ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยครับ ++++ เครื่องซักผ้า++++  (อ่าน 5943 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cantona

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
ขออนุญาตนอกเรื่องเครื่องเสียงหน่อยครับ   ถ้าจะเลือกซื้อเครื่องซักผ้า ณ เวลานี้  ยี่ห้ออะไรดีครับ ที่ทนทาน ใช้ดี  บริการหลังการขายดี    ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกขนาดและราคาที่น่าจะเป็นด้วย....ยิ่งดีครับ   

ขอขอบคุณล่วงหน้าทุกๆความคิดเห็น

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา

ออฟไลน์ KJ

• สมาชิกอาวุโส
Re: ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยครับ ++++ เครื่องซักผ้า++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2005, 04:18:46 PM »
เท่าที่ผมเห็นของซัมซุงใช้ได้เลยครับ   หากต้องการไว้ซักพวกผ้านวมด้วยเลือกขนาดสิบกิโลขึ้นไป  ที่บ้านตอนนี้มีตัวใหญ่ของซัมซุมมาเพิ่มซักปั่นได้เงียบน่าใช้ดี  แถมมีระบบหากระหว่างซักไฟดับ  พอไฟติดก็กลับมาซักตามเดิมได้ด้วย   ประการหนึ่งที่ผมเลือกยี่ห้อนี้เพราะถามพวกที่ให้บริการเครื่องหยอดเหรียญ  เขาแนะนำซัมซุงเพราะทนทานและบริการดีเลยลองเอามาใช้ดู  ไม่ผิดหวังครับ ;)

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
Re: ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยครับ ++++ เครื่องซักผ้า++++
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2005, 10:26:30 PM »
ถ้าเอาแบบสะดวก ม้วนเดียวจบก็แบบถังเดียว เอาใหญ่สุดๆ สิบกว่าโล แต่ถ้าเน้นสะอาดกว่าแนะแบบถังคู่เสียเวลาในการซักหน่อยเพราะต้องล้วงใส่ถังปั่น โดยเฉพาะกางเกงสีดำซักแบบถังคู่สะอาดกว่าไม่มีคราบ เดี๋ยวนี้แบบสองถังก็มีขนาด  สิบโล สำหรับบ้านผมมี สองแบบครับ แล้วแต่ความขยันในการซัก ถังเดี่ยวขนาด 12 โลของ GE ใช้ทนมากไม่เคยเสีย ถังคู่ใช้ของ Wirlpool ยังม่มีปัญหาครับ
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
  • Lord of the RH1N0
    • HiddenRhino @ Multiply
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม, 2005, 10:56:50 PM »

หา สาวๆ มาช่วยซัก ดีมั๊ยครับ อิ อิ....

Spec ขนาด และ ราคา คงต้องสอบถามที่ อาจารย์ Oan อ่ะครับ� :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม, 2005, 10:58:52 PM โดย MUCAS »
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ JTR

• Super Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2005, 03:49:45 PM »
         ผมว่าคุณหมอลองเดินดูตามห้างหาข้อมูลเปรียบเทียบประสิทธิภาพและราคาของแต่ละยี่ห้อดูก่อนครับ  ถ้าเป็นแบบถังคู่ก็มีข้อเสียอย่างทั่น wk ให้ข้อมูลมานั่นแหละครับ แต่เครื่องซักผ้าแบบนี้ราคาไม่สูงมาก  เมื่อเทียบกับแบบถังเดี่ยวซึ่งเดี๋ยวนี้แยกชนิดออกมาเป็นแบบถังเปิดฝาหน้า กับถังเปิดฝาบนซึ่งเป็นชนิดที่กำลังนิยมกันอยู่พอสมควรในเวลานี้  แนะนำให้ดูยี่ห้อที่มีวิธีการใช้ที่ไม่ยุ่งยากมากนัก ลูกเล่นต่างๆที่ใส่เข้ามา บางอย่างก็ไม่จำเป็นนัก ขอให้ดูเรื่องของการรับประกัน และการบริการหลังการขายด้วยนะครับ  ว่าที่ตั้งและสำนักงานบริการสะดวกต่อการติดต่อหรือใกล้บ้านหรือไม่ จะได้ไม่ยุ่งยากหากมีปัญหา   
          ว่าแต่คุณหมอหายไปจากเวปบอร์ดนานพอสมควรเลยนะครับ  ยังไงก็ยินดีที่กลับมาสนุกกับเพื่อนๆอีกครั้งครับ

ยังคง Anti  ปลาพะยูนแถวเจริญนครซอย 10 เหมียนเดิมเฟ๊ย !!

ออฟไลน์ lapath

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2005, 04:22:24 PM »
เดี๋ยวนี้แยกชนิดออกมาเป็นแบบถังเปิดฝาหน้า กับถังเปิดฝาบนซึ่งเป็นชนิดที่กำลังนิยมกันอยู่พอสมควรในเวลานี้ 

Just want to add a bit.  The top load, US styled washer, uses more water and detergent per load but is faster vs. front load.  However, it is believed that front load gives a cleaner wash.

อ้างถึง
แนะนำให้ดูยี่ห้อที่มีวิธีการใช้ที่ไม่ยุ่งยากมากนัก ลูกเล่นต่างๆที่ใส่เข้ามา บางอย่างก็ไม่จำเป็นนัก ขอให้ดูเรื่องของการรับประกัน และการบริการหลังการขายด้วยนะครับ  ว่าที่ตั้งและสำนักงานบริการสะดวกต่อการติดต่อหรือใกล้บ้านหรือไม่ จะได้ไม่ยุ่งยากหากมีปัญหา
Total agree with this point krub. 

One thing I consider important is the spin dry speed.  The better one has a speed higher than 1,000 rpm.  The higher the speed, the faster your cloth will dry, particularly if you opt for a dryer (not many like it in Thailand).

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 2005, 01:09:15 PM »

ก่อนจะเลือกยี่ห้อ

ผมว่าควรเลือก่อนว่าจะใช้ระบบอะไร

1.ฝาหน้า
2.ฝาบน

ผมสนับสนุนแบบฝาหน้าครับ ;)
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5