ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!!!ดูละครบัลลังก์เมฆ ระบบเสียง ฉากสวยมากๆๆๆๆ!!!!!!  (อ่าน 2143 ครั้ง)

ออฟไลน์ 4uheart

• **
เรื่องการแสดง ให้ไปเลยเต็มๆ มืออาชีพเด่นๆทั้งนั้นครับ
แต่ที่นึกไม่ถึงว่า คุณกบทรงสิทธิ์"ร้องเพลงเพราะ"มากขนาดนี้
รวมถึงดาราหญิงที่แสดงเป็นลูกสาวปานรุ้ง  ร้องได้เยี่ยมยอดมาก
คุณสินจัย ร้องเพลงแล้วให้อารมณ์ความเป็นแม่  ออกมาจากน้ำเสียงได้ชัดเจน
ส่วนนัดแสดงท่านอื่นที่มาร่วม(ไม่ใช่ดาราคุ้นเคย)รู้สึกจะเป็นมืออาชีพจริงๆมาร้องเพลง เสียงดีมากครับทุกคนเลย
  ที่ผมเซอร์ไพร์ซมากๆก็ตรง"ระบบเสียง"และการจัดฉาก+แสงเงาบนเวที
ต้องบอกว่าเสียงก็เพราะและดี  ภาพก็สวย โดยเฉพาะตอนฝนตกฟ้าร้องเสียงตึมมมมมกระหึ่มมาก
แถมฉากท้ายๆมีเมรุเผาด้วยนะ  ไม่รู้ทำได้ยังไง
     "ชอบเสียง"วงดนตรีแสดงสด"ประกอบละครตลอดเรื่องมาก"
อยากแนะนำให้ไปชมอะไรที่สดๆได้อารมณ์ดีครับ.......  ประทับใจมาก
  เพื่อนๆที่พอมีเวลา  อยากให้ไปชมกัน ระบบเสียงดีจริงๆ(ขอย้ำ)

ออฟไลน์ Withaya

• Super Star
  • *
Re: !!!!!!!ดูละครบัลลังก์เมฆ ระบบเสียง ฉากสวยมากๆๆๆๆ!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2007, 02:41:07 PM »
ผมกลับคิดว่าเวทีนี้ระบบเสียงห่วย  ผมไปดูละครมาสองสามหนแล้วที่โรงละครนี้  ล่าสุดคือ CATS ผมยังว่าระบบเสียงมันห่วยเลยครับ  แต่นักแสดง และนักร้องทุกเรื่องที่ผมได้มีโอกาสดูแสดงดี และร้องดีมากๆนะครับ  ถ้าระบบเสียงดีกว่านี้คง perfect

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • Super Star
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
Re: !!!!!!!ดูละครบัลลังก์เมฆ ระบบเสียง ฉากสวยมากๆๆๆๆ!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2007, 03:43:00 PM »
เคยได้ไปดูเรื่องชายกลางมาครับ ส่วนตัวคิดว่าเสียงเน้นกลางแหลมมากไปหน่อย ติดไปทางแห้ง
แต่อ่านในโบชัวร์ เจ้าของบอกว่าตั้งใจให้ระบบเสียงออกแบบให้ใช้กับโรงละครเลย
ซึ่งจะเน้นเสียงที่เดทหน่อยๆ ประมาณว่าจะได้ยินตัวละครพูดชัดมาก เสียงก้องแทบจะไม่มี....
แต่ยังไงก็ดีกว่าไม่มีละครดีๆให้ดูละคร้าบบบ ไม่ต้องบินไปถึงสิงคโปรโตก  :shutup

Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj