ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือก DVD สำหรับพลาสม่า Pana TH-42PV70MT หน่อยครับ  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
จากกระทู้ก่อนหน้าที่ถามเกี่ยวกับ LCD / Plasma ตอนนี้คิดว่าคงลงตัวที่ pana 42PV70MT ล่ะครับ
ทีนี้ DVD เก่าผมเป็น pioneer 686 น่าจะไม่เหมาะแน่ๆ

ผมใช้เล่นแผ่น D9 จากทางเหนือเป็นหลักครับ ใช้ดูหนังโดยต่อผ่าน AVR อย่างเดียวไม่ฟังเพลง ไม่ทราบว่าควรเลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง
Soken 790, 875 และ Pioneer DV400, 600

หรือถ้าข้ามรุ่นไปเป็น OPPO 971 จะมีปัญหาเรื่องเลือกแผ่นรึเปล่า และผมจะได้อะไรที่ดีกว่าสี่ตัวด้านบนแบบชัดเจนมั๊ยครับ
แพงกว่าพอสมควร  :)

• *
  • Just fall in love with music....
Re: ช่วยเลือก DVD สำหรับพลาสม่า Pana TH-42PV70MT หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มกราคม, 2008, 09:57:51 PM »
ขอบคุณพี่ ขุนจิต สำหรับคำแนะนำครับ
ไม่มี่โอกาสได้ลอง soken 825 เพราะที่ร้านมีแต่ pioneer ก็เลยเอา DV-400 มา ขี้เกียจรอ
วันนี้ดูหนังผ่านสาย component ไปสองเรื่องแล้ว ก็โอเคดีครับ 

เดี๋ยวจะลองหาสาย HDMI มาลองบ้าง :)

ออฟไลน์ Ao Scuba

• https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
Re: ช่วยเลือก DVD สำหรับพลาสม่า Pana TH-42PV70MT หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มกราคม, 2008, 01:08:17 AM »
ท่าน 100db ได้สาย hdmi อะไรเจ๋งๆ บอกบ้างนะครับ
กำลังหาอยู่เหมือนกัน
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มกราคม, 2008, 01:12:16 AM »
กำลังหาข้อมูลอยู่ แล้วไปเจอว่ามีท่านที่ซื้อ Pioneer DV-400 แล้วได้สายแถมมาด้วย ???
ไม่รู้ว่ารุ่นหลังๆไม่ได้แถม หรือว่าพนักงานเอาออก แต่ของผมที่ซื้อจากโฮมโปรบางนาวันนี้ ไม่มีสาย HDMI แถมมาด้วยอ่ะ  :D

ออฟไลน์ Ao Scuba

• https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มกราคม, 2008, 10:50:43 AM »
ผมซ์อ 989 จาก ร้านฟิวเจอร์ ก็ได้สายแถมนะครับ แต่เป็นทางร้านแถมให้นะครับ ไม่ได้มากับในกล่อง
https://www.facebook.com/Patt.Mobile.iT
ชลบุรี บริการ ซ่อมคอม ซ่อมโทรศัพท์ ปรึกษาฟรี

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มกราคม, 2008, 03:41:48 PM »
คุณ 100db ครับ ปกติ Pioneer DV-400, DV-600 เค้าจะมีสาย
HDMI แถมมาให้ 1 เส้นนะครับ  :)

สงสัยผู้ขายคงลืมแน่เลย

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มกราคม, 2008, 05:16:17 PM »
คุณ 100db ครับ ปกติ Pioneer DV-400, DV-600 เค้าจะมีสาย
HDMI แถมมาให้ 1 เส้นนะครับ  :)

สงสัยผู้ขายคงลืมแน่เลย

ขอบคุณครับ
หลังจากเห็นที่คุณ teerapong_ong ตอบผมเลยโทรไปที่ Home pro บางนาอีกครั้ง
พนักงานท่านที่รับสายบอกว่าให้เอาใบเสร็จไปด้วยและเข้าไปรับของได้เองโดยไม่สามารถส่งพัสดุมาให้ได้...แต่ผมอยู่สระบุรี สั่งสายจาก AV-bestbuy ส่งถึงบ้านถูกกว่าค่าน้ำมันเข้าไปเอาอีก
ตอนซื้อเครื่องเล่น พนักงานขาย(คนละคนกับที่รับสายวันนี้)พยายามเชียร์ขายสาย M-cable มากๆๆๆๆๆ และถ้าผมจำไม่ผิดผมได้ถามแล้วและพนักงานขายบอกผมว่ารุ่นนี้ไม่มีแถมสาย มีแต่ leona ที่แถม
ชักจะยังไงๆอยู่นะ ว่ามั๊ย  :nonono

ไม่ประทับใจเลยแฮะ  :bad

พอดีผ่านไปธุระแถวนั้นเลยซื้อมาแบบรีบๆ ถือว่าเสียค่าโง่ล่ะครับงานนี้  :black_eye

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มกราคม, 2008, 01:38:45 PM »
วันนี้ผมลองโทรไปเจรจากับ พนักงาน(หญิง)ท่านเดิมที่รับโทรศัพท์ผมเมื่อวานอีกครั้งเพื่ออธิบายว่าผมไม่สะดวกเข้าไปเอาจริงๆ จะให้โอนค่าส่งไปให้ก็ได้
ผมอธิบายเพิ่มเติมว่าวันนั้นผมได้ถามย้ำกับพนักงานขายที่หน้าบูธแล้วว่าไม่มีสายแถมหรือ คำตอบที่ผมได้รับคือ "ไม่มี"

ถึงแม้น้ำเสียงจะห้วนๆ เหมือนจะไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ แต่ก็แสดงความรับผิดชอบโดยรับปากว่าจะส่งสายมาให้โดยที่ผมไม่ต้องโอนค่าส่งไปครับ
ยังไงก็ต้องขอขอบคุณมาณ.ที่นี้ด้วย

แต่โดยส่วนตัวผมคงจะลาขาดครับ สำหรับโฮมโปรสาขานี้  N]

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มกราคม, 2008, 12:00:36 PM »
อัพเดทล่าสุด เพิ่งได้รับสาย HDMI ส่งด่วนพิเศษจากคุณพจน์ ( ขอบคุณมากๆครับ  O0 )
สาย AV-bestbuy รับสัญญาณ 1080p จาก Pioneer DV-400 ได้สบาย  c)

ส่วนสายยี่ห้อ "M....." รุ่นเล็กสีน้ำเงินที่ sales คนนั้นพยายามยัดให้ซื้อ บอกว่าดีอย่างโน้น ดีอย่างนี้ ทำโรงงานเดียวกับ Monster
พอเอามาจิ้มลอง ปล่อยได้ถึงแค่ 1080i พอปล่อย 1080p แล้วเป็นเม็ดๆสีขาวๆขึ้นบนจอ sales ดันโทษว่าเป็นเพราะ TV รับ 1080p ไม่ได้ ผมว่ามันฟังดูแหม่งๆวันนั้นผมเลยไม่ได้เอามา...
เกือบเสียค่าโง่สองเด้ง เพราะไม่ได้เช็คข้อมูลให้ดีก่อน N]

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มกราคม, 2008, 03:24:01 PM »
ขอแนะนำสายHDMIคุณภาพสูงของFurutech(H1)รุ่นรองมาใหม่ v1.3 /ยาว1.2ม.ราคาประหยัด2,000ต้นๆคุ้มเงินมากๆ
ภาพที่ได้คือ/-สีสันที่ถูกต้องเป็นธรรมชาติ-สว่างใสขึ้น-รายละเอียดในที่มืดดีมากคับเหมาะกับจอภาพ LCD,Plasmaคับ :yahoo