ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องสายลำโพง AudioQuest รุ่น Slate ครับ  (อ่าน 3384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ขอถามเรื่องสายลำโพง AudioQuest รุ่น Slate ครับ
« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2004, 05:08:53 PM »
ชุดฟังเพลงของผมประกอบด้วย
CD : rotel rcd02,
pre : vatiros hydra tr
power: vatiros norma s,
ลำโพง kef cresta 3
สายสัญญาณ qed เส้นสีเขียว จำรุ่นไม่ได้ใช้มาประมาณ 1 ปี แล้วครับ เสียงแหลมออกมาก ส่วนเสียงทุ้มออกเบลอ ๆ ไม่เป็นลูกๆ ถ้าเปลี่ยนสายลำโพงเป็นสาย AudioQuest รุ่น Slate แล้วจะดีขึ้นไหมครับ
และสายเส้นนี้มีแนวเสียงเป็นอย่างไรครับ

pirch
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ nadhee

• *
Re: ขอถามเรื่องสายลำโพง AudioQuest รุ่น Slate ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 2004, 02:12:53 PM »
ผมไม่เก่งเรื่องจับคู่แต่ถนัดไปทางฟังเพลงอย่างเดียว จะลองเล่าจากที่เคยสำผัสมานะครับ
ผมใช้สายลำโพงรุ่นนี้อยู่แต่ชุดเครื่องเสียงผมเป็น แอมป์ NAD, CD Marantz กับลำโพง NHT
เคยเปรียบเทียบกับสายลำโพง Van Den Hul รุ่น Magnum แล้ว Slate จะบาลานซ์เสียงทุ้มกลางแหลมได้น่าฟังกว่า สายก็แข็งกว่าด้วย
ที่ว่าเสียงทุ้มออกเบลอๆ นี่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับสายลำโพงน่ะครับ

prich

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอถามเรื่องสายลำโพง AudioQuest รุ่น Slate ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2004, 03:01:08 AM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ poppy

• life too short to do dislike thing........
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 2004, 10:01:10 AM »
เคยใช้อินดีโก้ซึ่งออดมาก่อน เสลด เป็นคาเรคเตอร์เฉพาะตัวของสายรุ่นต่ำถึงกลางๆ ยี่ห้อนี้ ครับสายแข็งมาก