ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องนี้อยู่ ที่ มุกดาหาร 1080p เท่านั้น  (อ่าน 280900 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • COMPLETED HT ROOM
Re: ห้องนี้อยู่ ที่ มุกดาหาร 1080p เท่านั้น
« ตอบกลับ #824 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2010, 10:07:01 AM »
คิคิคิ
พิมพ์ไว้นะถูกแล้ว   ฟันดาก ภาษาอิสาน ก็ ให้คุณยงมาแปลก้ได้ tinuviel...
คุณbeer ตามทันด้วย คิคิคิคิ ดู ฝรั่งซิครับ
ผมว่าต้องถามคุณ ยงอีกท่านเรื่องภาษาอิสาน

คุณ ไซ ชอบใจอะไรครับ อิอิอิอิ

อย่าคิดมากครับ หัวเราะเข้าไว้จิตแจ่มใสครับ

ตกลงหาคนออกแบบได้หรือยังเรีบร้อยมั๊ย
อีกอย่างsony ออกให้จอLX900 แล้วนะ  คิดว่าเดือนหน้าขอคงเข้ามาเต็มแล้วแหละ แต่ รอไปก่อน เดี๋ยวราคาก็จะลง

พี่วิรุฬ ครับผมลองป checkดู ได้โทรคุยกับประธานสมาคม Dune เรียกซะ  :clap  ใช่ครับซื้อกับร้านไนท์ นะถูกต้องปลอดภัยกว่าครับ อันนี้ยาว ครับ แพงกว่ากันไม่มาก ในแง่ความปลอดภัยและsupport ผมไม่ว่ากัน ไม่ได้แพงเวอร์ รับได้
เอค้าแนะนำ อีกตัวคือpopcone a200 ไม่ใช่ตัว c200 นะครับมี 2 รุ่น เพราะ การอ่านfile ต่าง dune และ pop จะทำได้ดี ที่สุดอะไรประมาณ นั้น และก็ มี playon รุ่นไหนผมจำไม่ได้ ครับผม เค้าแนะนำว่า serious เรื่องเสีย และต้องการโม เอาคุณภาพสูงๆ ก็ ต้องDUNE เพราะpop ไมมีคนโม ครับผม ผมไม่ค่อยสนเรื่องโมมากนักครับขอให้เล่นหนัง ได้ และdune ตอนนี้แจ้งทางไนท์ไปให้เค้าใส่ เมยูภาษาไทยเพิ่มมาให้ได้ครับ

แต่ sigma ในเดือนDec  อาจจะก่อนด้วยผมว่า  จะเห็น รุ่นใหม่ที่จะsupport 3D จริงๆๆ รวมทั้ง HDMI1.4 มาแทน ตัวที่ขายอยู่ผมเลยลังเล เพราะถ้าออก นั้นหมายความว่า คนที่จะเล่น  content 3D ต้องมีchip ตัวนี้ก้ คงจะเริ่มมีการเทขาย dune3.0 ออกมากันแต่คงน้อยในช่วงแรกครับ
ผมชักลังเล แต่ตอนนี้ รอไปก่อนจะดีกว่ามั๊ย ให้อะไรพร้อมๆ มากกว่านี้ดูแล้ว งงไปหาข้อมูลเพิ่มเพิ่มก่อนจะดีกว่า
pop cone A200  6900 บาท
popcone C200  11000 บาท
DUNE Prime  3.0   17900 บาท
DUNE Base  3.0  15000 บาท
Playon pro  xxxxx
vivo TM  7000 บาท

คุณปุ๊คค่าช่วย pm ที่อยู่มาดิครับ เดี๋ยวมีเซอร์ไพรซ์ให้นะครับ ผม pm รายละเอียดไปให้แล้วจ้า  :headphone

ออฟไลน์ Puccainlao

Re: ห้องนี้อยู่ ที่ มุกดาหาร 1080p เท่านั้น
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2010, 09:22:26 AM »
คิคิคิ
พิมพ์ไว้นะถูกแล้ว   ฟันดาก ภาษาอิสาน ก็ ให้คุณยงมาแปลก้ได้ tinuviel...
คุณbeer ตามทันด้วย คิคิคิคิ ดู ฝรั่งซิครับ
ผมว่าต้องถามคุณ ยงอีกท่านเรื่องภาษาอิสาน

คุณ ไซ ชอบใจอะไรครับ อิอิอิอิ

อย่าคิดมากครับ หัวเราะเข้าไว้จิตแจ่มใสครับ

ตกลงหาคนออกแบบได้หรือยังเรีบร้อยมั๊ย
อีกอย่างsony ออกให้จอLX900 แล้วนะ  คิดว่าเดือนหน้าขอคงเข้ามาเต็มแล้วแหละ แต่ รอไปก่อน เดี๋ยวราคาก็จะลง

พี่วิรุฬ ครับผมลองป checkดู ได้โทรคุยกับประธานสมาคม Dune เรียกซะ  :clap  ใช่ครับซื้อกับร้านไนท์ นะถูกต้องปลอดภัยกว่าครับ อันนี้ยาว ครับ แพงกว่ากันไม่มาก ในแง่ความปลอดภัยและsupport ผมไม่ว่ากัน ไม่ได้แพงเวอร์ รับได้
เอค้าแนะนำ อีกตัวคือpopcone a200 ไม่ใช่ตัว c200 นะครับมี 2 รุ่น เพราะ การอ่านfile ต่าง dune และ pop จะทำได้ดี ที่สุดอะไรประมาณ นั้น และก็ มี playon รุ่นไหนผมจำไม่ได้ ครับผม เค้าแนะนำว่า serious เรื่องเสีย และต้องการโม เอาคุณภาพสูงๆ ก็ ต้องDUNE เพราะpop ไมมีคนโม ครับผม ผมไม่ค่อยสนเรื่องโมมากนักครับขอให้เล่นหนัง ได้ และdune ตอนนี้แจ้งทางไนท์ไปให้เค้าใส่ เมยูภาษาไทยเพิ่มมาให้ได้ครับ

แต่ sigma ในเดือนDec  อาจจะก่อนด้วยผมว่า  จะเห็น รุ่นใหม่ที่จะsupport 3D จริงๆๆ รวมทั้ง HDMI1.4 มาแทน ตัวที่ขายอยู่ผมเลยลังเล เพราะถ้าออก นั้นหมายความว่า คนที่จะเล่น  content 3D ต้องมีchip ตัวนี้ก้ คงจะเริ่มมีการเทขาย dune3.0 ออกมากันแต่คงน้อยในช่วงแรกครับ
ผมชักลังเล แต่ตอนนี้ รอไปก่อนจะดีกว่ามั๊ย ให้อะไรพร้อมๆ มากกว่านี้ดูแล้ว งงไปหาข้อมูลเพิ่มเพิ่มก่อนจะดีกว่า
pop cone A200  6900 บาท
popcone C200  11000 บาท
DUNE Prime  3.0   17900 บาท
DUNE Base  3.0  15000 บาท
Playon pro  xxxxx
vivo TM  7000 บาท

« ตอบกลับ #822 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 09:48:21 PM »
ตอนนี้เครื่องเล่น file hidef ออกมาเยอะมากจำชื่อได้ไม่หมดแล้วครับท่าน pucca
ราคาก็ถูกลงเยอะด้วยครับ  :clap

เข้าไปดู แล้ว ครับ คิดว่า จะเลือกdune แต่ขอดู ร้านก่อน งง มาก
เยอะราคาก็ งง มากครับ อะไรก็ไม่รู้ ครับ
ตกลงใครคือตัวแทนใครคือคนsupport แล้วโมแล้วจะโดยลอยแพ หรือหมดประกันแลวจะโดนลอยแพหรือเปล่า
บางร้านราคาดี๊ๆๆ ครับ 12000 แต่ อีกร้านบอก 15xxx ฮืม งงครับ ตัวแทนนะ ตัวประกันอะไรก็งง ครับ
เห็นว่าภาพที่ได้คม.ใสกิ๊กว่า vivo อะไรแบบนั้นแต่ราคาก็ห่างกันเยอะครับ
จริงๆพี่ท่านแม่ผมไม่ค่อยใช้เท่าไหร่หรอกครับแต่ถ้ามีเมยูภาษาไทยนะคงถุกใจท่านจะได้ใช้ง่ายๆ
อีกอย่างdune รับรองรองรับ 3D ด้วยแต่ไม่ใช่main เท่าไหร่ครับ
เพราะ บางทีโหลดfiles มาแล้ว hdx1000 ดันเล่นได้ไม่ก็มีเยอะครับ
พวกหนังฟันดาก บ้างก็ค้างดูแล้ว จิตหงุดเงียวครับ อารมณืเสีย รมณ์ค้างครับ  :nono 
เรื่อง Dune นี่ คนนำเข้าถูกต้องและเป็นตัวแทนในประเทศไทยน่าจะเป็น NicetyShop ครับ แล้วเห็นเขาร่วมกับคุณกัมปนาทแห่งเคลฟ ทำการโมภาคจ่ายไฟให้โดยยังคงประกันจากผู้นำเข้าเต็มพิกัดเหมือนเดิม แล้ว firmware กับ software ของร้าน Nicetyshop จะไม่เหมือนกับของคนนำเข้าอิสระที่ราคาถูกกว่าของร้าน Nicetyshop ประมาณ 3พันบาทครับ อันนี้ก็พูดยากว่าควรจะซื้อของใครนะครับต้องแล้วแต่มุมมองและความรู้สึกของผู้ซื้อแต่ละท่านเองครับ  :headphone

แต่หากนิยม firmware และเมนูภาษาไทยผมว่าน่าจะเอา Vivo มากกว่านะครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #821 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 09:31:50 PM »
อ๊ากซ์ๆๆๆๆ กลุ้มใจกะ ฝีมือการโพสของpucca จริง  K] K]

ฟันดาก นี่คนอีสานอ่านแล้วมีเสียวบั้นท้ายวูบเลย :yucky  กะพิมพ์ ฟันดาบนะ? โอเค้?
จิต หงุดเงี๊ยว เขียนแบบนี้นะ วรรณยุกต์อ่า...พิมพ์เสร็จลองอ่านหน่อย เฮ้อ....กรรม :giveup

กลับมาฮาอีกรอบครับ ไม่เป็นไรครับ หนุกดีครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Luthien Tinuviel

« ตอบกลับ #820 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 09:29:16 PM »
อ๊ากซ์ๆๆๆๆ กลุ้มใจกะ ฝีมือการโพสของpucca จริง  K] K]

ฟันดาก นี่คนอีสานอ่านแล้วมีเสียวบั้นท้ายวูบเลย :yucky  กะพิมพ์ ฟันดาบนะ? โอเค้?
จิต หงุดเงี๊ยว เขียนแบบนี้นะ ต้องเป็นไม้ตรี( ๊ ) เวลาผันแล้วเสียงมันจะได้เป็นคำนั้น(นั่นแหล่ะ)

วรรณยุกต์อ่า...พิมพ์เสร็จลองอ่านหน่อย เฮ้อ....กรรม :giveup
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม, 2010, 09:31:51 PM โดย Luthien Tinuviel »

« ตอบกลับ #819 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 09:23:27 PM »
ตอนนี้เครื่องเล่น file hidef ออกมาเยอะมากจำชื่อได้ไม่หมดแล้วครับท่าน pucca
ราคาก็ถูกลงเยอะด้วยครับ  :clap

เข้าไปดู แล้ว ครับ คิดว่า จะเลือกdune แต่ขอดู ร้านก่อน งง มาก
เยอะราคาก็ งง มากครับ อะไรก็ไม่รู้ ครับ
ตกลงใครคือตัวแทนใครคือคนsupport แล้วโมแล้วจะโดยลอยแพ หรือหมดประกันแลวจะโดนลอยแพหรือเปล่า
บางร้านราคาดี๊ๆๆ ครับ 12000 แต่ อีกร้านบอก 15xxx ฮืม งงครับ ตัวแทนนะ ตัวประกันอะไรก็งง ครับ
เห็นว่าภาพที่ได้คม.ใสกิ๊กว่า vivo อะไรแบบนั้นแต่ราคาก็ห่างกันเยอะครับ
จริงๆพี่ท่านแม่ผมไม่ค่อยใช้เท่าไหร่หรอกครับแต่ถ้ามีเมยูภาษาไทยนะคงถุกใจท่านจะได้ใช้ง่ายๆ
อีกอย่างdune รับรองรองรับ 3D ด้วยแต่ไม่ใช่main เท่าไหร่ครับ
เพราะ บางทีโหลดfiles มาแล้ว hdx1000 ดันเล่นได้ไม่ก็มีเยอะครับ
พวกหนังฟันดาก บ้างก็ค้างดูแล้ว จิตหงุดเงียวครับ อารมณืเสีย รมณ์ค้างครับ  :nono 

หนังฟันดากแบบไทยๆ ญี่ปุ่นหรือฝรั่งครับ  :o :o :o

;D ;D ;D ;D ;D ;D 2f 2f 2f 2f 2f 2f

ผมว่าพี่ Pucca พิมพ์ผิดน่ะครับ น่าจะเป็นฟันดาบหรือเปล่าครับ ส่วนจิตหงุดเงียวนะ น่าจะพิมพ์ถูกแล้วครับ  2f 2f 2f 2f 2f 2f

มุขนี้เล่นผมขำตกเก้าอี้เลยครับ  ;D ;D ;D ;D O0 O0 O0 O0 O0 O0

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #818 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 08:34:48 PM »

หนังฟันดากแบบไทยๆ ญี่ปุ่นหรือฝรั่งครับ  :o :o :o

« ตอบกลับ #817 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 03:58:59 PM »

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #816 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 09:01:20 AM »

« ตอบกลับ #815 เมื่อ: 02 สิงหาคม, 2010, 08:57:02 AM »
บอกตรงๆ ครับ พี่ ผมเองจะหาข้อมูล แต่ เจอพวกhitechที่วิ่งเร็ว แบบนี้ ผม งง มากๆ ครับ

นี่เห็นว่า dune base 3.0  ก็รองรับ3D ได้ด้วย

แต่ chipใหม่จะออกประมาณ ปลายปี จากค่าย sigma นี่แหละครับ เค้าว่ารอดูตัวใหม่ก็ดี แต่ผม ว่า จะหาเวลาหาข้อมูล เจ้าตัวที่พี่ว่านี้ ครับ น่าสนใจ เพราะถ้ามีเมยู ภาษาไทย ท่านแม่เวลาดูหนัง อื่นๆ อย่าง series เกาหลี จีน ที่เค้าทำให้โหลด น่าจะสบายๆ แหละครับ

ขอบคุณ มากครับ กับ ข้อมูล เดี๋ยวขอไปศึกษา อีกตัวเป็นทางเลือกแล้วกัน แหม่ราคาถูกใจมากๆๆ 7000 ได้รุ่นใหญ่ถูกกว่า Duneเยอะเลย 

« ตอบกลับ #814 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 09:28:45 PM »
ขำ จริงๆ ครับ คุณพี่ 
เห็นคุณหนึ่งพูดเรื่อง หักมุกอะไร และพวกฝั่งมุก ผมไม่รู้จักครับเพราะ สมัยนี่ เห็นแต่ มีให้กินแบบ เจาะ ใส่ห่วงใส่แหวน ไม่ก็เสียบเหล็ก  ให้ทานกัน K) K)  (( ((

คุณ ยง เป็นไง ครับ กับ จอใหญ่ ทำไมมันใหญ่ขึ้น K)  :whistling :whistling

พี่วิรุฬ เห็นว่ามี เครื่องDUNE หลายตัว  สงสัยมันดีจริงหรือ   จะถามว่าเป็นไง ครับ ผม อยากได้ สักตัว การใช้งานเป็นไง ครับ แต่เห็นมาว่าต้องไปโม ด้วย ผมคิดว่าถ้าซื้อคงซื้อตัวไม่มี BD player แต่ คิดว่าถ้าซื้อตัวโมมาเลยนี้คงไม่สนุกเพราะ เราจะไม่เห็น ความแตกต่าง นะครับ
โดยส่วนตัวผม
 โหลดหนังมาดู เยอะพอสมควร แต่ส่วนใหญ่ผม จะโหลด พวก series มาดู ครับ หนังเป็นเรื่องก็ไม่เท่าไหรเพราะ ซื้อแต่แผ่น ครับ
อย่างโหลด oshin ให้คุณแม่ ผม รอดู band of brother จริงๆม่ค่อยชอบหนังสงครามแต่พอดู HDM HDแล้ว ฮืม อยากต่อครับ
ตอนนี้ใช้เจ้า HDX1000อยู่ ก็ดีนะครับ แต่ ไม่แน่ใจว่าdune จะดีกว่าหรือเปล่า ตอนโหลด fullrip มาดูเพราะ มีปกมีเมนูอะไร ที่ใช้งานง่าย ส่วยเรื่อง sub ขอผ่านถ้ามี แล้ว ผมจะอ่านไม่ว่าไทยหรืออังกฤษ ต้องปิด ยกเว้นหนัง ภาษ อื่น อันนี้ ต้องครับ
เพิ่งดู 14ดาบกระบี่อะไรนี่ไปสนุกดีครับ ขึ้น จอใหญ่ไปเลย พูดไทย  แล้วภาพสวยอีกเรื่องคือIPman ครับ เค้าใส่ ภาษาไทยมาให้เพราะ หาแผ่นที่เป็นภาคไทย น่าจะยังไม่ออก ภาพสวยมาก

ข้อจำกัดคือ ผมไม่เข้าใจว่า mkv ที่ โหลดมาโดนครอป์ จนไม่เป็น 1080/24 เพราะ บางเรื่องนั้น หรือ fullrip ควรจะเป็นแบบนั้น แต่HDX1000  ผม มัน ส่ง 1080i ท่าเดียว เลยครับ ทั้งๆ ที่ตั้ง auto แต่ไม่ว่ากัน อีกอย่าง ครับ ผมไม่ reiousไม่ได้คาดหวังมากจากเจ้ากล่องพวกนี้ แต่ประหยัดดีครับ และก็ ดูกับ kuro ซะ ร้อยละ 95 ครับผม
หวัดดีครับคุณปุ๊คค่า  ผมมีน้องดูนใช้งานอยู่ 3 ตัว เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้เล่นครับ เพราะทุกวันนี้ดูจากแผ่น BD เป็นหลัก และเวลาที่เหลือก็เล่นแผ่นเสียงไวนิลมากขึ้น ส่วนดูนมีไว้ให้มันครบชุดเผื่อมีหนังที่กำลังดังแล้วยังหาแผ่น BD มาดูไม่ได้เท่านั้นเองครับ แต่ผมว่าน้องดูนนี่ใช้ได้นะครับ แต่ราคาตัว Dune Base 3.0 ทีไม่มี BD Drive ราคาตอนนี้ประมาณ หมื่นสองหมื่นสาม ข้อดีของดูนคือมีเมนูและปกและอะไรอีกหลายอย่างเหมือนกับที่แผ่น BD มี ทำให้มันเล่นง่าย  แต่ตอนนี้ในงาน BAV มี่HDD Player ตัวใหม่มาแข่ง ดู fullrip ได้ แถมมีเมนูภาษาไทยดูข่าวอินเตอร์เน๊ต มาแข่งแล้ว ยี่ห้อ VIVO ราคาตัวใหญ่ประมาณ 7000 แถม HDD Docking และมี Wifi ด้วย ใช้ chip Realtek เท่าที่เขาโชว์ในงานก็ภาพสวยมากๆ เช่นกัน ผมว่าสูสีกับน้องดูนแต่ราคาต่างกันเกือบเท่าตัวเลยครับ ถ้าจะให้คุณแม่ใช้ผมว่า VIVO ตัวใหม่นี่ก็ไม่เลวครับ มีเมนูภาษาไทยด้วย

« ตอบกลับ #813 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 06:26:24 PM »
ขำ จริงๆ ครับ คุณพี่ 
เห็นคุณหนึ่งพูดเรื่อง หักมุกอะไร และพวกฝั่งมุก ผมไม่รู้จักครับเพราะ สมัยนี่ เห็นแต่ มีให้กินแบบ เจาะ ใส่ห่วงใส่แหวน ไม่ก็เสียบเหล็ก  ให้ทานกัน K) K)  (( ((

คุณ ยง เป็นไง ครับ กับ จอใหญ่ ทำไมมันใหญ่ขึ้น K)  :whistling :whistling

พี่วิรุฬ เห็นว่ามี เครื่องDUNE หลายตัว  สงสัยมันดีจริงหรือ   จะถามว่าเป็นไง ครับ ผม อยากได้ สักตัว การใช้งานเป็นไง ครับ แต่เห็นมาว่าต้องไปโม ด้วย ผมคิดว่าถ้าซื้อคงซื้อตัวไม่มี BD player แต่ คิดว่าถ้าซื้อตัวโมมาเลยนี้คงไม่สนุกเพราะ เราจะไม่เห็น ความแตกต่าง นะครับ
โดยส่วนตัวผม
 โหลดหนังมาดู เยอะพอสมควร แต่ส่วนใหญ่ผม จะโหลด พวก series มาดู ครับ หนังเป็นเรื่องก็ไม่เท่าไหรเพราะ ซื้อแต่แผ่น ครับ
อย่างโหลด oshin ให้คุณแม่ ผม รอดู band of brother จริงๆม่ค่อยชอบหนังสงครามแต่พอดู HDM HDแล้ว ฮืม อยากต่อครับ
ตอนนี้ใช้เจ้า HDX1000อยู่ ก็ดีนะครับ แต่ ไม่แน่ใจว่าdune จะดีกว่าหรือเปล่า ตอนโหลด fullrip มาดูเพราะ มีปกมีเมนูอะไร ที่ใช้งานง่าย ส่วยเรื่อง sub ขอผ่านถ้ามี แล้ว ผมจะอ่านไม่ว่าไทยหรืออังกฤษ ต้องปิด ยกเว้นหนัง ภาษ อื่น อันนี้ ต้องครับ
เพิ่งดู 14ดาบกระบี่อะไรนี่ไปสนุกดีครับ ขึ้น จอใหญ่ไปเลย พูดไทย  แล้วภาพสวยอีกเรื่องคือIPman ครับ เค้าใส่ ภาษาไทยมาให้เพราะ หาแผ่นที่เป็นภาคไทย น่าจะยังไม่ออก ภาพสวยมาก

ข้อจำกัดคือ ผมไม่เข้าใจว่า mkv ที่ โหลดมาโดนครอป์ จนไม่เป็น 1080/24 เพราะ บางเรื่องนั้น หรือ fullrip ควรจะเป็นแบบนั้น แต่HDX1000  ผม มัน ส่ง 1080i ท่าเดียว เลยครับ ทั้งๆ ที่ตั้ง auto แต่ไม่ว่ากัน อีกอย่าง ครับ ผมไม่ reiousไม่ได้คาดหวังมากจากเจ้ากล่องพวกนี้ แต่ประหยัดดีครับ และก็ ดูกับ kuro ซะ ร้อยละ 95 ครับผม

« ตอบกลับ #812 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 04:14:07 PM »
แหม่ พี่ท่าน  ;D ;D ;D
แต่ผลไม้ผม ทานได้หมดครับ ลิ่นจี่ไม่ชอบเท่าไหร่ครับ ชอบกีวี แต่กล้วยหอมแถวบ้านไม่ค่อยมีดีๆ เห้น แต่ งอมๆๆ :yucky :yucky  :whistling

;D ;D ;D ;D

สงสัยต้องลองหา กล้วยหักมุก แล้วครับพี่  :D
กล้วยหักมุกเดี๋ญวนี้หาทานยากขึ้น แต่ถ้ากล้วยฝังมุกน่าจะเยอะ ฮิฮิ  ;D

:secret   ผู้ชำนาญเรื่องกล้วย  น้องๆที่อยากรู้วิธีการทำ..และ กินกล้วยให้อาหย่อย  ต้องพี่ใหญ่คนนี้ อิอิอิ  O0 O0 :P   ;D  ;D   2f  2f  2f   :clap :clap
แนน่ะเฮียยงก็ยกย่องกันเกินไปซะแล้ว ผมน่ะไม่ชอบทานกล้วยครับ ชอบดูคนอื่นเขาทานกล้วยมากกว่านะ ฮิฮิ  ;D

ออฟไลน์ ยง101

« ตอบกลับ #811 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 09:28:23 AM »
แต่ผลไม้ผม ทานได้หมดครับ ลิ่นจี่ไม่ชอบเท่าไหร่ครับ ชอบกีวี แต่กล้วยหอมแถวบ้านไม่ค่อยมีดีๆ เห้น แต่ งอมๆๆ :yucky :yucky  :whistling

;D ;D ;D ;D

สงสัยต้องลองหา กล้วยหักมุก แล้วครับพี่  :D
กล้วยหักมุกเดี๋ญวนี้หาทานยากขึ้น แต่ถ้ากล้วยฝังมุกน่าจะเยอะ ฮิฮิ  ;D

:secret   ผู้ชำนาญเรื่องกล้วย  น้องๆที่อยากรู้วิธีการทำ..และ กินกล้วยให้อาหย่อย  ต้องพี่ใหญ่คนนี้ อิอิอิ  O0 O0 :P   ;D  ;D   2f  2f  2f   :clap :clap

« ตอบกลับ #810 เมื่อ: 01 สิงหาคม, 2010, 08:56:56 AM »
 2f ;D 2f ;D ;D

« ตอบกลับ #809 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 09:55:30 PM »

;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nung-G

« ตอบกลับ #808 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 09:54:09 AM »

;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #807 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2010, 08:37:54 AM »
บ่เจ่า 
ไม่ครับพี่ช่วงนี้ งด up ทุกอย่าง ครับ คิคิคิ

พี่ท่านจะเปลี่ยน sim2 Mico50 หรืเปล่าครับหรือติดเพิ่มอีกตัว หุหุ 
แต่เห็น ตัวเล็ก mico 40  และรุ่นใหม่  mico 60s กำลังจะวางตลาด แล้วนะครับ
เห็นว่าภาพ เจ้า 50 นี่ สวยมาก จริงๆ กำลังภาพแรงดีไม่มีตก เพราะ LED แต่ราคา ก็แม่เจ้า us$20000
แปลกใจว่า mico60s จะเป็น 3D กับเค้าหรือเปล่าแต่ข่าวแจ้งว่าไม่ใช่ จะมีแต่ lumis 3D เหมือนใช้ 2 ตัว แยกกันครับ ประมาณ us$75900 ครับ เพราะ ตัวนี้ขึ้นเวปไปพักแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 กรกฎาคม, 2010, 08:46:02 AM โดย Puccalao »

« ตอบกลับ #806 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 10:56:10 PM »
pucca....เอา sim2 กับเค้ามั้ย ?
บ่เจ่า  :nono :nonono :giveup :giveup :giveup :giveup
ผมงดup จะรถupเสียงจะได้สมบูรณ์
ดีครับ ลุยอั๊พระบบเสียงต่อเลยครับ ลุยส์ :groovy

« ตอบกลับ #805 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 04:37:04 PM »
pucca....เอา sim2 กับเค้ามั้ย ?
บ่เจ่า  :nono :nonono :giveup :giveup :giveup :giveup
ผมงดup จะรถupเสียงจะได้สมบูรณ์

« ตอบกลับ #804 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 03:43:33 PM »

« ตอบกลับ #803 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 03:34:41 PM »
ต้องหาวันอาทิตย์ว่างๆ ขับรถมาเล่นมุกฯ ให้ปุกก้าพาทัวร์จั๊กมื่อนึง(ซักหนึ่งวัน)   :drive1  8)  K)
โดย

« ตอบกลับ #802 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 03:33:11 PM »
ต้องหาวันอาทิตย์ว่างๆ ขับรถมาเล่นมุกฯ ให้ปุกก้าพาทัวร์จั๊กมื่อนึง(ซักหนึ่งวัน)   :drive1  8)  K)

« ตอบกลับ #801 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 01:51:10 PM »

« ตอบกลับ #800 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 09:54:37 AM »
แวะเข้ามาดู วิวสวยมากครับ ท่านpucca สบายดีนะครับ   ตอนนี้ jvc ดูไปกี่ชั่วโมงแล้วครับ

สบายดีครับท่าน jvc ยังไม่ไปไหน เลยราวๆ120 ครับผม
แต่happy  ครับ
รูปสวยจัง ดูแล้วอยากไปเที่ยวบ้างครับ  O0

ปล. JVC 35 ของผมตอนนี้ 276 ชั่วโมงแล้วครับ แซงคุณปุ๊คค่า แล้ว  c)

เมื่อวานดู LOTR พอดูไปภาพแปลกเพราะดันไปตั้งเป็น 1080i  เราก็ว่าภาพมันดู แปล๊กแปลก ตอนนี้ผมดูพาร์กไทย ครับ ติดยังไงไม่รู้ คือตอนแรกก็ฟัง ภาษา ต่างด้าวดีๆๆแต่ก็กลับมาภาษาไทยครับ

พี่วิรุฬ อากาศดีมากนะครับ
ยังกับอยู่ในทะเลหมอก ล้อมเมืองปากเซ เลยครับภูเขาสูงมากครับ ล้อมรอบตัวเมือง โดยมีแม่น้ำโขง ตัดผ่าน มีสะพานเหล็กอันหนึ่งไม่ได้ถ่ายรูป ที่ติดไฟแดงรถต้องรอไฟเพราะ วิ่งได้ที่และเลนครับ  อายุ ราวกว่า 100 ปี แต่สะภาพยังดีและใช้งานได้ปรกติ สะพานส่วนใหญ่จะเป็นสะพานเหล็กครับ สมัยเป็นเมืองขึ้น ฝรั่งโน้นเลยครับ
แต่ผม นี่ สนใจบ้านทรง ฝรั่งเศส จริงๆมีทั้ง 2 ริมฝั่งโขง แท่วไปแหละครับยิ่ง นครพนม ท่าแขก สะวันนะเขต ยิ่งเยอะมากๆๆ  และบ้านไม้เก่าๆ ครับเพราะเค้าปล่อยทิ้งไว้อยากขอซื้อซากเอามาขายในบ้านเราจัง ครับหน้าต่าง บานประตู เห็นแล้วเป็นเงินทั้งครับ มีอะไรน่าลงทุนหรือประมาณว่าเอามาได้ถ้ามันง่าย และที่เค้าไม่เห็นว่ามีค่าเราคิดว่ามันมีค่านะครับ เยอะไปหมดครับ

อีกอย่าง สาวลาว ตัวเล็กๆ หน้าตา จิ่มลิ่ม เห็นแล้วพี่อาจจะบอกว่า  น่า... จิ่ม  ก็ได้นะครับต่างกับ สาวเวียดที่ดูสวยเข้มกว่าแต่แบบๆ แต่ที่โน้นดูยังกับ ส้มโอ มะพร้าว ผมเล่นchestให้ได้ 44นิ้วยังรู้สึกอิจฉาตาร้อน สวยลาวที่โน้น อกใหญ่กว่าสวยเวียด ครับ คงถุกใจพี่ๆแหละแต่เราไม่กินส้มโอ มะพร้าว อะครับ  2f 2f 2f ;D ;D
อ่านแล้วยิ่งอยากไปเที่ยวลาวเร้วๆ จังเลย ผมชอบมากๆ ครับ พวกส้มโอ มะพร้าวนี่ แต่เอ แล้วคุณปุ๊คค่าชอบผลไม้อะไรล่ะครับ ลิ้นจี่ หรือกล้วยหอมครับ อิอิ  :P

« ตอบกลับ #799 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2010, 09:36:41 AM »
แวะเข้ามาดู วิวสวยมากครับ ท่านpucca สบายดีนะครับ   ตอนนี้ jvc ดูไปกี่ชั่วโมงแล้วครับ

สบายดีครับท่าน jvc ยังไม่ไปไหน เลยราวๆ120 ครับผม
รูปสวยจัง ดูแล้วอยากไปเที่ยวบ้างครับ  O0

ปล. JVC 35 ของผมตอนนี้ 276 ชั่วโมงแล้วครับ แซงคุณปุ๊คค่า แล้ว  c)

เมื่อวานดู LOTR พอดูไปภาพแปลกเพราะดันไปตั้งเป็น 1080i  เราก็ว่าภาพมันดู แปล๊กแปลก ตอนนี้ผมดูพาร์กไทย ครับ ติดยังไงไม่รู้ คือตอนแรกก็ฟัง ภาษา ต่างด้าวดีๆๆแต่ก็กลับมาภาษาไทยครับ

พี่วิรุฬ อากาศดีมากนะครับ
ยังกับอยู่ในทะเลหมอก ล้อมเมืองปากเซ เลยครับภูเขาสูงมากครับ ล้อมรอบตัวเมือง โดยมีแม่น้ำโขง ตัดผ่าน มีสะพานเหล็กอันหนึ่งไม่ได้ถ่ายรูป ที่ติดไฟแดงรถต้องรอไฟเพราะ วิ่งได้ที่และเลนครับ  อายุ ราวกว่า 100 ปี แต่สะภาพยังดีและใช้งานได้ปรกติ สะพานส่วนใหญ่จะเป็นสะพานเหล็กครับ สมัยเป็นเมืองขึ้น ฝรั่งโน้นเลยครับ
แต่ผม นี่ สนใจบ้านทรง ฝรั่งเศส จริงๆมีทั้ง 2 ริมฝั่งโขง แท่วไปแหละครับยิ่ง นครพนม ท่าแขก สะวันนะเขต ยิ่งเยอะมากๆๆ  และบ้านไม้เก่าๆ ครับเพราะเค้าปล่อยทิ้งไว้อยากขอซื้อซากเอามาขายในบ้านเราจัง ครับหน้าต่าง บานประตู เห็นแล้วเป็นเงินทั้งครับ มีอะไรน่าลงทุนหรือประมาณว่าเอามาได้ถ้ามันง่าย และที่เค้าไม่เห็นว่ามีค่าเราคิดว่ามันมีค่านะครับ เยอะไปหมดครับ

อีกอย่าง สาวลาว ตัวเล็กๆ หน้าตา จิ่มลิ่ม เห็นแล้วพี่อาจจะบอกว่า  น่า... จิ่ม  ก็ได้นะครับต่างกับ สาวเวียดที่ดูสวยเข้มกว่าแต่แบบๆ แต่ที่โน้นดูยังกับ ส้มโอ มะพร้าว ผมเล่นchestให้ได้ 44นิ้วยังรู้สึกอิจฉาตาร้อน สวยลาวที่โน้น อกใหญ่กว่าสวยเวียด ครับ คงถุกใจพี่ๆแหละแต่เราไม่กินส้มโอ มะพร้าว อะครับ  2f 2f 2f ;D ;D

« ตอบกลับ #798 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:01:06 PM »

« ตอบกลับ #797 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 04:26:01 PM »

ออฟไลน์ mcca

« ตอบกลับ #796 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 04:16:03 PM »

« ตอบกลับ #795 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 01:32:35 PM »
ครับ สดมากๆ ถูกด้วยเล่นขนกันมาสุดๆๆ เลย ครับ

ออฟไลน์ pon02829

« ตอบกลับ #794 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:42:23 AM »
แวะมาอ่าน อาหารประเภทปลานํ้าจืด น่าจะสดมากๆ อยากกินจังเลย  O0

ออฟไลน์ Schweiz

« ตอบกลับ #793 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 11:34:11 AM »
น่าไปเที่ยวจังเลยครับ :yahoo :headphone d_d

« ตอบกลับ #792 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:50:38 AM »
ผาส้วม คงรู้จักกันดี นะครับ ได้ยินชื่อกันบ่อยๆ ผมไปช่วงนี้น่าฝนน้ำเลยเยอะสีแดงครับ เลยไม่เท่าไรต้องน้ำน้อยจะ ดู อลังการกว่านี่แน่นอน ครับ

ส่วนอันนี้คืนก่อนกลับ ถ่ายจากเรือแพที่ทานข้าวกัน เห็นวิวโรงแรมมีภูผา สะพาน และพระจันทร์ สวยจริงๆ อากาศก็ไม่ร้อนเพราะ น่าฝนอยู่ริมแม่น้ำโขง ครับ

« ตอบกลับ #791 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:45:58 AM »
อันนี้ เกินคำบรรยาย  ครับ ผาตาดฟาน ถ้าผม แปลไม่ผิด  สวยมากครับ สวยจริงๆ มี resortเป็นของคนไทยละมั้ง ติดกับ ผานี้ ครับแต่ให้ผมไปนอนนี่ไม่เอานะ หวกหู เพราะ เสียงน้ำจะดังทั้ง วันทั้งคืน อยู่ห่างจาก ปากเซไปทางปากช่องสัก40-50กม ครับ แต่เป็นอะไรที่สวยประทับใจมากครับ สวย จริงๆๆ สูง ตกลงมาเป็นละออง น่าจะประมาณตึก10-12 ชั้นประมาณ นั้นแหละครับ สวยมากๆ ครับ

« ตอบกลับ #790 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:40:34 AM »
 ของหวานชื่อหมาน้อย ครับ  ;D ;D เหมือนเฉาก๋วยมาก แต่กลิ่นจะออกเหมือน น้ำคั่นใบยานางที่ใส่ในแกงหน้อไม้ทางอิสานแต่ไม่แรงขนาดที่ทำแกงนะครับกลิ่นอ่อนเหมือนสมุนไพร  แปลกก็ใส่กระทินี่แหละครับ เค้าเป็นยาเย็น ทำจากพืชเช่นกันครับหากินได้ทั่วลาวเค้างั้น แปลกดีครับ

คอนพะเพง หรือคอนพะเพลง  ประวัติ มีมานาน แต่ช่วงนี้ที่ไปดูเป็นช่วงฝนน้ำเยอะทำให้ชั้นที่ตก นั้นสั่นไม่สูง เลยไม่ค่อยเท่าไหร่แต่บอกเลยเสียงดังได้ใจครับเข้าใจว่า ในอดีต เสียงที่ได้จากผานี้เหมือนดนตรี   แต่มาเสียตอนเป็นเมืองขึ้นของฝรั่งช่วงแรกๆ แล้วมีการล่องซุงทำให้ลิ้นหินที่ทำให้เกิดเสียงดนตรีแตกเลยไม่มีเสียงไพเราะเหมือนดนตรีเหมือนแต่ในอดีตเก่าก่อน แต่เสียงดัง มากครับ บอกได้คำเดียวประทับใจ มาก ถึงน้ำจะเยอะซะขนาดนั้น

« ตอบกลับ #789 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:32:23 AM »
รูป ภาพ วิว จาก ชั้นที่พักและวิว จากห้องพัก ครับ
โรงแรมชื่อ จำปาสักแกรนโฮเท็ล ขนาด 200กว่าห้องพัก ส่วนใหญ่ที่เห็นคือคนไทย ซะส่วนใหญ่ครับผม

« ตอบกลับ #788 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 09:30:25 AM »
ขอบคุณ ครับคุณ Rak...

ออฟไลน์ RAK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
« ตอบกลับ #787 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2010, 02:10:50 AM »
ขอให้ คุณแม่ ของพี่สุขภาพแข็งแรงไวๆนะครับ  :)

« ตอบกลับ #786 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 06:34:38 PM »
เข้ามาให้กำลังใจทั้งคุณปุ๊คค่าและคุณน้องลูเที่ยน ด้วยครับเรื่องคุณแม่ พาเข้ามาตรวจโดยละเอียดที่โรพยาบาลกรุงเทพไหมครับ ผมรู้จักคุณหมอเยอะครับที่นี่ ถ้าบำรุงราษฎร์ก้ติดต่อคุณเอ๋ พาราดู๊ดเลยครับ สู้ สู้ ครับ :pray :pray

ขอบคุณ ครับพี่ๆ เพื่อนๆ เป็นกำลังใจให้
ท่าน ตอนนี้OK ครับ มากๆๆ ด้วยกำลังหาทางคุยอยู่ว่าเราจะไปหาหมอ ที่กทม เมื่อไหร ผมอยากให้ไปอาทิตย์ นี้ ครับ
แต่ ตอนนี้เหนื่อยเหลือหลายครับกับ ปากเซ ปากช่อง  สวย มากๆๆ เป็นเมืองที่น่าอยู่ มากๆๆ ครับ ทั้ง อากาศ และอื่นๆ ครับ
บรรยาศ ดีมากๆๆ คิดเลยว่าถ้าอยากไปนอนพักผ่อน กินก๋วยเนื้อวัว อร่อย ๆ มากๆๆด้วย ต้องมาที่ปากเซ ครับ
แม่น้ำโขงที่นี้ สวยมาก ครับ ได้ใจมากๆ เดี๋ยวจะลงรูปให้ดู ครับ
น้ำตกฟาซาง คู่ สวยจริงๆ ครับแต่ให้ไปนอนไม่เอานะ หนวกหู นอน resort ใกล้เสียงน้ำตกทั้งวี่ทั้งวันทั้งคืนไม่ไหว ครับ
ผาส้วมก็ งั้น ๆ ครับ
แต่ คอนพะเพลง นี่ซิ แม่เจ้า ติด จะ ชายแดน ลาว เขมรเลยครับ
ธรรมชาติ มากๆๆ ครับ
ปากช่อง ชื่อ เหมือนกันแต่ เค้าคงความเป็นธรรมชาติ อากาศคือตอนนี้ถ้าไปก็ต้องใส่แจ็คเก็ด ด้วยครับ อากาศเย็น มากก  คิดเอาเองแล้วกัน ดินดี ปลูกอะไรก็ดูดีไปหมดเลยครับเห็น นักลงทุนไทยบางท่านขายส้ม ดังๆๆ ตัว T  อะไรนี่แหละ เป็นที่รู้กัน กำลังไปดู เพราะ เจ้าของโรงแรมที่เราไปพักนั้นเป็นเพื่อนซี่กับ ญาตินะครับ ตอนรับกันอยู่ นะครับ
เพื่อนๆท่นไหนได้มีโอกาศ เที่ยว ลาวตอนใต้ ละก็ ปากเซ สุดยอดมากๆๆ

« ตอบกลับ #785 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2010, 10:13:48 AM »
เข้ามาให้กำลังใจทั้งคุณปุ๊คค่าและคุณน้องลูเที่ยน ด้วยครับเรื่องคุณแม่ พาเข้ามาตรวจโดยละเอียดที่โรพยาบาลกรุงเทพไหมครับ ผมรู้จักคุณหมอเยอะครับที่นี่ ถ้าบำรุงราษฎร์ก้ติดต่อคุณเอ๋ พาราดู๊ดเลยครับ สู้ สู้ ครับ :pray :pray

« ตอบกลับ #784 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 08:52:28 PM »
ขอให้ หม่าม๊า หายไวไวเด้อ   :)

• King Kong
« ตอบกลับ #783 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 10:12:21 AM »
ขอให้ไม่เป็นอะไร สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ขอบคุณ ครับคุณพี่ไพรัช จริงๆ ตอนที่ไปตรวจกับ หมอก็โอเค คือเค้าบอกแหละว่าไม่ใช่เนื้อร้ายอะไร เลย แต่เราก็ไม่ประมาทเป็นดีที่สุด แต่ เนื่องจากอยู่ไกล ผม คิดว่าคงจะพาท่านเข้า กทม อีก เพื่อrecheck และจะfollow up แน่นอน ครับ กำลัง พูดอยู่ ครับ แต่ก็ กลัว น้องที่อยู่ทางนี้จะเป็นห่วงแม่ ครับแต่ จริงๆ แม่เค้าเป็นห่วงน้องผม มาก เลยบ่นออกมาว่าคิดถึง ด้วย เราก็ คิดถึง Luthien Tinuviel เหมือนกัน แต่ ชีวิต ต้องดำเนินไป อนาคต ของหลานๆ ครับ แต่ถูกแล้วแหละ โตพอได้ที่ก็ ต้องไปเรียนเมืองใหญ่ ให้ทันเค้า  :clap :clap :clap

ยังไงเรื่องเครื่องเสียงนี้ คง พักรอครับเพราะ system ผม ขาดแค่  ระบบเสียงเท่านั้น ครับ

AVRตัวใหญ่ หรือ Pre/Pro ดีครับ   :headphone :headphone ;D

« ตอบกลับ #782 เมื่อ: 26 กรกฎาคม, 2010, 09:54:44 AM »
ขอให้คุณแม่พี่ สุขภาพแข็งแรงนะครับบ  :showoff

« ตอบกลับ #781 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 09:58:51 PM »
ขอให้ไม่เป็นอะไร สุขภาพแข็งแรงนะครับ

ขอบคุณ ครับคุณพี่ไพรัช จริงๆ ตอนที่ไปตรวจกับ หมอก็โอเค คือเค้าบอกแหละว่าไม่ใช่เนื้อร้ายอะไร เลย แต่เราก็ไม่ประมาทเป็นดีที่สุด แต่ เนื่องจากอยู่ไกล ผม คิดว่าคงจะพาท่านเข้า กทม อีก เพื่อrecheck และจะfollow up แน่นอน ครับ กำลัง พูดอยู่ ครับ แต่ก็ กลัว น้องที่อยู่ทางนี้จะเป็นห่วงแม่ ครับแต่ จริงๆ แม่เค้าเป็นห่วงน้องผม มาก เลยบ่นออกมาว่าคิดถึง ด้วย เราก็ คิดถึง Luthien Tinuviel เหมือนกัน แต่ ชีวิต ต้องดำเนินไป อนาคต ของหลานๆ ครับ แต่ถูกแล้วแหละ โตพอได้ที่ก็ ต้องไปเรียนเมืองใหญ่ ให้ทันเค้า  :clap :clap :clap

ยังไงเรื่องเครื่องเสียงนี้ คง พักรอครับเพราะ system ผม ขาดแค่  ระบบเสียงเท่านั้น ครับ

ออฟไลน์ ไพรัช

• Super Star
  • *
« ตอบกลับ #780 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 09:52:36 PM »

« ตอบกลับ #779 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 06:35:33 PM »
ทำบุญอะไรกัน ขอเปลี่ยนเป็นเงินแทนได้มะ?

เรื่องวินิจฉัยว่าเป็นอะไร ชั้นว่า ยังไม่แน่ ตราบใดที่ยังไม่สะกิดเนื้อไปตรวจ จริงๆน่าจะตรวจให้จบเลย

เธอลองเอาคำนี้ไปหาที่ google นะ  Leukoplakia ยังไงชั้นว่า น่าจะตรวจละเอียดโดยการตรวจชิ้นเนื้อ ไม่ใช่มากะๆเอาว่าไม่มีอะรไแบบนี้ ก็อย่างที่บอก ใส่ยาให้ทุเลาแล้วไปตรวจ มันก็จะไม่เจออะไรหรอก

เพราะ ตอนให้หมอดุ และเล่าให้ฟังหมอบอกว่า ไม่เป็นไรแต่ จะเป็นๆหายๆ ในcase ขอแม่ ต้องดู กันยาว แต่นะตอนนี้ไม่ต้องตรวจชิ้นเนื้อ อันนี้ก็ อยู่ที่หมอ ที่เค้าดูแล้ว นิ จะให้ทำไงละ หมอบอกว่าไม่เป็นไร  ณ ตอนนี้

เราก้ไม่รู้นะ แต่เจ้าตัวไม่ยอม ไป นี่ให้ทำไง เดียวจะคุยอีกที แหละ
แต่มีนัดตรวจตา เดือน ตค นี้
กูละเบื่อ เลยอะรไกไม่รู้

« ตอบกลับ #778 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 06:23:29 PM »
ทำบุญอะไรกัน ขอเปลี่ยนเป็นเงินแทนได้มะ?

เรื่องวินิจฉัยว่าเป็นอะไร ชั้นว่า ยังไม่แน่ ตราบใดที่ยังไม่สะกิดเนื้อไปตรวจ จริงๆน่าจะตรวจให้จบเลย

เธอลองเอาคำนี้ไปหาที่ google นะ  Leukoplakia ยังไงชั้นว่า น่าจะตรวจละเอียดโดยการตรวจชิ้นเนื้อ ไม่ใช่มากะๆเอาว่าไม่มีอะรไแบบนี้ ก็อย่างที่บอก ใส่ยาให้ทุเลาแล้วไปตรวจ มันก็จะไม่เจออะไรหรอก

« ตอบกลับ #777 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 05:31:24 PM »
ก็น่าจะเอาเข้ามากท.ตั้งนานแล้วแหล่ะ เฮ้อ....รักษาที่เดียวให้จบเลย

แล้วแม่จะมาเมื่อไหร่?  ปากน่ะ ต้องรักษาให้มันจบๆเหมือนกันแหล่ะ ไม่ใช่มันทุเลาแล้วก็เฉยๆ อย่างนี้หมอก็วินิจฉัยเท่าที่เห็นแหล่ะ เลยไม่หายสักที

คงอีกพัก ยาวๆ เพราะไปหาหมอเล็กแล้ว รู้แล้ว ว่าอะไร เหมือนกัน สรุป มันไม่หาย แต่ไม่ร้ายแรงอะไร
พรุ่งนี้ จะเอารถไปฝากไว้ที่บ้านเธอ แล้วจะไปปากเซ ข้ามไปสะหวัตเขตแล้วขับลงปากเซ ทางโน้น ไปกับบ้านเจ๊ จิต เจ้า เบนส์อยากไปก็ ชวนๆกัน

อ้อ วันนี้ เรา ไปถวาย เทียนเข้าพรรษาที่วัด และก็ไปพระธาตุ ได้ อุทิศส่วนกุศลให้แล้ว ได้รับหรือเปล่า ;D ;D คงถึงแล้วะ   :blowup

« ตอบกลับ #776 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 04:55:29 PM »
ก็น่าจะเอาเข้ามากท.ตั้งนานแล้วแหล่ะ เฮ้อ....รักษาที่เดียวให้จบเลย

แล้วแม่จะมาเมื่อไหร่?  ปากน่ะ ต้องรักษาให้มันจบๆเหมือนกันแหล่ะ ไม่ใช่มันทุเลาแล้วก็เฉยๆ อย่างนี้หมอก็วินิจฉัยเท่าที่เห็นแหล่ะ เลยไม่หายสักที

« ตอบกลับ #775 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 04:52:08 PM »
ไม่ไหวๆ  เจอแต่คนยุให้ซื้อๆๆๆ  พิมพ์ตังค์ไม่ทันแย๊ว....>__<

ปีนี้งดก่อนนะ ทุกอย่าง เรื่องเครื่องเสียงเนี่ย ปีนี้ควักกระเป๋าไปหลายระลอกนึกว่าจะจบ นี่มาอ่านเจอโพสในนี้ พรรคพวกก็นะ...ยุกันซะจริง ฮึ่มๆๆ >:( >:( -"-  จะเอาอะไรก็ไม่จ่ายแระนะ ปีนี้ ทั้งลูกจะเข้าเรียน ทั้งซื้อคอนโดใหม่ นี่ตังค์จะแต่งห้องฉันยังตึงเลยเนี่ย  :giveup :giveup :giveup  เดี๋ยวหิ้วเป๋ากะฟูกเข้าไปปูนอนเลย ไม่ต่งไม่แต่งมันแระห้องน่ะ  :cry2

คงไม่ไหวเช่นกัน ตอนนี้ ไม่เอาแหละ รอก่อนเลย เพราะ แม่ บอกให้ทำห้องใหม่
คงไม่ซื้อรอก่อนแหละ คือได้ com 5 ของ bose มาลองแล้ว ก็ ดีแหละ รอ แหละ รอ รอไปก่อน เพราะ อยากได้ คอนโดแต่แม่บกว่าไม่พร้อมอีกแล้ว คงอยากให้มันขึ้นราคามั้ง ค่อยซื้อ  K] K] K]

พรุ่งนี้จะไป ปากเซ กัน สัก 2-3 คืน  ถ้ามีไรโทรเข้าเบอร์ อาอี้ติ๊ก นะ
อ้อเห็นตกลง จะเอา อากู๋มุ้งเข้ากทม แหละท่าทางแย่ว่ะงานนี้  K)

« ตอบกลับ #774 เมื่อ: 25 กรกฎาคม, 2010, 02:38:24 PM »
ไม่ไหวๆ  เจอแต่คนยุให้ซื้อๆๆๆ  พิมพ์ตังค์ไม่ทันแย๊ว....>__<

ปีนี้งดก่อนนะ ทุกอย่าง เรื่องเครื่องเสียงเนี่ย ปีนี้ควักกระเป๋าไปหลายระลอกนึกว่าจะจบ นี่มาอ่านเจอโพสในนี้ พรรคพวกก็นะ...ยุกันซะจริง ฮึ่มๆๆ >:( >:( -"-  จะเอาอะไรก็ไม่จ่ายแระนะ ปีนี้ ทั้งลูกจะเข้าเรียน ทั้งซื้อคอนโดใหม่ นี่ตังค์จะแต่งห้องฉันยังตึงเลยเนี่ย  :giveup :giveup :giveup  เดี๋ยวหิ้วเป๋ากะฟูกเข้าไปปูนอนเลย ไม่ต่งไม่แต่งมันแระห้องน่ะ  :cry2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม, 2010, 02:48:16 PM โดย Luthien Tinuviel »

« ตอบกลับ #773 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2010, 07:30:35 PM »
:o :o :o  ช่วงนี้ pucca-v11  ได้รับแรงเชียร์อย่างท่วมท้น  เปลี่ยนไม่เอาE250 เป็นเครื่องเสียงคงได้หลายอยู่เด้อ  Y]   d_d d_d

ไม่เอา รถแต่ จะเอา condo  หุหุหุ

แรงจริงๆครับพี่ Pucca  d_d d_d :drunk :drunk

« ตอบกลับ #772 เมื่อ: 23 กรกฎาคม, 2010, 07:09:02 PM »
:o :o :o  ช่วงนี้ pucca-v11  ได้รับแรงเชียร์อย่างท่วมท้น  เปลี่ยนไม่เอาE250 เป็นเครื่องเสียงคงได้หลายอยู่เด้อ  Y]   d_d d_d

ไม่เอา รถแต่ จะเอา condo  หุหุหุ

• King Kong
« ตอบกลับ #771 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 10:30:23 PM »

เล่น 3.7 ไปดีกว่านา งามจิงๆๆ  :headphone

อันนี้รูปร่างมันชอบกลนะ  :headphone

คิดถึงอะไรล่ะครับ ท่านพี่  :crazy

ก็คิดถึง ลำ โพงนั่นแหละ  :whistling

โล่งอก นึกว่าจะคิดถึงไอ้นั่น  ;D
.
.
.
.
.
ลำโพงน่ะครับ  :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม, 2010, 11:09:43 PM โดย beer99 »

ออฟไลน์ doxday

• Super Star.
  • **
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 09:32:28 PM »

เล่น 3.7 ไปดีกว่านา งามจิงๆๆ  :headphone

อันนี้รูปร่างมันชอบกลนะ  :headphone

คิดถึงอะไรล่ะครับ ท่านพี่  :crazy

ก็คิดถึง ลำ โพงนั่นแหละ  :whistling

« ตอบกลับ #769 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 07:36:24 PM »

« ตอบกลับ #768 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 06:29:09 PM »

« ตอบกลับ #767 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 06:17:03 PM »
ผมว่าสวยนะครับ ตัวจริง ท่าทาง สวยมากๆๆ

« ตอบกลับ #766 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 06:13:56 PM »
คุณ Schweiz  สบายดี นะครับ แหม่ผม ละ เล่นเข้ามายุกันแบบนี้ อิอิอิอิ

คุณปุ๊คค่า เล่น CS 3.7 ไปเลย งามแต้เด้อ ABsolute Sound Golden Ears Award ด้วยนะครับ  Y]

เชียร์ๆๆ ครับ  d_d d_d d_d
:headphone :P :victory
[/quote]

« ตอบกลับ #765 เมื่อ: 22 กรกฎาคม, 2010, 06:12:48 PM »
 :black_eye :cry2 :cry2 :giveup :giveup :giveup
3.7 เพื่อนๆ พี่ครับไม่ไหวนะครับ แค่ 2.4 ผมยังไม่มีปํญญาเลยครับผม