ผู้เขียน หัวข้อ: ไปซาฟารีเวิลด์มาครับ.  (อ่าน 2523 ครั้ง)

ออฟไลน์ Excel

• Haru's Daddy
ไปซาฟารีเวิลด์มาครับ.
« เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2007, 08:02:34 PM »
แหะๆ วันอาทิตย์เพิ่งพาคุณลูกและครอบครัวแฟนไปเที่ยวซาฟารีเวิลด์มาครับ.  เอารูปมาให้ดูเล่นเฮฮาเล็กน้อยครับ.

ขับรถดูสัตว์ไป ผมก็สังเกตุพบว่าสัตว์เกือบทุกชนิด นอนกลางวันกันหมดเลยครับ ไม่ว่าจะเสือ สิงห์ กระทิง แรด ฯลฯ.  กระทิงตัวที่เห็นในภาพ ทำให้ผมคิดถึงสัญลักษณ์วงคาราบาวครับ ก็เลยถ่ายรูปไว้ซะหน่อย.  ผมเจอกวางสองตัวสู้กันอย่างเมามันส์มากข้างรถผมครับ. (จริงๆกลัวจะมาโดนรถมากครับ ได้แต่ภาวนาให้พวกมันสู้กันจนตกน้ำไป. 

ภาพที่1: นกตัวนี้มันมองผมแปลกๆ ก็เลยถ่ายเอาไว้ครับ.
ภาพที่2: เสียดายที่สัตว์บางชนิดอยู่ในกรงนะครับ.  ถ่ายออกมาแล้วไม่สวยเลยครับ (ติดกรง)
ภาพที่3: ผมซื้อกล้วยไปให้อาหารยีราฟครับ แต่เจ้าตัวนี้มันเมินกล้วยผมซะนี่.
ภาพที่4: กิ้งก่าสีส้มตัวนี้ไม่รู้ว่าเปลี่ยนสีตามอะไรนะครับ ผมเห็นรอบข้างไม่เห็นมีอะไรสีส้ม (หรือมันเปลี่ยนสีตามเสื้อผม)

การแสดงต่างๆก็โอเคนะครับ. ดูเพลินๆ เสียแค่มีการฉีดน้ำฝอยๆตลอดเวลา ทำให้ผมไม่กล้าเอากล้องออกมาถ่ายซักเท่าไรครับ.  คุณลูกฮารุได้ดูโลมาโชว์สมใจ (แต่โชว์บางอัน ฮารุดันหลับเฉยเลย 8))

พยายามถ่ายให้เหมือนหนังสารคดีนะครับ แต่ว่าดันมีประตูใส่กลอนเป็นแบ็คกราวน์ให้เสียมู้ดหมดเลยครับ. (เลยไม่เหมือนถ่ายที่ขั้วโลกเหนือเลย)
ภาพที่1: มานี่ซิจ๊ะ ลูก
ภาพที่2: ตามแม่มาใกล้ๆนะ
ภาพที่3: เอ้า ซ้าย ขวา ซ้าย...
ภาพที่4: เฮ้ย!   :o  (ใครมาแอบดูเนี่ย!)

ภาพที่1: ระวังตกลงไปนะจ๊ะ ลูก
ภาพที่2: ไม่ต้องห่วงครับ แม่ (หลังจากนั้นแป๊บเดียว ตัวลูกก็ตกน้ำไป   ??? )
ภาพที่3: เห็นมั๊ย แม่เตือนแล้วไม่ฟัง
ภาพที่4: เฮ้ย!   :o  (ใครมาแอบดูเนี่ย!)

ภาพที่1: ไหนๆก็ตกลงไปแล้ว แม่จะสอนว่ายน้ำเลยละกันนะ
ภาพที่2: ผมหนาว ไม่ว่ายได้มั๊ยครับ แม่
ภาพที่3: กวักมือแบบนี้งัยลูก ง่ายนิดเดียวเอง เชื่อแม่ซิ

Haru: เอาล่ะ พวกนายจั๊ดดดด แถวววววว เรียงตามลำดับไหล่ เรียงตามลำดับไหล่  :bye1

09/09/07 Haru At Home
Photo by Excel, Haru's Daddy