ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดทราบวิธีต่อ NOTEBOOK กับ โปรเจคเตอร์ ให้สัญญาณออกพร้อมกันทั้ง2จอ  (อ่าน 33353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ท่านใดทราบวิธีต่อ NOTEBOOK กับ โปรเจคเตอร์ ให้สัญญาณออกพร้อมกันทั้ง2จอ ช่วยตอบด่วนๆๆนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

นล
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ Bassy

• *
โดยปกติแล้ว ต้องกดปุ่ม Fn + F4 ครับ เป็น Function Key ที่จะสามารถให้เปิด จอเดียว หรือ พร้อมกัน

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
VGA ของผมเป็น intel extreme2 ตรง taskbar จะมี icon เมื่อเอาเมาส์ไปคลิกขวา จะมีเมนูให้เลือกว่า จะส่งสัญญาณภาพออกไปที่จอโนตบุค หรือจอภายนอก หรือออกทั้งสองอย่าง
เมื่อเลือกออกทั้งสองอย่าง ก็ไปตั้งให้มันออกแบบเหมือนกันทั้งสองจอ หรือให้ภาพสองจอมาออกคนละครึ่งซ้ายกับครึ่งขวาอีกทีครับ
ถ้าไม่ใช่ intel แต่เป็นพวก ATi ก็น่าจะมีหลักการเหมือน ๆ กันนะครับ
:crazy

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
อาจจะต้องสังเกต ที่ notebook แต่ละรุ่นด้วยมั๊งครับ ... เครื่องผม SONY เป็น Fn + F7 สำหรับ จอ LCD กะ VGA� ... และ Fn + F8 สำหรับ จอ LCD กะ TV อ่ะครับ ....� :)

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ หนุ่มมุก

โดยปกติควรจะได้นะครับ โดยเข้าไป setup ที่ Driver ของ การ์ด   หรือลองเข้าไปดูที่ Start --> Setting --> Control Panel --> Display   น่าจะมีเมนูแบบที่คุณ JBC บอกอยู่แถว ๆ นั้นนะครับ  ลองดูครับ

ออฟไลน์ บอย บ้านเด็จ

• *
ลองสังเกตุปุ่ม F1 F2...............F 12 จะมีรูปจอคอม  ให้กดปุ่มนั้นพร้อมกับ FN    พร้อมกัน   ถ้ายังไม่ออกอีก ให้ลองอีกทีตามวิธีเดิม