ผู้เขียน หัวข้อ: Dream power By หมู paradise ล็อตที่ 2 และรวบรวม Review  (อ่าน 37118 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
Dream power By หมู paradise ล็อตที่ 2 และรวบรวม Review
« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 08:22:57 AM »
Dream power  By  หมู paradise  คลอดล็อตที่ 2  มากอีกแล้ว 30*2
Dream power HidefBy  หมู paradise  อีกความภูมิใจครับจากทีมงาน Av paradise
ด้วยราคาเพียง 6900  บาท รับประกันความพอใจถึงที่  7 วัน

รายละเอียด  ในแต่ละรุ่น     
  -  model 1 ออกแบบใช้กับ จอ Lcd  plasma projector scaler computer  Dvd  Hd-Dvd  Blu-ray  play3 เน้นภาพสุดๆ
  -  model 2 มีการเปลี่ยนแปลง  เป็นเต้ารับ แบบ 1 ชุด  สามารถนำไปใช้กับเครื่อง ทีวี  ubc  หรือ Dvd  ที่ไม่สามารถเปลี่ยน(ขาหรือเต้ารับ)รับเครื่องได้ 

หลักการทำงาน
   ไม่ว่าเครื่องใดๆๆ   ที่มีในท้องตลาด   ไม่สามารถที่จะกำจัด noise  ที่ตัวเครื่องเองสร้างอยู่ในเครื่องได้   
   เพราะในเครื่องเองจะสร้าง ความผิดผลาดและสัญญาณรบกวนภายในเครื่องตลอดเวลา   
    ตัว Dream Power  จะเป็นตัว ดูดสัญญาณดังกล่าวมากำจัดและสลายไปด้วย FILTER พิเศษภายในตัวมัน 
    สิ่งเป็นวิธีการง่ายสำหรับนักเล่น เสียบปุ๊บดีเลย  และยังสามารถสลับไปมากับหลายเครื่องได้อย่างงง่าย

วิธีการใช้งาน
 เพียงนำสายเดิมมาเสียบที่ตัวเครื่อง  ด้านที่มี IEC   และนำสายที่ประกอบติดตัวเครื่องมาเสียบเข้า Lcd  plasma projector scaler computer  Dvd  Hd-Dvd  Blu-ray  play3  นั่งสบายๆๆ  สัก 5 -6 นาที   ก็เห็นผล  ระยะการ Burn  อย่างน้อย 50 ชม ขึ้นไปถึงจะดีที่สุด

สิ่งที่ได้รับจาก Dream power
  ถีอว่าเป็นสิ่ง Poduct  ที่ได้รับการ ทดสอบจากหลายท่านที่มีความเชี่ยวชาญ  และเป็นนักเล่นที่ต้องการและแสวงหาความสุดยอดครับ 
  ภาพที่ได้  สังเกตง่าย  ภาพจะมีความเป็นตัวตนของภาพแบบหลุดลอยเด่น  มีสีสันที่ดีถูกต้อง   ขจัด Noise ได้ดีเยี่ยม    
    คำที่หลายท่านชอบพูดว่ามีพลัง  มีความแตกต่างของแสงเงา  ในแต่ละช่วงเวลาของภาพ   ประกายของแววตาของภาพคน

http://www.htg2.net/index.php?topic=24910.0
http://www.htg2.net/index.php?topic=27830.0
http://www.htg2.net/index.php?topic=27434.msg311969#msg311969

หลังจากที่ท่าน ได้สินค้าดังกล่าว  เรายังมีการรรับโมดิฟาย์  Dvd  Hd-Dvd  Blu-ray  play3
 - เครื่องเล่น step 1  ราคาประมาณ 2 พันบาท  เจาะท้าย+เปลี่ยน IEC +ใส่ฟิวส์ audio iscoclean
 - เครื่องเล่น step 2  ราคาประมาณ 5 พันบาท  โมภาคจ่ายไฟ  ทั้งระบบ
 - เครื่องเล่น step 3  ราคาประมาณ 8 พันบาท  โมภาคจ่ายไฟ  โดยแจกระบบภาคจ่ายไฟออกมานอกเครื่อง   (อันนี้คงต้องทำใจที่จะมี กล่องอีกกล่องครับ )

ส่วนเครื่องกรองไฟ paradise  จะมีคลอดมาอีก 10 ตัว อีก 1 เดือน ก่อนเปลี่ยนชื่อเป็นทางการ ครับ 
ตอนนี่เหลือ จำหน่ายได้เพียง 5 เครื่องเท่านั้นครับ  ราคาขาย 39900 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มีนาคม, 2009, 06:50:29 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

• kjit
Re: Dream power By หมู paradise คลอดล็อตที่ 2 มากอีกแล้ว 30*2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 08:57:42 AM »
-ขออนุญาติ หยิบยืม  คำวิจารณ์เล็กๆๆ  จาก พี่ๆๆ
...............................................................................................................................................................
  ท่านแรกคราวนี้ขอเป็นน้องเล็กก่อนบ้าง
EoY
มาส่งข่าว พี่ขุน

หลังจากที่เอาไปลองมา 1 คืน  สำหรับตัว DP1 นั้น
ให้ผลที่น่าพอใจมากๆครับ สายที่ผมใช้เสียบเข้า DP1 คือ kimber pk14 หัว-ท้าย oyaide C079- P079

เทียบกับเครื่องกรองเดิมที่ผมมีอยู่คือ Magnet Li500 ที่เป็นเครื่องกรองระบบ Isolate Transformer ใช้ pk14+oyaide เหมือนข้างน เข้าทวาร dvd
ต่อไป เป็นสิ่งที่ผมพบเจอจากการใช้เครื่องกรอง DP1 ในชุดของผมเท่านั้น

ทางด้านการลด noise นั้น ใกล้เคียงกันมากครับ  ใสสะอาด ขจัด น้อยส์ได้อย่างดีเลิศครับ อาจเป็นเพราะ ทีวีผมเล็กด้วย (29นิ้ว) จึงทำให้มันดูว่าใกล้เคียงกัน

ในด้าน มิติ ของภาพนั้น DP1 เหนือกว่าครับ ภาพดูมีมิติ เป็นตัวตน Subject หลุดลอยจากฉากหลังได้มากกว่า แจ่มมาก ยกนิ้วให้เลย   

ในด้านสี DP1 ให้สีได้ เป็นธรรมชาติกว่าครับ ใส สะอาด เนียนๆ

.................................................................................................................................
พี่อีกท่าน
Puccalao
benq w10000 +dreampower
stweart GrayHank RS92
better cable 8'
C II3800 +iflm
Onkyo 803  analog 5.1
m&k 150thx ultra2  sub v76 เท่านั้นครับ
dvd 969 +sdi enhandcer v5  ต่อไฟบ้านเลยแหละ ผมเอา dreampower ออกไปให้ พานา30ใช้ก่อน  เดี่ญวออกมาอีกจะไปสอยเพิ่ม
HD dvd a 1 +dream power  สาย HDMIแบบแถมมากับเครื่อง  แต่ภาพดีกว่า BD30 ที่ใช้สาย better cable 2mที่ทำแบบนี้ ให้ ตัวช่วยBDมากที่สุดเดี๋ยวเข้ากทม จะไปซื้อสายมาเพิ่ม ครับ
BD player BD30k  pansonic + dreampower

อยากเล่น sim2 เอ๊าะ     มีคนเอา HT3000  vs vp11s1 ในเวป italy  ผมว่าสี sim2 HT3000 ดูแล้วมีตัวตนมิติลึกกิน marantz vp11 แบบเห็นๆๆโดยพิจารณาจาก ภาพถ่าย ทำไมมันต่างกันจังเลยเอ๊าะครับ  HT3000 ดูเป็นเรื่องเป็น ราว มีความเป็นธรรมชาติแบบ flim หนังมาก สีที่ดู อิ่มเอิ่บกว่า นี่ถ้าผมเห็นตัวจริง คงรู้กันว่าในลายละเอียดสีดำ จะขนาดไหน    นี่พูดถึง single DLP DC3 แล้วถ้า c3x 1080 เป็น 3dlp DC4 exclusive 4 sim2
นี่จะขนาดไหน แต่ sim2 บ้านเราไม่มี ราคาที่

.............................................................................................
อีกท่าน ครับ
หมอทีเจ

AVzone IS500 plus premium น่าจะอยู่ในงบ  ใช้กับภาพดีมากๆ  ใช้กับ CD player แห้งไปหน่อย  หรือถ้าจะเอาแบบเปลือง ๆ หน่อยก็เอา Dream Power ของท่านขุนมาตัวนึง  ทำสายไฟ JPS หัว Oyaide 037 มาอีกสองเส้น  ต่อเสร็จสวรรค์รำไรแน่ ๆ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 09:21:21 AM โดย ขุนจิต »

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
Re: Dream power By หมู paradise คลอดล็อตที่ 2 มากอีกแล้ว 30*2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 10:56:57 AM »
พี่หมูสวรรค์  นั่งทำเครื่องจนไม่มีเวลานับตังแล้ว อิอิ  O0 O0 O0

จบล็อตนี้ สงสัยได้สอยพลาสม่าใช่ไหมครับพี่หมู  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม, 2008, 08:35:06 AM โดย YOEKURO »
The Best damn Life.

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 01:47:38 PM »
อยากได้ Dream Power วุ้ย แต่ไม่มีตังค์ ทำไงดีท่านขุนจิต อิอิ  ;D
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 02:24:41 PM »
ไม่มึตังค์ก็เหลือแต่ dream เฉย ๆ สิท่าน อิ อิ

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 03:13:55 PM »
อยากได้อยู่เหมือนกันครับ ท่านขุน

มีแบบใช้ก่อนผ่อนจ่ายทีหลังมั๊ยครับ   ;D ;D ;D

• kjit
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 04:41:28 PM »
อยากได้อยู่เหมือนกันครับ ท่านขุน

มีแบบใช้ก่อนผ่อนจ่ายทีหลังมั๊ยครับ   ;D ;D ;D

แวะ  ไปยืมหมายไปลองครับที่ร้านมี 2-3 ตัวครับ  มาจริงวันจันทร์ครับ  ส่วนเรื่องเงินเดี้ยวคุยกับท่านหมู paradise ให้ครับ   

ส่วน Play  3 เอามาโมได้ครับ 

ออฟไลน์ teerapong_ong

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 11:39:50 PM »
คุณ จิต ครับ ถ้าผมยังไม่มีเครื่องกรองไฟใดๆ เลย ไอ้เจ้า dream power จะสามารถใช้งานให้ผล
ได้ดีหรือเปล่าครับ เพราะถ้ารวมตัวกรองไฟ Paradise ด้วยแล้วงบไม่ถึงอ่ะครับ

อ้อ ผมจะเอาไปลองใช้กับ Plasma ครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กุมภาพันธ์, 2008, 11:52:17 PM โดย teerapong_ong »

• kjit
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2008, 08:32:09 AM »
คุณ จิต ครับ ถ้าผมยังไม่มีเครื่องกรองไฟใดๆ เลย ไอ้เจ้า dream power จะสามารถใช้งานให้ผล
ได้ดีหรือเปล่าครับ เพราะถ้ารวมตัวกรองไฟ Paradise ด้วยแล้วงบไม่ถึงอ่ะครับ

อ้อ ผมจะเอาไปลองใช้กับ Plasma ครับ  :)

ไม่มีเครื่องกรองไฟยิ่งเห็นชัดเจนมากเลยครับ   ขนาดบางบ้านที่มีเครื่องกรองไฟเป็นแสนยังเห็นเลยครับ
เพราะมันดูและกรองที่เครื่อง   Plasma ครับ 
ลองเอาไปดูไม่ดี  เอามาตคืนได้ครับ  แต่ยังไม่เจอเลยครับขายไป 60 กว่าตัวแล้ว
แนะนำ  ต้องลองครับ

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2008, 09:15:39 AM »
อยากลองมั่งจัง

ทำไงดีครับ  อิอิ ;D ;D ;D

• มาฟังเพลงกัน ดีก่า... ฮ้าว.....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2008, 02:23:07 PM »
ของจะเข้ามาเมื่อไรครับ จะลองเอามาใช้ดูสักตัว ครับผม  :wiggle

• kjit
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2008, 06:07:54 AM »
ของทยอย ออกมาเรื่อยๆๆ  ครับ
เมื่อวานมีโอกาศ ได้แวะไปเยี่ยม  บ้านพี่ท่าน หนึ่งแถวราชบุรี  เอา DReam power  ไปใส่  ที่ I-film  ภาพ ดีมาก 
 พี่เค้ามีที่projector +dvd  แล้วครับคราวนี้เลยมี 3 ตัวเลยคครับ

ขากลับนึกถึงพี่หมอ  Tj   เลยแวะพาท่าน หมูไปชมภาพ อีกครั้ง ถึงที่บ้าน 
พี่หมอโชร์ LG 37 +oppo 981  ภาพดีมากครับ  ปล่อย 720 p video 2  ภาพดีมากครับ  พี่หมูขอให้ ใส่ DReam power
พี่หมอใส่เสร็จ  ไม่เกิน 5 วินาที กระดิกตาซ้าย  ดูปุ๋ม  ดี เอาไว้  พี่หมอเลยอุดหนุนไปอีก 1 ตัวทันทีแบบไม่ต้องรีรอครับ
.....  ก่อนใส่ มีแซวว่า สายผมที่เสียบทีวีอยู่ที่ทีวี  แพงกว่าค่า Dream power  อีกครับ......
พี่หมูบอกผมมั่นใจ    ก็เลยได้กะตังค พี่หมอ  ไปอีก  ขอบคุณครับ c) c)

ชมสักพัก...  เสร็จ  เลยเปลี่ยนมาชมภาพห้องใหญ่ ทุกอย่างที่เห็นและได้ยิน super  สุดยอดครับ ทั้งภาพและเสียง  :yahoo :yahoo
หลังจากเอา lumagen  hdq ตัวใหม่ใส่เข้าไป ภาพมีความเป็นตัวเป็นตนที่น่าตกใจมาก  แสงเงาของภาพดีมากๆๆ  การไล่แสง กลางวันและแสงแดดดีมาก ถึงแม้นว่า  พี่หมอก็มี dream powerที่ทีวี หนึ่งตัวเลย  คราวนี้เลยขอเอา   DReam power มาใส่ที่ I-flim  หลังจากใส่ไป 2-3 บ้าน ภาพดีมากจนหน้าตกใจครับ  ก็ขอลองที่ห้องนี้อีกครั้ง  เพราะห้องนี้ถือว่ารีดยากสุด :cold :cold
สิ่งที่ได้ ภาพก็ดีขึ้น  แต่ที่ตกใจ  เสียงกลางกลับดีขึ้นจนหน้าตกใจครับ  เป็นไปได้ไง เหมื่อนลำโพง center  พี่หมอคนละใบเลยดีมากๆๆ
งานนี้พี่หมอก็เลยช่วยอุดหนุน   ไปอีก 2-3 ตัวครับ :wiggle :wiggle
แต่ยังไม่มีของครับ เดี้ยวจะทยอยไปส่ง  ล่าสุดคุยกับ 
...........  พี่หมอสั่งทำรุ่นพิเศษ  ผมเลยขอแจมกับพี่หมอ ด้วยอีก1 ตัว ตัวสายที่ทำพิเศษใช้เป็น Jps  ครับ...................
แถมต่อด้วย  โม 989  อีกครั้ง  งานนี้พี่หมอ Happy  สุดๆๆ  ครับ  ส่วนเป็นอย่างไรคงต้องให้พี่หมอมา  เล่า  แถมถ่ายภาพ หมู paradiseขั้นตอนโม มาให้ชมด้วย ขอบคุณ

:yahoo :yahoo :yahooพี่หมอเปิดบ้านได้แล้วครับ    . :yahoo :yahoo :yahoo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์, 2008, 08:31:01 PM โดย ขุนจิต »

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2008, 01:43:28 PM »
ท่านขุนครับเมื่อคืนได้ลอง แล้วครับแต่ยังไม่ได้ดูแบบจริงจังเท่าไร
เพราะกว่าจะกลับมาลองต่อดูได้ก็ ตีหนึ่งกว่าแล้ว เลยดูแบบผ่านๆครับ
สิ่งแรกที่สัมผัสได้ที่น่าจะเห็นชัดเลย ก็คงเป็นความเป็น"ตัวตน"ของภาพแหละครับ   O0 O0 O0
ภาพดูใส และnoist ลดลงครับ ดูแผ่น Blu-ray กับ PS3 ครับ
เห็นท่านหมายบอกว่ายิ่งเสียบนานเข้าภาพยิ่งดีขึ้น เลยต้องขอเวลาสังเกตุนิดนะครับ
อันนี้คือภาพที่ลอง ถ่ายจากกล้องมือถือครับ พอดีกล้องผมเดี้ยงซะง้าน
 :victory :victory :victory

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2008, 04:24:17 PM »
คุณจิต ครับ จอง 1 ตัวครับ วันเสาร์ที่ 9 ไปเอานะครับ

(ปกติร้านเปิดตอนกี่โมงอ่ะครับ พอดีวันเสาร์จะไปดูคอนเสริตที่ AUA ตอนเย็นๆ อ่ะครับ)

ขอบคุณครับ  :)

• kjit
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 07:49:29 AM »
คุณจิต ครับ จอง 1 ตัวครับ วันเสาร์ที่ 9 ไปเอานะครับ

(ปกติร้านเปิดตอนกี่โมงอ่ะครับ พอดีวันเสาร์จะไปดูคอนเสริตที่ AUA ตอนเย็นๆ อ่ะครับ)

ขอบคุณครับ  :)
ได้เลยครับ จะเก็บไว้ให้ครับ  พี่ 

ท่านขุนครับเมื่อคืนได้ลอง แล้วครับแต่ยังไม่ได้ดูแบบจริงจังเท่าไร
เพราะกว่าจะกลับมาลองต่อดูได้ก็ ตีหนึ่งกว่าแล้ว เลยดูแบบผ่านๆครับ
สิ่งแรกที่สัมผัสได้ที่น่าจะเห็นชัดเลย ก็คงเป็นความเป็น"ตัวตน"ของภาพแหละครับ   O0 O0 O0
ภาพดูใส และnoist ลดลงครับ ดูแผ่น Blu-ray กับ PS3 ครับ
เห็นท่านหมายบอกว่ายิ่งเสียบนานเข้าภาพยิ่งดีขึ้น เลยต้องขอเวลาสังเกตุนิดนะครับ
อันนี้คือภาพที่ลอง ถ่ายจากกล้องมือถือครับ พอดีกล้องผมเดี้ยงซะง้าน
 :victory :victory :victory
ยินดีด้วยครับ
ตอนนี้ท่าน Ice ไปอีกขั้นแล้ว
 สิ่งแรกที่สัมผัสได้ที่น่าจะเห็นชัดเลย ก็คงเป็นความเป็น"ตัวตน"ของภาพแหละครับ   O0 O0 O0

( ก็คงเป็นความเป็น"ตัวตน ) ตรงจุดนี้ครับ  หา ..ยากมากในระบบภาพ  เพราะต้องจ่ายมากว่าถึงจะได้จุดนี้ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 07:52:15 AM โดย ขุนจิต »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 09:42:55 AM »
อีกสองสามวันรอดู  แอ่นแอ๊น DreamPower TJ's edition กำลังจะคลอดแล้วพอดีติดตรุษจีนไม่งั้นคงเร็วกว่านี้  เดี๋ยวท่านหมูสวรรค์ทำเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะ อิ อิ ตอนนี้รอไปก่อน

• kjit
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 06:33:05 PM »
อีกสองสามวันรอดู  แอ่นแอ๊น DreamPower TJ's edition กำลังจะคลอดแล้วพอดีติดตรุษจีนไม่งั้นคงเร็วกว่านี้  เดี๋ยวท่านหมูสวรรค์ทำเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะ อิ อิ ตอนนี้รอไปก่อน

คุยที่แรก  ให้จิต 2 ฟุต เอาไปเอามา  ผมเลย....อดเลยครับ    ทำเสร็จแล้วจิตขอยืมไปลองที่บ้านหน่อยนะพี่สักตัวหนึ่ง ครับ 
เมื่อเช้าผมลองไส่ใน I-film แบบบ้านพี่  ที่บ้านเสียงกลางดีขึ้นจริง  งง  ที่บ้านผมภาพหลุดจอเลยครับ
ท่าน  Ae  เกทับผม  ของเค้าหลุดมาหน้าบ้าน
ล่าสุดของพี่หมอแซว.......กลับหลุดมาหน้าปากซอย   แล้วผมจะไปอยู่ตรงไหน   อิอิอ

ท่าน Rak  + ป้าอูฐ  ผมส่ง  Dream power  ให้เรียบร้อยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 06:53:46 PM โดย ขุนจิต »

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 06:51:26 PM »
ตกลงผมทำแค่อันเดียวอ่ะจิต  อีกเส้นจะเอาไปทำสั้น ๆ ต่อจาก Paradise ไป DreamPower2 ที่ต่อทีวีน่ะ  เพราะคุยกับเฮียหมูสวรรค์อีกรอบแล้วว่าตรงทีวีมันทำแล้วไม่ค่อยดี  ไว้หา JPS ได้อีกจะรีบบอก

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2008, 12:48:28 AM »
อ้าว วันนี้ได้รับของจากขุนจืต  บริการส่งถึงบ้าน  บริการสุดยอดเหมือนเดิม  แถมบอกไม่ชอบให้คืนอีก   เรื่องอะไรคืนยึดไว้แล้ว  จะคืนเป็นเงินให้วันอาทิตย์นีล่ะกัน    ชั่วโมงที่หนึ่ง  ที่เห็นชัดภาพสะอาดขึ้น  น๊อยส์ลดลงแต่ก็ไม่ถึงกับมาก    มาชั่วโมงที่ห้า    สวย ภาพสะอาดมาก  เป็นสาเหตุทำให้ภาพ มิติ ขึ้น  มีทรวดทรง  โทนสีเดิมไม่เปลี่ยนแปลง  แต่กำลังจะนั่งจับผิดเรื่องโทนสีดำ  และความอิ่มของสี เฉดสี และโมชั่น  คาดว่าตีสองจะนั่งดูอีกที  แต่เชื่อว่าน่าจะดี   รอเบิรน์ห้าสิบชั่วโมงจะดูอีกที  ถ้าใช้กับ projector ผมว่าดี คุ้มน่ะ    แต่กับทีวีเล็ก  ๆ  ไม่รู้คุ้มป่าว  เพราะไม่เคยลอง ประกอบทีวีเล็กเดี่ยวนี้ราคาถูก ไม่รู้คุ้มกับการลงทุกนหรือป่าว  ใครเคย  ใช้กับพวกทีวีเล็ก ๆ  มาเล่าให้ฟังกันหน่อย  เนื้องานของกล่อง และการเข้าสายสวยงามมากๆ   ทำกล่องใส่หรู ๆ ติดแบรนด์เท่ห์   โม้และโฒษณานิตรสารเมืองนอกเยอะหน่อย    ขายส่งออกได้สบายเลย  เล่นเครื่องเสียงมาเกินยี่สิบปี เห็นคนไทยเสียดุลต่างชาติมาเยอะ   อยากฝันและอยากเชียร์ให้ฝรั่งมาใช้ของเราบ้าง  ไม่ใช่มาใช้แต่แถวพัฒน์พงค์   หวังว่า dream power คงทำให้ dream ผมเป็นจริงบ้างน่ะ เสีย จิต น้องรัก

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2008, 11:25:29 AM »
เสี่ยอูฐได้ sdi enhancer V.5 หรือยังอ่ะ

• kjit
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์, 2008, 11:21:23 PM »
เสี่ยอูฐได้ sdi enhancer V.5 หรือยังอ่ะ

ผมยังไม่ได้ส่งไปครับ  ไว้จะไปส่งถึงห้องครับ

ส่วนตอนนี้ที่ร้านมีคนถามเรื่อง  Dream power มากครับ  ส่วนของพี่ Burn นานจริงๆๆๆครับ     

• kjit
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์, 2008, 07:20:39 PM »
ล่าสุด  ป้าอูฐ  ก็มาชำระค่า Dream power  เรียบร้อยแล้วครับ   :bowdown :bowdown
........ ขอบคุณครับ...................
เมื่อวานป้าอูฐ มาเอา  v5  ไปเรียบร้อยแล้วครับ  ส่วน Dream power  จะเอาไปให้ลองใส่ Dvd  อีกครับ :kicking :kicking

c)........................พรุ้งนี้มีของเข้ามาแล้วครับ ...............................  c)
             ส่วนรุ่นที่เป็นปลัก  อาทิตย์หน้ามีของเข้ามาอีกครับ

พี่หมอครับ :bye1
 :drive1DreamPower TJ's edition..... :clap :clap :clap
เป็นไงบ้างครับ  พี่   ส่วน 42 นิ้ว1080 p เย็นๆๆ  จะเอาไปส่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กุมภาพันธ์, 2008, 07:21:49 AM โดย ขุนจิต »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2008, 07:39:20 AM »
DreamPower TJ's edition กำลังเบิร์นอยู่อย่างเต็มกำลัง  เมื่อคืนเริ่มเห็นแววความสวยแล้ว  เสียบใหม่จะสว่าง ๆ นวล ๆ เมื่อคืนความคมกะสีสันเริ่มมาแล้ว
1080P ได้มาเมื่อไรก็กริ๊งมาบอกละกัน อิ อิ ราคาดีอย่างนี้ไม่เอาก็ใจแข็งเกินแล้ว  เหลืออีกตัวเดี๋ยวก็คงขายได้  พี่สรณสนอยู่

• kjit
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2008, 01:19:36 PM »
ส่วน เพื่อน ชาว อีสาน สามารถ  หยิบยืมจาก ร้าน ขอนแก่น ไฮไฟ  ได้ครับ 

ออฟไลน์ monbuny

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2008, 08:16:31 PM »
 ดูไม่เป็น รู้แต่ว่า ภาพสวย ใส ดูแล้วอิ่มสบายท้อง  :)
good sound creates good imagination

ออฟไลน์ chalat

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2008, 08:39:13 PM »
ขุนจิตร ครับ อุดหนุน 2 ตัว Dream power ครับ สั่งผ่าน คุณสมชายไปแล้วหนะครับ อยากเห็นผลว่าเป็นยังไง  จะเอาไปต่อกับ โซนี่ 46" LCD 1080P กับ คอมพ์ ไว้ดู Blue Ray & HD DVD ที่โหลดบิต มาเพียบ ประมาณ 50 เรื่องได้  :victory

• kjit
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2008, 05:17:30 AM »
ดูไม่เป็น รู้แต่ว่า ภาพสวย ใส ดูแล้วอิ่มสบายท้อง  :)
ขอบคุณครับ

ขุนจิตร ครับ อุดหนุน 2 ตัว Dream power ครับ สั่งผ่าน คุณสมชายไปแล้วหนะครับ อยากเห็นผลว่าเป็นยังไง  จะเอาไปต่อกับ โซนี่ 46" LCD 1080P กับ คอมพ์ ไว้ดู Blue Ray & HD DVD ที่โหลดบิต มาเพียบ ประมาณ 50 เรื่องได้  :victory

ขอบคุณ  พี่  ไม่ได้คุยกันนนานเลยครับ
เมื่อวานพิ่งได้ของมาครับ   วันนี้ทยอยส่งลูกค้าที่สั่งไว้ครับ   ขอบคุณครับ

DreamPower TJ's edition กำลังเบิร์นอยู่อย่างเต็มกำลัง  เมื่อคืนเริ่มเห็นแววความสวยแล้ว  เสียบใหม่จะสว่าง ๆ นวล ๆ เมื่อคืนความคมกะสีสันเริ่มมาแล้ว
1080P ได้มาเมื่อไรก็กริ๊งมาบอกละกัน อิ อิ ราคาดีอย่างนี้ไม่เอาก็ใจแข็งเกินแล้ว  เหลืออีกตัวเดี๋ยวก็คงขายได้  พี่สรณสนอยู่

เมื่อวานเอา Lg 42 1080p  ไปที่บ้านพี่หมอ  และพา  หมาย paradise ไปด้วย     
นึกในใจ  สงสัยลืมแว่นไว้  มั่วสุดๆๆ  แต่พอไปสักพัก เห็นแววดีขึ้นครับ   ดีมาก O0
ส่วนเสียงทั้ง สด ทั้งแน่น ทั้งชัด เบสเป็นลุกๆๆ   ส่วนเพื่อนต้องหาโอกาศไปลองฟังครับ  ไว้เป็นการบ้านเลย
ส่วนผมและหมายนั่งไม่นาน  ก็ขอตัวกลับครับ   ช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย
  กลับมา......หลับไปตื่น  พี่หมอ ส่งข่าวอีก  จิต  พอจิตกลับไป  ภาพและเสียงดีกว่าเก่าอีกหลายขุมครับ  แถมแนะนำลูกค้ามาอุดหนุนเจ้า
ความฝันของระบบไฟ อีก 2-3 ตัว
......ขอบคุณ ครับ  จะรีบจัดส่ง....................

ขอบคุณครับ  พี่  ผมลืมเครื่องปรับภาพ ช่วงนี้ งง  มึนๆๆหัว ไม่ค่อยสบาย  เลยลืมๆๆ งงๆๆ 
  ไม่ได้ปรับไว้คราวหน้าครับพี่

model  2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2008, 11:50:35 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ Klos.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2008, 01:41:45 PM »
ผมอยากอ่านรีวิวแบบระเอียดๆหน่อยกับเจ้า เครื่องกรองไฟ paradise พี่หมอ TJ หรือท่านใดก้อได้ที่ได้ใช้ ว่าเสียบไปแล้ว ภาพและเสียงมันดีขึ้นยังไง ขอแบบระเอียดๆหน่อยครับ  d_d

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2008, 02:43:57 PM »
ละเอียดมาก  ตอบว่า  ดีมาก  อิ อิ
ก็สนิทกะท่านขุนอยู่แล้วก็ง่าย ๆ เอาไปลองแล้วจะรู้เอง อิ อิ

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2008, 03:26:11 PM »
อยากเอาไปใส่เจ้า LCD บ้างแต่เจ้าของเงินเขาไม่อนุมัติอย่าพึ่งหมดก่อนนะครับ แล้วราคาDream power พร้อมส่ง 1ตัวเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์, 2008, 04:40:02 PM โดย teak »
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

• kjit
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2008, 08:22:33 AM »
ผมอยากอ่านรีวิวแบบระเอียดๆหน่อยกับเจ้า เครื่องกรองไฟ paradise พี่หมอ TJ หรือท่านใดก้อได้ที่ได้ใช้ ว่าเสียบไปแล้ว ภาพและเสียงมันดีขึ้นยังไง ขอแบบระเอียดๆหน่อยครับ  d_d

ล่าสุดอ่านจาก  THe  Wave   รีวิว เดือนธันวาคม  2550  พี่ KJ    เขียน

อยากเอาไปใส่เจ้า LCD บ้างแต่เจ้าของเงินเขาไม่อนุมัติอย่าพึ่งหมดก่อนนะครับ แล้วราคาDream power พร้อมส่ง 1ตัวเท่าไรครับ
ราคา 6900  บาทครับ  พร้อมส่ง

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2008, 09:03:04 AM »
อ้างถึง

ผมอยู่ต่างจังหวัดมีบริการให้ยืมลองหรือเปล่าครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

• kjit
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2008, 04:37:03 AM »
อ้างถึง

ผมอยู่ต่างจังหวัดมีบริการให้ยืมลองหรือเปล่าครับ

ต่างจังหวัด  ส่งทาง  Ems  ขอเป็นโอนเงินเข้าบช ก่อน ( เนื่องจากยังไม่ทราบว่าเป็นใคร )
....................  แล้ว ให้ 2 อาทิตย์ ในการรับประกันความพึ่งพอใจครับ.. แต่ผมเชื่อไม่เกิน  5 ชม รู้ผลครับ
ไม่ชอบ  ส่งกลับ  มาขอหักแค่ค่า Ems  เท่านั้นครับ  แต่ยังไม่มีประวัติ

ลองดู รีวิวเล็กๆๆจากพี่ที่  อุบลครับ 
ตอนมาคุย   แวะมาซื้อฟิวส์ครับ  คุยไปคุยมาพี่เค้าเลยหลงคารม ท่า  Ae และผม  เอาไปลองครับ

พี่เค้าเขียนรีวิว ละเอียดดีครับ
wesale

DREAM POWER กับ TV CRT PHILIPS PIXEL PLUS 2
Today at 04:03:31 AM
 -----------------------------------------------------------------------------
ได้มีโอกาสไปแวะเยี่ยม HI-FI CENTER ในวันที่ 13กพ51 แวะไปที่  show room magnet ก่อน เพื่อทดลองฟัง CD-11 ของ magnet ได้รับการต้อนรับอย่างเป็นกันเองจากคุณสรรพสิทธิ์ ประทับใจมากครับ
ต้องขอขอบคุณคุณสรรพสิทธิ์เป็นอย่างมากด้วย   
จากนั้นลงมาที่ร้าน Paradise ซึ่งไปทุกครั้งต้องแวะเยี่ยมและได้สินค้าของทาง Paradise ติดมือกลับบ้านไปเพิ่มเติมขีดความสามารถของ System ที่บ้านทุกครั้ง มาคราวนี้ได้รับการแนะนำและนั่งชมขีดความสามารถ
ของ DREAM POWER  สินค้าเด่นอีกตัวหนึ่งของ Paradise ซึ่งดู กับ LG PLASMA เห็นความแตกต่างระหว่างใช้ DREAM POWER กับไม่ใช้ ชัดเจนเห็นได้ว่ามีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น
  ขณะนั้นมีลูกค้ามาซื้อและถามหา 2 ราย เลยรีบตัดสินใจซื้อกับคุณจิตทันที เพราะเห็นเหลือโชว์ในตู้ 2 ตัว ช้าเดี๋ยวต้องรอเป็นเดือน  ทีมงาน Paradise อย่างประทับใจเช่นเคย ทั้งคุณณัฐวุฒิ คุณพิจิต คุณหมาย เยี่ยมทั้งทีมงานและสินค้า
ครับ กลับถึงบ้าน ทำการทดลองใช้
 DREAM POWER กับ DVD ที่ใช้ คือ SONY DVP-NS955V โม IEC Furutech ใช้ สาย AC ZEN CL3 , สาย COAX. ZEN MC2 ขั้ว WBT NEXTGEN AG , TV CRTPHILIPS PIXEL PLUS2 34 นิ้ว
- ใช้แผ่น Concert The Corrs Live in LONDON เพราะดูบ่อยจนจำรายละเอียดได้ดี หลังจากผ่านการ Run เครื่องไป 4-5 ชั่วโมง ได้ผลสรุปดังนี้
1.ระบบเสียง สดใสขึ้น การแยกแยะชิ้นดนตรีชัดขึ้น มิติเสียงลดลั่นกันของเสียงดนตรีแต่ละชิ้นที่ตำแหน่งต่างกันฟังได้ชัดเจนการโยนเสียงของ SURROUND ชัดเจนขึ้น  รายละเอียดเสียงสูงเล็กๆน้อยออกชัดเจนขึ้น
2.สีจากภาพ TV อิ่ม ขึ้นมากโดยเฉพาะ สีแดง เขียว เหลือ น้ำเงินอมฟ้า ที่เป็นระบบแสงสีของ Concert สวยขึ้นมาก โดยเฉพาะสีดำ ดำได้สวยแบบแปลกตามากๆอ่าน ในThe Wave ของ อ.วิจิตร บุญชู ที่บรรยาย
ลักษณะสีดำใน TV CRT ,LCD,PLASMA เป็นลักษณะใดที่เป็นสีดำที่ดี ได้เห็นครับ และมีความรู้สึกถึงความสวยของสีดำว่าเป็นยังไง ซึ่งเป็นสีที่มีผลถึงมิติภาพความตื้นลึกหนาบางขอบของภาพซึ่ง อ.วิจิตร ให้เน้น
เสมอในการเลือกซื้อ TV ได้เห็นครับ
3.ความตื้นลึกหนาบางของภาพเห็นชัด โดยเฉพาะระยะของนักร้องนักดนตรี ชิ้นดนตรี และฉากหลัง เห็นได้ชัดเจนขึ้นมาก ดูแล้วมีชีวิตชีวาชวนติดตาม
4.การสั่นไหวของขอบภาพของนักร้องนักดนตรีเมื่อปะทะแสงไฟสี เขียว แดง เหลือ น้ำเงินอมฟ้า เดิมจะเห็นการสั่นของขอบและมีเม็ดเล็กๆสั่นระยิบระยับแบบยืดตัวหดตัว หายไปมากหลังจากใช้ DREAM POWER
ยกเว้นจะเพ่งสายตาจริงจังจะพอเห็นบ้างแต่น้อย ถ้านั่งห่างจอภาพ ประมาณ 1.7 ไม่เกิน 2 จะไม่เห็นเลยครับ ภาพจะเนียนสีสวยมาก
5.เมื่อกล้องแพลนภาพในระไกล ขอบของภาพเดิมจะไม่คมสั่น หลอดไฟฉากหลังที่แพลนกล้องระยะไกลเห็นเป็นจุดเล็กๆ จะสั่น เบลอไม่ชัด เมื่อใช้ DREAM POWER อาการสั่นกลับนิ่งทำให้สีและความชัดของภาพ
ดีขึ้นมาก ขอบภาพก็นิ่งไม่สั่นทำให้ได้ความชัดเนของภาพดีมาก  แสงไฟที่ฉากหลังที่กระพริบจะมองเห็นเส้นลายในช่องแสงกระพริบชัดขึ้นมากเห็นลวดลายเส้นที่คมชัดขึ้นแตกต่างจากไม่ใช้อย่างชัดเจน
6.ลำแสงที่สาดไปมาของะบบไฟมีความสว่างที่ขอบเส้นของลำแสงเนียนแบบลดลั่นของระความเข้มแสง วงแสงของลำแสงเป็นสัดส่วนไม่กวนความชัดของภาพนักดนตรีนักร้อง ทำให้ดูแล้วเพลินมากๆ

ผมเขียนได้ค่อนข้างละเอียดเพราะเปิดดูก่อนรอบหนึ่ง แล้วขณะที่เขียนก็เปิดดูสังเกตุความแตกต่างที่ได้เห็นไปด้วยเขียนไปด้วย

สรุปแล้วคุ้มค่ามากครับ  รีบโทรแจ้งคุณจิต ในสิ่งที่ได้เห็น ตั้งแต่ดูช่วงหัวค่ำ แล้วสั่งจองอีก1ตัวสำหรับมาต่อตรงที่ TV ที่เป็น CRTซึ่งของจะมีในเดือน มีค51
(คุณจิตแนะนำให้ใช้ที่ DVD และTV) แล้วมานั่งเขียนช่วงเช้ามืด
ถ้าเพื่อนสมาชิกมีโอกาสได้แวะไปที่ ร้าน Paradise ลองแวะดู จะได้รายละเอียดจากทีมงานอย่างละเอียด เป็นทีมงานที่เน้นคุณภาพที่เป็นจริงๆครับ
แนบรูปมาให้ดูด้วยครับ ขอบคุณคุณณัฐวุฒิ กับคุณจิต ที่ต้อนรับอย่างดียิ่งทุกครั้งที่ไปที่ร้าน เพราะอยู่ที่ จ.อุบลฯ เมื่อลงกรุงเทพ ต้องไปแวะ Paradise ทุกครั้ง

http://www.htg2.net/index.php?topic=28820.0
ครับ ส่วนล็อตที่ 2 จำนวน 60 ตัวใกล้หมดแล้วครับ    คงต้องรออีก 1-2 เดือนครับในล็อตต่อไปครับ 
ขอเข็นเอาเครื่องกรองไฟ  paradise  ออกมาก่อนครับ 10 ตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์, 2008, 08:22:24 PM โดย ขุนจิต »

ออฟไลน์ saintso

• **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2008, 10:49:17 PM »
เรียนพี่ขุนครับ ผมคงต้องไปชำระเงินค่า V.5 ซะแล้ว ไม่น่าหาเรื่องขอมาลองเลย คงไปที่HiFi ไม่เกินวันพุธครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ท่านขุนเอามาให้ถึงที่บ้านนาคสุวรรณ สั้นๆว่าทุกอย่างโดยรวมภาพดีขึ้นจริงๆครับ ..

• kjit
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 2008, 02:32:50 PM »
เรียนพี่ขุนครับ ผมคงต้องไปชำระเงินค่า V.5 ซะแล้ว ไม่น่าหาเรื่องขอมาลองเลย คงไปที่HiFi ไม่เกินวันพุธครับ ขอบคุณอีกครั้งที่ท่านขุนเอามาให้ถึงที่บ้านนาคสุวรรณ สั้นๆว่าทุกอย่างโดยรวมภาพดีขึ้นจริงๆครับ ..

ยินดีด้วยครับ  เดี้ยววันอาทิตย์นี้เย็นๆๆจะเอาตัว  Dream power  ไปทิ้งให้ลองครับ 
ตั้งแต่จำหน่าย  V5 เกือบ 30 ตัว  มีรายเดียวที่ดูไม่ออกครับ    แงแงงๆๆๆๆ

วันนี้ขอหยุดดูหนังเกาหลีที่บ้านครับ  ๆๆๆ

http://www.htg2.net/index.php?topic=28785.0
ยืมรูปห้องนี้มาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์, 2008, 07:31:10 AM โดย ขุนจิต »

• kjit
Re: Dream power By หมู paradise ล็อตที่ 2 และรวบรวม Review
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์, 2008, 08:11:08 PM »
pomsang
     Re: พี่ขุนจิตร ผมไปตาม dream power ได้มาแล้วครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=28824.0

ขอมารายงานผล Dream Power ซึ่งตอนนี้ต่ออยู่กับ dvd phillip ที่เจาะท้าย IEC แล้ว
ผมคงต้องออกตัวไว้ก่อนว่ายังเป้นมือใหม่มากๆ สำหรับเรื่องภาพ แต่ก็มีจุดเริ่มต้นจากการซื้อ LCV Sharp 42" และ DVD Phillip ที่เป็น HDMI มาใช้งาน  จนทำให้เริ่มหลงไหลกับการดูหนังอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ และหลังจากที่ต่อ Dream Power เข้ากับ DVD ( เพราะ LCD ขั้วต่อสายเป็นแบบ C7 ครับ )
สิ่งที่ได้มาอย่างแรกคงจะเป็นเรื่องของ มิติภาพ ความเป็นตัวตน เหมือนภสพมันหลุดออกมา ไม่แบนเหมือนเดิม และรายละเอียดของภาพที่เห็นได้ชัดเจนขึ้น noise ลดลงอย่างเห็นได้ชัด แค่ตรงจุดนี้ก้รู้สึกอุ่นใจหน่อยแล้วว่าเราได้เสียตังค์อย่างสบายใจ 
พอเวลาผ่านไป สีสันของภาพจะอิ่มขึ้นกว่าเดิมมาก และในส่วนของสึดำนั้น ให้ความประทับใจกับผมซึ่งเป็นมือใหม่หัดขับ ผมไม่รู้ว่าจะอธิบายยังงัย แต่เอาเป็นว่ามีของภาพดีขึ้น ดูเนียนขึ้น และตอนนี้กำลังลอง DIY ในส่วนการเพิ่ม Filer ที่ภาคจ่ายๆฟของ DVD อยู่ครับ และหาทางย้าย Dream Power ไปใช้กับ LCD แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
ต้องขอบคุณพี่หมอทีเจมากครับ สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมจะลองหาสายไฟของ Merrex Cable มาลองใช้งานดูครับ 
ตอนนี้ก็คงต้องอ้อนภรรยาต่อไป สำหรับโครงการซื้อ ARV ครับ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม, 2008, 11:51:48 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
Re: Dream power By หมู paradise ล็อตที่ 2 และรวบรวม Review
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2008, 05:45:12 AM »
โดยเล่น ดีวีดี Aryที่ผ่านการโมมาแล้ว สีสันสวยงามทีเดียว เมื่อลองต่อ Dream power ผ่านทางดีวีดี สิ่งที่ได้มาเพิ่มที่เห็นชัดคือสีสดขึ้นอีกหน่อย ส่วนเรื่อง noice เครื่องเดิมทำได้ดีอยู่แล้ว ก็ยังไม่น่าจะเห็นผลเด่นชัดเท่าไร  หลังจากนั้นขุนจิตก็ใส่ Enhancer v.5 เข้าไป ที่เห็นชัดเลยคือ มิติภาพเด่นขึ้นซึ่งเป็นจุดเด่นของมัน ส่วนเรื่องสีที่ได้มาเพิ่มมาจาก Dream power ดูแล้วน่าจะ ดรอปลงเล็กน้อย ผมเลยฟันธงว่าถ่าจะเล่นกับชุดนี้น่าจะใช้ V5 ก่อน  ก่อนจะดู CRT PJT เครื่องนี้ก็ได้ดู DLP marantz สิ่งที่เห็นเด่นชัดคือความสว่างของภาพ ซึ่งไม่น่าจะเทียบกันได้ จึงทำให้รู้สึกว่า CRT PJT แสงอ่อนล้าลงไป แต่เมื่อนั่งดูนานๆ ก็ไม่รู้สึกเท่าไรกับข้อด้อยตรงนี้ มันก็ยังมีความคมและมีมิติที่ดี ได้สีที่อิ่ม  นี่เป็นความเห็นเล็กๆที่ได้นั่งชมในวันนั้นนานพอควรครับ WK

http://www.htg2.net/index.php?topic=29107.0

ท่าน WK ไม่ได้โผล่เข้าไปตอนที่ท่านขุนถอดเครื่องเคียงออกหมดแล้ว อิ อิ ภาพดร็อปลงเยอะมากจนไม่อยากดูเลย อิ อิ  ตอนใส่อาจไม่ค่อยรู้สึกแต่จะรู้สึกมากตอนถอดออกนี่แหล่ะหมอทีเจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์, 2008, 05:49:04 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2008, 11:44:06 AM »
สำหรับภาพ  ผมไม่รู้ยังไงดู blu-ray ทีไรเวียนหัวเหมือนกัน  ชัดแต่ไม่ smooth  สงสัยเราอายุสูงวัยเกินไป อิ อิ
ท่าน WK ไม่ได้โผล่เข้าไปตอนที่ท่านขุนถอดเครื่องเคียงออกหมดแล้ว อิ อิ ภาพดร็อปลงเยอะมากจนไม่อยากดูเลย อิ อิ  ตอนใส่อาจไม่ค่อยรู้สึกแต่จะรู้สึกมากตอนถอดออกนี่แหล่ะ

ผมโผล่ไปตั้งแต่เล่นกะ denon ที่ยังไม่ลองอะไรเลยครับทั่น จากนั้นก็ลองกับ Ary และเริ่มทะยอยใส่เครื่องเคียงครบถ้วนกระบวนความครับ  คุณหมดมัวแต่เพลิดเพลินกะ เนื้อย่างจานใหญ่ เห็นแล้วว่าจานนั้น...ว่างเปล่า   อิอิ...
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ evolution

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2008, 10:23:33 AM »
ลองใช้มา 1 เดือนถอดไม่ได้ครับ
ลองถอดแล้วรับไม่ได้ต้องใส่กลับคืน
Dream power พลังแห่งความฝัน
สรุปว่าดีจริงตามที่เจ้าของสินค้าอธิบายไว้ครับ
ขอบคุณครับ
 :drive1 c)

• kjit
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 มีนาคม, 2008, 07:43:49 AM »
รีวิว..pomsang
ขอมารายงานผล Dream Power ซึ่งตอนนี้ต่ออยู่กับ dvd phillip ที่เจาะท้าย IEC แล้ว
ผมคงต้องออกตัวไว้ก่อนว่ายังเป้นมือใหม่มากๆ สำหรับเรื่องภาพ แต่ก็มีจุดเริ่มต้นจากการซื้อ LCV Sharp 42" และ DVD Phillip ที่เป็น HDMI มาใช้งาน  จนทำให้เริ่มหลงไหลกับการดูหนังอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ และหลังจากที่ต่อ Dream Power เข้ากับ DVD ( เพราะ LCD ขั้วต่อสายเป็นแบบ C7 ครับ )
สิ่งที่ได้มาอย่างแรกคงจะเป็นเรื่องของ มิติภาพ ความเป็นตัวตน เหมือนภสพมันหลุดออกมา ไม่แบนเหมือนเดิม และรายละเอียดของภาพที่เห็นได้ชัดเจนขึ้น noise ลดลงอย่างเห็นได้ชัด แค่ตรงจุดนี้ก้รู้สึกอุ่นใจหน่อยแล้วว่าเราได้เสียตังค์อย่างสบายใจ 
พอเวลาผ่านไป สีสันของภาพจะอิ่มขึ้นกว่าเดิมมาก และในส่วนของสึดำนั้น ให้ความประทับใจกับผมซึ่งเป็นมือใหม่หัดขับ ผมไม่รู้ว่าจะอธิบายยังงัย แต่เอาเป็นว่ามีของภาพดีขึ้น ดูเนียนขึ้น และตอนนี้กำลังลอง DIY ในส่วนการเพิ่ม Filer ที่ภาคจ่ายๆฟของ DVD อยู่ครับ และหาทางย้าย Dream Power ไปใช้กับ LCD แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
ต้องขอบคุณพี่หมอทีเจมากครับ สำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวผมจะลองหาสายไฟของ Merrex Cable มาลองใช้งานดูครับ 
ตอนนี้ก็คงต้องอ้อนภรรยาต่อไป สำหรับโครงการซื้อ ARV

http://www.htg2.net/index.php?topic=28824.0

• kjit
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2008, 04:15:09 PM »
ใส่ dream  model 2
ตัวที่ 2
wesale

ขอบคุณ คุณจิต มากครับ Dream Power Model2 ได้รับแล้ว เมื่อวาน โอนเงินไปให้แล้วครับวันนี้ ทดลองเมื่อวาน และวันนี้ รวมประมาณ 4 ชั่วโมงแล้ว ต้องบอกว่า เพื่อนๆที่ใช้อยู่ 1เครื่อง ที่ DVD ยังไม่ได้ใช้กับ TV ไม่ได้เลยนะครับ เพราะต่ออีกเครื่องกับ TV แล้ว ได้เห็นอะไรดีๆจนตกใจครับ  ความคมชัด สี ดีขึ้นมาก  โดยเฉพาะทีเด็ดมากๆๆๆๆ อยู่ที่มิติภาพครับ  ภาพไม่แบนราบ เห็นเป็นภาพที่ลอยขึ้นมามีความลึกเป็นระดับซ้อนๆกันเหมือนดูรูปภาพสามมิติที่เคยเป็นที่นิยมขายกันมาหลายปีที่ผ่านมาที่ทำเป็นโปสเตอร์ หรือเป็นเล่มๆขายที่เวลาดูแล้วเพ่งที่รูปแล้วรูปจะลอยขึ้นมามีมิติด้านลึกซ้อนกัน  แต่ Dream Power ที่ดูที่ TV CRT ที่ใช้อยู่ไม่ต้องเพ่งครับเห็นจะๆเลย ครับ  เพื่อนๆที่ลองแล้วนึกภาพสามมิติที่เป็นโปสเตอร์แผ่นขายดูครับจะเห็นได้ง่าย  เหมือนจอที่วีลึกเข้าไปด้านหลังครับ  แล้วภาพซ้อนๆกันโดยเฉพาะมุมกล้องจากคนดูไปยังเวทีเวลาที่ดูแผ่นConcert บนเวที  เดิมเคยเห็นนักดนตรีนักร้องยืนเรียงหน้ากระดานสามคนเห็นเป็นแนวราบเดียวกัน เมื่อต่อ Dream Power Model 2 กับ ทีวี  เห็นยืนเลื่อมล้ำกันเป็นระดับที่แตกต่างกันครับ  ที่สำคัญภาพมีการเคลื่อนไหวแล้วมีมิติตื้นลึก ไม่เหมือนดูจากภาพโปสเตอร์ที่ไม่มีการเคลื่อนไหว  ก่อนดูจากโปสเตอร์แล้วเห็นภาพลอยเป็นสามมิติยังประหลาดใจเป็นที่ฮิตเมื่อหลายปีก่อนมีภาพสามมิติออกมาขายกันไปทั่วทั้ง กทม.และต่างจังหวัด  อยากให้เพื่อนๆลองดูครับ รับประกันไม่ผิดหวังครับ  คุ้มมากๆๆๆๆครับ  ขอชมเชยทีมงานคุณจิต ทุกๆคนครับทำให้ได้เห็นได้ยินอะไรๆของระบบภาพและเสียงที่ดีขึ้นครับ

• kjit
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 มีนาคม, 2008, 04:16:52 PM »
Nung-G

สวัสดี พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ เซียนๆทุกท่านครับ

หลังจากแอบอ่านอย่างเดียวมานาน เลยสมัครสมาชิกดีกว่า เพราะ web นี้มีประโยชน์จิงๆครับ

ยังไงขออณุญาติพูดถึงตัว Dreampower กับตัวเองนิดหนึ่งครับ คงไม่ขอใช้คำว่า review เพราะผมเองไม่ใช่ professional ทางนี้เลย แค่เป็นผู้เล่นมือใหม่ครับ

system ของผมครับ
(ห้องประมาณ 4x6 ครับ)

BENQ 7700 + Dreampower
จอ Stewart GreyHawk 82"
ONKYO 875 + power CAROL
PIONEER 969AVI +เจาะท้าย+Dreampower+Lumagen DVI+ IFim + Dreampower
Front NHT 2.5i
SUB EARTHQUAKE 10"
Surround rear + Surround side = NHT + wharfedale
SOKEN DVD 280A + SOKEN MIC MIXER (for Karaoke only)
สายลำโพง Acoustic Zen

คือผมได้หยุดเล่นไปซักพักใหญ่ๆ เนื่องจากลูกชายคนที่สองเพิ่งคลอด เลย ปิด system ไปประมาณ 1 ปี ครับ แล้วอยู่มาวันหนึ่งไม่รู้นึกยังไงเข้ามาอ่านเกี่ยวกับ SDI เอย Dreampower เอย
(ของเลยขึ้นอีกครั้ง ตอนนี้ขึ้นแรงด้วย) เลย รีบโทรหาคุณจิต ว่ายังไงดี

สรุปคือ 2 คืนก่อนคุณจิต+คุณหมาย+ลูกสาวที่น่ารัก ได้มาที่บ้านผมพร้อมตัว ONKYO 875 แล้วก็ dreampower
ของเก่าผมใช้ตัว YAMAHA RX-V2500 แต่ใช้มาแล้วมันรู้สึกว่าไม่ใช่ คือเสียงจะไม่ค่อยหนักแน่นเท่าไร คุณจิตเลยแนะนำตัว 875 ให้ผมซึ่งส่วนตัวชอบยี่ห้อนี้อยู่แล้ว เพราะเคยใช้ตัว Integra เมื่อ 10 ปีก่อน

เวลาต่อตัว 875 เข้ากับระบบผม เสียงที่แน่น เบสที่กนักลึก แต่ไม่บวม แล้วเสียงกลางที่พุ่งเข้ามาหาตัวเรา ทั้งหมดมันให้ความรู้สึกว่า "สุดยอดครับ" พร้อมทั้ง จิตยังเอา panasonic bd30 bluray มา test เสียง TrueHd, DTS MA
ผมบอกได้เลยว่า เสียงมันมีพลังมากกับระบบแบบใหม่นี้

พูดถึงภาพ, ตอนติด Dreampower ไปทั้งหมด 3 ตัว สักพัก ผมดูแล้วเหลือเชื่อครับ ตัวหนังสือ sub + สี + noise ที่ลด ผมเชื่อว่าตรงนี้เองมันทำให้เม็ดสีมันเหมือนกับเด่นขึ้นทันตาเห็น (ไม่รู้อธิบายถูกป่าว)
สลับไปดู bluray เรื่อง 300 เพื่อนผมที่นั่งดูด้วยกัน ยังถามเลยว่า ตอนนี้เปิดอันไหนอยู่ bluray หรือ pioneer
คือสรุปว่า impressive มากๆ กับตัวนี้ ผม test ทั้งเสียงกับภาพอยู้หลายแผ่นเลย โดยเฉพาะ cartoon Ratatoulle เวลาคุณยายยิงปืนนี้ เอาเป็นว่า ตกใจกับเสียงปืนแล้วกัน มาเป็นลูกแล้วแน่นๆ

จิตครับ
คืนนั้น ผมกับเพื่อนดูกัน test กันถึง ตี 2 กว่าเลย 555
โดยเฉพาะแผ่น concert นี่ผมรักมากๆคือ วง 4 สาว Bond เสียง violin+instrumental ต่าง ให้รายละเอียด เยี่ยม ทั้งภาพและเสียง

ตอนนี้แผ่น bluray มาอยู่ที่บ้านแล้ว 30แผ่น
แต่เครื่อง bd 30 นี่สิจิต ยังคิดอยู่เลยว่า จะเอาดีป่าวหว่า 55555  เพราะตอนนี้พูดได้เลยว่า หลง ภาพและเสียง ที่มีอยู่ แต่เวลาดู bluray แล้วมันขัดๆ ยังไงไม่รู้ 5555

ไม่ต้องเกรงใจคับ จิตเรื่องอาหาร เล็กน้อยๆๆ  แต่สิ่งที่ผมได้กลับมานี้ "สุดยอด"
กลับมาเล่นใหม่คราวนี้ ได้เห็นไรดีๆเยอะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ แล้วฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

http://www.htg2.net/index.php?topic=29675.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มีนาคม, 2008, 04:26:25 PM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2008, 07:25:00 AM »
pathomn

http://www.htg2.net/index.php?topic=29741.0

Quote from: หมอทีเจ on March 03, 2008, 08:11:48 PM
1. เป็นเครื่องกรองไฟเหมาะกับ Plasma LCD DVDPlayer เสียบคั่นระหว่างสายไฟกับท้ายเครื่อง
2. หาซื้อได้ที่ร้าน Paradise AV ชั้น 1 HiFi Center ติดต่อคุณพิจิตเรื่องราคา

1. หมายความว่าแทนที่เราจะนำสายไฟปกติเสียบเข้าหลัง Plasma  เลย  เราก็นำเสียบเข้า DREAM POWER  ก่อน  และนำสายจาก DREAM POWER  เสียบเข้าหลังทีวี  ใช่ไหมครับ
2. ถ้าผมใช้ Otopus ตัว 611  อยู่  ถ้าใช้ DREAM POWER  ด้วย  จะเป็นการหน่วงสัญญาณไหมครับ

:victory :victory

เมื่อวานเพิ่งไปสอยเจ้า DREAM POWER โมเดล1  จากคุณขุนจิตมาครับ  เอามาใช้แล้วรู้สึกพอใจมาก ๆ ครับ  เลยคิดอยากไปสอยแบบโมเดล 2  มาอีกซักตัวเลยครับ

ปล. ผมต่อ DREAM POWER กับ กับทีวี  และไปต่อกับ Octopus อีกทีครับ  ซึ่งผลที่ได้ก็ตามที่บอกครับพอใจมาก ๆ ครับ  ภาพที่ได้อิ่มขึ้น  ดูเนียนสะอาดตาขึ้นเห็นได้ชัดเลยครับ

• kjit
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 เมษายน, 2008, 06:16:07 AM »
ล่าสุด 
ทะลุ  160 ตัวแล้วครับ นี่แค่ใน  web  เท่านั้น

เมื่อวานไปติดห้องนี้เลย    เลนซ์แพงที่สุดในโลกตอนนนี้ + marantz +จอ stewart 2.35  moter 120
ใช้เครื่องเคียง  hi-end สุดๆๆ ครับ    เครื่องกรอง accuphase  +burmaster   

ทางร้าน ใส่  dream power  เข้าไปที่ละตัว  และดุ
  พอดีผมติดไปแค่ 3 ตัวลูกค่าเหมาหมดเลยครับ  บอกวันหลังเอามาอีก  มีที่ใส่ตรงไหนใส่ไปเลยครับ   
 คำถามที่เจอ  ส่วนใหญ่
1. เป็นของประเทศอะไร  ตอบเลยครับ .........ไทยทำครับ .........by ท่าน  หมู paradise
2. แล้วมันจะดีหรือ   เครื่องกรองไฟผม แพงๆๆๆ   เลยกันอยู่    แต่หลังจากใส่แล้ว  .........ไม่ส่งขายเมืองนอกเลย  ฮิฮิอ ระวังถูก copy นะ
3. ถ้ามือใหม่  มันแพงนะ  แต่หลังจากใช้   ไม่กล้าถอดแน่นอน   

ไม่ได้โม้แต่เรื่องจริงครับ  ฮิอิอ

• kjit
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 เมษายน, 2008, 06:17:40 AM »
อีกมุมมองครับ 
  ราคาเลนซ์    5 แสนกว่าหรือที่ราคาลดแล้วกว่า  14000 $
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน, 2008, 06:19:18 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 22 เมษายน, 2008, 07:22:54 AM »
ส่วน เครืองกรอง ไฟ  paradise  ล็อตที่ 2  จำนวน 10 ตัว มีเจ้าของหมดเรียบร้อยแล้วครับ

ยังไม่มีกำหนดผลิตต่อครับ

• kjit
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 25 เมษายน, 2008, 07:45:19 AM »
ลิงค์เพิ่ม

http://www.htg2.net/index.php?topic=30398.0

เรื่องโม้  อิอ d_d d_d
ครับ  ตามเรื่องได้แล้ว...
จังหวะ  ท่าน หมูเจอ......คุณไมตรี  ที่ ฟอรจูน......ครับ  เลยอยากให้  อจ.ไมตรีลอง

ที่ คุณ ไมตรี รับไปเป็น model -2  แบบปลัก  แบบเดียวกับที่ส่ง พี่ Kj

เห็นบอกตอนรับของ    บอกว่า
 เนื่องจากที่บ้านมี เครื่องกรองไฟ หลายยีห้อและ แถมมี PS Audio : Noise Harvester  ยังไงก็ไม่ถอดออกครับ
http://www.audio-teams.com/accessories/psAudioNoise-harvester/1.shtml
อีก เป็น 10  ตัว อย่าหวังอะไรมากนะ และหน้าตาก็ขี้เหล่     เพราะ  ที่บ้านก็สุดยอดแล้ว 

ถ้าดีก็จะทดสอบให้ ไม่ดีก็จะส่งคืนกลับครับ  ท่านหมูฟังก็หนาวเหมือนกันครับ   dream power เจอทีเด็ดแล้วงานนี้
ต้อง ทำใจดีสู้เสือครับ

แต่สุดท้าย ข่าวดีก็มาถึงเร็วมากๆๆ
 ความฝัน ก็ทำสำเร็จ  เพียงเช้าวันรุ่งขึ้น  ทางคุณไมตรี โทรหาท่านหมูแต่เช้า
  ถามหลักการทำงาน ทันที่ แล้ว  ให้รีบส่งตัว model 1 มาทันที่ครับ จะเร่ง รีวิวให้ ยิ่งเป็นของคนไทย ต้องเชียรเต็มที่
ถ้าทันงานนี้  มีออกเดือน พ.ค นี้ถ้าทัน.... นะครับ

คุณ ไมตรีเค้ายังทิ้งท้ายว่า   ท่านหมูไปอยู่ส่วนไหนของ ประเทศไทยอีก  หลักการนี้คิดได้ไง
  น่าจะทำไปใส่รถ น่าจะได้อีกเป็น พันๆๆ ตัวเลยครับ

งานนนี้ท่านหมูจะดังแย้ว  อิอิอ 

ขนาดไม่มีรีวิว  เป็นทางการ  ไม่มี โฆษณา   

ขายไปแล้ว .....
....อีกไม่ถึง 5 ตัว ก็จะทะลุ 200  ตัวแล้ว   แล้วคิดเป็นเงินท่านหมูรวยคนเดียว  ฮิอิอ

อย่างนี้ต้อง     แล้ว ฮิฮฺอ

• kjit
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 เมษายน, 2008, 04:19:03 PM »
Santa
สมาชิกใหม่จ้า
     Re: ผลการลองเล่น dream power ของผม
« Reply #8 on: Today at 02:02:14 AM »   

--------------------------------------------------------------------------------
เห็นความแตกต่างได้ชัดเจนด้วยตาเปล่า แบบไม่ต้องมีประสบการณ์เลยครับ

ของลุงติด SDI enhancer V5 ระหว่าง DVD กับ scaler

และ Dream Power 3 ตัว ที่ DVD Projector และ scaler

ที่ลุงสังเกตได้ชัดเจนคือ มิติดีขึ้น ความอิ่มของสี ความคมชัดของเส้นขอบต่างๆ และ noise ลดลง

ตอนแรกตัว Dream Power ที่ scaler ยังไม่แน่ใจว่าจะเอาดีรึเปล่า

แต่เพราะลุงดู UBC ผ่าน scaler ตัวนี้ด้วย ใช้กับไม่ใช้ DP ต่างกันชัด ที่ความคมชัด และ noise ลดลง

สงสัยต้องเก็บไว้หมดแหงๆเลยขุนจิต 

ภาคต่อครับ
..
สงสัยถอดไม่ออกแล้วงานนี้ลุง

เมื่อคืนลองเอาหนังเก่าๆมาดูใหม่ แหมมันเนียนขึ้นดีจัง

ปล. ตอนขุนจิตเอามาให้ที่บ้านลุง หลังติดตั้งใหม่ๆก็ได้ลองหนังสองสามเรื่อง แล้วก็มีคุยกันเรื่องเสียงของลำโพงลุงมันอั้นๆ ไม่หนักแน่น ไม่มีสนามเสียงที่ใหญ่ ซึ่งลำโพงควรจะทำได้ดีกว่านี้

เมื่อคืนเลยมาลองใหม่ เรื่องเดิม เสียงกลับดีขึ้นไปเยอะ แถมไม่ต้องหมุนโวลลุ่มให้ดังเท่าครั้งแรก เลยเกิดอาการแปลกใจ

ตอนนี้ลุงเลยสรุปเอาเองว่าน่าจะเป็นผลมาจากตัว Dream Power ที่ติดที่เครื่อง DVD Ayre D1xe ตอนแรกยังไม่เบิร์น อาจจะทำให้เสียงยังไม่เข้าที่ (จากสาย Digital ไป pre pro)

พอเบิร์นไปหลายชั่วโมง เสียงก็กลับมาดีขึ้น ก็ยังนึกไม่ออกว่าจะมีเหตุผลอื่นเพราะลุงก็ไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไร

ยังไงลองให้ขุนจิตลองกับเครืองอื่นๆ หรือทำวิจัยเพิ่มเติมละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน, 2008, 07:19:28 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

• kjit
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2008, 07:54:45 AM »
Nung-G
ในที่สุดก็ได้ลองเล่นน้อง blu จนได้ PANASONIC BD30 หลังจากได้รับเครื่องมา แล้วส่งให้ท่านหมู paradise โมเต็มสูตร แล้วท้ายด้วย dreampower (ตัวที่ 4 แย๊๊ววว)  ต่อเข้ากับ ONKYO 875 ผ่าน hdmi better cable

เปรียบกับเครื่อง dvd pioneer 969avi +เปลี่ยนท้าย+dreampower ส่งผ่าน lumagen+ifim+dreampower เข้า Benq 7700

ต้องขอขอบคุณท่านขุนกับหมาย paradise ก่อน ที่เมื่อคืนมาset ให้อย่างดีครับ

หลังจากลองเล่นดู bluray ประมาณ 5-6 เรื่อง เห็นถึงความชัดกับภาพที่คมขึ้น ส่วน noise นั้น จางมากๆ (น่าจะโดน dream ดูดไปซะส่วนใหญ่ อิอิ) แล้วเรื่อง motion ภาพ ผมว่ามัน smooth มากทีเดียว ถ้าให้ scaler ทำงานแทน
 เรื่องที่เห็นว่าชัดมากๆเลยคือ fifth element remaster (blu) อันนี้ สีออกมาได้สดและคมมากๆ ลอง switch ไปที่ fifth element zone 1 ผ่าน pioneer ภาพมันจะดูอิ่ม แล้วสบายตากว่ามาก noise ก็จางมากๆ เหมือนกัน ลอง switch ไปมาระหว่าง blu กับ dvd เรื่องเดียวกัน อยู่หลายเรื่อง ยอมรับครับว่า blu นี่เจ๋งจริงๆ ในเรื่องความสดคมรายละเอียดต่างๆ

ความคิดผมนะครับว่า
 ถ้าคุณภาพภาพของ blu =10 , เครื่องเล่น dvd ธรรมดา =5, แล้ว up ไปดู blu เลยผมคงตื่นตาตื่นใจ ตื่นเต้นพอสมควร
แต่ถ้า dvd มีการปรับแต่ง+dream  คุณภาพของภาพ จะอยู่ที่ 7-8เลยครับ , เพราะฉนั้น ถ้าอยู่จุดนี้มาดู blu ผมจะตื่นตากับความคมและสดขึ้น แล้วก็เสียงที่สมบูรณ์เท่านั้นจริงๆครับ (อย่างเมื่อคืนเวลา จิตกับหมาย มา set ให้ คงไม่ได้ยินคำว่า  โอ้โห้ จากผม หล่่ะ อิอิอิ  ไม่รู้บางท่านคิดเหมือนผมไหม อิอิ

ส่วนเรื่องเสียงจาก blu นี่บอกได้ว่าสุดๆครับ ทั้ง DTS HDMA, TRUE HD, PCM ทุก channel ออกมาเต็มอิ่ม ไม่ใช่แค่ดังขึ้น แต่เหมือนกับมิติเสียงมันกว้าง ขึ้นมากเลย
ลองแผ่นที่ออก DTS HD 7.1 The Condemn ลำโพง 8 ตัวทำงานเต็มๆ ดีครับ โอบล้อมดีจัง

ตอนนี้ดูแค่ 720p คับ ถ้าเป็น 1080p จิงๆ น่าจะแจ่มกว่านี้   

• kjit
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2008, 07:56:26 AM »
WK

รอให้ลงตัวมากกว่านี้ก่อนคงเล่น Full HD plasma มากกว่าครับ เพราะเร่มจะเบื่อๆกับ ห้องมืด กับ projector แล้ว

....Dream power ก็ลองกับเขาเช่นกันครับ แต่กับ ทีวี CRT นะ ต้องบอกว่า ภาพสะอาดขึ้น ความสว่างในที่มืดดีขึ้น น่าจะต้องเอาไปลองก่อน ถ้าถูกใจค่อยจ่ายครับ.

• kjit
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 01 พฤษภาคม, 2008, 09:13:59 AM »
Santa

Re: ขอ update ชุดโฮมหน่อยครับ ไม่ได้โพสมานานแระ

ขุนจิตพึ่งนำ accessories มาให้ลอง แต่สุดท้ายก็เสียเงินเหมาทุกตัว

คือ SDI enhancer V5 ระหว่าง DVD Ayre และ DVDO

ส่วน Dream Power 3 ตัว ใช้ที่ DVD Ayre, JVC Projector และ DVDO ครับ

คงต้องแนะนำให้ลองใช้ เห็นผลชัดเจนทีเดียว

ถ้าได้ลอง น่าจะพอใจผลที่ได้มากกว่าไม่พอใจครับ 

-----------------------------------------************************--------------------------------------------------------------------

Re: สมาชิก dream power เข้าคิวด่วน essential upgrade มาแล้ว
« ตอบ #157 เมื่อ: มีนาคม 26, 2009, 09:33:00 pm »     

--------------------------------------------------------------------------------
วันนี้เจอ  คำจำกัดความใหม่   ครับ
  DREAM  POWER   
  คนที่ซื้อ + คนที่ใช้    dream  power   คนนั้น

โง่  จริง  งง       

มีเพื่อน  หลายคนมาเล่าให้ฟัง

มี.พ่อค้า .........คนนีคิดได้ไง       

พ่อค้าท่านนี้มานั่ง นินทา

dream  power  ของ  พี่หมู

แทนที่จะขายของตัวเอง

เลิกซะทีเถอะการค้าขาย  แบบเหยียบ  คนอื่น เอาดีเข้าตัว  เอา.......

ของผมดี  ที่สุดถ้าผมขาย   ถ้าผมไม่ขาย  มันไม่ดี 

" ความลับไม่มีในโลก  "

ส่วนผม ชินแล้วครับ   กับ วิธีการของ  คนๆๆนี้   

ขอบคุณ   

------------------------**************************************--------------------------------------------

หมอทีเจ
ครายกันหว่ามาว่าตูโง่  โง่เยอะด้วยดิมีตั้งแปดตัว อิ อิ  ฉลาดกว่าคนแถวนี้มากนักเรอะ  อยากรู้
[/color]

----------------********************************************-----------------------------------

อ้างจาก: หมอทีเจ ที่ มีนาคม 26, 2009, 09:58:59 pm
ครายกันหว่ามาว่าตูโง่  โง่เยอะด้วยดิมีตั้งแปดตัว อิ อิ  ฉลาดกว่าคนแถวนี้มากนักเรอะ  อยากรู้

-ขุนจิต--

พี่  ลองถาม  ตั...  แพลนเน็ท   ก็ได้ครับ
  พี่  หนึ.....+ พี่ชา....  +นั...........

ปัญ.......

พอดี หลายคนได้ยิน  ถึงกับพูดไม่ออก   เพราะทั้งหมดมี  dream power  ทุกคน

มาคุยกับ  ผม  มันว่า  ตรู โง่  นี่ ที่ซื้อ  DREam  power  พี่หมู

ผมก็ยืนยัน  สินค้านี้คือ

โปรดักที่  พี่หมู คิดค้น  แต่ผมแค่เป็นผู้จัดจำหน่าย และทดสอบ

แต่ทำไม  จะต้องจ้องทำลายกันขนาดนั้น  ไม่ชอบพี่หมูขนาดนี้เลยหรือ

ถ้าจะไม่ชอบผม  ผมก็ไม่ว่าครับ  งงง   

และอีกหลายคนมาเล่าให้ฟัง   ผมงง  เหมือนกัน

******************------------------------------------------------***********************************
ยง101

มาขอเป็นลาว  เอ้ย เป็นโง่อีกคน มี5ตัว ก็5โง่

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า

*********************************------------------------------------------------**************************************

หมอทีเจ

ถ้ามีคนได้ยินเยอะขนาดนี้เดี๋ยวก็มีมารายงานผมเอง  เดี๋ยวขอสืบสวนก่อนถ้าเป็นคนรู้จักพูดมีรายการเฉ่งกันแน่

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

LookBB

I am dream power supporter haha.

With dream power, the picture quality will show up in front of your screen. ^~^

dream power สู้ๆๆ

********************************************--------------------------**********************************************
 อ้างจาก: หมอทีเจ ที่ มีนาคม 26, 2009, 10:40:31 pm
ถ้ามีคนได้ยินเยอะขนาดนี้เดี๋ยวก็มีมารายงานผมเอง  เดี๋ยวขอสืบสวนก่อนถ้าเป็นคนรู้จักพูดมีรายการเฉ่งกันแน่

ขอบคุณ  ครับ  พี่

ค้าขาย  กัน  ก็น่าจะคิดว่าเป็นเพื่อนกัน ครับ
  พยายามพัฒนาสินค้ากัน  ไปเรื่อย    ไม่ดีก็ตำหนิ และ แก้ไขกันไป 
พยายามที่จะ ทำ สินค้าเพื่อไป สู้ ต่างชาติกันดีกว่า ครับ 

รักกัน  ฮิอิ  อย่างน้อยก่อนที่จะมาเป็นพ่อค้าเราก็เคยเป็นเพื่อนกันมานานมากๆๆ
ยินดีกับเพื่อนที่ขายได้  ดีกว่าครับ 

พี่หมู และทีมงาน  ก็ยอมรับกันได้  เราคนไทยครับ   สู้ๆๆ

ขอบคุณ 

Mr.Big

คุณจิต ผมแนะนำเป็นอย่างยิ่งว่า

1. ให้เอา Comment ของเพื่อน ๆ แต่ละคนไปลงตั้ง Show ไว้ เป็นการยืนยันจากผู้ใช้จริง ไม่ใช่หน้าม้านิตยสาร
    ( โดยเฉพาะบรรดาเซียนทั้งหลาย - พี่หมอ คุณอุฐ คุณดนัย ...  ) ปะโชว์ ตั้งแท่นเลย
    คำบอกเล่าจากผู้ใช้จริง คือ หลักฐานที่น่าเชื่อถือที่สุด

2. ในกล่อง ควรมี
    2.1 ใบบอกสรรพคุณ ... เอ๊ย ประสิทธิภาพ
    2.2 คู่มือแนะนำ 1 แผ่นก็ยังดี ... โดยเฉพาะเวลามีปัญหาติดต่อใคร
    2.3 Comment ตามข้อ 1 เผื่อผู้ซื้อจะได้เอาไปแนะนำบอกต่อได้ง่าย

นี่ถ้าขายได้เพิ่ม วันหลังต้องพิเศษให้ผมด้วยนา

********************-------------------------------------------------------------***********************

ขุนจิต ร้าน paradise
kjit
สมาชิกรุ่น Classic
Super Star.

เซียนภาพ ยังขาดไม่ได้ .. หูทอง ต้องยอมเขา

Re: สมาชิก dream power เข้าคิวด่วน essential upgrade มาแล้ว
« ตอบ #166 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 08:54:01 am »     

อ้างจาก: Mr.Big ที่ มีนาคม 27, 2009, 08:43:52 am
คุณจิต ผมแนะนำเป็นอย่างยิ่งว่า

1. ให้เอา Comment ของเพื่อน ๆ แต่ละคนไปลงตั้ง Show ไว้ เป็นการยืนยันจากผู้ใช้จริง ไม่ใช่หน้าม้านิตยสาร
    ( โดยเฉพาะบรรดาเซียนทั้งหลาย - พี่หมอ คุณอุฐ คุณดนัย ...  ) ปะโชว์ ตั้งแท่นเลย
    คำบอกเล่าจากผู้ใช้จริง คือ หลักฐานที่น่าเชื่อถือที่สุด

2. ในกล่อง ควรมี
    2.1 ใบบอกสรรพคุณ ... เอ๊ย ประสิทธิภาพ
    2.2 คู่มือแนะนำ 1 แผ่นก็ยังดี ... โดยเฉพาะเวลามีปัญหาติดต่อใคร
    2.3 Comment ตามข้อ 1 เผื่อผู้ซื้อจะได้เอาไปแนะนำบอกต่อได้ง่าย

นี่ถ้าขายได้เพิ่ม วันหลังต้องพิเศษให้ผมด้วยนา

เล่นมุขนี้เลย  ฮิฮฺ 

ราคา ส่วนใหญ่  พี่หมู เป็นเจ้าของสินค้า

กว่าจะดันแก่  กว่าแก่จะทำเสร็จ   หลายคนเซ้งครับ  ช้าสุดๆๆ 

ผมชอบนะครับ  ที่ มีการติ  หรือ เสนอแนะ  เพราะ

ไม่มีอะไรที่หยุดนิ่ง  แล้วดีที่สุดครับ     การพัฒนา ต่อไปคืองานของเรา  อิอิอ

ขอบคุณ  ผมไม่ได้เจอท่านเลย   ช่วยแนะนำตัวด้วย  คุยแต่ทางโทรศัพท์ จำไม่ได้     

ถ้าเป็นสาวๆๆ   จำแม่น  อ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    58.8.40.11 

พิจิต 09-771-8895  av paradise 02-251-1869-70

ขอแจ้งราคา dream power  จะปรับราคาเป็น 7,500  บาท ตั้งแต่วันที่  3 เมษายน เป็นต้นไป 

Mr.Big

« ตอบ #167 เมื่อ: มีนาคม 27, 2009, 08:56:07 am »   

เจอกันแล้วครับ

เมื่่อวานตอนบ่าย ตอนที่คุณจิตคุยกับคุณหมู ชั้น 11  ... ผมยังทวงให้ mail ใบกำกับครับ

kjit
Super Star.

เซียนภาพ ยังขาดไม่ได้ .. หูทอง ต้องยอมเขา

« ตอบ #168 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 12:17:09 am »     

อ้างจาก: Mr.Big ที่ มีนาคม 27, 2009, 08:56:07 am
เจอกันแล้วครับ

เมื่่อวานตอนบ่าย ตอนที่คุณจิตคุยกับคุณหมู ชั้น 11  ... ผมยังทวงให้ mail ใบกำกับครับ

แต่แทบไม่ได้คุยกันเลย  ฮิอิฮ   แต่ mem  เบอร์ อแย้ว 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    58.8.40.195 

พิจิต 09-771-8895  av paradise 02-251-1869-70

ขอแจ้งราคา dream power  จะปรับราคาเป็น 7,500  บาท ตั้งแต่วันที่  3 เมษายน เป็นต้นไป 

kjit
Super Star.

« ตอบ #169 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 07:44:31 am »     

อ้างจาก: ขุนจิต   ร้าน paradise ที่ มีนาคม 27, 2009, 05:26:34 am
อ้างจาก: หมอทีเจ ที่ มีนาคม 26, 2009, 10:40:31 pm

ขอบคุณ  ครับ  พี่

ค้าขาย  กัน  ก็น่าจะคิดว่าเป็นเพื่อนกัน ครับ
  พยายามพัฒนาสินค้ากัน  ไปเรื่อย    ไม่ดีก็ตำหนิ และ แก้ไขกันไป 
พยายามที่จะ ทำ สินค้าเพื่อไป สู้ ต่างชาติกันดีกว่า ครับ 

รักกัน  ฮิอิ  อย่างน้อยก่อนที่จะมาเป็นพ่อค้าเราก็เคยเป็นเพื่อนกันมานานมากๆๆ
ยินดีกับเพื่อนที่ขายได้  ดีกว่าครับ 

พี่หมู และทีมงาน  ก็ยอมรับกันได้  เราคนไทยครับ   สู้ๆๆ

ขอบคุณ

พี่หมอก็คงรู้  แล้ว ครับ 

งานนี้คนที่ถาม  ผิดครับ   ฮิอฺอ 

ผมขอออกตัวนะครับ  ว่าผมไม่ได้ส่งไป  ทุกกรณี ครับ   

ผมเองก็ถูกถามเรื่อง  สินค้าคนอื่นๆๆ....    ก็ไม่แปลกถ้าเค้าสงสัย   ครับ   เราก็อธิบายและให้เห็นผล กลางๆๆไป ก็จบ

ถ้าเราไม่อยากตอบก็  พูด ได้หลายแบบหลายวิธีอีกเช่นกัน

แต่ก็ไม่ต้องไปดูถูก สินค้าของคนอื่น

เพราะจริงๆๆ  หลายครั้งแล้ว  บางคน   ทำแบบนี้มานานมาก     พ่อค้าท่านอื่น  ในวงการเค้ารู้  กันหมดแล้วครับ

ตามที่ผมนำเสนอไป

ขอผมดีถ้าผมขาย      คนอื่นขายไม่ดีหมด     แต่ถ้าวันหนึ่งผมขายมัน   มันดีแน่นอน  กลืมน้ำลายตัวเอง เยี่ยม       

ผมว่าเป็น  นิสัยคนมากกว่าครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2009, 08:18:08 am โดย ขุนจิต ร้าน paradise »  แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    58.8.36.220 

kjit
Super Star.

« ตอบ #170 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 07:49:52 am »     

ผมขอใช้พื้นที่ตรงนี้   ไม่อยากเข้าไปต่อในกระทู้อื่น.....  เดียวจะดูไม่ดีด้วย

ในฐานะพ่อค้า  คนหนึ่ง ผมเองก็เสียใจกับการกระทำของท่านนี้ 

....... 

แทนที่จะออกมาขอโทษผู้ใช้ที่คุณว่าเค้า และทีมงานผม  ที่คุณอาจจะ   คิดว่าไม่ได้ตังใจ

เรื่องก็จบ  หนังที่เล่า    ทุกคนได้ยินไม่ใช่รอบเดียวแน่นอนครับ  หลายคนมาเล่าให้ทีมงาน   ฟังมากโข

แต่นี้ก็ไม่ใช่ครั้งแรก

ถ้าเป็นผม  คิดว่าผิด   ผมจะ   

การขอโทษ    น่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุดแล้ว

PCT

Re: กรุณาเข้ามาเคลียร์ตัวเองในกระทู้นี้หน่อย
« ตอบ #38 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:39:00 am »   

จริง ๆ ผมก็ได้ยินด้วยตัวเองทั้งสองห้อง optoma และ jvc แต่อยากรอให้คุณ.....เข้ามาชี้แจงก่อนแล้วค่อยโพสท์  ตามนี้ครับ

ในห้อง Optoma ผมนั่งชมภาพอยู่ มีคนถามจริง ๆ ครับว่า Dreampower เป็นอย่างไร คุณ...ตอบประมาณว่าจะใส่เข้าไปทำอะไร
ลองวัดค่าทางไฟฟ้าแล้วไม่เห็นว่ามันจะทำอะไรกับระบบไฟฟ้า ถ้าอยากได้ภาพแบบใส่ Dreampower ก็แค่ลดความสว่างของภาพ
ลงนิดหน่อย ปรับสีอีกนิดหน่อยก็ได้แล้ว ไอ้เครื่องนี้มันหลอกขายได้เฉพาะกับคนที่ไม่รู้เรื่องเท่านั้น

ถัดมาที่ห้อง JVC ผมยืนชมภาพอยู่ คุณ...กำลังอธิบายให้คนอื่นฟังถึงความสวยงามของภาพจาก JVC กับจอ Supernova รอบที่ผม
เข้าไปนี่ไม่มีถามถึง Dreampower มีเพียงคุณ...บรรยายไปเรื่อย ๆ แล้วก็วนมาที่เรื่อง Dreampower ประมาณตามที่แกเล่าข้างบน

เท่าที่อ่านคำชี้แจงของคุณ... ดูเหมือนจะมีอคติกับคนที่ถามถึง Dreampower กับแกอยู่พอสมควรนะครับ โดยทั่วไปผมว่าผู้ซื้อทุก
ท่านก็มีสิทธิที่จะถามถึงสินค้าอื่นเพื่อให้พ่อค้าเปรียบเทียบให้ฟังเป็นข้อมูลนะครับ อย่างเวลาเราจะซื้ออะไรสักอย่าง เราก็มักถามเซลล์
ว่าถ้าเปรียบเทียบกับยี่ห้อนี้เป็นอย่างไร มีอะไรดีกว่าหรือด้อยกว่าตรงไหน คนขายก็มีสิทธิตอบที่จะพาดพิงหรือเลี่ยงว่าไม่เคยใช้ก็ได้
แต่ไม่ควรไปว่าคนอื่นที่ซื้อไปแล้วว่าไม่รู้เรื่องหรือโง่นะครับ ผมว่าคงไม่มีใครมาถามถึงเรื่อง Dreampower กับแกเพื่อให้แกหลุดด่า
ออกมา แล้วเอามาเขียนด่าแกทีหลังหรอกครับ (แบบนั้นมันอยู่ในวงการดาราหรือไม่ก็การเมืองครับ)

แต่จริง ๆ ผมก็ชอบเข้าไปฟังแกบรรยายนะครับ ดูลูกทุ่งและมันส์ดี ส่วนไอ้เรื่องโง่ไม่โง่นี่ผมเฉย ๆ เพราะผมโดนที่บ้านด่าเป็นประจำอยู่
แล้ว แค่ซื้อพวกสายไฟ ปลั๊กซ์ ฟิวส์ ตัวละเป็นพัน ๆ นี่ที่บ้านก็ว่าผมโง่แล้วนะครับ ชาวบ้านเขาซื้อสายไฟกันเมตรละไม่เกินสามสิบบาท
ผมซื้อสายไฟฟุตละพันกว่าบาท ผมเองยังรู้สึกว่าตัวเองบ้าเลยครับ (แต่ไม่ยอมรับว่าโง่ครับ) 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2009, 08:45:23 am โดย ขุนจิต ร้าน paradise »  แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    58.8.36.220 

kjit
Super Star.

« ตอบ #171 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 08:00:13 am »     

ผมมาขอตอบในกระทู้  นี้เพราะ  ไม่อยากไปยุ่งกระทู้ นั้นครับ   

อ้างจาก: RAFAEL ที่ มีนาคม 27, 2009, 12:09:33 pm
ท่านเจ้าของร้านที่ถูกพาดพิงมาอ่าน แล้วชี้แจงคงดีไม่น้อยทีเดียว

ขออนุญาติออกความเห็นตามประสบการณ์ที่เคยพบมาบ้างซักนิด

ผมคิดว่าถ้าพูดออกมาอย่างนั้นจริง สิ่งที่ไม่ดีเลยคือการไม่ให้เกียรติกัน ถึงแม้ว่าในความคิดของผู้พูดอาจจะมีความรู้สึก หรือรู้ข้อมูลของสินค้าคู่แข่งว่ามีจุดที่ด้อยกว่าสินค้าของตน ในแง่ไหน อย่างไรก็ตามที

เหมือนครั้งผมเคยเจอเพื่อนที่เล่นเครื่องเสียงและเป็นนักดีไอวายด้วย คุยกันว่า สายลำโพงยี่ห้อ.............. มันไม่มีอะไรเลย ทำไมขายแพงมากๆ แค่เอา...............มาใส่เข้าไป เอา.................มาครอบไว้ ฯลฯ  มันไม่ได้ทำให้เสียงต่างจากสายยี่ห้อ....................  ที่ใช้ทองแดง.......................NNNNN ฯลฯ

แน่นอนว่าท่านนั้นอาจรู้จริง และคงไม่ซื้อสายที่ว่านั้นมาเล่นแน่ แต่นั่นไม่ได้หมายคความว่าการซื้อคนอื่นเลือกที่จะซื้อไปเล่นมันจะตัดสินได้ว่าใครรู้มากหรือน้อยกว่ากัน

นักเล่นบางคน เลือกสีลำโพงให้เข้ากับห้อง วางเข้ามุมอย่างสวยงาม แต่ไม่ได้หมายความว่าเขาไม่รู้ว่าทำอย่างนั้นแล้วเสียงไม่ดี กว่าการได้เซตอัพตำแหน่งลำโพงอย่างละเอียด เลือกเก็บสายเข้าผนัง เพราะไม่ชอบที่มันรกพื้น ฯลฯ  ท้ายสุดมันก็คือการตัดสินใจส่วนบุคคลนั้นๆไป

ถ้าเปลี่ยนจากการออกมาพูด (ถ้าพูดจริง) เป็นอธิบาย โชว์ข้อมูลทางเทคนิคเชิงลึก ของผลิตภัณฑ์ของเราว่ามีดีตรงไหน อย่างไร จุดแข็งที่คนอื่นไม่มี คงจะดีไม่น้อยทีเดียวครับ

บอกว่าสินค้าตนดีอย่างไร ดีกว่าไปบอกว่าสินค้าคนอื่นไม่ดีอย่างไรครับ ในระยะยาวจะได้รับการนับถือจากผู้ใช้เองครับ

ท่านเจ้าของร้านที่ถูกพาดพิงมาอ่าน แล้วชี้แจงคงดีไม่น้อยทีเดียว

ครับ  ในฐานะที่ผม ขาย  Dream power  ประเด็น น่าจะไม่เกียวกับ  ผมมากนัก

คนที่คิดจะซื้อ  หรือผู้ที่คิดจะใช้

คงสงสัยและอยากถามข้อมูลเพื่อการตัดสินใจ

และการที่  DREAM POWER   ขายไปกว่า 600  ตัวที่  รันเลขจริงไว้  ส่วนที่ไม่รันก็มี

คงเป็นข้อยืนยัน สินค้ามากพอแล้ว  แต่ผู้คิดจะใช้บางครั้งก็ต้องการข้อมูล เชิงเปรียบเทียบเหมือนกัน 

เป็นสิทธิ   ของผู้ซื้อ   

เราในฐานะผู้ ขาย  ควรมีมารยาท  การขาย  มากๆๆ  เท่านั้น

เลิกที่เหะ 

วิธีขายแบบเหยียบ  คนอื่น

ครับ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2009, 08:11:21 am โดย ขุนจิต ร้าน paradise »  แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    58.8.36.220 

saint-so

« ตอบ #172 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 10:55:50 am »   

อ้างจาก: ขุนจิต   ร้าน paradise ที่ มีนาคม 26, 2009, 10:08:05 pm
อ้างจาก: หมอทีเจ ที่ มีนาคม 26, 2009, 09:58:59 pm

พี่  ลองถาม  ตั...  แพลนเน็ท   ก็ได้ครับ
  พี่  หนึ.....+ พี่ชา....  +นั...........

ปัญ.......

พอดี หลายคนได้ยิน  ถึงกับพูดไม่ออก   เพราะทั้งหมดมี  dream power  ทุกคน

มาคุยกับ  ผม  มันว่า  ตรู โง่  นี่ ที่ซื้อ  DREam  power  พี่หมู

โปรดักที่  พี่หมู คิดค้น  แต่ผมแค่เป็นผู้จัดจำหน่าย และทดสอบ

แต่ทำไม  จะต้องจ้องทำลายกันขนาดนั้น  ไม่ชอบพี่หมูขนาดนี้เลยหรือ

ถ้าจะไม่ชอบผม  ผมก็ไม่ว่าครับ  งงง   

และอีกหลายคนมาเล่าให้ฟัง   ผมงง  เหมือนกัน

เรียนท่านขุนจิตและท่านหมูครับ
 อย่าไปคิดมากเลย ของดียังไงก็ดีจริงมีค่าเหลืองเป็นทอง ของไม่ดีให้พูดให้ตายก็ไม่มีค่าเหลืองเป็นขี้ ยิ่งพูดให้ร้ายคนอื่นก็ยิ่งบอกถึงพื้นเดิมในใจของคนๆนั้นแหละครับ อย่าไปยึดติดกับคำพูดคนเลย
-เอาความสงบสยบความเคลื่อนไหวนะครับทุกๆท่านครับ เกรงว่ามันจะบานปลายกลายเป็นเอาชนะกัน อยากให้ท่านขุนจิตและท่านหมูคิดว่าถ้าต้องการเอาชนะกันก็ให้เอาชนะกันด้วยความดีนะครับ คิดผลงานใหม่ๆเอาคำตำหนิเป็นกำลังผลักดันผลงานนะครับ แค่คิดก็ชนะแล้วนะครับ ด้วยความเครพรักครับ
ส่วนตัวผมก็มีใช้หนึ่งตัวก็ชอบมาก แต่เพราะงบน้อยจึงต้องทำใจ อย่างว่าสงบไว้ก่อนครับ 

kjit
Super Star.

« ตอบ #173 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 08:51:24 pm »     

อ้างจาก: saint-so ที่ มีนาคม 28, 2009, 10:55:50 am
อ้างจาก: ขุนจิต   ร้าน paradise ที่ มีนาคม 26, 2009, 10:08:05 pm

ขอบคุณครับ   

อ้างจาก: หมอทีเจ ที่ มีนาคม 28, 2009, 02:20:28 pm
สิ่งที่คุณก...เข้ามาชี้แจงผมอ่านแล้วก็แค่พอกล้อมแกล้มผ่านไปถ้าไม่คิดอะไรมาก  เอาเถอะเพราะยังไงก็เพื่อนกัน  แต่กระทู้ล่าสุดของคุณกัมนี่ผมว่าล้ำเส้นเกินไปนะครับ 
เรามีกฎกติมารยาทการใช้เวบบอร์ดอยู่แล้วว่า  ผู้ที่เป็นพ่อค้าขายของนั้นเราไม่ได้ห้ามให้เข้ามา  แต่ต้องแสดงตัวชัดเจนว่าเป็นพ่อค้านะไม่ใช่นักเล่น  เพราะความคิดเห็นของท่านจะมี bias เสมอโดยเฉพาะกับสินค้าที่ตัวเองขายอยู่  และที่สำคัญที่สุด

พ่อค้าขายของจะต้องไม่วิพากษ์วิจารณ์สินค้าของผู้อื่นโดยเฉพาะในไลน์ที่เหมือนหรือใกล้เคียงกัน  เพื่อป้องกันการทะเลาะเบาะแว้งกันเอง 

คุณก....จะโพสท์อะไรควรคิดให้รอบคอบเสียก่อนนะครับ   เพราะความผิดพลาดขนาดนี้โดนพิจารณาถอนสมาชิกภาพได้เลย  ท่านอาจจะไม่แคร์ก็ได้ผมไม่รู้
ในกรณีของ audio and video accessories นั้น  ผมก็เห็นตรงกันว่าเมื่อเราปรับระบบของเราจนดีเรียบร้อยแล้ว  การต่อยอดด้วย accessories เป็นหนทางหนึ่งที่ทำให้เรามีความพอใจมากขึ้นได้  ส่วนจะมากจะน้อยขึ้นกับท่านเจ้าของ system เองเป็นผู้พิจารณา
ส่วนกรณีเอาเครื่องไปวัดหรืออะไรเนี่ย  ผมพูดตรง ๆ ผมไม่สนเลยว่าจะวัดหรือไม่วัดหรือจะเอาอะไรไปวัด  เราคนเล่นต้องการแค่ outcome ที่คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไป  สั้น ๆแค่นั้นเอง  ถ้าใส่เข้าไปในระบบแล้วพอใจมากขึ้น  และคุ้มค่ากับราคาที่จะต้องจ่าย  ก็โอเค จบ
ของที่ผ่านการวัด ผ่านเครื่องมือมาแล้วบอกว่าแตกต่างชัดเจน  แต่ใส่เข้าไปแล้วไม่รู้สึกว่าแตกต่างจากเดิม  ใครจะซื้อ
ของคุณก....เองที่ส่งให้ผมลองเล่นแล้วผมไม่เห็นว่าแตกต่างจนคุ้มสตางค์ที่จะซื้อก็ไม่ใช่ไม่มีนะครับ  เพียงแต่ผมมีมารยาทพอที่จะไม่มาโพสท์ในที่สาธารณะด้วยความเกรงใจที่เป็นเพื่อนกัน 
ผมว่าการอยู่ร่วมกันในสังคมนั้นต้องมองต้องคิดให้รอบ ๆ ด้าน  อย่าคิดเห็นแก่ตัวเองและเรื่องของตัวเองเท่านั้น  ต้องพยายามเอาใจเขาไปใส่ใจเรา เอาใจเรามาใส่ใจเขา  นึกย้อนไปย้อนมาดู  การพูดการกระทำที่บาดหมางจิตใจคนอื่น ๆ ก็เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำในสังคมของเรา

เห็นด้วยครับ
  ขอบคุณพี่หมอครับ

อ้างจาก: อูฐ ที่ มีนาคม 28, 2009, 05:36:06 pm
ใจเย็นๆ น่ะคับ  เพื่อนกันทั้งนั้น  แต่เชื่อว่าส่วนใหญ่เป้นผู้ใหญ่กันทั้งนั้นคงไม่ได้ทะเลาะกันแค่แสดงความคิดเห็นของแต่ล่ะท่านอ่ะคับ  คุณกัมแกมีไสตล์การ present ของแกที่ดุเดือดเป็นนิสัยประจำตัว  แต่ก็อยากขอเตือนด้วยความรักว่า เพลา ๆ คำพูดลงบ้างจะเป็นการดีมาก  กระทู้นี้เกิดจากการที่คนที่ได้ยินคำพูดคุณกัมในงานแล้วรู้สึกไม่สบายใจหรือไม่พอใจเขาอยากจะแสดงความเห็นออกมา ไม่ได้เกิดจากเจ้าของสินค้าที่คุณกัมกล่าวถึงเลย 

ดังนั้นอย่ากล่าวพาดพิงถึงสินค้าระหว่างกันในกระทู้เลย ระวังน่ะคับจะทำให้ผู้อ่านรู้สึกไม่ดีกับคุณก..คับ   (ด้วยความเป็นห่วง)   เพียงแต่ผู้ที่เขาได้ยินแล้วเลยรู้สึกว่าดูถูกเขา (ซึ่งเขามีสิทธิ์ที่จะคิดอย่างนั้น)  เจ้าของสินค้าตัวดังกล่าวไม่ได้ส่งตัวแทนหรือหน้าม้ามาโจมตีกันแต่อย่างไรคับ  คุณ ก.. ลองพิจารณาด้วยน่ะคับ  เพื่อน ๆ คับ  คุณ ก.. แกชอบคุยแบบเอามันส์ แต่แกก็ไม่ใช่คนมีอคติอย่างไรน่ะคับ

เรื่องภาพการปรับภาพต้องมาอันดับหนึ่ง   แต่ถ้าภาพที่เราปรับนั้นถูกต้องหรือว่าสวยอยู่แล้ว ถ้าได้ใส่ dream power เข้าไป ส่วนตัวผมใช้อยู่ผมว่าภาพสวยขึ้นค่อนข้างมากคับ   ในทางเดียวกัน ภาพที่ปรับได้สวยและดีอยุ่แล้ว  ผมเปลี่ยนสาย ไฟ เอซี furutech 318 ag   ก็มองออกว่าภาพสวยขึ้นคับ

การเล่นเครื่องเสียง   เป็น ศาสตร์ และ ศิลป  แต่จะเป็นวิทยาศาสตร์ ด้วยหรือป่าว ผมไม่ทราบ   เปลี่ยนอุปกรณ์เสริมย่อมสู้เปลี่ยนอุปกรณ์หลักไม่ได้แน่นอนคับ แต่อุปกรณ์เสริม ก็ ไม่ใช่ไสยศาสตร์  มันอาจจะไม่เห็นผลในแง่วิทยาศาสตร์ แต่อาจเห็นผลในแง่อารมณ์การรับรู้ และ ศิลป    ไม่เช่นนั้นทำไมสินค้าเหล่านี้ยังอยู่ในตลาดได้ตราบนานเท่ากับอุปกรณ์หลักอยู่         แต่อุปกรณ์เสริมยอมรับว่าราคาไร้สาระมาก   แต่ถ้าจ่ายแล้ว happy ก็ โอเค     

จากสิ่งที่เคยได้ลอง  ก็รู้สึกแปลกอยู่อย่างมาเล่าให้ฟัง  สมัยเคยลองเล่นสายไฟ supra lorad   ตอนเปลี่ยนใหม่รู้สึกว่าภาพสะอาดขึ้น และสว่างขึ้น   เคยคิดเหมือนกัน อย่างนี้ ใช้สายเก่าและเพิ่ม ค่าความสว่างขึ้นอีก บวกสอง  จะได้ไม่ต้องเสียเงิน  ก้เลยถอดสายไฟกและกลับไปใช้สายเก่าและเพิ่มค่าความสว่างขึ้นอีกเป็นบวกสอง  แต่ผลที่ได้รับจริงมันได้ความสว่างขึ้นพอ ๆ กับเปลียนสาย supra แต่มันเป็นภาพแบบว่าสว่างโพลน ๆ ขาดความอิ่มอย่างไรไม่ทราบ อธิบายไม่ถูก  แต่ภาพโดยรวมรู้สึกว่าสาย supra (รู้สึกว่าสวยน่ะคับ ไม่ได้บอกว่าภาพต้องสวยน่ะคับ)   เลยตัดสินใจใช้สาย supra และลดค่าความสว่างลงมาเท่าเดิม    เล่าให้ฟังเล่น ๆ อ่ะคับ

เห็นด้วยครับ
  ขอบคุณพี่อูฐ  ครับ

ปัญ.......

เรียนท่านขุนจิตและท่านหมูครับ
 อย่าไปคิดมากเลย ของดียังไงก็ดีจริงมีค่าเหลืองเป็นทอง ของไม่ดีให้พูดให้ตายก็ไม่มีค่าเหลืองเป็นขี้ ยิ่งพูดให้ร้ายคนอื่นก็ยิ่งบอกถึงพื้นเดิมในใจของคนๆนั้นแหละครับ อย่าไปยึดติดกับคำพูดคนเลย
-เอาความสงบสยบความเคลื่อนไหวนะครับทุกๆท่านครับ เกรงว่ามันจะบานปลายกลายเป็นเอาชนะกัน อยากให้ท่านขุนจิตและท่านหมูคิดว่าถ้าต้องการเอาชนะกันก็ให้เอาชนะกันด้วยความดีนะครับ คิดผลงานใหม่ๆเอาคำตำหนิเป็นกำลังผลักดันผลงานนะครับ แค่คิดก็ชนะแล้วนะครับ ด้วยความเครพรักครับ
ส่วนตัวผมก็มีใช้หนึ่งตัวก็ชอบมาก แต่เพราะงบน้อยจึงต้องทำใจ อย่างว่าสงบไว้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม, 2009, 11:53:13 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »