ผู้เขียน หัวข้อ: ขออภัยทุกท่านขอโพสท์เรื่องการค้าขายสินค้าเครื่องเสียงและการโฆษณาสินค้าในเวบบอร์ด  (อ่าน 38963 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
ขออนุญาตคุณตู่โพสท์หน่อยถ้ามีที่ใดผิดพลาดแก้ไขหรือเพิ่มเติมกรุณาด้วย  พอดีโทรหาท่านหลายวันแล้วติดต่อไม่ได้
พักนี้จะเห็นว่ามีการกระทบกระทั่งกันเกิดขึ้นระหว่างสมาชิกเวบบอร์ดที่ทำมาค้าขายอยู่ในวงการเครื่องเสียง  มีการโพสท์หลาย ๆ อย่างที่ไม่ค่อยเหมาะสมและเกิดเป็นปากเสียงกัน  ผมขอเสนอแนะดังนี้ครับ
ท่านสมาชิกเวบบอร์ดที่ทำมาหากินในวงการเครื่องเสียงและเครื่องเคียงเครื่องเสียงทั้งหลายกรุณาประกาศตัวให้ชัดแจ้งว่าทำอยู่  ผมก็ไม่เห็นด้วยที่เข้ามาโพสท์เหมือนเป็นนักเล่นแต่เชียร์สินค้าตัวเอง  อาจทำให้สมาชิกใหม่หรือรุ่นเด็ก ๆ เกิดความสับสนเข้าใจผิดได้   ตัวอย่างที่เห็นว่าดีมากก็อย่างทีมแมกเนทหรือมารานท์ซจะแสดงตัวอย่างชัดเจนว่าเป็นใคร ทำงานที่ไหน  อันนี้ดีมาก
ท่านสมาชิกเวบบอร์ดที่ทำมาหากินในวงการควรกรุณางดเว้นวิพากษ์วิจารณ์สินค้าของท่านอื่นที่เป็นพ่อค้าอยู่ในวงการเหมือนกัน  เพื่อป้องกันความหมางใจที่อาจเกิดขึ้นได้  ต่างคนต่างทำของตัวเองไป  ให้สมาชิกที่เป็นนักเล่นจริง ๆ คุยกัน แลกเปลี่ยนข้อมูลกันเอง และตัดสินใจขั้นสุดท้ายเองจะดีกว่ามาก
ทุกท่านที่เป็นพ่อค้าอยู่ในนี้ผมรู้จักทุกคน  รักทุกคน  เป็นลูกค้าทุกคนด้วย  ซื้อของด้วยไม่มากก็น้อยเป็นหมื่นเป็นแสนก็มีเรื่อย ๆ ขอเถอะนะครับ  ทางใครทางมันดีกว่า  ให้ผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินใจ  เราเป็นแค่ผู้ให้ข้อมูล  อย่าเป็นผู้วิจารณ์  ให้นักเล่นเขาวิพากษ์วิจารณ์กันเองจะดีกว่านะครับ
ผมเองเป็นนักเล่นนักซื้อนักเปลี่ยน  ก็วิจารณ์ตามความเห็นของผม  ผมอาจเชียร์หรือไม่เชียร์สินค้าใด ๆ ที่ผมมีอยู่ซึ่งก็เป็นความเห็นส่วนตัวเท่านั้น  นักเล่นท่านอื่น ๆ ก็มีวิจารณญานและกระเป๋าเงินของตนเอง  คงไม่ได้เชื่ออะไรง่าย ๆ นักหรอก  แต่จริง ๆ ผมก็น่าจะเชียร์ทุกค่ายนั่นแหล่ะ เพราะดีทุกคน อิ อิ
ขอร้องมาด้วยความจริงใจนะครับ  ผมเขียนมาอย่างที่คิดว่าเป็นกลางมากที่สุดแล้ว  ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์, 2008, 08:34:48 PM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
รับทราบครับ  พี่   ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม, 2008, 08:07:01 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
 O0 เยี่ยมเลยครับพี่หมอ :clap
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *

ออฟไลน์ tooss

• (TOO)
  • นกน้อย...ทำรังแต่พอตัว (",)

:clapชัดเจนครับ...เยี่ยม!!! :clap

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 ;) วันนี้คุณหมอพูดถูกใจ.... d_d
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
 O0 :clap c) <= ไม่้ต้องมีคำอธิบาย อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป

เยียมเลยครับ...

เยียมทั้งพี่หมอ...

เยียมทั้งเพื่อนสมาชิกที่เป็นพ่อค้า...
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ mong

เห็นด้วยครัยพี่หมอ
เศร้านิดๆ ที่ในที่สุดผลประโยชน์ขัดแย้งก็สร้างความบาดหมางขึ้นจนได้  :(

ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์ส่วนตัว ไม่นานมานี้ผมเพิ่งได้เข้าไปจอยอีกเว็ปนึงคือ fordclub.net ซึ่งมีลักษณะคล้ายๆ htg2 เรานี่แหละครับ คือเป็นเว็ปของคนที่ใช้รถฟอร์ดทุกรุ่น แต่ไม่รู้เขาทำยังไงระบบการป้องกันตัวเองของคนในเว็ปดีมากๆ มิตรภาพและความช่วยเหลือไม่มีขอบเขตตามที่เขาใช้สโลแกนว่า friendly no boundaries ได้จริงๆ ไม่ได้อิจฉาที่เขาทำได้ดีกว่าเรา (ในสายตาผม) และไม่ได้รู้สึกว่าเว็ปของเราห่วยจัง แต่กลับชื่นชมเขาและชื่นชมบรรดาสมาชิกหลักๆของเขาที่เข้มแข็งในอุดมการณ์มาก แม้ในเว้ปเขาจะมีสมาชิกที่เป็นพ่อค้าบ้างก็จริงแต่ไม่สามารถมาสร้างผลประโยชน์ขัดแย้งได้ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม เพราะผมเพิ่งเข้าไปจอยและไปแจมกิจกรรมกับพวกเขาครั้งสองครั้ง แต่ประทับใจ

แต่ผมก็ยังเชื่อมั่นในความดีของเพื่อนๆในเว็ป htg2 ของเราไม่ว่าเขาจะเป็นพ่อค้าหรือไม่ก็ตาม อาจมีวูบวาบไปบ้าง แต่พวกเราต้องช่วยกันเตือนสติ เหมือนที่พี่หมอทำครับ

ขอบคุณครับที่ไม่นิ่งดูดาย  O0

ออฟไลน์ ice_berger77

เห็นด้วยครับ  Y] Y]

ทั้สองท่าน ใจเย็นลงนิดนะครับ
ทั้งสองท่านก็เป็นร้านค้าที่ดี มีลูกค้าชอบและติดตามผลงานสินค้าต่างๆอยู่มาก  :clap :clap :clap
การกระทบกระทั่งกันในบางเรื่องคงมีบ้างแหละครับ แต่อยากให้เก็บไปเป็นแรงผลักดันในการสร้าง
สิ่งสรรสินค้าดีๆ ให้กับวงการเครื่องเสียงบ้านเรา ดีกว่านะครับ   :headphone :headphone :headphone

อย่างไรก็เป็นพี่น้องเพื่อนผองกัน
ยังไงซะก็หนีกันไม่พ้นต้องพบปะกันอยู่เรื่อยๆครับ
 :gathering :gathering

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
ท่านสมาชิกเวบบอร์ดที่ทำมาหากินในวงการเครื่องเสียงและเครื่องเคียงเครื่องเสียงทั้งหลายกรุณาประกาศตัวให้ชัดแจ้งว่าทำอยู่

ท่านสมาชิกเวบบอร์ดที่ทำมาหากินในวงการควรกรุณางดเว้นวิพากษ์วิจารณ์สินค้าของท่านอื่นที่เป็นพ่อค้าอยู่ในวงการเหมือนกัน

เห็นด้วยอย่างแรง :clap
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์, 2008, 08:11:08 PM โดย Lukjeab's Daddy »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาแสดงความเห็นเพิ่มเติม  ที่แห่งนี้เสมือนหนึ่งเป็นบ้านอีกหลังของพวกเรา  ควรช่วยกันรักษาไว้ให้น่าอยู่เสมอ
ขอบใจท่านขุนจิตที่เข้ามาก่อนเพื่อนและมี response โดยการเพิ่มชื่อให้ยาวขึ้นทันที 

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ขอบคุณ คุณหมอ TJ มากครับ พอดีตอนนี้ผมอยู่กลางทะเลครับ และงานตอนนี้ค่อนข้างซีเรียส เพราะ บ.ลงทุนไปหลายแล้วแต่ยังไม่ได้ start up ถอนทุนเสียที ก็กำลังหน้าดำคร่ำเครียดกันอยู่ครับ คาดว่าภายในเดือน 2 เดือนนี้น่าจะโล่งเสียที ผมก็จะได้มีเวลามาแจมกับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกกันได้เต็มที่มากขึ้น ก็ต้องขออภัยมาด้วยครับผม...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์, 2008, 05:22:13 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/

ออฟไลน์ phued

• *
สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ผมสมัครเป็นสมาชิกน้องใหม่วันนี้ครับ   ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

:clap :clap :clap  ยอดเยี่ยมเลยครับพี่หมอ  O0 O0 O0

ออฟไลน์ อูฐ

ลีลาผ่าตัดอาจารย์หมอว่าเยี่ยม   เจอลีลาการเขียนสำเนาแนะแนวเตือนสติยิ่งเยี่ยมใหญ่เลย    คุณตู่ก็ควรจะสกีนและตั้งกติกาสำหรับคนที่เรารู้ตัวว่าเป็นพ่อค้าน่ะครับ  ว่าเขาจะมีขอบเขตให้การโพสกระทู้ในเวปนี้อย้่างไรบ้าง  จะทำให้เวปนี้ม่ีการสร้างสรรค์และมิตรภาพมากขึ้น  ตามเจตนารมณ์ที่เราตั้งเวปนี้ขึ้นมา        ตกลงงวดนี้หมอ  ทีเจ  ลง  ส.ว.  เบอร์อะไรล่ะ  พูดถูกใจจังจะได้ไปเลือก  อิ อิ

• kjit
เมื่อวานพอดีวุ่นอยู่    กำลังติด  in 81  อยู่
น้อง Rak  ส่งข่าวมา  เลย ต้อง วิ่งจากเพชรเกษมกลับร้านไปด่วน
  ต้องขอโทษด้วยครับ  พี่ๆเพื่อนๆ  พอนอนเต็มที่อารมณ์ก็ดีขึ้น  ลืมแล้วครับ สู้ชิวิตต่อไป  ชีวิตคนจนอย่างผมสู้ๆๆ

วันอาทิตย์  ไปเจอกันที่บ้านพี่ Cp ครับ
   ส่วนเครื่อง  Dlp ที่ พี่เมธา  MRZ เอามาให้....อยู่ที่ท่าน Ae  เห็นเอาไปเทียบกับ 9 นิ้วที่บ้านท่าน aeอยู่ครับ
วันนี้คงเอามาให้ครับ   เดี้ยวจะยกไปบ้านพี่  cp ต่อครับ แต่คงไปช้านิดครับ พอดีมีติดเครื่องฉายช่วงเช้า
แปลนที่แรกกะไป ทิ้งเครื่องไว้ก่อน เอาเป็นตามไปช่วงบ่ายแก่ๆๆ    ฮิฮิอิอ

เพื่อความสบายใจ  การที่พ่อค้าควรจะระบุ หรือสื่อให้ทุกคนทราบจะได้ไม่มีปัญหา
หลังชื่อก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม, 2008, 08:07:39 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ redbook

• Super Star
  • *
ที่ www.camryclub.com เขาจัดระเบียบ ภายหลังที่มีสมาชิกหน้าใหม่โดนหลอกซื้อสิ้นค้าราคาแพง (ไม่ได้มีเรื่องวิพากษ์วิจารณ์กัน) โดยให้มี vendor tag ปรากฎใต้ชื่อล็อกอินด้วย จะได้ชัดเจนว่าใครเป็นใคร ถ้าออกแบบรูปเก๋ๆก็น่าจะดูไม่น่าเกลียด  :)

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
ความจริงผมว่าขาประจำไม่ค่อยน่าห่วงหรอกครับ เพราะเชื่อว่าพอมีหน้าแปลกๆเข้ามาโพสก็พอจับคลื่นได้ว่ามาโพสเพื่ออะไร

แต่ก็น่าห่วงอย่างที่พี่หมอ TJ ว่าถ้ามือใหม่เข้ามาอ่านอาจจะทำให้หลงทางได้ครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

ส่วนตัวเองเข้าใจที่  พี่TJ เขียนมาครับ และขอขอบคุณ ทุกท่านที่เป็นห่วงภาพพจน์ ของ webHTG 2

-ของที่พี่หมอสั่ง จะไปส่งที่ Plannet  ตอนเที่ยงๆ  วันนี้ครับ และคงไปเจอกันพี่ที่บ้าน พี่ CP วันอาทิตย์
 ส่วนตัว จิต กับ ผม ก็คงไม่มีอะไรครับ งานส่วนงาน ส่วนตัวยังเป็นเพื่อนกัน นะครับพี่  กระทบกันมี บ่อยๆ มีบ้างครับ ไม่มีปัญหาครับผมนะเหมือนเดิม d_d

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
แจ่มมากเลยครับ พี่ หมอ สถานการณ์จะได้เลิกอึมครึม รักกันรัก ถ้อยที่ถ้อยอาศัยกันคร๊าบ  ;)

ออฟไลน์ ปีศาจเกินร้อย

c) c) c) ดีใจครับที่จบลงด้วยดีแม้ส่วนตัวจะไม่รู้จักใครเป็นการส่วนตัวแต่ก็เข้ามาอ่านกระทู้ทุกวัน  แม้ตัวจะอยู่ใกล้ถึงร้อยเอ็ด แต่ก็คิดว่าถ้ามีโอกาสได้เข้า กทม.ก็จะไปดูของ ๆ ทั้ง 2 ท่าน และก็อยากเป็นลูกค้าของทั้ง 2 ท่าน เล่นเครื่องเสียงเล่นโฮมเธียร์เตอร์เป็นการพักผ่อนไม่อยากมาเจอเรื่องเครียด ๆ อีกซึ่งนับวันมันก็เยอะมากอยู่แล้ว   d_d d_d d_d

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
..เห็นด้วยกับคุณหมอเป็นอย่างยิ่ง...ครับ

ออฟไลน์ TONSON

ถ้อยทีถ้อยอาศัย จริงใจ มีน้ำ้ใจ แบ่งปัน รักกันไว้เวปเรา d_d

ออฟไลน์ Udomchai

ยินดีด้วยครับ ที่ปัญหาต่าง ๆสามารถยุติลงได้ด้วยดี  :clap :clap :clap

• kjit
ประเด็นหลักที่พี่หมอ  ต้องการสื่อสาร

ท่านสมาชิกเวบบอร์ดที่ทำมาหากินในวงการเครื่องเสียงและเครื่องเคียงเครื่องเสียงทั้งหลายกรุณาประกาศตัวให้ชัดแจ้งว่าทำอยู่ 

ผมก็ไม่เห็นด้วยที่เข้ามาโพสท์เหมือนเป็นนักเล่นแต่เชียร์สินค้าตัวเอง  อาจทำให้สมาชิกใหม่หรือรุ่นเด็ก ๆ เกิดความสับสนเข้าใจผิดได้   

ให้สมาชิกที่เป็นนักเล่นจริง ๆ คุยกัน แลกเปลี่ยนข้อมูลกันเอง และตัดสินใจขั้นสุดท้ายเองจะดีกว่ามาก

ให้นักเล่นเขาวิพากษ์วิจารณ์กันเองจะดีกว่านะครับ

ผมเขียนมาอย่างที่คิดว่าเป็นกลางมากที่สุดแล้ว 
            ขอบคุณ
:victory :victory :victory

พี่หมอครับขอบคุณ ที่...ติชม..  ทางทีมงานผมคงพัฒนาต่อไปเรื่อยๆๆ  และจะไม่มีวันหยุดนิ่งแน่นอน  ขอบคุณ

ขอบใจท่านขุนจิตที่เข้ามาก่อนเพื่อนและมี response โดยการเพิ่มชื่อให้ยาวขึ้นทันที 

ส่วนประเด็นรอง ของจิต ...... คงไม่สำคัญหรอกครับ   ขอให้เพื่อนๆทุกท่านมีความสุขกันต่อไปครับ
ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์, 2008, 06:42:42 AM โดย ขุนจิต ร้าน paradise »

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
ขอสนับสนุนคุณหมออีก 1 เสียง
:crazy

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ขอบคุณพี่หมอมากๆ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ

:)

spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ ICE

:clap  เยี่ยมเลย  โดนใจครับ  คงตรงกับความรู้สึกสมาชิกหลายท่านที่เห็นกระทู้ที่มีความขัดแย้งแบบนี้  อยากให้เป็นแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน  และร่ำรวยด้วยน้ำใจให้กัน

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!

ออฟไลน์ นุ้ย

• **
    • ศูนย์รวมข่าวสารเกม

จะอยู่นี่ล่ะครับไม่ไปไหน เหอะๆ

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • PADI 94502
เข้ามาช่วยหนับหนุน

c)   :clap d_d  :clap   c)   
Movies & Musics Lover
POP

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน
บ้านเมืองยอมมีปัญหายังมีทางแก้ แล้วนี่บ้านของพวกเราทุกคนมีความสุขที่ใด้เปิดอ่าน อย่าทำให้บ้านของพวกเราทุกคนเงียบไปกว่านี้ซิครับเมื่อ 2 ปีที่แล้วผมจำใด้ผมเข้ามาอ่านในบ้านนี้วันละหลายๆหัวข้อ ผมมีความสุขมากที่เห็นโลกของเครื่องเสียงกว้างมากขึ้นเลยๆ แต่ตอนนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนทั้งๆที่โลก AV พัฒนามามาก และผมก็ใด้อะไรหลายๆอย่างในนี้รวมถึง ของที่ผมซื้อมายอมเกิดมาจากที่นี่ ถึงผมจะไม่มีประสบการณ์เหมื่อนพี่ๆเขา  แต่วันนี้ช่วยสร้างบ้านนี้ให้หน้าอยู่เหมือนเดิมกันดีกว่าครับ เพื่อน้องๆที่เข้ามาใหม่จะใด้เดินทางที่ถูก สรรหาสิ่งที่ดีๆ ไม่หลงผิดถึงแม้คุณภาพ AV มีให้เลือกมากมายก็ตามแต่เงินในกระเป๋าไม่มากอย่างที่ใจคิดก็ว่าใด้
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ imoddang

โดนใจครับผมพี่หมอที่ตั้งกระทู้     :clap :clap :clap

ออฟไลน์ IQ

• *
หวัดดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ของนักเล่น  [ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ]    มันมีดีและไม่ดีครับ ความเห็นไม่ตรงกัน น่าจะแสดงประสบการณ์เล่นจริงที่เจอปัญหาจริงให้ฟั
งกันมากกว่า    ที่ผมเจอปัญหาจริงๆคนไทยเล่นเครื่องเสียงไม่เป็น  60% เป็นความชอบส่วนตัว    20%  ยี่ห้อ     10%  มีเงิน      10%  หูทอง  แล้คิดดูเองแล้วกันว่า% อันไหนมากกว่ากัน สินค้าทุกยี่ห้อมีดีทุกยี่ห้อความโดดเด่นไม่เหมือนกัน  เพียงแก้ทางให้ถูกแล้วกัน   ขอเป็นกลางมากที่สุดอันดีว่าดีอันไม่มีว่าไม่ดี มีบางไหมครับ
ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ผึ้ง

• **
ผมก็ไม่เห็นด้วยที่เข้ามาโพสท์เหมือนเป็นนักเล่นแต่เชียร์สินค้าตัวเอง

ขอเถอะนะครับ  ทางใครทางมันดีกว่า  ให้ผู้บริโภคเป็นผู้ตัดสินใจ  เราเป็นแค่ผู้ให้ข้อมูล 

ขอร้องมาด้วยความจริงใจนะครับ  ผมเขียนมาอย่างที่คิดว่าเป็นกลางมากที่สุดแล้ว  ขอบคุณ

ขอบคุณครับ คุณหมอทีเจ สำหรับประโยคดีๆแบบนี้

ออฟไลน์ giant vcd

• **
สมาชิกใหม่ครับ  อยากได้ชุด HT ( ตอนนี้มีแต่ลำโพงครับ ยังขาดอีกหลายอย่าง) ชอบอ่านweb นี้มากๆ ได้ความรู้มากขึ้นเรื่อยๆ
ตอนนี้กำลังเก็บตังค์อยู่ ถ้าได้ครบตามงบที่ตั้งไว้ ก็จะได้รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ ที่นี่ ช่วยให้คำปรึกษา ล่ะครับ (ในฐานะ คนชอบอ่าน ผมว่าที่นี่สามัคคีกันดีเชียวหล่ะ) :clap :clap :clap O0 O0 O0

ออฟไลน์ acmeor

• **

ออฟไลน์ Mr.Benz

ออฟไลน์ gelgamesh

• *
สมาชิกใหม่เหมือนกันครับ กำลังไล่อ่าน ความรู้ดีๆทั้งนั้น  c)

ออฟไลน์ orrtum

• **
รับทราบครับ จากน้องสมาชิกใหม่
ข้อมูลติดต่อครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=87246.0

ออฟไลน์ นายนานะ

• *

ออฟไลน์ post-girl

• ANTIQUE ART - UNIQUE MADE
เห็นด้วยๆๆ คุณหมอทีเจ เป็นพี่ใหญ่ ที่ดีเหมือนเคยค่ะ
 O0   O0   O0   O0

ออฟไลน์ orrtum

• **
ข้อมูลติดต่อครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=87246.0

ออฟไลน์ Kohkae

• *
 :)  สมาชิกใหม่ครับ  เข้ามาอ่านแล้วรู้สึกอบอุ่นครับ เห็นด้วยครับ แหม มีพี่ใหญ่ใจดี มีคุณธรรมอย่างนี้ บ้านนี้อบอุ่นครับ

ออฟไลน์ Sak2510

หนับหนุนด้วยคนครับ พ่อค้าควรแสดงตัวให้ชัดเจน และไม่พาดพิงสินค้าผู้อื่นครับ ถือว่าไม่มีมารยาทครับ  c) :clap :bye1

ออฟไลน์ ku2314

• **
ในฐานะมือใหม่ เห็นด้วยที่สุดดดดด
เพราะจริงๆแล้วเราไม่รู้เหมือนกันว่าใครเป็นใคร
แล้วควรจะเชื่อใคร ตอนแรกก็นึกว่าพี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น
แต่ถ้ามีพ่อค้าแฝงมาเชียร์ของตัวเอง เราก็ยิ่งงงงงงงกันใหญ่หล่ะสิ
อยากให้สังคมตรงนี้เป็น อะไรทีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันแบบตรงไปตรงมา
จะได้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆพี่ๆ และน้องๆ ทุกคน

ออฟไลน์ เด็กบางระจัน

• Freshy
เห็นด้วยครับ
ผมก็เพิ่งหัดเล่น
อาจจะหลงทางได้

ออฟไลน์ pon02829

:headphone :headphone :headphone :headphone :headphone :headphone :headphone :headphone :headphone :headphone :headphone
เห็นด้วยอย่างแรงครับ  ผมเพิ่งเล่นเครื่องเสียงมาได้ 2 เดือนเองครับ ตั้งใจเข้ามาศึกษาหาข้อมูลจากบ้านหลังนี้ และเพิ่งสมัครสมาชิกเมื่อวันที่ 28 ธันวาคม 2552 นี่เองครับ ผมไม่มีโอกาสได้ฟังที่ใครๆเลย ประสบการณ์หางอึ่งอย่างแรง และของแต่ละชิ้นก็ไม่ได้ราคาเหมือนวิทยุ PMPO เลยอะครับ  :cry2 จึงต้องอาศัยแหล่งที่เชื่อถือได้ครับ จึงมาลงเอยที่บ้านหลังนี้ อิอิ  O0 O0 O0
ป.ล.จะขออนุญาตมาลง ระบบที่ผมใช้อยู่มาลงให้เพื่อนๆพี่ๆวิจารณ์บ้างครับ กิกิ  :drive1 :drive1 :drive1<---- มือใหม่หัดครับ ต้องอาศัยผู้รู้ที่ไม่ใช่พ่อค้า สอนครับ จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง  d_d

ออฟไลน์ เซียนอมร

• *

ออฟไลน์ del

• **
...ข้อมูลติดต่อ...
http://www.htg2.net/index.php?topic=76684.0

ออฟไลน์ modernjazz

• *