ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเห็นที่บู๊ธของSONYมีเครื่องเล่น HD DVDราคาประมาณ70000บาท  (อ่าน 2096 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

ผมได้เข้าไปสอบถามกับพนักงานที่ขาย
และได้ดูภาพและแผ่นที่เขาเปิดโชว์อยู่ หน้าปกแผ่นเขียนว่า
DEMO HD DVD ส่วนตัวเครื่องนั้นต่อเล่นกับสายคอมโพเน้น+จอพลาสม่าของโซนี่
และเครื่องเล่นตัวนี้เล่นได่เฉพาะแผ่น HDเท่านั้นเล่นกับแผ่นDVD
ธรรมดาไม่ได้เลย ลักษณะเครื่องตรงหน้าเครื่องตรงที่ใส่แผ่นจะคล้ายกับ
ไดร้ ดีวีดี ของเครื่องพีซี เป็นสีขาวๆธรรมดา และมีสติ้กเกอร์สีขาวเขียนเป็นภาษาจีน
หรือภาษาญี่ปุ่นไม่แน่ใจครับ แต่ภาพที่เปิดออกมาสีสวยและคมชัดดีมากๆเลยครับ
เห็นแล้วสะดุดตา ไม่ทราบว่ามีท่านใดได้ซื้อไปแล้วเป็นอย่างไร
ถ้าเอาไปต่อกับโปรเจ็คเตอร์ภาพคงจะสวยน่าดู ใครมีข้อมูลยังไง
ช่วยชี้แจงให้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ 8)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
เครื่อง Demo HD นี่เขาขายด้วยเหรอครับ  เท่าที่ทราบนี่เป็นเครื่องทำเฉพาะมาสำหรับเล่นโชว์   ไม่สามารถเล่นแผ่น HD DVD ที่จะออกมาในอนาคตได้นะครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
น่าจะเป็นอย่างที่คุณหมอบอกครับ คือเป็นเครื่องสั่งทำพิเศษเอามาเล่นแผ่น HD-demo ของ Sony เองโดยเฉพาะครับป๋ม....