ผู้เขียน หัวข้อ: : ช่วยแนะนำเลือก avr ด้วยครับ มีลำโพง Monitor Audio BR-5 อยู่  (อ่าน 4204 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
: ลำโพงตอนนี้มีเป็น BR-5 และในอนาคตก็เพิ่ม BR-2 , BR-lcr และซับ ให้ครบเป็นชุด 5.1 ครับ

ดูหนังฟัง เพลง 50/50 ครับ
กำลังดูระหว่าง Onkyo SR-805 , Denon 2808, 3808

เรื่องราคาไม่นำมาประกอบการตัดสินใจครับ

ช่วยแนะนำ Sub ด้วยนะครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ แต่ละรุ่นแตกต่างกันอย่างไร

ขอบคุณครับ

Boom

กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ice_berger77

Re: : ช่วยแนะนำเลือก avr ด้วยครับ มีลำโพง Monitor Audio BR-5 อยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2008, 12:23:44 AM »
ชั่วโมงนี้ถ้า AVR ระบบHD ต้อง Onkyo 905  เท่านั้นครับ     O0 O0
ถ้างบเหลืออีกก็เพิ่มเพาเวอร์แอมป์ 3 ตัวหน้าอีกครับ แต่จริงๆแค่กำลัง 905
ก็เอาน่าจะ Monitor อยู่แล้วนะครับ

d_d d_d d_d d_d d_d

ออฟไลน์ Primp's Daddy

Re: : ช่วยแนะนำเลือก avr ด้วยครับ มีลำโพง Monitor Audio BR-5 อยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2008, 01:20:56 AM »
AVR เชียร์ ONKYO 905 ด้วยคน
ว่าแต่ซับ มีงบเท่าไหร่ครับ

โก้

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2008, 02:54:54 PM »
905 จะเกินงบไปเยอะเลยครับ

ถ้าเป็น Denon 2808 จะพอไหวมั้ยครับ กะว่าเงินทีเหลือเอาไปเต็มซับ กับพวกสาย ครับ เมื่อคู่กันแล้วแนวเสียงจะเป็นยังไง

แล้ว BR-2 , BR-lcr  ควรจะเลือกเป็น ตัวอื่นมั้ยครับ เพราะคงอีกหลายเดือนกว่าจะซื้อมาเติมครับ

Sub มีงบ ประมาณไม่เกิน 20000 ครับ

ควรซื้อซับก่อน หรือ Center ก่อนดีครับ

ผมชอบแนวหวานๆ สบายๆ ฟังเย็นๆ และดูหนังมันส์ๆครับ

Boom
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2008, 05:44:52 PM »
ถ้าอย่างนั้นเล่น Onkyo 805 ดีกว่าครับ   O0 O0 O0

อ้างถึง
แล้ว BR-2 , BR-lcr  ควรจะเลือกเป็น ตัวอื่นมั้ยครับ เพราะคงอีกหลายเดือนกว่าจะซื้อมาเติมครับ
ใช้ลำโพงซีรี่ย์เดียวกันนี้ดีแล้วละครับ

อ้างถึง
ควรซื้อซับก่อน หรือ Center ก่อนดีครับ
ซื้อcenter ก่อนดีกว่าครับ

แต่ซับดูหนังมันส์ๆ ราคาไม่เกิน 20000 ตอนนี้ก็จะมี
Paradigm PS1000 ที่ร้าน Paradise ไฮไฟเซ็นเตอร์ครับ
ราคา 16,900 บาท แต่รีบหน่อยนะครับราคานี้รู้สึกจะเหลือแค่ 2ตัวเองครับ

d_d d_d d_d

ออฟไลน์ na2thai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 12:34:25 AM »
สมัครสมาชิกมาแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

อีกเรื่องนึงครับ สายลำโพงของ QED Silver Anniversary Bi-Wire เสียงออกแนวไหนครับ เมื่อมาใช้กับ BR5 จะเข้ากันมั้ย
ราคาตกประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีว่ามีเพื่อนอยู่อังกฤษ ได้ราคามาประมาณ 5-600 บาทครับ ก็+ค่าส่งไปอีกนิดหน่อย

:clap

ออฟไลน์ harts

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 02:02:15 AM »
ใช้ BR-5 ควรใช้สายที่เป็นทองแดง ไม่ผสมเงิน ครับ เพราะเบส มันไม่เยอะอยู่แล้วจะยิ่งทำให้น้อยลงไปอีกครับ

ออฟไลน์ na2thai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2008, 04:09:20 PM »
ใช้ BR-5 ควรใช้สายที่เป็นทองแดง ไม่ผสมเงิน ครับ เพราะเบส มันไม่เยอะอยู่แล้วจะยิ่งทำให้น้อยลงไปอีกครับ

แล้วใช้ของอะไรดีครับ  :)

สาย HDMI Monster ที่ไหนมีใครบ้างครับ