ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้/เล่นnad c521 beeแล้วบ้างครับ?  (อ่าน 2944 ครั้ง)

ออฟไลน์ maykonovic

• Freshy
Re: ท่านใดเคยใช้/เล่นnad c521 beeแล้วบ้างครับ?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ธันวาคม, 2007, 09:59:51 AM »
ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อเดือนก่อน ครับ เสียงดี แต่... ใช้ไปได้ซัก 2 อาทิตย์ เริ่มอ่านแผ่นไม่ได้ หัวอ่านดัก แก็กๆ 

ก็เลยโทรไปถามคนขาย  เค้าก็บอกให้เอามาเปลี่ยนตัวใหม่ไปเลย ตอนนี้เลยอ่านได้สบาย ทุกแผ่น

ประกันเค้าดีครับ  มีปัญหาก็เครมเอาครับ 2 ปี สบายๆ

ขอบคุณครับ....เอ.....แต่ว่ามันอ่านแผ่นไม่แท้! หรือเปล่าครับ

หลังจากได้เครื่องใหม่มา ก็โอเค ทุกแผ่นนะครับ  ไม่มีปัญหาเลย ทั้ง แท้ ทั้งเทียม

ออฟไลน์ tooss

• (TOO)
  • นกน้อย...ทำรังแต่พอตัว (",)
Re: ท่านใดเคยใช้/เล่นnad c521 beeแล้วบ้างครับ?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ธันวาคม, 2007, 08:55:51 PM »
ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อเดือนก่อน ครับ เสียงดี แต่... ใช้ไปได้ซัก 2 อาทิตย์ เริ่มอ่านแผ่นไม่ได้ หัวอ่านดัก แก็กๆ 

ก็เลยโทรไปถามคนขาย  เค้าก็บอกให้เอามาเปลี่ยนตัวใหม่ไปเลย ตอนนี้เลยอ่านได้สบาย ทุกแผ่น

ประกันเค้าดีครับ  มีปัญหาก็เครมเอาครับ 2 ปี สบายๆ

ขอบคุณครับ....เอ.....แต่ว่ามันอ่านแผ่นไม่แท้! หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ maykonovic

• Freshy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2007, 02:23:24 PM »

ออฟไลน์ 4uheart

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ธันวาคม, 2007, 08:21:46 AM »
901คู่เดียว เบสมาก
คงจะเหมือนผมที่ผนังพื้นปูนแข็งเสียงห้องสะท้อนมาก
ว่าจะหาอะไรมาแต่ง ให้หายเบสท่วมห้อง  ยังไงเอาง่ายๆ
ลองๆขยับลำโพงมาข้างหน้าให้ห่างจากผนังด้านหลัง
ลองค่อยๆขยับดูนะครับ  ได้ผลอย่างไรแบ่งประสบการณ์บอกกันด้วยครับ

• (TOO)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2007, 11:21:11 PM »
เบสที่บอกว่ามาก  มาจากซับวูฟเฟอร์หรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ครับ....มาจาก 901 คู่เดียว ( :secretผมไม่ได้ต่อซับกับชุดฟังเพลงครับ)

ออฟไลน์ 4uheart

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธันวาคม, 2007, 10:48:52 AM »
เคยฟังแล้ว เสียงเข้ากันได้ดีกับแอมป์ที่มีเลยครับ
เหมือนปี่กะขลุ่ยเลยครับ
 เบสที่บอกว่ามาก  มาจากซับวูฟเฟอร์หรือเปล่าครับ

• (TOO)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2007, 09:42:04 PM »
อันนี้ คือ teac เจ้าปัญหาครับ.... :nonono

• (TOO)
ท่านใดเคยใช้/เล่นnad c521 beeแล้วบ้างครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม, 2007, 09:39:20 PM »
  สวัสดีทุกท่านครับ :hi2
              เนื่องจากตอนี้ระบบ  h/t กำลังถึงช่วงเปลี่ยนเทคโนโลยี่จาก  s/d > h/d
เลยหันมาลองหัดเล่น 2ch กะเค้าบ้าง(จริงๆคือไม่มีงบอั๊พ h/t  :secret)  ที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ
cd teac 1250 + Nad 320 bee+ Bose 901เสียงก็อยู่ในขั้นพอใจครับ(เบสสเยอะไปหน่อย
เวลาฟังต้องลดที่Int มาที่10.30น.ครับ)
              เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า เจ้า teacมันผีเข้าผีออกครับ....บางทีแท้แผ่นใหม่ๆ เอามาเล่น
ดันสะอึก(ดุด) ซ๊ะงั้น....แต่บางแผ่นเป็นรอยกับอ่านฉลุย...เอากะมัน!!  เจ้านี่ไม่ค่อยอ่านเทปผี 
ซีดีเถื่อนเท่าไรนัก   (แตชอบเทปพี่  ซีดีเพื่อน ครับ  อิอิ :hehe

นี่คือที่มาของกระทู้นี้ครับ เพราะจะเปลี่ยนcd อยู่แล้ว   เลยอยากได้Nadหมือนกัน ก็มองๆ
Nad  c521 bee ไว้อ่ะครับ  เนื่องจากราคาไม่แรงมาก(เคยฟัง c542แล้วครับ..ชอบมากแต่แพงเกิน)

ไม่ทราบว่าแนวเสียงใกลก้เคียงกันหรือเปล่าครับ  แล้ว c521 bee สามารถเล่นแผ่นเป็นรอย
นิดหน่อยได้หรือเปล่าครับ    รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ