ผู้เขียน หัวข้อ: 19 มิย. 47 บ้านพี่ CP  (อ่าน 2848 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
19 มิย. 47 บ้านพี่ CP
« เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 2005, 07:52:19 AM »

ขออภัยที่ภาพไม่สวยอย่างที่ต้องการ เนื่องจากต้องลดขนาดของภาพลงมาเหลือ 40%
แหะ..แหะ..เป็นกลุ่มแรกที่ ฝ่าพายุฝน ไปถึงบ้านผมจนได้....ได้ยินเสียงกระซิบว่า....สงสัยคงมีแต่กลุ่มเราแค่นี้แหงๆ!!! อิ อิ

และแล้ว....หน่วยกล้าฝ่าพายุฝนทั้งหลาย....ก้อมาถึง 30 กว่าชีวิต!!! หุ หุ หุ
นาย kenn + น้องโอ๋ + น้องสาว.....ไม่เสียเทียวที่รอคอย เชิญ 1 พ่วงอีก 2 สาว!!! อิ อิ

เซียนภาพ WK ตัวจริง....ถ่ายภาพแต่คนอื่น ภาพตัวเองไม่ค่อยจะมีในเว็บฯ ผมเลยขอถ่ายเดี่ยวซะเลย!!!!

เซียนหูทอง ทั่น KJ.....พี่ชายที่แสนดีของน้องๆทั้งหลาย!!!

สวัสดีตอนเย็นๆ ครับพี่ CP เมื่อคืนสนุกมากครับ ขอบคุณพี่ CPมากๆ เลยครับที่ให้เยี่ยมชุด HT อบอุ่นมากครับสำหรับเพื่อนๆ พี่ๆทุกคน คราวหน้าขอจองใว้ก่อนหนึ่งที่ครับ
โดยคุณ SamZah's

คืนวันงานลี้ยงสังสรรค์...ฝกตก....เลยไม่ได้จัดที่บริเวณใต้ต้นไทรเหมือนเดิมทุกครั้งที่เคยจัดบริเวณนี้แหละคร๊าบ!!!

น้อง true man + kenn + Kloster

เอ่อ ... รูปป๋มนะคับ มะใช่เสี่ย Kloster (ข้างๆ คุณ Kenn ก็คุณ totto) ...�
อ้อ .. ขอขอบคุณสำหรับ StarTrek Zone1 ด้วยคนค้าบบบบบบบบบ�
โดยคุณ Golf�

กส + ต ต้น!!! (อย่าเข้าใจผิดน่ะตัวเอง!!!)
โดยคุณ CP

ขอร่วมแจมด้วยรูปเพิ่มเติมครับ

ท่านพี่ที่ Pioneer ตัวนี้มาชี้แจงด้วยครับ ว่ายังเปิดชมได้อยู่หรือเปล่า
โดยคุณ โต้งครับ

งานเลี้ยงสังสรรค์ จะเงียบเหงา หากมิได้เชิญท่านผู้นี้.....เจ้าของซาลาเปา 50 ลูก ส่งมาให้เพื่อตัดกำลัง สำหรับคนกินจุโดยเฉพาะ!!!

สมาชิกหน้าใหม่ 1น้อง badz� + น้อง SamZah's

4 หนุ่มเริงร่า....ท้าลมฝน!!!!

เซียนหูทอง + เซียนหูทอง = เซียนกำลัง 2!!!! อิ อิ

ภาพนี้เป็นภาพบรรยากาศ ถ่ายจากนอกตัวบ้านคร๊าบ!!!!

ภาพนี้ อย่าเจ้าใจผิดว่า เซียนมังฯ รำมวยไทย.....แต่เค้าอาย น่ะตัวเอง!!!! อุ อุ อุ

นายป่วนกะนาย kenn

ภาพนี้ คุณหมอ สิทธิเดช หรือ vagus นัก DIY ตัวยง คนนึงอ่ะ
โดยคุณ CP

งานนี้สนุกจริงๆครับ พี่ CP เป็นพี่ใหญ่ใจดีที่น่านับถือ พี่ๆคนอื่นๆก็เป็นกันเองมากครับ น่าเสียดายที่ต้องรีบกลับ คราวหน้าขอไปแจมอีกนะครับ และคงได้พบกับท่านอื่นๆที่พลาดคราวนี้ด้วย
โดยคุณ โต้งครับ

สาวๆ น้องๆที่มาร่วมงานสังสรค์ กับหนุ่ม Videophile ทั้งหลาย...อิ อิ
โดยคุณ CP

เห็นบรรยากาศแล้วอยากไปร่วมงานด้วยจัง แต่เห็นพาหนะที่จอดอยู่ของท่านพี่ ๆ แล้ว ต้องเปลี่ยนใจ เพราะผมขี่ YAMAHA แต่ใจรัก
โดยคุณ นูโว

บรรยากาศตอนดึกๆ....สมาชิกทั้งหลาย ก้อยังไม่ยอมกลับบ้าน....ไม่ถึง 4 ทุ่มไม่กลับ.......แต่ยังงายก้อต้องกลับไปดู ฟุตบอล ยูโร 2004 ให้ทันก้อล่ะกัน!!!! อุ อุ อุ

Videophile ทั้งหลาย พูดคุยภาษาเดียวกัน เลยคุยกันได้นานนน!!!

ทั่น doctortj.....ตั้งท่าถ่ายรูป เหมือนยุคพระเอก ลือชัย นฤนาท!!! หุ หุ หุ
โดยคุณ CP

งานหน้าคุณนูโวขี่ยามาฮ่าไปที่งานได้เลยครับ ไม่ต้องอาย
ขนาดผมงานนี้ผมโบกรถไป ท่านพี่CPและชาวเวบก็ยังให้การต้อนรับอย่างเป็นกันเองดีทุกท่านครับ
โดยคุณ pichien

แฮะ แฮะ งานนี้สนุกสนานกันสุดย๊อดจิง ๆ เห็นรูปตัวเองแล้วจำไม่ค่อยได้ ท่าทางคงกรึ่มอยู่พอสมควร ต้องขอบคุณ Johnny Green Label รสชาตินุ่มสุด ๆ คุ้มกับที่เจาะเลือดเพื่อดูสภาวะตับตัวเองก่อนไปหม่ำ งานนี้ไม่น่าเชื่อจิง ๆ ว่าคนจะเยอะขนาดนี้เพราะเห็นฝนฟ้าแล้ว ถ้าไม่มีซาละเปาหลังรถ 50 ลูกค้ำคออยู่ก็อาจจะถอดใจได้ง่าย ๆ เหมือนกัน พอเห็นจำนวนคนที่ไปแล้วอดชื่นใจแทนเจ้าของบ้านไม่ได้ อิ อิ พร้อมใจกันมารุมถล่มเจง ๆ แถมดึกดื่นไม่ยอมกลับบ้านกันอี้ก กลัวศรีภริยาท่านพี่ซีพีจะเหล่เอา ผมเองพอดีเจ้าลูกชายที่บ้านไอ ๆ หอบ ๆ อยู่เลยต้องรีบกลับไปดูไม่งั้นคงดึกเหมือนกัน เลยอดฟัง Pioneer 667 modified by VAGUS เลย Kill Bill โซนญี่ปุ่นที่นำไปเปิดให้ชมสีสันแดงฉานจนน้อง ๆ สุภาพสตรีที่ชมอยู่ร้องฮือกันไปเลยโดยเฉพาะน้องโอ๋
อาหารเครื่องดื่มเต็มเพียบ ชุมนุมของอร่อยทั่วภาคกลางเลย อิ อิ เพราะมีมาจากตจว.ด้วย แถวชานเมืองก็มีมาสมทบ หมูสะเต๊ะท่าน WK ไก่ย่างพริกไทยดำของใครเอ่ยจำชื่อไม่ได้แล้ว จำได้แต่ว่าอร่อยเหาะ ซาละเปาที่ผมซื้อมาครั้งแรกนี่ก็ไม่เสียชื่อบางท่านอาจไม่ได้ทานเพราะมีการดับเบิ้ล ทริปเปิ้ลกันอุตลุด ท่านเซียนมังเมาพอควรไม่รู้เครื่องท่าน VAGUS มีรอยกลับบ้านหรือเปล่า อิ อิ แซวครบทุกคนหรือยังหว่า อ้อ ท่านพี่ซีพีกะ Nikon D70 ตัวใหม่ล่าสุด ระดับพี่ก็ต้องรุ่นนี้เท่านั้น
งานนี้รุ้สึกมีการพา ผบ.ทบ.มากันหลายท่านเช่นท่านดนัย ท่าน VAGUS น้อง badz คุณโต้ง นัยว่าเพื่อให้ชัวร์ว่ามาสังสรรค์กลุ่มเครื่องเสียงนะจ๊ะ ไม่ได้แว่บไปไหน อิ อิ โอยแซวมายาวเหนื่อย เมื่อยมือแล้ว เดี๋ยวนึกได้ค่อยโพสท์ใหม่
ท่านที่ขี่มอไซไปได้เลยครับ เพราะมีท่านที่มา bare foot เพราะบ้านใกล้ เอ หรือขี่ จยย.มาก็ไม่รู้�
โดยคุณ doctortj

ส่งภาพต่อ.....น้องๆที่มาร่วมงาน!!!!

นายป่วน+SamZah's+WK

แขกรับเชิญ กลุ่มแรกที่มาถึง!!!!

ส่วนหนึ่ง ของเครื่องดื่มที่จัดให้ สำหรับช่วยตัวเอง!!!
โดยคุณ CP
เห็นแล้วคนนอกอย่างผม ที่ได้แต่ผ่านมาผ่านไปใน WEB นี้บ่อยๆอยากจะเข้าร่วมชมรมจังครับ แต่เพราะบ้านอยู่ไกลคงได้แต่ชื่นชมพวกพี่ๆใน WEB นี้ละครับ ยังไงก็แล้วแต่คราวหน้าผมจะนำชุดที่ผมสร้างและ Mo ด้วยตัวเอง มาโพส ให้พี่ๆดูเล่นๆก็แล้วกันครับ�
โดยคุณ RIVE

ซาบซึ้งน้ำใจของพี่ท่านทั้งหลายจริง ๆ ครับ
เอาเป็นว่าถ้ามีโอกาสคราวหน้าจะขี่เจ้า นูโว ไปขอแจมด้วยคนนะครับ
ขอขอบคุณจากใจจริงครับ
โดยคุณ นูโว

มีภาพบรรยากาศงานเลี้ยงสังสรรค์ให้ดูเพิ่มอีกคร๊าบ!!!!

อีกภาพหนึ่งคร๊าบ!!!

แอบถ่าย....กลุ่มแยกตัวไปทดสอบระบบทางเดินหายใจ!!!! อิ อิ

ดึกมากแล้ว....ยังคุยกันไม่จบเรื่องซะทีอ่ะ!!! อุ อุ อุ

กลุ่มน้องใหม่.....ก้อคุยกันคนละเรื่องเดียวกัน...อิ อิ

ถ่ายภาพด้านหลัง 2 เซียนหูทองคำ!!!!

น้อง golf......วันนี้ฉายเดี่ยว.....เมื่อถึงเวลา กำหนดในวีซ่า ก้อต้องไปรับถึงที่ตามเวลาอ่ะ....อิ อิ

ภาพสุดท้ายแล้วคร๊าบ.....เซียนภาพ WK หายไปไหน....ส่งต่อภาพจากกล้อง G2 หน่อยซิครับ!!!!

ภาพสุดท้ายแล้วจริงๆ....ตั้งใจให้ดูอาหารบนโต๊ะ....น่าทานจริงๆ!!!
โดยคุณ CP

เห็นภาพแล้ว วาว ว๊าว
คราวหน้าต้องไม่พลาด
โดยคุณ รักเสียง

คุณนูโวขี่แมงกะไซยังไม่กล้าไป ผมยิ่งแล้วใหญ่ ทุกวันนี้มีรถให้ใช้ 2 คัน คือ รถเมล์กับรถตู้ เลยยิ่งไม่กล้าไปร่วมใหญ่เลย (แม้จะอยากไปก็ตาม) แถม system ผมก็แสนจะละอ่อนเหลือเกินเมื่อเทียบกับจอมยุทธทั้งหลายในรูป

ขอแอบชื่นชมอยู่ห่างๆในมิตรภาพของแต่ละท่านที่มีให้กันแทนดีกว่านะครับ ดีใจที่เห็นคนในนี้ส่วนใหญ่เป็นมิตรที่ดี มีน้ำใจไมตรีให้แก่กัน ส่วนตัวผมตอนที่จะซื้อชุด HT และชุดฟังเพลงแบบละอ่อนของผมก็อาศัยข้อมูลจากที่นี่แหละครับเป็นหลักในการตัดสินใจ

ขอให้ที่นี่เป็นแบบนี้ต่อไปนะครับ�
โดยคุณ ทนายหนุ่ม

โอว!!!ไม่อยากให้คุณ ทนายหนุ่มเปรียบเปรยประมาณนี้เลยคับ ทั้งๆที่อาจจะพูดเล่นก้ได้ ในกลุ่ม htg2 เราไม่เคยเอาเรื่องฐานะการเงินมาเป็นเครื่องวัดกันเลยคับ เราคบกันที่ใจ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ยังไม่มีรถ ยังต้องขึ้นรถเมล์ก็มีมากมายคับผม ไม่ได้มีกะตังค์กันทุกคนหรอกคับ แม้กระทั่งผมเองก็ยังซื้อรถเงินกู้ บ. มือ 2 อีกต่างหาก เอาเป็นว่า ถ้ามีใจจะคบกันก็มาเถอะคับ อย่าเอาอะไรเป็นตัวกั้นความเป็นเพื่อน,มิตรไมตรี หรือ สิ่งดีๆที่จะมีให้ต่อกันเลยคับผม...ขอบคุณคับ...
โดยคุณ Too' Ninja

ผมยังนั่งมอเตอไซด์วินไปที่งานเลี้ยงเลย(บ้านอยู่ไกล้เดินก็ถึง) ผมฝ่าพายุฝนไปถึงตั้งแต่บ่าย3โมงกว่าๆแต่ยังไม่มีใครมากันก็เลยยังไม่กล้าเข้าไป(หน้าใหม่) เลยไปเดินเที่ยวที่เสรีเซ็นเตอร์อยู่1ชม.
โดยคุณ เด็กหลังสวน

ขอขอบคุณพี่ CP เจ้าภาพที่ได้ให้โอกาศเปิดบ้านต้อนรับน้องๆ เพื่อนๆ ขอขอบคุณสำหรับอาหารและเครื่องดื่มที่นำมางานนี้...555 ซาลาเปาของท่านทีเจ รสชาติเยี่ยมจริงๆ เผลอแผ็บเดียวหมดแล้ว..งานนี้วัดใจชาวhtg กันจริงๆเพราะฝนฟ้ารั่วมาอย่างไม่เป็นใจ.ขับรถมากลางทางจะหันหัวกลับอยู่แล้วเพราะรถติดมากสังขารก็ไม่ค่อยจะดีโดนหวัดเล่นงาน.พอมาถึงบ้านงานโตะใจโหมเลย.ว่าทำไมผู้คนมากมายขนาดนี้....ถ้าไม่เป็นเพราะมิตรภาพและน้ำใจของเพื่อนๆ..บรรยากาศดูได้จากภาพก็รู้แล้ว...
พี่CP ไม่ได้เปิดบ้านนับระยะเวลาก็ปีพอดี..เจอกันคราวนี้เลยเม้ากันไม่เลิก อยู่กันถึงดึกดื่น ...
เห็นด้วยกับท่านตู่ในคห.ที่ 40 ที่กลุ่มhtg ไม่เคยเอาเรื่องฐานะการเงิน หรือ ชุด ไฮเอ็น มาเป็นเครื่องวัด.เราคบกันด้วยใจ.มีน้ำใจให้กัน..ชอบดูหนังฟังเพลง..ทนายหนุ่มเข้ามาเถอะครับ..จะได้คุยเรื่องกฎหมายกันมั่ง.เพระเดี๋ยวนี้แก้ไขบ่อย.ยังมีท่าน KJ อีกคน...
โดยคุณ นายป่วน

รบกวนถามพี่ CP หรือ เพื่อนๆ หน่อยครับว่าบ้านพี่อยู่ละแวกไหนครับรู้สึกคุ้นมากๆเลยครับ ใกล้ๆ สวนหลวง ร9 หรือเปล่าครับ ถ้ามีโอกาสอยากแจมมากครับ�
โดยคุณ Ayre lover

อยู่ตรงข้ามเสรีเซนเตอร์ ถ.ศรีนครินทร์ครับ
คราวต่อไปก็เชิญพบปะสังสรรค์กันได้ที่งานรร.ดิเอมเมอรัลด์ได้เลยครับคุณAyre lover
ผมเองก็กำลังมองๆAyre p-5x อยู่เหมือนกัน จะได้แลกเปลี่ยนทัศนะกัน
โดยคุณ pichien

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ที่ไม่มีภาพจาก G2 อิอิ...เจอ D70 ก้อต้องหลบละครับ วันนั้นผมเองก็ถ่านรูปน้อยไปหน่อย มัวแต่คุยๆๆๆๆ จนเพลิน เห็นแต่พี่ CP ยิงเอายิงเอา ผมเลยต้องหลบ โอกาศหน้าคงไม่พลาดครับ
โดยคุณ WK

อาไรเฮีย ใจคอจะให้ดูแค่รูปเดียวเอง อุตส่าห์โทรไปทวง แล้วรูปป๋มไม่มีมั่งเหรอ กาทู้นี้เขาให้โพสท์เต็มที่ไม่มีล็อค ใส่ให้เครื่องแฮงค์กันไปเลยเวลาโหลด อิ อิ
โดยคุณ doctortj

ข้อมูลจากกระทู้เก่า
http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=28237
http://www.htg2.net/webboard2/view.php?No=28240

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม, 2005, 09:22:21 AM โดย Too' Ninja »