ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วม รวมพลฅนเมืองเหนือกับ Mini Meeting ที่เร้าร้อนแห่งสงกรานต์ลานนาไทย  (อ่าน 66456 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพดล

• ...Doll One Wheel Bike...
พีนิกร กับ อ.สิงห์คำ

พี่นิกร งานนี้ยก VT 52 มาให้ฟังถึงถิ่นเหนือ  :victory :victory
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธันวาคม, 2007, 08:40:11 AM โดย นพดล »

สมาชิกที่มา Meetting  คุณริมยม( คนที่นั่งทางขวา)พร้อมสมาชิกชาวแพร่ อ.สิงห์คำจากเชียงใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธันวาคม, 2007, 08:33:25 AM โดย นพดล »

ถึงแล้ววัน meeting เจ้าภาพ เตรียมพร้อม ยังครับ
ผมคงไป ถึง สาย มาก มีปัญหาสุขภาพ เท้าบวม เดิน ลำบากมาก ๆ
เริ่ม อุ่นเครื่องแล้วครับ

ออฟไลน์ พริกไทย

ถึงแล้ววัน meeting เจ้าภาพ เตรียมพร้อม ยังครับ
ผมคงไป ถึง สาย มาก มีปัญหาสุขภาพ เท้าบวม เดิน ลำบากมาก ๆ

ออนไลน์ Mr. Tube

• Admin
  • Super Star.
คุณ PajoneC  ถ้าได้แบบตู้ลำโพงสำหรับ JENSEN F12NS FIELD COIL SPEAKERS อย่าลืมส่งให้ด้วยเน้อ ขอวงจรภาคจ่ายไฟด้วยละ ( น่าจะ DC 250V ) Search หาแล้วไม่เจอ ยังไงรบกวนด้วย.....คร้าบ ^-^ ^-^

250Vdc นี่เกรงว่าจะ Over ไปเยอะครับ ดูว่า DCR ของ Fieldcoil เป็นเท่าไหร่ แล้วคำนวณกับค่า Power ราว 12W จะได้แรงดัน / กระแสที่เหมาะสมครับ วงจรเป็น Bridge Rect ธรรมดา แล้วก็ C Filter ก็ใช้ได้แล้วครับ  :bye1

:secret :secret อ. xa 10 กำลังปั่น 808 SE งานนี้ใครพลาด ห้ามบ่นเนอ  Y] Y]

B&W วันพรุ่งนี้ไปยก ..............จะยืม.........ย............า............ว........... K) K)

เพิ่มเติมเบอร์ สอบถาม  089 - 4314401  นพดลครับ

ออฟไลน์ jo5489

ถ้าผมได้ผ่านไป ขอแวะสังเกตการณ์เพื่อเปิดโลกทัศน์ทางเสียงด้วยนะครับ (จากอุตรดิตถ์จะไปเถิน แต่จะเข้าตัวเมืองลำปางก่อนครับ)
อะไรก็อยากทำ แต่ไม่มีเวลา เฮ้อ
http://www.htg2.net/index.php?topic=80925.0

ออฟไลน์ PokkyMan

• Super Star
  • *
ไม่ได้ยกแอมป์ไปนะครับ พอดีเพิ่งเสร็จ ฮัมระเบิด แล้วไม่มีเวลาแก้นะครับ

ออฟไลน์ xa.10

• **
ถ้าก่อนเที่ยงวันศุกร์นี้คุณนพดลยังไม่ไปยกลำโพง B&Wกับ PRE AMP ที่ยืมไว้ละก็ผมปิ๊กเจียงใหม่ก่อนไปโตยเอาขะแจ๋คนเดวเน่อ บอกฮื้อมายกไปก่อนล่วงหน้า ก่อ
เมาก้าฮากเลือดเหล้าอยู่ฮั่นเนาะ หนานเย็นแต้ๆบ่ะเปื้อนฝูง บ่อดีฮื้อขายหน้าแขกบ้านแขกเมียงเน้อ ถ้าว่างจะส่งเสบียงมาสมทบเน้อ (ฝากรถเมล์ไป)
ถ้าป๋าบ่เอา เก็บไว้ฮือผมเลยคุณบอล เดี๋ยวผมไปยกมาเอง Y] Y] Y]

ออฟไลน์ dragonball

• มิตรภาพคือความยิ่งใหญ่ของมวลมนุษยชาติ
ถ้าก่อนเที่ยงวันศุกร์นี้คุณนพดลยังไม่ไปยกลำโพง B&Wกับ PRE AMP ที่ยืมไว้ละก็ผมปิ๊กเจียงใหม่ก่อนไปโตยเอาขะแจ๋คนเดวเน่อ บอกฮื้อมายกไปก่อนล่วงหน้า ก่อ
เมาก้าฮากเลือดเหล้าอยู่ฮั่นเนาะ หนานเย็นแต้ๆบ่ะเปื้อนฝูง บ่อดีฮื้อขายหน้าแขกบ้านแขกเมียงเน้อ ถ้าว่างจะส่งเสบียงมาสมทบเน้อ (ฝากรถเมล์ไป)

ออฟไลน์ Jansilp

• ผู้สนับสนุน web
  • *
อยากไปด้วยจัง ผมก็คนลำปางหนาเหมือนกันครับ  :'(
DIY CD-ROM PLAYER http://www.htg2.net/index.php?topic=26857.0

ข้อมูลส่วนตัว http://www.htg2.net/index.php?topic=52427.0

ออฟไลน์ PajoneC

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
คุณ PajoneC  ถ้าได้แบบตู้ลำโพงสำหรับ JENSEN F12NS FIELD COIL SPEAKERS อย่าลืมส่งให้ด้วยเน้อ ขอวงจรภาคจ่ายไฟด้วยละ ( น่าจะ DC 250V ) Search หาแล้วไม่เจอ ยังไงรบกวนด้วย.....คร้าบ ^-^ ^-^

http://www.audioasylum.com/forums/hug/messages/35634.html  :)

ออฟไลน์ alexdiy

ลอง PM คุยกับ Mr.tube ดูซิครับ แกใช้ Jensen F12 อยู่น่าจะมีข้อมูลเรื่องตู้ ( แต่แกใช้ OB อยู่ ) และคำแนะนำในการทำชุดจ่ายไฟของ field coil ได้  :secret

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม, 2007, 10:38:03 PM โดย นพดล »

• *
    • สนุกกับการได้ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
 :)  นับถอยหลังครับอีก 6 วัน แล้วครับ  c) c) c)

ผมมีของถูก เสียง แพงไป ให้ ลองฟัง กันครับ เป็น ดิจิตัล แอมป์ เสียง รายละเอียด ดีมากถ้า ทำเสร็จ เหมือน เครื่องที่ผม ทำ ราคาไม่เกิน 2000 บาท ครับ เท่ากับ ซื้อหลอด 2A3 ได้ครึ่งหลอด แต่ถ้า เสียงได้ 80 % น่าคิดครับ
วันที่ 30 นี้ ลอง ฟังกันดูครับ ท้าพิสูจน์
ของแพงก็มี ครับ เป็น 2A3 OPT R-core driveด้วย 5692 Redbase RCA  จะเอาไปเทียบเสียงกับ 2A3 ของ เจ้าบ้าน หน่อย
ตามด้วย Preamp ตัวเก่ง เพิ่งทำเสร็จ ยังburn ได้สัก 5 ชม.

เยี่ยมครับ  :clap :clap :clap

ตามด้วย Preamp ตัวเก่ง เพิ่งทำเสร็จ ยังburn ได้สัก 5 ชม.

ของแพงก็มี ครับ เป็น 2A3 OPT R-core driveด้วย 5692 Redbase RCA  จะเอาไปเทียบเสียงกับ 2A3 ของ เจ้าบ้าน หน่อย

ผมมีของถูก เสียง แพงไป ให้ ลองฟัง กันครับ เป็น ดิจิตัล แอมป์ เสียง รายละเอียด ดีมากถ้า ทำเสร็จ เหมือน เครื่องที่ผม ทำ ราคาไม่เกิน 2000 บาท ครับ เท่ากับ ซื้อหลอด 2A3 ได้ครึ่งหลอด แต่ถ้า เสียงได้ 80 % น่าคิดครับ
วันที่ 30 นี้ ลอง ฟังกันดูครับ ท้าพิสูจน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม, 2007, 09:14:01 PM โดย พริกไทย »

• **
ของเรา....ไม่อยากโชว์รูปอายชาวบ้านเขา....มีแต่ของถูกๆ  :giveup :giveup :giveup

ของถูก-ของแพงไม่สำครับครับ

พวกเราควรเดินสายกลางครับ...เล่นของถูกบ้าง-แพงบ้าง

หากเล่นของแพงกันหมด...สมาชิกเราคงมีเฉพาะกลุ่ม

หากเล่นแต่ของถูก...เราก็ไม่มีสิ่งเปรียบเทียบสิครับ

ของแพงมักแอบไปฟังของชาวบ้านเขา ไม่มีเงินชื้อหรอกครับ แต่การแสวงหาของถูกที่มีคุณใกล้เคียงของแพงมันเป็นความท้าท้ายดีครับ

ออฟไลน์ WIM

• *
น่าเสียดายครับDIYนอกสถานที่คงจะไม่ได้ไปร่วมด้วย แบบว่า...เฮ้อ.... (( :black_eye

อารมณ์สร้างดนตรี......ดนตรีสร้างอารมณ์... :)
http://www.htg2.net/index.php?topic=54247.msg647885

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
ของเรา....ไม่อยากโชว์รูปอายชาวบ้านเขา....มีแต่ของถูกๆ  :giveup :giveup :giveup

ของถูก-ของแพงไม่สำครับครับ

พวกเราควรเดินสายกลางครับ...เล่นของถูกบ้าง-แพงบ้าง

หากเล่นของแพงกันหมด...สมาชิกเราคงมีเฉพาะกลุ่ม

หากเล่นแต่ของถูก...เราก็ไม่มีสิ่งเปรียบเทียบสิครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ masterAT

• Admin
  • Super Star.
  • ส่งกำลังใจ
ผมพิมพ์แผนทีใส่กระเป๋าไว้แล้วครับ เผื่อมีโอกาศจะแวะไปบ้าง
:D ชีวิตนี้มันสั้นนัก รีบๆๆเถอะ :D
"หนึ่งเดียวที่ข้าพเจ้ารู้ คือรู้ว่า ข้าพเจ้าไม่รู้อะไรเลย" โสคราตีสผู้กล่าว
 ที่อยู่ติดต่อ http://www.htg2.net/index.php?topic=10078.0

• **

ไม่ต้องแข่งเรื่องคุณภาพเสียงจะได้เปล่า.. :bye1 :bye1..แข่งเรื่องนำหนักจะดีกว่าน่ะ.. Y] Y] Y]

• *
300B 1626 Drive มาเจอกับ 2A3 WE 417 ของผมหน่อย ครับตอนนี้กำลัง Brunt ได้ 50-60 ช.ม แล้ว ตอนนี้กำลังปั่น Pre อยู่จะเอาให้เสร็จทันงาน...... K) K)

ป๋า๐๐๐๐๐๐๐  :shutup :shutup :shutup :shutup (ปล. แปลเอาเองนะ ข่ม ครับ ข่ม  2f 2f 2f)

• *
ไอ้ถูกๆ ของอาจารย์นะ 45 โกลบ RCA Chaningham นั้นหรอครับ โหนะ๐๐๐๐๐๐๐๐ งี้วัยรุ่น ก็เศร้าเลยดิ  :black_eye   :shutup :shutup :shutup 2f 2f 2f

เดี๋ยวกำลังทำกระสือ 6550 Drive ด้วย 12AX7 ไปลองครับ

พี่ป๊อก ตัวนี้จะได้สักกี่วัตต์ครับพี่ เกริ่นนำแบบนี้ อยากเห็นตัวเป็นๆ แล้วซิครับ  O0

ไม่รู้ว่าจะแว๊ปไปได้ไหม... :headphone :headphone แต่อยากไปร่วมงานด้วยจังครับ ..ถ้าได้ไปจะยก 300B ที่ฟังอยู่ไปขอคำชี้แนะ จาก พี่ ๆ สมาชิกด้วยครับ
ขอรอไฟเขียวจากเจ้านายก่อนนะครับ :headphone :headphone

คุณPLAY458 งานนี้ ถ้าสะดวก ผมขอรอเลยนะครับ๐๐๐๐๐๐๐๐๐ อยากเจอและทำความรู้จักตัวเป็นพี่ๆ น้องๆ เราอย่างน้อย เจอกันปีละหน สองหน แล้วแต่โอกาสจะอำนวย ช่วยกันแบ่งปันประสบการณ์การทดลอง และแลกเปลียนกันฟัง นะครับ  :clap 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม, 2007, 05:44:44 PM โดย PajoneC »

playshop

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้ว่าจะแว๊ปไปได้ไหม... :headphone :headphone แต่อยากไปร่วมงานด้วยจังครับ ..ถ้าได้ไปจะยก 300B ที่ฟังอยู่ไปขอคำชี้แนะ จาก พี่ ๆ สมาชิกด้วยครับ
ขอรอไฟเขียวจากเจ้านายก่อนนะครับ :headphone :headphone

• **
วันงานมีแจก CD น้องแนท..................ด้วยนะคร้าบ..........ล้อเล่น 2f 2f.......... ผมมี CD เป็น File pdf. หนังสือรวมวงจรของ อ. Nobu ShiShido เป็นของกำนันครับ... แต่........ต้องไปแปลเอาเองเพราะเป็น ภาษา " ญี่ปุ่น " แถมขอบมีรอยกลวกกัดให้ดูเป็น Vintage   ;D ;D ;D
หนังสือมันคุ้นๆหน่อ

วันงานมีแจก CD น้องแนท..................ด้วยนะคร้าบ..........ล้อเล่น 2f 2f.......... ผมมี CD เป็น File pdf. หนังสือรวมวงจรของ อ. Nobu ShiShido เป็นของกำนันครับ... แต่........ต้องไปแปลเอาเองเพราะเป็น ภาษา " ญี่ปุ่น " แถมขอบมีรอยปลวกกัดให้ดูเป็น Vintage   ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธันวาคม, 2007, 08:33:16 AM โดย นพดล »

• *
เดี๋ยวกำลังทำกระสือ 6550 Drive ด้วย 12AX7 ไปลองครับ

ออฟไลน์ ริมยม

อยากไปเหมือกัน ผมอยู่แพร่ ไปลำปางไม่ไกลเท่าไหร่....ขอร่วมรับฟังและรับชม+เปิดโลกทรรศน์....เครื่องของพี่ท่านทั้ง 2 ด้วยครับ :headphone

เห็นว่าจะมีงานในวันที่ 30/12/50 หรือครับ

:oเพื่อนท่านใดต้องเดินทางไปเทียวทางเหนือ...สามารถร่วมงานด้วยได้ใช่ไหมครับ

ครับผม ก็แวะเข้ามาทักทายเยี่ยมเยือนกันได้ครับ จากบ้านผมเสร็จก็สามารถไปเลือกซื้อ เซรามิก คุณภาพดีที่อินทราเอาต์เลตได้ ห่างจากปากซอยบ้านผมประมาณ 300 ม. หรือลองเข้าชมที่  http://www.indraoutlet.com/indraoutletprofile.htm  และแถวบ้านผมก็จะมีโรงงานเซรามิกอีก 2-3 โรง ให้ผู้ติดตาม Shopping รอได้เลย  ;D ;D

:) อยากไปครับถ้าไม่ติดธุระจะขับรถจากเชียงรายไปครับ แล้วมีท่านใดจะ Meeting ที่เชียงรายบ้างครับ จะได้แบกเครื่องไปด้วยครับ  :) :)

เชิญเลยนะครับ ยินดีต้อนรับครับจะได้รู้จักกันไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม, 2007, 10:31:10 AM โดย นพดล »

• **

ออฟไลน์ 0

• http://cedgroup.tarad.com/
 :) อยากไปครับถ้าไม่ติดธุระจะขับรถจากเชียงรายไปครับ แล้วมีท่านใดจะ Meeting ที่เชียงรายบ้างครับ จะได้แบกเครื่องไปด้วยครับ  :) :)
ลิ้งสถานที่ติดต่อครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=25150.msg277662#msg277662

http://cedgroup.tarad.com/

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • ผู้ช่วยดูแลบอร์ด
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

เห็นว่าจะมีงานในวันที่ 30/12/50 หรือครับ

:oเพื่อนท่านใดต้องเดินทางไปเทียวทางเหนือ...สามารถร่วมงานด้วยได้ใช่ไหมครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

300B 1626 Drive มาเจอกับ 2A3 WE 417 ของผมหน่อย ครับตอนนี้กำลัง Burn ได้ 50-60 ช.ม แล้ว ตอนนี้กำลังปั่น Pre อยู่จะเอาให้เสร็จทันงาน...... K) K)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม, 2007, 10:14:51 PM โดย นพดล »

แล้วเจอกันครับรอฟัง 300B  :whistling :whistling

ส่วนท่านใดประสงค์จะไปเยี่ยมเยือนยินดีต้อนรับครับ ( จากรูป ปากซอย10 ถึงบ้านผมประมาณ 250 ม.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม, 2007, 07:42:44 PM โดย นพดล »

• *
ป๋านพสิ้นปีผมเอาเครืองนี้ไปนะครับ Up ก่อน
up up กระทู้ครับ Countdown 17 วัน  ;)

• *
ป๋านพครับ รบกวนเรื่องแผ่นที่ด้วยนะครับ  ;)

• *
วันที่ 30 ใช่มั้ย เดี๋ยวแวะไป แล้วไปตรงไหน

• *
count down 27 วัน (post : 03/12/2007) ป๋านพดล รอบนี้เตรียมเครื่องอะไรไว้รอครับ ส่วนผม ไม่ควรจะเกินอาทิตย์นี้ ควรจะมีรูปตัวที่จะเอาขึ้นไปให้ชมบ้าง แต่เอ แท่นผมเป็นเพาเวอร์ ป๋าพอจะมีปรี บ้างไหมครับ  ???

• *
แล้วเจอกันครับ ผมจะเตรียมสายไฟ กับสาย RCA รอ   8) K) K)
ของแก้หนาวเอาไรดี   d_d  d_d  d_d   ลาบ ส้า แกงอ่อม น้ำเงี้ยว .............ยำไก่ ( จนก้าน ) ;D ;D
ขอน้ำขาวครับ ป๋าหวานๆ หน่อยนะครับ  :shutup :shutup :shutup แล้วก็หมูอบที่ไม่ดำเหมือนคราวที่แล้วครับ  ;D ;D 2f 2f 2f
อิอิอิ ถือโอกาสเปิดเมนู  :shutup :shutup :shutup

แล้วเจอกันครับ ผมจะเตรียมสายไฟ กับสาย RCA รอ   8) K) K)
ของแก้หนาวเอาไรดี   d_d  d_d  d_d   ลาบ ส้า แกงอ่อม น้ำเงี้ยว .............ยำไก่ ( จนก้าน ) ;D ;D

• *
ไปด้วย ตามนัด ครับ
ครับพี่รอบนี้ผมเตรียมแผ่นดำเสียงดี ไปลอง เดี่ยวหาเครื่อง TT ไปฝากจับแจก อีกเครื่องครับ แล้วเจอกันที่ลำปางครับพี่

ไปด้วย ตามนัด ครับ

• *
มีดครงการเที่ยว
:think2 :think2
รถคุณหนุ่มมีที่ว่างบ้างไหม ขอติดรถไปลงลำปางด้วยคน ขากลับเดี๋ยวโบกรถกลับเอง
ถ้าหนึ่งที่นะ พอมีครับ  :shutup :shutup

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
มีดครงการเที่ยว
:think2 :think2
รถคุณหนุ่มมีที่ว่างบ้างไหม ขอติดรถไปลงลำปางด้วยคน ขากลับเดี๋ยวโบกรถกลับเอง
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

• *
"ถ่านหินลือชา รถมาลือลั่น เครื่องปั่นลือนาม งามพระธาตุลือไกล ฝึกช้างใช้ลือโลก"
อยากไปชมเครื่องปั่น ด้วยครับ ;D ;D
หน้าตามันเป็นอย่างไงเหรอ เหมือนเครื่องปั่น นมปั่นปาว :-\ :-\ :-\
:-* :-* แก้แล้วครับ ยายสิ้นปีมีโครงการเที่ยว หรือพักผ่อนให้รางวัลกับตัวเองหรือยัง ถ้ายัง หาเรื่องขึ้นเหนือกันครับ  :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน, 2007, 11:00:17 AM โดย PajoneC »

ออฟไลน์ เขียวหวาน

• ผู้สนับสนุน web ......
  • อยู่ร่วมกัน แบ่งปัน น้ำใจ
    • เขียวหวาน DIY
"ถ่านหินลือชา รถมาลือลั่น เครื่องปั่นลือนาม งามพระธาตุลือไกล ฝึกช้างใช้ลือโลก"
อยากไปชมเครื่องปั่น ด้วยครับ ;D ;D
หน้าตามันเป็นอย่างไงเหรอ เหมือนเครื่องปั่น นมปั่นปาว :-\ :-\ :-\
เยี่ยมชมผลงาน DIY ไ ด้ที่ http://www.htg2.net/index.php?topic=19220.0

ข้อมูลส่วนตัว
http://www.htg2.net/index.php?topic=45670.0

GPS 13°17'21.5"N 100°56'42.1"E

• *
ลำปางศูนย์กลางแห่งการเดินทาง ถ้าขึ้นเหนือโดยทางรถยนต์ รถไฟ ไฉนเลยจะไม่ผ่านลำปาง เหนือยนักพักได้ หนาวนี้ ขึ้นเหนือดูดอกสวย
http://www.lampang.go.th/travel/hotel.htm

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน, 2007, 10:31:41 AM โดย PajoneC »

• *
หลังจากทุกๆ ครั้งที่มีโอกาสกลับบ้านเกิดเมืองนอน แห่งเมืองรถม้าเขลางค์นคร เมืองแห่ง "ถ่านหินลือชา รถมาลือลั่น เครื่องปั้นลือนาม งามพระธาตุลือไกล ฝึกช้างใช้ลือโลก" ผมและพี่น้องชาวลำปางก็จะมีการแอบ พบปะเจอกันกลุ่มเล็กๆ 5-6 คน ปีนี้ก็เช่นกันก็เลยปรึกษากับเจ้ารูป ว่าเอ๐๐๐๐๐๐๐๐ ทุกๆ ปีที่เจอ ก็เพียงแค่เอาเครื่องของตัวเองมาเปิดแบ่งกันฟัง ไหนๆ ก็ไหนๆ เราเอาเครื่องแบ่งกันฟังแล้ว มาลองปิดม่านเปิดเครื่องฟังจะเป็นไร ใครป๋วยก็จ่ายค่าต๋ง  2f 2f 2f อะไรทำนองนั้น นอกจากเจอกันคงมี Tips เล็กๆ ที่แต่ละคนค้นพบมาเล่าสู่กันฟัง ปีนี้ก็เช่นกัน ก็เลยมาเล่า มาบอก มากล่าวแล้วก็เชื่อเชิญกันตั้งแต่เนินๆ กับพี่น้องทางภาคเหนือ และท่านที่มีโครงการไปอาบลมห่มผ้าที่เมืองเหนือ ว่างๆ และสะดวกคงได้เจอกันที่ลำปางนะครับ ส่วนกำหนดวัน คงเป็นช่วง 29/12/2007 -01/01/2008 สถานที่ปีนี้มีเจ้ารูปแล้ว ส่วนวันเวลาไหน จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ งานเล็ก พบเจอแบบพี่แบบน้องครับ ไม่มีค่าใช่จ่ายใดๆ ครับผม (มาถึงเรือนท่าน ไม่อิ่ม ถือว่าเจ้ารูปบกพร่องอย่างแรงครับ ;D ;D)

เบื้องต้นกำหนดการเป็นวันอาทิตย์ ที่ 30 ธันวาคม 2550 เวลา 9:30 เป็นต้นไป
รายชื่อสมาชิกร่วมพบปะครับ
1. นพดล (เจ้ารูป / สถานที่จัด) จ. ตั่งก๋างเมิน  :shutup :shutup
2. PajoneC (300B รุ่นนี้คิดว่ามีเครื่องเดียวในโลก)
3. อาจารย์ Xa.10
4. พี่พริกไทย
5. เพิ่มพี่ๆ จากลำปาง 2 ท่าน
6. คุณริมยม
7. พี่ PokkyMan
8. คุณPLAY458 (รอยืนยันอีกที .. พวกเรารออยาก ให้มาพบเจอกันนะครับ :))

Concept : นัดล้างตาครับ เครื่องใครเสียงดีกว่ากัน ปิดม่าน ให้คะแนน
ก่อนขึ้นสังเวียน ต้องตรวจสุขภาพก่อนทำการชก ผมจะเตรียมเครื่องมือที่จำเป็นไปสำหรับงานตรวจวัดสุขภาพ
นอกรอบ สาระ จะบรรยายมาซะดีๆ ว่าทำไหมถึงทำวงจรนี้ ข้อดี ข้อเด่น และงบประมาณ แหล่งจัดหาอุปกรณ์ งานนี้ใครมีให้ก็ให้ ใครมีแลกก็แลกกันครับ  ;)

ลำโพงที่ใช้อ้างอิงครับ

ปล. ป๋านพ ฝาก Update ห้องฟังใหม่ให้ด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม, 2008, 04:52:07 PM โดย PajoneC »