ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกล้องดิจิตอลราคาไม่เกินหมื่นห้าด้วยครับ  (อ่าน 2494 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoiNoii

ที่ผมมองๆไว้ก็ FUJI finepix S5500 ชอบตรงที่ optical zoom 10x แต่ไม่มีระบบมือสั่น

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
Re: แนะนำกล้องดิจิตอลราคาไม่เกินหมื่นห้าด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เมษายน, 2005, 05:42:47 PM »
อืม .....ซูมสูงมากขนาดนี้ ถ้าไม่มีระบบ stabilizer คงต้องมือนิ่งพอสมควรมั๊งครับ... แต่ถ้าซูมมากขนาดนั้น เป็นครั้งคราว ไม่เน้นมากนัก ก้อคงจะ OK...

กล้อง Fuji เนี่ย มีเพือ่นผมใช้อยู่คนนึง... เป็นรุ่นเก่าแล้ว.... ใสดี สีออกมาบางๆ แต่ เห็นมีคนบอกว่า รุ่นใหม่เนี่ยสัเข้มข้นขึ้นพอสมควรครับ

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ Jakaman

• เล่นมาเย้อ เจ็บมาเย้อ
  • เราวางใจในพระเจ้า
    • AudioDevelop
Re: แนะนำกล้องดิจิตอลราคาไม่เกินหมื่นห้าด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 กรกฎาคม, 2005, 02:45:21 PM »
 ;) กล้อง Fuji รุ่น S5500 ให้สีแบบ Over เลยมากกว่าครับ ถ้าจะให้ดีนะครับ ลองมองกล้องของพานาโซนิคดูก็ดีนะครับ เพราะให้สีได้เป็นธรรมชาติมากกว่าครับ
เมื่อก่อนข้าเคยตาบอด แต่บัดนี้ตาข้าเห็นแล้ว

ออฟไลน์ ko2521

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม, 2005, 03:32:40 PM »
ราคานี้คงต้อง S5500 ล่ะครับเด่นที่สุด ไม่งั้นก็ KM z3

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กันยายน, 2005, 04:26:00 PM »
KM Z3 ครับ จ้าบสุด
The Best damn Life.