ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องมี Pulse Transformer ตรงส่วน Digital output ไหมครับ?  (อ่าน 3395 ครั้ง)

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
Re: จำเป็นต้องมี Pulse Transformer ตรงส่วน Digital output ไหมครับ?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2007, 04:45:53 PM »
น่าจะมีครับ

ของผมถึงแม้จะมีที่ input ของ DAC แล้ว    แต่พ่อต่ออีกตัวที่ SPDIF out ของ CDP ด้วยมันก็ดีขั้น
ลองดูครับ ถ้าไม่ชอบค่อยถอดออก  แต่ผมว่าไม่ถอดแน่

:yahoo

ยังไงตรงช่อง XLR Digital out ก็ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ลองรื้อแล้วไปต่อคร่อมดูดีก่า  ;)
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ กบ@นอกกะลา

• อย่าเอาวิชาฟิสิกซ์มาอธิบายเกี่ยวกับเครื่องเสียง
Re: จำเป็นต้องมี Pulse Transformer ตรงส่วน Digital output ไหมครับ?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 2007, 04:10:49 PM »
น่าจะมีครับ

ของผมถึงแม้จะมีที่ input ของ DAC แล้ว    แต่พ่อต่ออีกตัวที่ SPDIF out ของ CDP ด้วยมันก็ดีขั้น
ลองดูครับ ถ้าไม่ชอบค่อยถอดออก  แต่ผมว่าไม่ถอดแน่

:yahoo
หัวใจมอบให้แต่ 2A3 ที่ bias ด้วย battery เท่านั้น

ออฟไลน์ alex2000

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2007, 10:32:44 AM »
ผมคิดว่า มันน่าจะไปอยู่ ใน Digital input ของเครื่องที่เราจะนำไปต่อนะครับ

ถ้าเราต่อที่ Output ของเรามันก็จะไปเจอกับ input ของอีกอัน กลายเป็นมี 2 ตัวต่อกันหรือเปล่า อันนี้ผมคิคเองนะ

ส่วน XLR ผมว่าน่าจะเป็น บาลานซ์ ทราน มากกว่าที่จะเป็น Pulse Transformer แค่แชร์ความเห็นครับ ไม่ได้เห็นของ

แต่ที่เราน่าจะลองได้ คือ ต่อ Pulse Transformer ทั้ง 2 ฝั่ง แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะทำเพื่ออะไร....และจะมีผลดี - เสีย อย่างไร

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
จำเป็นต้องมี Pulse Transformer ตรงส่วน Digital output ไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 2007, 09:51:32 AM »
คือเปิดทรานสปรอท์ดูเมื่อวาน จากบอร์ดไป Digital Output ขั้ว Coaxial ใช้สายไฟธรรมดาเชื่อมต่อกัน
แต่ในส่วน Digital Output XLR มี Pulse Transformer 2 ตัวขั้นอยู่ อยากถามว่าสามารถเพิ่มเจ้าตัวนี่
ในส่วน ของ Coax ได้เปล่าครับ? ทำแล้วเห็นผลหรือเปล่าครับในส่วน Output?

ตอนนี้มี Pulse Trans ในส่วน Digital input ครับ
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj