ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อ Cd ผ่านเน็ต (Amazon.com)  (อ่าน 2171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stone Cold

อยากสั่งซื้อ CD จาก Amazon.com เพราะที่ Cap.co.th มีขายแต่อัลบั้มใหม่
ใครมีประสบการณ์สั่งซื้อจาก Amazon.com บ้างคะ ว่าเป็นยังไง เสียค่าอะไร เท่าไรบ้าง
เช่น ภาษี ค่าพัสดุ ค่าส่ง ฯลฯ ภาษาอังกฤษแนน ไม่ค่อยได้เรื่องอ่ะค่ะ อ่านไม่รู้เรื่อง
หรือสมควรให้ ตัวแทนนำเข้าอย่าง cap.co.th เป็นผู้สั่งเข้าให้จะสะดวกและถูกกว่ารึเปล่าคะ

แล้วก็.....อยากทราบว่า Corrine May, Amy Grant , Wendy Wall เป็นแนวเพลงแบบไหนคะ
หากจะซื้อ Amy Grant กับ Wendy Wall ก็คงซื้อที่ Cap แต่ Corrine May นี่ซื้อจากไหนเหรอคะ

ขอบคุณค่ะ
แนน

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
  • Total likes: 0
    • HiFiBug.com
Re: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อ Cd ผ่านเน็ต (Amazon.com)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2005, 11:39:43 AM »
Amazon เราจะโดนสองค่า
1. ค่าจัดส่ง
2. ราคาต่อชิ้น

ค่าใช้จ่ายก็คือเอา 2 ตัวนี้บวกกันครับ .. ซึ่งจะโดนค่าอะไร เท่าไร ขึ้นอยู่กับวิธีการจัดส่ง ถ้าเอาเร็วก็แพงหน่อย เอาช้าก็ถูกหน่อยครับ

ส่วนภาษีอันนี้แล้วแต่ดวงครับ .. โดยมากถ้าสั่งไม่เยอะก็จะไม่ค่อยโดน หรือ ถ้าสั่งแล้วให้ส่งแบบแพงๆ ก็ไม่ค่อยโดนครับ  :P
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Stone Cold

Re: สอบถามเรื่องการสั่งซื้อ Cd ผ่านเน็ต (Amazon.com)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2005, 06:39:18 PM »
ขอบคุณค่ะ คุณกอล์ฟ  ;) สัยต้องลองสั่งมาสักหนึ่ง จะได้รู้ คงต้องงมนามเลยกว่าจะได้ซื้อ  :o

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Total likes: 0
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม, 2005, 09:51:51 PM »
ถ้าไม่อยากโดนก็สั่งแบบให้ค่าขนส่งกับค่าของรวมกันไม่เกินพันบาทครับ หรือ $25.
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye