ผู้เขียน หัวข้อ: นึกว่าหนังเรื่อง เดอะเมีย เป็นหนังตลก ที่แท้เป็น หนังเศร้ามาก ๆ  (อ่าน 11108 ครั้ง)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
พอดีช่วงสงกรานต์ ภรรยาเพิ่งออกมาจากโรงพยาบาล  และมีอาการเครียด หน่อย ๆ    เลยว่าจะพาไปดูหนังผ่อนคลายอารมณ์หน่อย    แฟนเลยบอกไปดูเรื่อง  เดอะเมีย  ท่าทางจะตลก จะได้หัวเราะหน่อย     พอดูเสร็จออกจากโรงหนังเกิดอาการเศร้า และ เสียใจมากที่ซื้อตั่วมาดู     หนังอะไรไม่รู้ไม่ได้เรื่องเลย    ผมว่าหนังเรื่องนี้ ไม่คนที่ดูปัญญาอ่อนที่ไปดู ก็คนที่สร้าง ปัญญาอ่อนที่สร้างหนังเรื่องนี้มาให้ดู    เฮ้อ  ขอบ่นหน่อย

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
อ่านแล้ว ... เศร้าแทนเลยคับบบ  :'(
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Prasert

• Super Star
  • *
ขอให้แฟนคุณอูฐร่างกายแข็งแรงไวๆนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
กลับบ้านไปดูผ่าน 9500 น่าจะมีความสุขกว่านะครับ ป๋า ขอให้ภริยาหายไวๆด้วยนะคร้าบ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ขอให้พี่หายไวนะครับ  จะได้อัพต่อ ขอบคุณ ฮิฮิ  ช่วงนี้ป้าเราขยับน่าดู
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
หนังไทยเดี๋ยวนี้ที่ชมๆกันว่าดีหนักหนา ผมว่าก็ยังไม่ถึง ไม่ได้รังเกียจนะครับ แต่ด้วยบทพูด องค์ประกอบภาพ แสงเสียง ฯลฯ หลายๆอย่าง
ซึ่งผมว่าไม่เกี่ยวกับทุนสร้างแต่อย่างใด หนังตลกก็ไม่ตลก หนังน่ากลัวก็ไม่น่ากลัว หนังต่างประเทศเองก็เป็นโดยเฉพาะหนังดังๆ ผมกลับไม่รู้สึกสนุกเหมือนหนังฟอร์มเล็กหลายๆเรื่องก็ไม่ทราบ..

หนังไทยที่ทำฉาบฉวยดูแล้วเหมือนเลียนแบบเค้ามาผมว่ารอเป็นแผ่นแล้วเช่ามาดูดีกว่า ไม่ชอบจะได้ไม่ต้องดูจนจบ

ขอให้ The Mia พี่อูฐหายเร็วๆนะครับ โรคเครียดของผู้หญิงนี่ทำเอาสามีเครียดไปด้วยเหมือนกันครับ  :(
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
เสร้าเพราะเสียดายเงินนี่เอง..... ;D
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ cool_non

• (คูล-นัน)ครับผม
เข้าใจ..ครับพี่ :'( ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี
ลองหาวิธีหลายๆแบบครับ
ของผม ถ้าเศร้านะครับ
ช็อบปิ้งครับ สถานเดียว หายเศร้าแน่ ;D
แต่เงินในกระเป๋าสิ...หายไปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน, 2005, 09:34:50 AM โดย cool_non »

ออฟไลน์ อูฐ

ขอบคุณ  สำหรับคำห่วงใยทุกๆ ท่านครับ            ผมวิจารณ์หนังเรื่องนี้ต่อ    หนังเรื่องนี้ผู้พยายามที่จะสร้างให้มีความแตกต่างจากหนังเรื่องไทยเรื่องอื่น  พยายามทำหนังหนังให้เป็นสไตร์ทของตัวเอง ให้ดูแปลกจากสไตร์ทของหนังไทยเดิมๆ     แต่บังเอิญยังทำได้ไม่ดีพอ  หรือไม่ได้เรื่องเลย  ไม่ว่าจะเป็นพล๊อทหนัง  เนื้อเรื่อง มุมกล้อง   ดูจากมุมกล้อง พยายามจะเลียนแบบหนังต่างประเทศ แต่ทำได้ไม่เนียนเลย             เลยไม่รู้ว่าผู้กำกับต้องการจะขายอะไรจากหนังเรื่องนี้       ว่าจะขายมุขตลก  ก็แทบจะไม่มีมุขขำเลย      จะพยายามโชว์ลีลาคิวบู๊ของดาราสาว ๆ ทั้งหลาย  ก็ทำได้ไม่ได้เรื่องเลย  ลีลายิงปืน ชักปืน ตบกัน  ดูไม่มันเลย เหมือนดูหุ่นยนต์สู้กัน    หรือจะขายดารานางแบบสาว ๆ    เซ้กซี่      ดาราสาว ๆ มากจริง แต่ไม่มีเสื้อผ้า หรือมุมกล้องที่ชวนให้ดูเซ็กซี่เลย      บทสนทนาของตัวละครก็ไม่ได้เรื่องเลย         เสียดายเงินมากที่ไปดูหนังเรื่องนี้         ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวของผมน่ะครับ      ภรรยาผมปกติเป็นคนที่ไม่ขี้บ่นแต่กับหนังเรื่องนี้  พอออกจากโรงมาภรรยาผมด่าแหลกเลย   อ่อ พอเข้าห้องน้ำหลังจากหนังเลิก  เห็นทุกคนบอกว่าไม่น่ามาดูเลย

ออฟไลน์ โต้ง ช.ม.

วงการหนังไทยไม่ดีขึ้น ก็เป็นเพราะแบบนี้แหละครับ เชิญชวนให้คนไปดูกันมากๆ ไปช่วยกันอุดหนุน แต่หลายเรื่องทำออกมาห่วยมาก...ขอบอก

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 ;Dหนังไทยเรื่องล่าสุดที่ผมดูคือ  นางนาค  นอกนั้นบอก ศาลาไปนานแล้ว  ;Dเสียใจด้วยนะท่านอูฐ
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
หัวกระทู้อ่านแล้วคิดในใจว่า สงกระสัยหนังดีมั๊ง อ่าเสร็จถึงบางอ้อ เลยคร๊าบพี่ อิ อิ

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
เรื่องนี้ยังไงก็ไม่ได้ทานตังค์ผมอยู่แล้วเพราะ   เดี๋ยว ผบ.ควงปืน ;)  ท่าทางแบบนี้ยิ่งน่าเศร้ามากเลยครับ

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
    • Lukjeab Hi Fi
ดูหนังไทยในโรงเรื่องสุดท้ายจำได้ว่าเป็นเรื่อง 2499 อัณฑะพาลกวนเมืองคับ ส่วนที่ดูสุดท้ายจริงๆคือบอร์ดี้การ์ดหน้าเหลี่ยม ดูทางยูบีซีคับ นอกกะนั้นไม่คิดจะดูเลย :D

คุณต้นครับ เขาชื่อเรื่อง 2499 อันธพาลครองเมือง

ส่วน อัณฑะ = 00 ครับ  ;D

ออฟไลน์ Paul

• *
เอานะ ถือว่าอุดหนุนหนังไทยไป แล้วกันครับ จะได้พัฒนาได้บ้างนะครับ
อยากได้ sony 32 นิ้วจังเลย