ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของโดยไม่มีตัวแทนในบ้านเรา  (อ่าน 11753 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ซื้อของโดยไม่มีตัวแทนในบ้านเรา
« เมื่อ: 28 มกราคม, 2008, 12:10:18 AM »
สนใจ int  Musical  fidelity kw 550  ราคาที่ uk ประมาณ4000 ปอด์น ถ้านำเข้าอย่างถูกต้องจะเสียภาษีประมาณเท่าไร? แล้วถ้าเครื่องมีปัญหาจะให้ช่างมือโปรบ้านเราตรวจเช็คแล้วสั่งอะหลั่ยได้หรือเปล่า?  คือเคยซื้อของบางชิ้นกับตัวแทนในบ้านเรา ไม่กี่เดือนก็หาบริษัทไม่เจอ ติดต่อไม่ได้  ขอท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

• Super Star
  • *
Re: ซื้อของโดยไม่มีตัวแทนในบ้านเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มกราคม, 2008, 07:34:41 AM »
ตลาดไฮเอ็นด์  บ้านเรามันแคบครับ  มีตัวแทนอยู่2-3 รายเท่านั้น N]

แถมแต่ละราย  บางทีก็ไม่สต็อกของ  ทำตัวเป็นโบรคเกอร์มากกว่า

ไอ้ตัวที่สต็อคของ  ราคาก็แพงกว่าเมืองนอกมาก  จนทำใจซื้อลำบาก :-\

น่าจะมีคนตั้งตัวเป็น  โบรคเกอร์  รับสั่งของทุกยี่ห้อเป็นเรื่องเป็นราวไปเลยนะครับ

บวกราคาแบบ  พอรับได้  จะได้เล่นได้ตามใจฝัน  จะเอาอะไร  แมทช์กับอะไร  เล่นได้เต็มที่

ไม่งั้นเข้าร้านไหน  ก็เชียร์แมทช์แต่ของที่ร้านตัวเองมี

เลยกลายเป็นว่าเล่นตามที่ร้านค้ากำหนดให้  ซะมากกว่า

My twitter.........wo_ofm

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • *
  • Please Help Thanks
Re: ซื้อของโดยไม่มีตัวแทนในบ้านเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มกราคม, 2008, 12:06:49 AM »
โฮ๊ะ โฮ๊ะ โฮ่ ตั้งกระทู้ได้โดนใจมากๆครับ ส่วนท่านหมู อ่อนนุช ก็ชัดเจนดีมากกกกกกก ท่านใดจะเป็นนายหน้า(โบรคเกอร์) ก็เสนอมานะครับ  ผมว่ารายได้จะดีกว่าเป็นนายหน้าค้าที่นะครับ อิอิอิอิอิอิอิ

ผ่านมา
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ tooss

• (TOO)
  • นกน้อย...ทำรังแต่พอตัว (",)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มกราคม, 2008, 12:16:56 AM »
ตลาดไฮเอ็นด์  บ้านเรามันแคบครับ  มีตัวแทนอยู่2-3 รายเท่านั้น N]

แถมแต่ละราย  บางทีก็ไม่สต็อกของ  ทำตัวเป็นโบรคเกอร์มากกว่า

ไอ้ตัวที่สต็อคของ  ราคาก็แพงกว่าเมืองนอกมาก  จนทำใจซื้อลำบาก :-\

น่าจะมีคนตั้งตัวเป็น  โบรคเกอร์  รับสั่งของทุกยี่ห้อเป็นเรื่องเป็นราวไปเลยนะครับ

บวกราคาแบบ  พอรับได้  จะได้เล่นได้ตามใจฝัน  จะเอาอะไร  แมทช์กับอะไร  เล่นได้เต็มที่

ไม่งั้นเข้าร้านไหน  ก็เชียร์แมทช์แต่ของที่ร้านตัวเองมี

เลยกลายเป็นว่าเล่นตามที่ร้านค้ากำหนดให้  ซะมากกว่า

Y] เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...ท่าหมู

ออฟไลน์ big

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มกราคม, 2008, 12:44:39 AM »

จริงครับ(แถมนิสัยไม่ดี :nonono)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 11:17:54 PM »
ผมว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ ทั้งคนถามและคนตอบ พี่ตู่น่าจะปักหมุด เผื่อผู้จำหน่ายในบ้านเราจะได้อ่าน แต่ผมก็เข้าใจเค้านะครับว่า ตลาดมันเล็ก จะให้เค้าลงทุนกับศูนย์บริการก็คงไม่ไหว แต่อย่าถึงกับส่งไปซ่อมแบบลดต้นทุนก็แล้วกัน
:crazy

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 11:23:46 PM »
ผมว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ดีมากครับ ทั้งคนถามและคนตอบ พี่ตู่น่าจะปักหมุด เผื่อผู้จำหน่ายในบ้านเราจะได้อ่าน แต่ผมก็เข้าใจเค้านะครับว่า ตลาดมันเล็ก จะให้เค้าลงทุนกับศูนย์บริการก็คงไม่ไหว แต่อย่าถึงกับส่งไปซ่อมแบบลดต้นทุนก็แล้วกัน

จัดให้ครับผม....

ออฟไลน์ masadi

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2009, 09:22:13 PM »
หนับหนุนครับ หนับหนุน

ออฟไลน์ Teacrock

• Freshy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2009, 02:28:19 AM »
สนับสนุน อีกเสียง ล่าสุด เพื่อนผม หาซ่อม nakamichi front รุ่นเก่า ไม่ได้ ทั้งๆ ที่มี ตัวแทนในบ้านเรา
ถ้าเป็น ผม ผมจะซื้อตามความพอใจเลย ของแบบนี้ (ไฮเอ็น) เสีย ยาก อายุการใช้งาน นานพอสมควร
ตอนนี้ผม กลับมาเล่น เครื่อง เสียงอีก ครั้ง หลังจาก เลิกไปหลาย ปี ตัวแทนก็เจ๊ง ไปเยอะเหมือน กัน นะ เสี่ยงพอๆ กันเลย ครับ

ออฟไลน์ FIAT500

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2009, 01:26:08 AM »
ตัวทับ cd ของ Krellหายไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน เซ็ง >:(

ออฟไลน์ aouzaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 2009, 02:24:21 PM »

ผมก็เจอแบบนี้เหมือนกันครับ :(

ออฟไลน์ ใหญ่

• Super Star
  • *
  • เลิกซื้อก่อนครับ..... กระเป๋าบางแร้ววว...ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 มิถุนายน, 2009, 12:49:11 PM »
บางยี่ห้อซื้อหิ้วมาดีกว่าครับ  เพราะบริการห่วยแตกเหมือนไม่มีประกันเลย  :nonono :nonono

อย่าเอ่ยปากโทษโลก ...ถ้ายังไม่ลงมือทำ

ออฟไลน์ Coolknot

• Freshy
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 เมษายน, 2012, 02:32:45 PM »
ของที่บ้านผม 80% เป็นเครื่องหิ้วครับ หิ้วมาเอง ผมว่า Home theater อุปกรณ์สมัยนี้ทนทานมากครับ ถ้าเลือก Brand ดีๆ ไม่ใช่เกาหลี ได้เปลี่ยนรุ่นก่อนมันเจ๊งทั้งนั้นเลยครับ Projector ผมก็หิ้วเอา ซื้อของตัวแทนในนี้ไม่ไหว บวกกะขายตัวเดียวเอารวยเลย ไม่ไหวๆ 

ออฟไลน์ P3UN

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 2012, 07:43:05 PM »
ผมก็กำลังจะสั่งซับ 10" จากอเมกามาอยู่ครับ แต่ก็ต้องทำใจเรื่องภาษีครับ :yahoo