ผู้เขียน หัวข้อ: ทีวีพานา 34" รุ่นTX-34P180B  (อ่าน 3094 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
Re: ทีวีพานา 34" รุ่นTX-34P180B
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2007, 07:43:19 AM »
 ;) ถ้าผมซีร็อกเส็รจแล้วจะส่งไปรษณีย์ไปให้ดีกว่าครับ ไม่มีปัญหา
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
Re: ทีวีพานา 34" รุ่นTX-34P180B
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 2007, 06:26:48 AM »
เรียน  คุณโต้งกรุงเทพฯ ที่นับถือ

ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณคุณโต้งมากๆ ครับ ที่ช่วยอนุเคราะห์เรื่องคู่มือทีวีพานา 34" ที่ผมกำลังหาอยู่

ผมดีใจมากๆ ที่ทราบว่าคุณโต้งฯ ใช้ทีวีรุ่นนี้อยู่เช่นกัน  ผมขอรบกวนอย่างนี้ได้ไหม ถ้าเป็นไปได้ผมรบกวนคุณโต้งฯ ช่วยถ่ายสำเนาทั้งหมดให้หน่อยนะครับ

ไม่ทราบว่าคุณโต้งฯ พักอยู่แถวไหน? ผมอยู่แถวบางแค บ้านผมถึงก่อนฟิวเจอร์พาร์คบางแค 2-3 ป้ายรถเมล์  ถ้าหากว่าบ้านคุณโต้งฯ ไม่ไกลจากผมมากนัก  ผมจะไปรับด้วยตนเองพร้อมทั้งชำระเงินค่าถ่ายเอกสารคู่มือฯ ให้คุณโต้งฯ ด้วยเลยครับ

แต่ถ้าอยู่ไกลกันมาก ผมรบกวนส่งทางไปรษณีย์ให้หน่อยได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายทั้งหมดผมจะโอนให้คุณโต้งฯ ทาง ATM ครับ

คุณโต้งฯ สะดวกทางไหน รบกวนช่วยแจ้งให้ผมทราบตามเมล์นี้ ; e-mail : pradya_chen@yahoo.co.th หรือทางโทรฯ 0-897800630 ก็ได้ครับ

คุณโต้งฯ ช่วยแจ้ง e-mail address ของคุณโต้งกลับมาให้ทราบด้วยนะครับ

ขอขอบคุณ คุณโต้งกรุงเทพฯ มากๆ อีกครั้งครับ

ด้วยความนับถือ

ปรัชญา (Kia)

ดีใจจนลืมแจ้งที่อยู่ของผมให้ทราบ ดังนี้ครับ.-

ชื่อ   : ปรัชญา  โพธิพัฒนานนท์
ที่อยู่ : 134/17 หมู่15 ซอยเพชรเกษม46 แขวงบางด้วน เขตภาษีเจริญ กรุงเทพฯ 10160.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม, 2007, 06:29:49 AM โดย Help !!! »
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2007, 03:27:35 PM »
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ และน่าจะมีคู่มืออยู่ครับ คุณ kia สงสัยเรื่องไหนถามได้ครับ

หรือจะให้ผม Zerox ให้ก็ได้ครับ pm ที่อยู่มาให้ผมก็ละกันครับ  Y]
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2007, 04:20:36 AM »
เรียน  พี่ตู่  ที่นับถือ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำที่โพสต์แจ้งเอาไว้  ก่อนที่ผมจะเข้ามาโพสต์ขอความช่วยเหลือ ผมได้โทรฯ ไปที่สำนักงานใหญ่ของพานาโซนิคก่อนแล้ว

ทางศูนย์แจ้งผมว่า คู่มือดังกล่าวหมดเกลี้ยง ไม่มีเหลือแม้แต่เล่มเดียว  ผมก็เลยไม่ทราบว่าจะไปขอใครได้  เลยลองมาขอความช่วยเหลือในนี้ดู  เผื่อมีพี่ๆ เพื่อนๆท่านใดใช้รุ่นนี้อยู่  ผมก็จะขอความอนุเคราะห์ซักหน่อย

รบกวนด้วยนะครับ ถ้าท่านใดพอจะมีคู่มือรุ่นนี้อยู่ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Kia   pradya_chen@yahoo.co.th
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2007, 08:14:48 PM »
ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ไปที่ศูนย์ Pana เค๊าก็น่าจะมีครับผม

• *
ทีวีพานา 34" รุ่นTX-34P180B
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2007, 05:49:04 PM »
เรียน พี่ๆ และเพื่อนทุกท่านครับ

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาคุณอาผมซื้อทีวี LCD ขนาด 42" ของ LG มาใหม่เครื่องหนึ่ง เดิมทีเขาก็มีทีวีพานา 34" อยู่แล้ว

คุณอาก็เลยขายทีวีพานาตัวเดิมให้ผมในราคาถูกมาก ตอนนี้ผมก็เลยได้ทีวี 34" มาไว้ในห้องนอนเรียบร้อยแล้ว

แต่มีปัญหานิดหน่อยตรงที่ ผมไม่มีคู่มือของทีวีรุ่นนี้เลย คือรุ่น : TX-34P180B / เป็นระบบ 100 Hz และ Progressive scan

การปรับค่าต่างๆ ผมไม่สามารถเข้าใจได้มากนัก เนื่องจากไม่มีคู่มือให้ศึกษา

จึงขอรบกวนพี่ๆ ทุกท่าน หากท่านใดใช้ทีวีรุ่นนี้อยู่ ผมรบกวนขอถ่ายสำเนาคู่มือทีวีรุ่นนี้หน่อยนะครับ จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง

e-mail ผมครับ : pradya_chen@yahoo.co.th

Kia (เกียร์)