ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ปรีหลอดกับเพาเวอร์ทรานซิสเตร์อยู่มั่งครับ  (อ่าน 2071 ครั้ง)

ออฟไลน์ นิ่ม

• Super Star
  • *
  • หาหลอดถูกๆเสียงดีๆ ของฟรียิ่งชอบ
เมื่อก่อนผมใช้ครับ ปรีหลอดเบอร์6DJ8 เบอร์12AU7 เบอร์6SN7ตามลำดับ เบอร์ที่ติดใจคือ6SN7เสียงกว้างดี+แอมป์แม็กเนท(MA-200)ทำเองทั้ง2ตัว ตอนนั้นก็ว่าเสียงสุดยอดแล้วแต่เมื่อมาลองทำแอมป์หลอดตั้งแต่6L GC เบอร์6CA7 เบอร์2A3 เบอร์6C33 ตอนนี้ผมก็เลิกฟังทราน.....ไปแล้วครับ ถ้าผมมีกะตังค์ก็อยากจะลองอีกหลายเบอร์ครับเช่น300B 45 VT-52 ยังไงถ้าเป็นเรื่องหลอดนี่น่าจะเข้าไปคุยใน มุมDIYและหลอดจะมีคนมาตอบให้เพียบ

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply

ผมใช้ pre Dynaco MPV-100 หลอด 12AX7 กะ Power Amp B&K Components ครับ .... เข้ากันได้ดี..... สมัยก่อนจับคู่กะ Dynaco MPA-160 ก้อไม่มีปัญหา เพราะ เค๊าออกแบบมาให้จับคู่กันครับ ....  :-[

http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
ใครใช้ปรีหลอดกับเพาเวอร์ทรานซิสเตร์อยู่มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 2005, 07:46:36 AM »
อยากทราบรุ่นของปรีที่ใช้ เป็นพวกหลอดล้วนหรือ hybridge ครับ เห็นคนทำ DIY ปรีหลอดกันแต่ไม่แน่ใจเรื่อง matching ครับ ถ้าจะซื้อมีรุ่นไหนแนะนำครับ