ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหาเครื่องเล่น DVD มาใช้กับ AVR Yamaha RX-V750 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
คือว่าผมต้องการหา เครื่องเล่น DVD มาใช้หนะครับ งบไม่อยากเกินหมื่น
บวกได้นิดหน่อย

ผมใช้ Amp Yamaha RX-V750 เพราะว่าดูหนังเป็นหลักครับ แล้วก็รู้สึกว่าไม่แพงเกินไป

ประมาณ 78%ดูหนัง ที่เหลือฟังเพลง เพราะส่วนมากเพลงจะฟังในรถ

TV ที่ใช้เป็น Sony KV-DR29M61 เลยอยากหา dvd player ที่เหมาะและคุ้มค่ากับของที่มีอยู่

ลำโพงตอนนี้ใช้ของทำเองครับ เอาของรถมาตีตู้เองก็ไม่ขี้เหล่นะครับ อนาคตว่าจะเปลี่ยนเป็นพวก ลำโพงชุดเล็กๆ ของ Energy ไม่ก็ KEF

เท่าที่พี่ๆเพื่อนๆอ่าน คิดว่าของยี่ห้ออะไรรุ่นไหนน่าจะเหมาะสุดครับ

ปล. แล้วอย่างนี้ผมสมควรซื้อเครื่องเล่น cd ต่างหากไหมครับ

เหมียวจัง

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...