ผู้เขียน หัวข้อ: bose เอารุ่นไหน ดีครับ  (อ่าน 2437 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
bose เอารุ่นไหน ดีครับ
« เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2007, 10:45:41 AM »
bose acoustimass 10  III

หรือ แยกชุด

bose 301 ทั้ง3 คู่
sub paradiam
อยากทราบว่า จะใช้แบบ ไหนดีอ่ะ คับ

ศร
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ bank_evolution

Re: bose เอารุ่นไหน ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2007, 01:35:34 PM »
ผมว่า
bose 301 ทั้ง3 คู่
sub paradiam

น่าจะดีกว่า ถ้าใช้ฟังเพลง ด้วยนะครับ
รวมถึงในเรื่องของ Impact เพราะลำโพงตัวใหญ่กว่า

ใหญ่กว่า น่าจะดีกว่า

แต่เคยได้ยินมาว่าแบบตัวเล็กเนี่ย
เราจะไม่รู้เลยว่าเสียงออกมาจากตรงไหน
เหมือนลำโพงหายไปเลยน่ะครับ

ยังไม่เคยลองฟังเสียงน่ะครับ
ตอบตามความรู้สึก

ยังไงถ้าจะซื้อลองไปฟังก่อนดีกว่าครับ
ชอบแบบไหนซื้อแบบนั้น :)

ออฟไลน์ Bison69

Re: bose เอารุ่นไหน ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2007, 04:43:12 PM »
เอามาฟังเพลงด้วยไหมครับ

ถ้าฟังเพลงด้วย ส่วนตัวแล้ว ผมว่า 301+ Sub Paradigm น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่านะครับ
เพราะผมเคยฟังเพลงกับ Acousticmass 10 แล้วรู้สึกว่าเสียงมันไล่ระดับ สูง-กลาง-ต่ำ ไม่ค่อยเนียนยังไงไม่รู้ครับ

แต่ถ้าดูหนังละก้อ Acousticmass 10 ถือว่าดีเลยละครับ ขนาดเล็ก+ จัดวางง่าย

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
อย่างไรลองไปฟังและทดสอบด้วยตัวเองดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ
Keep Fighting Packs