pro 885/886 มาก่อน แล้วข้ามไปเป็น 5507/5508 ในกรณีโมหรือไม่โม ช่วยด้วยครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม, 2011, 03:47:30 PM โดย Puccainlao »

« ตอบกลับ #924 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2011, 06:49:54 PM »
อือ

แล้วทำไมต้องรออาแปะเซ็นอ่ะ?

เฮียน้อยนี่ก็เซ็นได้ทุกอย่างอยู่แนะหนิ ชิๆๆ(ใหญ่กว่าด้วย)

ไม่ทราบ

« ตอบกลับ #923 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2011, 06:38:28 PM »
อือ

แล้วทำไมต้องรออาแปะเซ็นอ่ะ?

เฮียน้อยนี่ก็เซ็นได้ทุกอย่างอยู่แนะหนิ ชิๆๆ(ใหญ่กว่าด้วย)

« ตอบกลับ #922 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2011, 06:36:23 PM »
อธิบายไปแล้วนะว่าไม่เอาboseเพราะ อะไร จริงๆ bose ที่อยากได้นะ จะไว้ที่ ห้องนอนไม่ใช่ห้องนี้

ห้องนี้ ตั้งใจว่าจะเอาonkyo 5508+5500 แต่เห็น 7.250 มีมือสองราคาแบบนี้ เลยตัดหมดเลยมาทางนี้
แต่ยังไง ตังก็ต้องไปทำอย่างอื่นแน่นอน เพราะ จบแล้วคือ
5508+7.250 สายซื้อเที่หลังได้ ไม่serious plinuis คงไม่เอาแหละครับ เพราะ ถ้ามาก็ต้องมาไล่เปลี่ยนอื่นๆ อีพอจบตรงนี้แน่นอน ครับ

เอกสารส่งไล้วเฮียน้อยโทรมาเค้าส่งไม่ทันฉัน ให้ฉันส่งไปก่อน เพราะ อาแป๊ะไม่อยู่เซ็นเอกสารให้ ไม่ช้าหรอกนะ

ส่วนห้องนอน คง ตามมีตามเกิด แหละ เหลือเท่าไหรก็เท่านั้นตอนแรก ดูkrell ดู Plinuis int. อะไรพวกนั้นลำโพงแต่สรุปไม่มีงบและพทที่จะไปตั้งอะไรแล้วครับ mSB ผมคงไม่กล้าคิดเพราะ แพงเหลือใจ
อาจจะเอา 803 แล้วเอาbose am5 ไม่ก็15 ถ้าใจถึงลงก็คงจะจบดีห้องก็เปลี่ยน amp แค่นั้น ครับ

เพราะ จะเอาตังไปทำอย่างอื่นก่อน แหละ  O0

อัพไปอัพมา. ยาวไปเรื่อย(ไหนทีแรกว่าเอาแบบbose. All in oneไง ตัวเดียวจบ เหลือตังค์ไปทำอย่างอื่นด้วย)
งบคราวหน้าเอาไปจัดการเรื่องอื่นๆซะ.
เรื่องเครื่องเสียงนี่. เท่าที่ใช้อยู่นี่ก็อยู่ในขั้นของดีของแพงแล้วล่ะ
ถึงจะไม่ที่สุด. ก็ถือว่าดีมากแระนะ ไม่งั้นมีแต่เล็งขยับขึ้นไปเรื่อยๆ

เรื่องอื่นสำคัญเหมือนกัน. ไปทุ่มกะอย่างอื่นบ้าง
อันนี้มันของเล่น. มีก็ดี. ไม่มีก็ไม่เป็นไรหนิ

พิมพ์มาตั้งเยอะ. สรุปได้ว่า งวดหน้า เก็บตังค์ไปใช้อย่างอื่นบ้าง
อย่ามาลงนี่หมดอีก เสียดายตังค์

« ตอบกลับ #921 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2011, 02:37:05 PM »
อัพไปอัพมา. ยาวไปเรื่อย(ไหนทีแรกว่าเอาแบบbose. All in oneไง ตัวเดียวจบ เหลือตังค์ไปทำอย่างอื่นด้วย)
งบคราวหน้าเอาไปจัดการเรื่องอื่นๆซะ.
เรื่องเครื่องเสียงนี่. เท่าที่ใช้อยู่นี่ก็อยู่ในขั้นของดีของแพงแล้วล่ะ
ถึงจะไม่ที่สุด. ก็ถือว่าดีมากแระนะ ไม่งั้นมีแต่เล็งขยับขึ้นไปเรื่อยๆ

เรื่องอื่นสำคัญเหมือนกัน. ไปทุ่มกะอย่างอื่นบ้าง
อันนี้มันของเล่น. มีก็ดี. ไม่มีก็ไม่เป็นไรหนิ

พิมพ์มาตั้งเยอะ. สรุปได้ว่า งวดหน้า เก็บตังค์ไปใช้อย่างอื่นบ้าง
อย่ามาลงนี่หมดอีก เสียดายตังค์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม, 2011, 05:34:54 PM โดย Luthien Tinuviel »

• kjit
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2011, 05:48:37 AM »
ครับ  ส่ง   อจ.หมายไปเซตให้เลยครับ  เค้าเซียน  ปรี onkyo อยู่แล้วครับ

cary  จะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆๆๆ เพราะไฟเริ่มเข้าระบบแล้ว  ผมตั้งไว้น่าจะเกือยเดือนครับ เดียวให้อจ.หมาย เอาสายไฟ  ไปด้วย +XLR  ไปด้วยครับ    เพราะสายไฟที่ให้ไปเป็นสายติดเครื่อง  ครับ 

ส่วน  ใช้ไปก่อนจะขยับเป็น  Plinius   รุ่น ใหญ่จัดให้ได้ครับ   สู้ๆๆๆๆ :yahoo :yahoo

ใส่ใจในรายละเอียดครับ ผมไม่ตกใจครับ  เดิมผมก็ใช้ avr 803 เป็นปรี  ภาคส่งสัญญญาณปรี out แรงมันน้อยครับ  พอเป็นเป็นปรีจริงๆๆๆคนละเรื่องเลยครับ

พี่วินัยก็เคยเจออาการนี้ครับ   ใช้ avr 906  มาทำก้เจอเหมือนกันครับ

สู้ๆๆๆๆอีกนิดครับ  จัดไป

« ตอบกลับ #919 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2011, 12:24:23 AM »
ขอบคุณครับ คุณหนึ่ง ฮืม คุณเอ๋โทรมาแล้ว จะเอาpreตัวเป็นๆเข้าใจว่าคือรุ่น885 มาให้ลองครับ เปลี่ยนสายไฟกับXBL ด้วยลองดู ท่านหมายกำลังจะมา
ผมเองกลุ่มใจเหมือนมันไม่ได้อย่างที่คิดเลยคือความแตกต่างมันควรจะ มาก อย่างคุณเอ๋ว่า แต่ผมฟังแล้ว ต่างออกไปดีขึ้นแต่เหมือนไม่เท่าที่คิดไว้ว่ามากไม่เท่าที่คิดไว้นะครับ
แต่เห็นว่าต้องมีอะไร อั้นหรือถูกกดไม่ให้แสดงความสามารถ7.250 ออกมาเต็มๆ นะครับคิดว่า avr803ไม่ถึง แน่นอน ต้องเป็นprepro จริงๆ อย่าง5508 อะไรแบบนั้น สายxblด้วย  :cry2 :cry2 :cry2 :cry2เงินทั้งนั้น เลยลืมคิดเรื่องพวกนี้เลย  :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

พี่วิรุฬ ผม.... ว่าอากาศน่าจะถูกใจพอๆกับตอนผมไปTPE นะนั้นนะ จะลากกระเป๋าใบใหญ่หน่อย จะได้ขนเสื้อไปเผื่อ แต่คงไม่ต้องขนาดโค๊นมั้งพี่ แต่ผมเจอเพื่อนๆบอกว่าอากาศดีมากไม่หนาวเลยพอลงจากเครื่องที่TPE ผมจะฆ่าพวกเพื่อนที่ไปก่อนให้ตายกันไปข้าง หนาวจะแย่ แต่แหม่ เค้ามีเนื้ออุ่น ให้มาหายหนาวทุกๆ6 ชม เปลี่ยนหน้ามาให้ใช้จนจะหมดเกาะ ผมละฮ่าจริงๆ เลย
ญี่ปุ่นนอนคนเดียว ด้วย :cold :cold :cold ขอบคุณมากครับข้อมูลหวังว่าเด็กๆจะสนุก วัน ที่เข้าสวนสนุก ผมจะไปสวนอยากอื่นแทนดูlist ที่นัดเจอแล้ว จัดคิวยังไงว่ะ ท่าทางจะไม่ต้องออกทัวร์ละมั้ง  :P
ไหนจะเพื่อนที่ไปทำงานที่Tokyo รู้จักกัน ตอนไปสอบMA ที่ abac ตูจะได้เจอหรือ ออกทัวร์ก็หมดวันแล้ว  คืออยากจะบอกว่า ไปกับgroupพอไปถึง แล้วบอกว่าเจอกันวันกลับ แล้วกัน อิอิอิอิอิ แม่เอาตายแน่เลย แต่ช่วยไม่ได้ sauy  2f 2f 2f 2f 2f 2f 2f

ไอ้น้องเรื่องไฟฟ้านะ คิดว่าพอไม่มีปัญหาแน่นอน อาจจะต้องเปลี่ยนสายไฟคุณภาพสูงอีกแหละ เสียตัง ไม่ดีนะ และต้องเอาpre ลงให้ครบ แต่ตอนนี้ไม่พร้อมที่จะซื้อปรี ทางร้านKK hifi โทรมา ว่ามีราคาพิเศษจะมาsetupให้ด้วย แต่เรา ไม่มีงบคือรอไปก่อนใช้แบบนี้ไปก่อนละมั้ง ถ้าเอา 7.250ไว้ จริงๆๆ

อีกอย่างเห็นIpad 2 ออกดีน่าใช้ ทำ facetime  เห็นเต็มๆ ดี แตเราคงไม่ได้ใช้แหละ ซื้อได้เลยนะ ไอ้น้องถ้าเครื่องตกอู้มาถึงเมืองไทย สีขาวเท่านั้นนะ

« ตอบกลับ #918 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 09:51:18 PM »
8-14 ของเราหมายถึง 8-14 เมษาค่ะ แหะๆ ^__^

ตอนนั้นอากาศซักกี่องศาคะ?  ใส่ยีนส์กับเสื้อยืดแขนยาวตัวเดียว พอไหม? :wiggle
ถ้าไปช่วงนั้นก็จะได้ห็นซากุระบานที่โตเกียวบานพอดี ต้องไปที่ Ueno Park จะมีซากุระสวยๆ เยอะเลยครับ แต่คนน่าจะแน่นมากๆ เช่นกัน อากาศช่วงนั้นน่าจะอยู่ประมาณ 12 - 16 องศาเวลาเย็น-ค่ำ แล้วประมาณ 16 - 22 องศา ตอนกลางวัน ลองดูพยากรณ์อากาศตอนช่วงต้นเดือนก่อนไปอีกทีนะครับ ช่วงนี้อากาศโลกมันวิปริตแปรปรวนครับ  :headphone

« ตอบกลับ #917 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 03:34:47 PM »
ครับ คงจะอยุ่กับผม นี่แหละ ต้องใช้เวลาหน่อย

แล้วคุณย้งบ้านเสร็จก็up อิอิอิ ผมขอรับ ลำโพงคู่หน้ามาใช้ต่อแล้วัน

พี่วิรุฬ สวัสดีครับ  จริงๆ 7.250 เสียงเริ่มเปิดมากขึ้นเมื่อคืนดู Vamprie Diary Season 2 Ep14 720p จาก DUNE PRIME พี่ เสียง ดนตรีสุดยอดมากครับ surround นั้นผมไม่เคยได้ยินว่าดนตรีประกอบ series นี่มี คือย้อนไปดู ตอนเก่าๆ ด้วย
และก้Glee Season2 เพลงได้ใจมาครับ

ผมว่า7.250 ไม่ได้กลับหลอกครับ อยู่นี่แหละ เรื่องPlinuis ผมชอบครับเพราะ ลอง 2Ch แล้วมันก็ใช่อีกตัว ที่อยากเล่นแต่เป็นไปไม่ได้ครับ ราคา แพงกว่า 7.250 เท่าตัวครับ คือ7.250-ประมาณ200000 แล้ว Plinuis นี่ 400000 บาทผมคงไปไม่ถึงส่วน Bystans ก็เช่นกัน 330000 ละมั้งครับ ไม่ละครับ Athem power ampก็เช่นกัน 2แสนแก่ๆ แต่จะกิน7.250 คงกิน ไม่ขาดแน่นอน

จากการลองดูหนังแนวsify ไม่ดุดันแต่ชอบโดดเด่นของcenter และBack ground เสียง ที่ทำให้ เปิดไปอีกโลกเลยครับ รู้ว่าลำโพงผมยังไปได้อีกไกล และยาวมากครับ สนุกเลย คิดว่าจบกับ7.250 หาpre/pro มาใช้ดีกว่าครับ
คุณพี่เดินทางบ่อยนะครับ
ในtoyko มีที่ไหนไปเดินดูเครื่องเสียงหรือหาเรื่องเสียตังได้บ้างครับรู้ส฿กมี free วันแรกที่ไปถึงครับผม พักแถวชินจุกุ เลยครับผมคงไม่ไปเข้า ดีสนี่แลนด์กับหลานๆ ละมั้ง อาจจะไปนั่งคุยดื่มกาแฟ และเดินเล่นกับเพื่อน american ที่อยู่ที่โน้น บอกมันว่าจะไป นะครับ

เรื่องเอกสารอยู่กับแม่นะ ไม่เกี่ยวกับฉันนะ ที่ยุ่งไมได้ยุ่งเรื่องเครื่องเสียงเลยเพราะ ทั้งวันอยู่กับงานของแม่ที่ทำไว้ต่างหาก ที่ช้าเพราะ เรื่องใบอนุญาตประกอบการ และ เรื่องภาษีบำรุง ภาษีป้ายที่ทำป้ายใหม่ ที่ไม่ยอมดูกัน นี่แหละ ฉันวิ่ง2 วันแถมโดนปรับอีก มาต่อเค้ามาถ่ายvdo เป็นClip interveiw เกี่ยวกับ  Where are you going to stay in Mukdahan??? ไม่มีบทให้เล่นกันสดๆ ถ่ายโรงแรม ตกลงได้clipลง internet free ไม่เสียค่าโฆกษา จะมาว่าฉันไม่ได้นะ ทำงานนะโว๊ย
เครื่องเสียง ได้จับ หลัง2 ทุ่ม เท่านั้น
ติดจาน Dtv ให้แม่ก็เสือกเจอช่าง หัวลั่นหัวแข็ง งานเข้าไม่จบเลย นะ ตลอดบ่ายฉันยังไม่พูดด้วยปล่อยให้มันแก้ไขไป คืดูไม่ได้ ก็ไม่ต้องมาคุยกันแล้วเอามาแก้ไขซะให้เรียบร้อย ตอนนี้ก็แค่รอดูว่ายังไง  เซ็งเป็ด กับช่างแบบนี้ มากเลย ทำเป็นแสนรู้ เราบอกว่าไฟเลี้ยงเพราะ shild สายมันน้อยมันดันบอกว่าพอ แล้วเป็นไง 2 วันยังไง ไม่ได้

ลองให้เครื่องทิ้งตัวอีกนิดครับพี่ ..อย่างที่คุณเล็กว่า ...ถึงจะรู้ว่าเป็นไง.....ผมว่าพลังน่าจะโอนะ ...เวลาพี่ดิ้นจาได้มันส์ๆๆๆๆ   ยู้หู้ๆๆ เย้ๆๆ :headphone

« ตอบกลับ #916 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 03:03:21 PM »
เครื่องเยอะๆ เปลี่ยนบ่อยๆ ดูไฟที่บ้านมั่งป่าว?

« ตอบกลับ #915 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 03:02:09 PM »
จะไปลอง ลงแซ้ ลงมือหนักดู ว่าทำไมไม่ร้องออกมาเพราะก็ไม่รู้

รอดูCon2 ด้วยคน ชอบ

ออฟไลน์ M.lex

• M.Lex HTG (Home Theater GURU)
  • *
« ตอบกลับ #914 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 02:22:43 PM »
Power Amp ทุกยี่ห้อ ต้องทรมานเครื่อง 300-500ชม.ถึงจะรู้ว่าดีไม่ดีอย่างไร
กรณีนี้ยังไม่แน่แต่อาจจะชอบมากก็ได้

มีอีกตัว

PARASOUND A51 เสียง American จริงๆ แต่ไม่ได้ทำ USA นะครับ

จิตอาสาพาเราเจริญ

โหลดเพลง คลิปวีดีโอ นิยาย การ์ตูน" width="190" height="58" border="0

« ตอบกลับ #913 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 01:25:37 PM »
ป่าวอ่ะ ชอบเก่งๆ อิอิ

เรื่องไหนตัวเอกเก่งเว่อร์ ชอบดู

อีกเรื่องเก่งเกิน  Equilibrium  หรืออย่าง die hard นี่ก็เก่งเว่อร์อีก ฮ่าๆๆๆ

แต่ถ้าเก่งแบบ spider man , superman or batman ไม่ไหว เด็กไป

หนังดีอีกเรื่องที่หาดูยาก Gattaca  ตอนนี้จะยังมีแผ่นอยู่รึป่าวไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม, 2011, 01:32:33 PM โดย Luthien Tinuviel »

« ตอบกลับ #912 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 12:33:40 PM »
ถ้าหนังผี ชอบแนวแบบ constantine น่ะ มีมั้ยอ่ะ?  เรื่องนี้เค้าจะออกภาคสองมั้ย?

ไม่ชอบผีตรงๆ  ชอบผีมันส์ๆเท่ๆหน่อย

ชอบผีหล่อๆ...ว่างั้นเถอะ   :P   2f 2f 2f

« ตอบกลับ #911 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:48:46 AM »
ถ้าหนังผี ชอบแนวแบบ constantine น่ะ มีมั้ยอ่ะ?  เรื่องนี้เค้าจะออกภาคสองมั้ย?

ไม่ชอบผีตรงๆ  ชอบผีมันส์ๆเท่ๆหน่อย

« ตอบกลับ #910 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:42:08 AM »
ดู inception กว่าสิบรอบ กว่าจะเข้าใจ เฮ้อ...ดูจนเหนื่อย
ยังมีบางเรื่อง ดูกี่ทีก็งง หนังปราบเซียนเลยก็ MEMENTO อ่ะ ดูจนเลิกดูแระ ไม่เข้าใจซะที ขนาดว่าไปอ่านสปอยล์ตามเนตแระนะ ยังไม่เกท (ยิ่งงงหนัก) เวรกรรม อยากดูรู้เรื่องกะเค้ามั่ง  อีกอันก็ vanilla sky อ่านสปอยล์แล้วเหมือนจะเข้าใจแระ แต่พอคิดวกไปวนมาอีก ก็สงสัยไปหมด หรือชั้นจะขี้สงสัยไปหน่อย เลยเข้าใจยาก ฮ่าๆ

วันก่อนดู minority report ก็เออ...นานๆดูที หนุกดีนะ
ชอบดูหนังที่ทำให้งงอ่ะ ฮ่าๆ ว่าแระก็จะไปหา  the prestige มาดูก่อนนะ อิอิ

« ตอบกลับ #909 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:31:36 AM »
ว่าแล้วไปดู green hornet ดีกั่ว ตามด้วย due date ก็ดีนะ  :yahoo :yahoo

อันนี้ต้องดู ถ้าชอบ

สวน i am No.4 นะ ชอบดูสนกุๆ เม่านั้น นางเอกคือคนที่เล่นใน Glee ด้วยแต่ทำไม่ ให้ Thimo ตายซะละ มันไปลดน้ำหนักมาหรือไง ผอมลงอีกแหละ เรื่องcrazy ก็ผอมซะ ขนาดนั้น แต่มันยังเดินเท่ๆ เหมือนเดือนจาก Hitman นะ  c) c)

« ตอบกลับ #908 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:30:42 AM »
ส่งก่อนเที่ยงย่ะ :nono

มีหนังหักมุมอะไรอีก อยากดูนะ

« ตอบกลับ #907 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:25:20 AM »
กำลังpack อยู่ นะ

^
^
^
อย่ามัวแต่ฝอย รีบส่งหนังให้ด้วย อยากดูมรากกกกกกกกกก -"-

The Game
The Prince and me
Identity

เร็วเลย ส่งวันนี้ถ้าส่งก่อนเที่ยง พรุ่งนี้ชั้นได้รับนะ บ่ายๆน่ะ  :whistling

« ตอบกลับ #906 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:19:10 AM »
 ;D ;D ;D ;D

จริงๆหนังแนวผีหรือสยอง ไม่ใช่แนวชั้นเลยนะ  แต่ก็ชอบดู

ชอบแนวไซไฟ+แอ๊คชั่น มากกว่า แล้วก็หนังหักมุมหรือลึกลับ เดาไม่ถูกน่ะ ฮ่าๆ เพิ่งไปดู i am number 4 มา ก็โอเคนะ เฉื่อยๆตอนกลางเรื่อง แต่ท้ายมีให้มันส์ ฮ่าๆ

ตอนนี้อยากดู black swan มรากกกกกกกกกกกกกกกกกกก  รอวันเสาร์อยู่เนี่ย จริงๆวันธรรมดาที่ลูกเลิกเรียนเร็วและไม่มีการบ้าน(วันจันทร์)น่ะ ไปได้นะ เดินไปพารากอนเนี่ย ดูสัก 4 โมง(ถ้ามีรอบ) ออกมาพอดีกินข้าวเย็น เสร็จก็เดินกลับคอนโด ไม่ดึกมาก แต่ขืนไปวันธรรมดา โดนหัวหน้าเหยียบแน่ๆ >___<    ขนาดว่าเมื่อวานไปกินเนื้อย่างมา ยังโดนบ่นเลยหง่ะ (ก็มันอยากกินหนิ) อยากดู The Priest ด้วย รอดูแฮรี่จบด้วย รอดู twilight จบด้วย  อยากดูไปหมดเลย อยากดูในโรงด้วย มันส์กว่ากันเยอะ อ๊ะๆโกงตายฯภาค5 ก็รอ,ไพเรท แคริบเบียนก็รอ โอ๊ย....หนังรอดูเยอะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม, 2011, 10:25:20 AM โดย Luthien Tinuviel »

« ตอบกลับ #905 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:15:00 AM »
กะดูให้หมดเลยหนิ
เนี่ย จะได้ดูในโรงมั้ย ทำไมหนังมันออกมาเยอะอย่างงี้.....

>_<  ยังไม่นับแนวอื่นๆๆๆอีก

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10297748/A10297748.html

red rasing Hood ok นะ แต่ Beastly นั้นเค้าจะขายพระเอก มากกว่าหนังซะอีก ท่าทางจะเจ็บตัวน่าดูเพราะ ต้องwax ขนตลอดการถ่ายทำ นะ  :secret :secret

« ตอบกลับ #904 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 10:05:04 AM »
ว่าแล้วไปดู green hornet ดีกั่ว ตามด้วย due date ก็ดีนะ  :yahoo :yahoo

« ตอบกลับ #903 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 09:31:38 AM »
กะดูให้หมดเลยหนิ
เนี่ย จะได้ดูในโรงมั้ย ทำไมหนังมันออกมาเยอะอย่างงี้.....

>_<  ยังไม่นับแนวอื่นๆๆๆอีก

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10297748/A10297748.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม, 2011, 09:52:53 AM โดย Luthien Tinuviel »

« ตอบกลับ #902 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 09:26:59 AM »
^
^
^
อย่ามัวแต่ฝอย รีบส่งหนังให้ด้วย อยากดูมรากกกกกกกกกก -"-

The Game
The Prince and me
Identity

เร็วเลย ส่งวันนี้ถ้าส่งก่อนเที่ยง พรุ่งนี้ชั้นได้รับนะ บ่ายๆน่ะ  :whistling

« ตอบกลับ #901 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 09:19:03 AM »
ครับ คงจะอยุ่กับผม นี่แหละ ต้องใช้เวลาหน่อย

แล้วคุณย้งบ้านเสร็จก็up อิอิอิ ผมขอรับ ลำโพงคู่หน้ามาใช้ต่อแล้วัน

พี่วิรุฬ สวัสดีครับ  จริงๆ 7.250 เสียงเริ่มเปิดมากขึ้นเมื่อคืนดู Vamprie Diary Season 2 Ep14 720p จาก DUNE PRIME พี่ เสียง ดนตรีสุดยอดมากครับ surround นั้นผมไม่เคยได้ยินว่าดนตรีประกอบ series นี่มี คือย้อนไปดู ตอนเก่าๆ ด้วย
และก้Glee Season2 เพลงได้ใจมาครับ

ผมว่า7.250 ไม่ได้กลับหลอกครับ อยู่นี่แหละ เรื่องPlinuis ผมชอบครับเพราะ ลอง 2Ch แล้วมันก็ใช่อีกตัว ที่อยากเล่นแต่เป็นไปไม่ได้ครับ ราคา แพงกว่า 7.250 เท่าตัวครับ คือ7.250-ประมาณ200000 แล้ว Plinuis นี่ 400000 บาทผมคงไปไม่ถึงส่วน Bystans ก็เช่นกัน 330000 ละมั้งครับ ไม่ละครับ Athem power ampก็เช่นกัน 2แสนแก่ๆ แต่จะกิน7.250 คงกิน ไม่ขาดแน่นอน

จากการลองดูหนังแนวsify ไม่ดุดันแต่ชอบโดดเด่นของcenter และBack ground เสียง ที่ทำให้ เปิดไปอีกโลกเลยครับ รู้ว่าลำโพงผมยังไปได้อีกไกล และยาวมากครับ สนุกเลย คิดว่าจบกับ7.250 หาpre/pro มาใช้ดีกว่าครับ
คุณพี่เดินทางบ่อยนะครับ
ในtoyko มีที่ไหนไปเดินดูเครื่องเสียงหรือหาเรื่องเสียตังได้บ้างครับรู้ส฿กมี free วันแรกที่ไปถึงครับผม พักแถวชินจุกุ เลยครับผมคงไม่ไปเข้า ดีสนี่แลนด์กับหลานๆ ละมั้ง อาจจะไปนั่งคุยดื่มกาแฟ และเดินเล่นกับเพื่อน american ที่อยู่ที่โน้น บอกมันว่าจะไป นะครับ

เรื่องเอกสารอยู่กับแม่นะ ไม่เกี่ยวกับฉันนะ ที่ยุ่งไมได้ยุ่งเรื่องเครื่องเสียงเลยเพราะ ทั้งวันอยู่กับงานของแม่ที่ทำไว้ต่างหาก ที่ช้าเพราะ เรื่องใบอนุญาตประกอบการ และ เรื่องภาษีบำรุง ภาษีป้ายที่ทำป้ายใหม่ ที่ไม่ยอมดูกัน นี่แหละ ฉันวิ่ง2 วันแถมโดนปรับอีก มาต่อเค้ามาถ่ายvdo เป็นClip interveiw เกี่ยวกับ  Where are you going to stay in Mukdahan??? ไม่มีบทให้เล่นกันสดๆ ถ่ายโรงแรม ตกลงได้clipลง internet free ไม่เสียค่าโฆกษา จะมาว่าฉันไม่ได้นะ ทำงานนะโว๊ย
เครื่องเสียง ได้จับ หลัง2 ทุ่ม เท่านั้น
ติดจาน Dtv ให้แม่ก็เสือกเจอช่าง หัวลั่นหัวแข็ง งานเข้าไม่จบเลย นะ ตลอดบ่ายฉันยังไม่พูดด้วยปล่อยให้มันแก้ไขไป คืดูไม่ได้ ก็ไม่ต้องมาคุยกันแล้วเอามาแก้ไขซะให้เรียบร้อย ตอนนี้ก็แค่รอดูว่ายังไง  เซ็งเป็ด กับช่างแบบนี้ มากเลย ทำเป็นแสนรู้ เราบอกว่าไฟเลี้ยงเพราะ shild สายมันน้อยมันดันบอกว่าพอ แล้วเป็นไง 2 วันยังไง ไม่ได้

« ตอบกลับ #900 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2011, 08:09:06 AM »
8-14 ของเราหมายถึง 8-14 เมษาค่ะ แหะๆ ^__^

ตอนนั้นอากาศซักกี่องศาคะ?  ใส่ยีนส์กับเสื้อยืดแขนยาวตัวเดียว พอไหม? :wiggle

« ตอบกลับ #899 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 11:21:26 PM »
เพิ่งจะหาทัวร์ได้ 8-14 นี้ล่ะค่ะ ไปหมดเลย ทั้งแม่ด้วย สามีเราและลูกๆด้วย น้าๆอีกคู่ 9 คนพอดี  :yahoo :yahoo

เห็นปุ๊คก้าสาละวนกะเครื่องเสียงแระเหนื่อยแทน อะไรกันนักหนาน๊อ...เอาไม่เอา จบไม่จบ ชอบไม่ชอบ งง

ถ้าไป 8 - 14 นี้อาจจะไม่เห็นซากุระบานครับ ปีนี้คงบานช้าหน่อยเพราะหนาวนาน น่าจะราวๆ 8 - 14 เมษายน โน่นละครับ 

« ตอบกลับ #898 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 10:40:57 PM »
เพิ่งจะหาทัวร์ได้ 8-14 นี้ล่ะค่ะ ไปหมดเลย ทั้งแม่ด้วย สามีเราและลูกๆด้วย น้าๆอีกคู่ 9 คนพอดี  :yahoo :yahoo

เห็นปุ๊คก้าสาละวนกะเครื่องเสียงแระเหนื่อยแทน อะไรกันนักหนาน๊อ...เอาไม่เอา จบไม่จบ ชอบไม่ชอบ งง

« ตอบกลับ #897 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 10:35:50 PM »
รับมาแล้วครับผม นอนอยู่ในกล่องครับยังไม่ได้แกะอกมาไม่มีเวลาครับ เรียบร้อยดีนะครับ

c) c) c) c)

เอาไว้ก่อนเหอะ  ไปจัดการเอกสารไปญี่ปุ่นกันนะ ของเธอรับผิดชอบ 4  คนนะ อย่าลืม
ไปญี่ปุ่นกันเมื่อไหร่ครับ ผมจะไป 24 - 29 มีนาคมนี้ กะไปอีกทีตอน ปลายเดือนพฤษภาคมนี้ครับ :headphone

« ตอบกลับ #896 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 10:32:28 PM »
รับมาแล้วครับผม นอนอยู่ในกล่องครับยังไม่ได้แกะอกมาไม่มีเวลาครับ เรียบร้อยดีนะครับ

c) c) c) c)

เอาไว้ก่อนเหอะ  ไปจัดการเอกสารไปญี่ปุ่นกันนะ ของเธอรับผิดชอบ 4  คนนะ อย่าลืม

ป.ล.เห็นบ่นๆเรื่องเครื่องเสียง ว่าแต่ เอาเครื่องมาแล้ว ยกกลับคืนได้ด้วยเหรอ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม, 2011, 10:38:32 PM โดย Luthien Tinuviel »

« ตอบกลับ #895 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 10:25:13 PM »
ผมว่าคุณปุ๊คค่า ต้องใจเย็นๆ กับเจ้า Cary 7.250 หน่อยนะครับ ผมแนะนำว่าต้องหาปรีโปรดีๆ มาช่วยเขาหน่อย เจ้า 7.250 นี่มันน่าจะเหมาะกับพวกหนังแนวหวานๆ คอนเสิร์ตพริ้วๆ มากกว่าที่จะดูหนังแนวดุดันเจ้าพลังนะครับ ถ้าจะทีเดียวจบต้องลองดูเพาว์เวอร์แอมป์ตัวอื่นๆ ดูบ้าง เช่น Plinius ที่คุณปุ๊คค่าพูดถึง หรือ Anthem ก็ไม่เลว แล้วยังมี Bryston อีกครับ  :headphone

« ตอบกลับ #894 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 08:18:00 PM »
pucca  ขยับอีกแล้ว   d_d d_d  :clap :clap :clap   :victory :victory

• kjit
« ตอบกลับ #893 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 07:57:49 PM »
แนะนำไปที่  ปรี onkyo   5508  ส่วน  แอมป์ จะดีขึ้นเรื่อยๆๆๆครับ  ช่อง  rca  แทบไม่เคยถูกใช้ ยังซิ่งอยู่ครับ   พี่ประญยูรใช้แต่  XLR และเครื่อง ปล่อยทิ้งๆๆไว้หลายวันมากๆๆๆ ครับ   ต้อง  Burn  แล้วจะดีขึ้นเรื่อย ๆๆๆ  มั่นใจมากๆๆๆๆๆๆ

« ตอบกลับ #892 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 12:49:06 PM »
ขอบคุณ มากครับ
ผมว่าจริงเพราะ ชม แรกกับชมที่2 มันต่างกันจริงแต่ขอลองกก่อนครับ

เรื่องpre นี่ ผมอยากได้ที่ถอดเสียงHD แหละครับคงไปจบที่ onkyo5508 8iy[cojovo8iy['koouh8'w,jwx9y;vnjo
ส่วน showcase กับ THETA CASANOVA  คือสุดยอดแห่งpre เสียแต่ไม่เป็นHD  นะครับ
แต่รู้ว่าเสียงดีแน่นอนครับ

ผมว่าประเด็นอยุ๋ที PRE นะครับ

ไม่ลองดูมือสอง งบประมาณไม่บานปลายมากครับ

ลองติดต่อคุณ M.LEX ดูสิครับ เห็นแว่วๆว่ามี KRELL SHOWCASE 40 k กว่าๆ

หรือ THETA CASANOVA 30 k กว่าๆ เป็น PRE ระบบเสียงเก่า แต่เสียงดีครับ

เห็นคุณ HEART ใช้อยู่ครับ

ที่สำคัญสุดๆ ผมว่าอยู่ที่การเซทอัพครับ เปลี่ยนแบบเห็นๆๆ O0 O0 O0

ออฟไลน์ akeshipping

• *
« ตอบกลับ #891 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 11:41:48 AM »
ผมว่าประเด็นอยุ๋ที PRE นะครับ

ไม่ลองดูมือสอง งบประมาณไม่บานปลายมากครับ

ลองติดต่อคุณ M.LEX ดูสิครับ เห็นแว่วๆว่ามี KRELL SHOWCASE 40 k กว่าๆ

หรือ THETA CASANOVA 30 k กว่าๆ เป็น PRE ระบบเสียงเก่า แต่เสียงดีครับ

เห็นคุณ HEART ใช้อยู่ครับ

ที่สำคัญสุดๆ ผมว่าอยู่ที่การเซทอัพครับ เปลี่ยนแบบเห็นๆๆ O0 O0 O0

« ตอบกลับ #890 เมื่อ: 02 มีนาคม, 2011, 10:05:01 AM »
ผมคาดหวังอะไรมากไปกับ7.250 หรือเปล่าครับ

หรือต้องรอคุณหมายและลองเล่นดูก่อนนะครับ แต่อันนี้ความรู้สึกเมื่อคืน

ความเดิม

แต่ห้องนี้ ตั้งใจตั้งแต่ยังไม่เปลี่ยนpj ครับเพราะ ตอนแรกงบที่มีได้มา ปีที่แล้ว ไม่คิดจะเล่นจอโค้ง ไม่เปลี่ยน เป็นJVC rs25 ไม่ซื้อlensแต่ไหน ผมก็เอาพวกนั้นก่อนเสียงซะอีกครับ!!!!!

Cary7.250 ให้ความแตกต่างอย่างชัดเจนครับแต่เหมือนไม่มาก กับที่คาดหวังไว้ที่จ่าย 200000 คือ
บทแรก ที่ลองเมื่อคืนนั้น ผมรู้สึก เฉยๆ คิดว่า ยังไม่จ่ายตังส่ง7.250 ไม่เอาดีกว่ามั้ง จะโทรหาคุณจิต เพราะ เหมือนจะไม่เห็นอะไรต่างออกไปสักเท่าไหร่เลย อะไรกันเสียตังตั้งเยอะแต่ไม่เห็นมีอะไรต่างเลยแค่ เสียง ดู อบอุ่น เสียงประกอบเสียงดนตรีเพราะขึ้น จริงๆมากนะ เสียง ไม่แข็งหยาบอย่างที่ฟังๆทุกวัน แต่พอผ่านไปได้ 15 นาที ไม่ใช่นะ มันเหมือนไม่ดังขึ้นทั้งๆที่ 250 watts ทำไมยังต้องเหมือนเร่งเสียงในระดับเท่าเดิม อยู่จากการใช้ 803เป็นpre จริงๆ ทำไม่ถูกแต่กทำ เพราะไม่มีตังซื้อ 5508 หรือ D2Vอย่างเพื่อนเค้านิ

สงสัยคงไม่เอาละครับ 7.250 เพราะคุณจิตบอกไม่เอาก็ได้ยกกลับได้ครับคือเอามาลองดูก่อนก็ได้ ผมคงยอมเสียค่ารถค่าอะไรเพราะ ของแบบนี้ต้องลองกัน แต่คิดเสาร์นี้เดียวคุณหมายจะมาให้setupอีกทีแล้วกัน

ในหนังเรื่อง UP มันดังน่าฟังเท่านั้นเอง อบอุ่นมากๆ ทั้งที่ M&K เป็น อเมริกัน sound และแถมลำโพงผมออกแนวเสียงที่ตรง...ไป......ตรง มา เป็น monitor ว่างั้นเถอะ แต่ เวทีเสียงดูไม่เปิดเหมือนเค้าว่ากัน ไม่ยิ่งใหญ่ อยากที่ให้เป็นหรือคาดหวังไว้ คือไม่ได้ดูเลยว่าลำโพงตัวเองเป็น Sat monitor ไม่ใช่ ตั้งพื้นแบบห้องคุณหนึ่ง และsub ก็แค่ m&k 76watts ไม่ใช่ 350 THXหรือ150THX ที่จริงๆ ของm&K 150 set menu
ผมบอกตัวเองเลยคงโทรหาคุณ จิต ว่าให้คุณหมาย มา setup เสาร์นี้อีกที่ ถ้าไม่มีอะไรตื่นเต้นมากกว่านี้ผมขอเปลี่ยนเอาPlinuis แล้วกันเพิ่มอีก 200000 ป็น 400000จะได้หมดตูดกันแบบบ้าไปเลย ดีมั๊ย ตามเพื่อนใน HTG ที่เล่น Plinuisกันหมดเลยพูดเล่นนะครับ
คือจะ ไม่ก็ ไม่เอา7.250เลย เอา 200000 ที่ยังไม่ได้จ่ายตังนะ ยก7.250 กลับไปเลยแล้วกัน แล้วผมไปซื้ออะไรอย่าง 5508+5500 พอเหลือๆ อีก 70000 เพราะ เสียงที่ได้จาก7.250 ดูไม่ต่าง จากการเล่น avr803 ที่ต้องเร่ง และอัดกันหนักแต่จริงๆเสียงต่างออกไปavr803 จะแข็งขาดfeeling มวลเสียงบางกว่ามากจริงๆๆ 7.250ดูหนาแต่ไม่มั่วหรือขุ่นเลย แต่ก็ยังละ 7.250 มันน่าจะให้อะไรมากกว่านี้นะ !!!!!! เพราะ ใช้งาน avr803 แบบหนักมากหน่อย ก็อยู่ได้ไม่ต้องเสีย อีกร่วม300000 จะดีกว่ามั๊ย
คือรู้ทั้งรู้ว่า 803 เหนื่อยมากใช้งานหนักมากกับการ โดน m&k 150 ลากกันแบบนี้ จริงๆ ก็ตั้งแต่เริ่มต้นที่เล่น 803+m&k150 นะแหละ ตั้งเกือบ 3ปีแล้วมั้งนี่
แต่พอเปลี่ยนไปเล่น Phantom of Opera มันเพราะจังว่ะ ไหนลองKangFu Pandaซิ แล้วย้อนไปนึกถึงfeeling บ้านคุณหนึ่งที่เป็น caryเหมือนกันซิ ที่นี่ลดเสียงลง 10db
มันดังจังว่ะ ปรกติต้องเพิ่มกัน +15Db ถึงได้ ความดัง แบบนี้ แต่จะไม่ได้ ความอบอุ่นเนียนหนาของเนื้อเสียง แบบนี้ นี่ มีมากดีแท้
เสียง bass มาจากไหนกันนะ เปิดดีจัง
แล้วเอ็งมีเสียงแบบนี้ในตอนนี้ของหนังด้วยหรือว่ะ center ทำไมมัน โดดเด่นจังดีจัง แต่ก่อนไม่ชัดแบบนี้และผมก็เร่งcenterขึ้นไปอีก1-2 Db
เวลาหมด เที่ยงคืนแล้วไปนอนก่อน รอดูอีกรอบว่ายังไง แต่ใจยังคิดว่าจะส่งคืน

• kjit
« ตอบกลับ #889 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2011, 07:52:50 PM »

รอฟังผล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มีนาคม, 2011, 05:59:45 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #888 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2011, 11:58:06 AM »

c) c) c) c)

ยินดีด้วยครับพี่ปุ๊คก้า  :headphone :headphone d_d :drunk

« ตอบกลับ #887 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2011, 10:14:50 AM »

c) c) c) c)

• kjit
« ตอบกลับ #886 เมื่อ: 01 มีนาคม, 2011, 06:41:26 AM »
cary 7.250    250 *7   ไปรับที่ขนส่ง  เช้าได้เลยครับ

http://www.caryaudio.com/products/cinema/model7250.html

Model 7.250
POWER AMPLIFIER

The Model 7.250 is a seven-channel power amplifier rated at 250 watts per channel into an 8 ohm load and 400 watts per channel into a 4 ohm load. The rear panel has XLR and RCA inputs and a remote turn on trigger. The Model 7.250 is powerful, accurate, and capable of driving any home theater system to reference levels with ease

« ตอบกลับ #885 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2011, 11:57:18 AM »
ทัวร์เต็มหมดแระ เจ้าที่เคยไปด้วยน่ะ

จะเลือกบริษัทอื่นๆก็ไม่รู้อันไหนดี?  :'( :'(