ผู้เขียน หัวข้อ: DVD Player นี่ต้อง burn ไหม  (อ่าน 1197 ครั้ง)

ออฟไลน์ nattanov

DVD Player นี่ต้อง burn ไหม
« เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2007, 09:21:05 AM »
ผมเพิ่งซื้อ Soken 790 มา กะจะให้ประจำการแทน Pioneer 676A
แต่เทียบกันแล้วปรากฎว่าความอิ่มเนียนของเนื้อสีสู้ไม่ได้ เห็น noise ชัดเวลามีสีแดง+น้ำเงิน
เขียวเข้มออกดำเกินไป เสียงคมกว่านิดนึง ผมต้องปรับสีใน DVD ยังไง หรือ ต้อง burn ไปเรื่อย ๆ
ผมต่อ component เข้า TV projection ครับ

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
  • Total likes: 0
Re: DVD Player นี่ต้อง burn ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2007, 10:23:14 AM »
ตอ้งครับซัก 50ชม แต่เท่าที่ผมเคยเทียบเมื่อก่อนถ้าราคาไม่ห่างกันมากนักผมให้ pi มากกว่าครับทั้งสีสันกับเสียงจะดีกว่าซึ่งตอนนี้ผมก็ใช้อยู่รอ hd มาอยู่ในใจซักตัวก่อนแล้วจะสอยตอนนี้กำลังหาขอมูลของแต่ซะค่ายไปก่อน
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ