ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Meeting รวมพลคนรักหลอด 45  (อ่าน 133123 ครั้ง)

ออฟไลน์ PokkyMan

• Super Star
  • *
Re: Mini Meeting รวมพลคนรักหลอด 45
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 02:49:20 PM »
แล้วที่ผมชอบ Tamura ก็เพราะว่าแนวการฟังเพลงมันเข้ากับ สไตล์ ของ Opt พอดี  มันก็เลยลงเอยค้วยประการ ฉะนี้ 

แล้วถ้าแนว หนักๆแน่น ไม่ต้องพริ้วมากล่ะครับ (ถามเผื่อๆ ถ้าบังเอิญเจอได้หยิบถูกลูก  ;D ;D ;D)

วันนั้นถ้าหูไม่ฝาด แนวนี้ก้ต้อง Tango หรือ Hashimoto ละครับ ถ้างบถึง อันนี้เป็นความเห้นส่วนตัวครับ d_d d_d d_d

ขอแถม daburu da-50x เข้าไปอีก 1 ยี่ห้อ คุณภาพเทียบราคา  O0 O0  O0 หากมีโอกาสลองหาฟังดู แต่อาจหาฟังยากหน่อยครับ

ยี่ห้อนี้คุ้นๆ นะครับ

ออฟไลน์ alexdiy

Re: Mini Meeting รวมพลคนรักหลอด 45
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 02:53:21 PM »
  ขายอยู่ใน vt4c ไงครับคุณป๊อก นานๆแกก็จะเอารุ่นพิเศษมาขายใน ebay ครับ  ;)

ออฟไลน์ Mr. One

• Superstar..
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 03:25:03 PM »
  ขายอยู่ใน vt4c

เทียบกับราคา ทั่วไป Web นี้ถือว่า แพงหรือไม่ครับ บริการเป็นอย่างไรบ้างครับ :help

ออฟไลน์ alexdiy

« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 23 มีนาคม, 2007, 05:47:35 PM »
 ไม่แน่ใจเรื่องราคาครับ พอดีผมใช้วิธีฝากเพื่อนซื้อราคามันถูกกว่าใน web น่ะครับ

ออฟไลน์ paganini

• Vinyl Mania
  • Super Star.
  • **
    • My Favorites Web
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2007, 03:07:05 PM »
ผมได้เขียนบทความ Mini Meeting หลอดเบอร์ 45 ลงในหนังสือ Electronic Handbook ฉบับ130 มิถุนายน 2550

ที่ลงช้าเพราะผมต้องเขียนต้นฉบับไปล่วงหน้าหลายเดือนครับ

ส่วนรูปที่ลงผมนำมาจากเวบของเรานี่แหละครับ ขออนุญาติมาในโอกาสนี้เลยก็แล้วกัน
เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

• **
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2007, 03:10:43 PM »
ขอโทษที่ภาพไม่ค่อยชดนะครับ

เมื่อสิบกว่าปีก่อน คอลัมน์หนึ่งในหนังสือสตาร์พิคคือ VinylMania เขียนโดยปัญญรักษ์ พูลทรัพย์ ทำให้เด็กคนหนึ่งคลั่งไคล้ตามหาเพลงที่เขาเขียนถึง แม้จะไม่มีเงินซื้อแผ่นเสียงก็ตาม วันนี้เ็ด็กคนนั้นกำลังตามหาสิ่งเดียวกัน http://niwatblog.com/

• **
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 09 มิถุนายน, 2007, 03:12:49 PM »
 :)

ออฟไลน์ DIY Man.

• It's GOOD To Be...... Audio D.I.Y.
  • **
  • มันจะไม่มีคำว่าฝัน ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 31 สิงหาคม, 2007, 11:34:08 AM »
ผมได้เขียนบทความ Mini Meeting หลอดเบอร์ 45 ลงในหนังสือ Electronic Handbook ฉบับ130 มิถุนายน 2550

ที่ลงช้าเพราะผมต้องเขียนต้นฉบับไปล่วงหน้าหลายเดือนครับ

ส่วนรูปที่ลงผมนำมาจากเวบของเรานี่แหละครับ ขออนุญาติมาในโอกาสนี้เลยก็แล้วกัน

เข้ามา Update ซักหน่อย...เป็นบทความที่น่าอ่านครับเฮียปอ  O0 แม้ผมอายุจะยังน้อย.... 2f ทุกวันนี้ก็ยังชอบฟังหลอด 45 เป็นถาวรอยู่ครับ :headphone  นัยว่า 45 เสียงยังกินขาดหลอดทุกเบอร์ที่ผมเคยทำมา  :headphone
             ผมทราบข่าวว่า สมาชิก 45 ที่เคยจัดงานคราวที่แล้วทุกท่านยังอยู่กันครบครับ และ Tweak เครื่องของตนไปอีกหลายขั้นครับ หวังว่าคงจะมีงานชุมนุมอย่างนี้จัดขึ้นมาอีกซักครั้งนึง K)
มันจะไม่มีคำว่าฝัน...ถ้าเราทำทุกวันให้เต็มที่.....
Electronic Theory dose not always satisfy my emotion sense!!
THE HEART:   The output tubes.
THE SOUL:   The output transformers.
THE MUSCLE:   The power supply.
THE BONES:   The chassis.
THE BRAINS:   The design of circuitry.