ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุในวันเกิด!  (อ่าน 3093 ครั้ง)

ออฟไลน์ idel_hand

• แฮะ แฮะ ^_^ อยากมีโฮมเธียเตอร์กะเค้ามั่ง
Re: เหตุในวันเกิด!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 เมษายน, 2005, 09:33:11 AM »
หวัดดีพี่ๆทุกคนคับ :) อย่างที่พี่Schumi บอกแหละคับ มัวแต่ม่วนกับเจ้า ซาเปนเด๋อ สามทับห้า ตั้งแต่เปลี่ยนมาบอกเลยว่าถูกใจเสียงมากจัดง่ายกว่า totem อีกครับ และให้เสียงที่ฟังง่ายกว่าหลุดลอยเป็นชั้นๆ(เหมือนพุงใครก้อม่ายรุ อิ อิ) และต้องมอบความดีความชอบให้กับเจ้า อะคูสตติก เซน อีพ๊อก บายวายพอเปลี่ยนเข้าไปแล้ว เอ่อ...พี่จิตคับ เพื่อนผมมันม่ายอาวของผมแล้วอ่ะ มันบอกว่าจะไปเอารุ่นใหญ่กว่านี้ผมเลยอดเปลี่ยนเยยยยแล้วผมไม่ขายแล้วด้วยคับเสียดายมั่กๆ  :'( เดี๋ยวว่าสิ้นเดือนนี้จาปายอาว ปลั๊ก ฟิม อ่ะคับ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 เมษายน, 2005, 08:29:03 AM »
เห็นด้วยบอกไปตรง เช่นกัน ฮฺอิ
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 เมษายน, 2005, 08:24:19 AM »
อ้างจาก: idel_hand
ของผมได้ 2 ดาวแล้ว :o อยู่มาตั้งนานไม่ค่อยได้โพสต์เลยตามพวกพี่ๆมะทันเลย :(

คุณ idel_hand มัวแต่เพลินอยู่กับ 3/5 หรือเป่าคับ . . . . เลยไม่ได้ post เหมือนตอนสมัย model 1  :D  ;D

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 เมษายน, 2005, 11:37:41 AM »
ของผมได้ 2 ดาวแล้ว :o อยู่มาตั้งนานไม่ค่อยได้โพสต์เลยตามพวกพี่ๆมะทันเลย :(
ยินดีด้วยคร้าย กับ ดาวดวงที่ 2 ขอให้ดวงที่ 3 มาไวๆนะคร้าบ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Paul

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 เมษายน, 2005, 10:21:34 AM »
อย่าคิดมาก บอกเค้าไปตรงๆๆๆ นะครับ แล้วให้เค้านั่งฟังด้วยก็ได้ เอ๊ะ ว่าแต่จะฟังหรือเปล่าหว่า
อยากได้ sony 32 นิ้วจังเลย

• แฮะ แฮะ ^_^ อยากมีโฮมเธียเตอร์กะเค้ามั่ง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 เมษายน, 2005, 01:28:13 PM »

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 เมษายน, 2005, 12:53:31 PM »
555555  ;D ถ้าผบ.ทบ. ของพี่แต่ละคนมาเปิดกระทู้นี้ล่ะก้อ ตัวใครก็ตัวมันล่ะ :'(

ออฟไลน์ Tui

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 เมษายน, 2005, 11:55:50 AM »
รูป ผบ. ผมไว้ท้ายเตียงอ่ะ แบบว่าตื่นมาเจอเลย ไม่ต้องหันกลับอีกรอบ . . . . แบบนี้ขลังเป่าคับ� :P:D

รูป ผบ. ของผมติดไว้ทางเข้าห้องน้ำ เจ๋งซู๊ดดดดด
We Are Not Alone

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 เมษายน, 2005, 05:44:54 AM »
ย้ายเครื่องไปห้องอื่นครับ ;D
:crazy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 05:21:41 PM »
พี่ golf ผมว่าฮวงจุ้ยที่ดี ไม่สมควรจะวางไว้ใกล้ ผบ. ถ้าอารมณ์ไม่ดีล่ะก้อ..... ;D

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 04:20:15 PM »
พี่กรอบ . . . . . รูป ผบ. ผมไว้ท้ายเตียงอ่ะ แบบว่าตื่นมาเจอเลย ไม่ต้องหันกลับอีกรอบ . . . . แบบนี้ขลังเป่าคับ  :P  :D

ถ้าท่านไม่ว่า ก็ไม่เป็นไรกระมังคับ ... แต่ผมว่าข้างเตียงน่าจะดีสุดคับ ... เพราะตามหลักฮวงจุ้ย ไม่แนะนำให้วางอะไรไว้บนหัว .... แต่อย่างไรก็ตาม ทั้ง Remote ทั้งหลายและลำโพง Surround ของป๋มก็อยู่เหนือหัวเหมือนกันแฮะ  :P
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 03:54:44 PM »
พี่กรอบ . . . . . รูป ผบ. ผมไว้ท้ายเตียงอ่ะ แบบว่าตื่นมาเจอเลย ไม่ต้องหันกลับอีกรอบ . . . . แบบนี้ขลังเป่าคับ  :P  :D

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 03:41:45 PM »

ลูกผู้ชายตัวจริงไม่กัวแฟน แต่เกรงจายยย[/size][/font][/color]

งั้นป๋มก็ไม่เกรงใจมากกกกกกกก เช่นกันคับบบ  :-[
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 03:33:27 PM »
รูปใหญ่มากไหมครับ อยากรู้ขนาดครับถึงขนาดทำให้ เสียงผิดเพี้ยนไปขนาดนั้นจะได้รู้ไว้เวลาเอารูปไปติดในห้องครับ
ก็ประมาณ 50 ซม.*80 ซม. ก็หย่าย เหมือนกันคับ
พี่กร๊อบค้าบ ตกลงกันเรียบร้อยแล้วคับ ไปไว้ในห้องนอนดีฝ่า อิ อิ เพราะในห้องนอน มีแต่มินิคอมโป ขอบคุณที่ให้คำแนะนำคร้าบบบ

ลุูกผู้ชายตัวจริงไม่กัวแฟน แต่เกรงจายยย[/size][/font][/color]

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 01:55:31 PM »
ต้องบอกคับ ... ว่าห้องรับแขกไม่ขลัง ... ของดีขอเก็บไว้บูชาคนเดียว ... หัวเตียงดีสุดแย้วว ... แค่้ต้องมั่นใจว่าจะไม่มีเครื่องเสียงในห้องนอน เพราะถ้ามีเครื่องเสียงในห้องนอนเมื่อไร ระวังจะเกิดปัญหารอบสองคับ  :-[

อ้อ ... อีกวิธี ... ลองหากรอบรูปขนาดเท่ากันวางไว้ฝั่งตรงข้าม ... เผื่อจะเกิด Balance แล้วดีขึ้นคับ  ::)

ออฟไลน์ Tui

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 01:48:41 PM »
รูปใหญ่มากไหมครับ อยากรู้ขนาดครับ
ถึงขนาดทำให้ เสียงผิดเพี้ยนไปขนาดนั้น
จะได้รู้ไว้เวลาเอารูปไปติดในห้องครับ
We Are Not Alone

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 01:23:29 PM »
หวัดดีคับ พี่กร๊อบ  แม่คุณ อยากไว้ที่ห้องรับแขกอ่ะนะ  สงสัยต้องคุยกันใหม่ ถ้าไม่ได้ต้องใช้วิธีรุนแรงกันล่ะ ต้องกราบบบบสักที ให้มันรู้ไปเลยว่าใครแน่ ฮึ ฮึ

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 11:19:48 AM »
ไปไว้หัวเตียงเลยครับ ... แล้วบอกแม่คุณว่าจะได้เอาไว้กราบก่อนนอน  :P

เหตุในวันเกิด!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เมษายน, 2005, 10:29:26 AM »
มาเล่าสู่กันฟังนิดหน่อยครับ พอดีวันที่ 5 เมษายนที่ผ่านมาเป็นวันเกิดผม(ไปไหว้บรรพยุรุษเลยฉลองวันเกิดที่ชลบุรีคับ ดันไปเกิดตรงกับวัน เชงเม้ง) แฟนผมก็ให้ของขวัญเป็น ภาพเขียนการ์ตูน รูปล้อ แม่คุณเธอ ก็จัดแจงหาที่แขวนเลยครับ ตกลงได้ที่แขวนฝาหนังด้านหลังด้านซ้ายของ โซฟาที่ผมนั่งฟังเพลงอยู่ทุกวัน� ผมก็ชมเชยกับของขวัญที่ได้มา อือ ดีจังเลย ก็เลยพาแฟนไปหม่ำข้าวดูหนังกันตามภาษาคนกำลังวัยสะรุ่น� ;D พอตกเย็นวันนั้น (ผมได้ของขวัญวันที่ 6 น่ะคับ) ผมก็จัดแจงวอร์มเครื่องเสียงไว้ก่อนแล้วก็ไปอาบน้ำ หลังจากเสร็จกิจ ก็มานั่งฟังเพลงโปรด พอเปิดฟังไปได้สัก ครึ่งเพลง เอ...ทำไมวันนี้ mary black เธอร้องเพลงแปลกๆ หว่า ??? หรือว่ามีใครมาเขยื้อนลำโพง เอ... ก็ตรงจากที่เคยวัดนี่ งั้น ลองจัดใหม่ดีฝ่า หลังจากวันนั้น ผมก็เซตลำโพงมาจนถึงเมื่อวานนี้ตอนเย็น(วันที่19) ก็นึกในใจเราไปทำอะไรให้เครื่องเสียงสุดรักเราโกรธเนี่ย สายลำโพง ก็สู่ขอจากพี่ขุนจิตมาให้แล้ว ก่อนหน้านั้นก็เสียงดีนี่หว่า เดินไปเดินมามองไปรอบห้องคิดไรม่ายออกเลย ก็ดันไปมองที่รูปภาพ ก็เลยนึกย้อนไปวันที่แม่คุณเอาภาพมาแขวนเล้วมีสั่งอีกด้วยนะว่า "ห้าม! อาวออกนะ" ผมก็ไม่คิดขัดคำสั่งเรยยย แหะ แหะ แต่ ขอเอาออกหน่อยนึงแล้วกันนะ พอเอาออกเท่านั้นแหละครับ โอมายก้อดดด เสียงที่เคยแย่(แย่ทุกด้านจิงๆนะครับ ไม่ว่าเบส เสียงกลาง แหลม ไปหมดเลย) กลับดีขึ้นมาเหมือนไม่น่าเชื่อ เป็นเพราะ รูปภาพ จริงๆนั่นแหละ แล้ว....เราจะเอารูปภาพไว้ไหนล่ะ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน, 2005, 11:03:10 AM โดย idel_hand »